[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Vào đây đọc mới thấy một bộ phận không nhỏ các cụ chưa từng xem phim Việt, không hề biết nhạc sĩ x, diễn viên y hay game show nào, thậm chí còn chưa từng xem tivi.
Nhưng lại có rất nhiều thời gian vào chém gió trên CF OF, hic.
Chắc vì các cụ ấy thấy chém gió trên CF có ích hơn xem TV nước nhà.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Quan trọng là không để ồn ào xảy ra chứ đã xảy ra thì cứ nhanh đến đỉnh điểm là tốt nhất :))
Bọn Tây kể cũng đểu cứ từ từ làm việc.
Em nói thật nếu được tuyên vô tội mà suốt ngày lo lắng như thế này cũng phát điên chưa kể đến vấn đề tài chính.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ơ em có nói gì đến luật pháp thừa nhận với không thừa nhận đâu thầy, em đang nói cái câu xướng ca vô loài là truyền từ cha ông lại chứ đâu phải mới sáng tác ra đâu
Cái nào không phù hợp thì mình bỏ như trai năm thê bảy thiếp chẳng hạn chứ lấy cái này bỏ cái kia không đồng bộ thì khác gì nửa nạc nửa mỡ :))

Kurumasuki

Xe container
Thấy có cụ luật sư phân tích VN-TBN đã ký hiệp định dẫn độ.
Liệu có khả năng nếu có tội thì đưa về VN thụ án rồi giảm án ko nhỉ.
Nếu không thì thăm nuôi phiền quá. Chẳng lẽ xin visa ghi mục đích "thăm tù"

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bọn Tây kể cũng đểu cứ từ từ làm việc.
Em nói thật nếu được tuyên vô tội mà suốt ngày lo lắng như thế này cũng phát điên chưa kể đến vấn đề tài chính.
Nếu có tội là đáng còn nếu không thì là đen nên kiểu gì cũng phải có thiệt hại :))

small_best

Xe lăn
Em nghe Tây đồn bảo đợi 2 năm mới ra Tòa xử. Trong thời gian chờ tòa xử đó, 2 anh em cứ ngồi chơi xơi nước ở Mallorca / Majorca thôi.
Nghĩ cũng tội cho 2 nghệ sỹ... Ăn nằm tại đảo 2 năm thì đi 1 mớ tiền các cụ nhề. :))
Sau rồi nếu tòa tuyên vô tội thì đỡ, về VN luôn, nếu tòa lại tuyên "Guilty" thì ôi thôi, lại ăn nằm tiếp ở đảo. :D
Cụ cứ lo bò trắng răng :D 1 anh biết đàn, 1 anh biết diễn thì kiểu gì cũng kiếm được tiền nuôi thân, :)) có khi còn nổi tiếng ở xứ người ấy chứ :))

datinh

Xe container
Vậy luật pháp nào thừa nhận "xướng ca vô loài" vậy? Còn đã nói đến luật pháp thì lại càng sai vì tòa đã phán quyết đâu mà phạm tội hiếp dâm? Nói chung nhảy kiểu nào em cũng nhảy theo nhưng đừng tiêu chuẩn kép :))
cái khái niệm xướng ca vô loài ... em vửa tra cíu lại
là do các cụ quy ước có 12 nghề thôi. kiểu ngư tiều canh mục...
ông ca hát không rơi vào nhóm nào nên bị coi là vô loài, không hẳn là miệt thị ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
cái khái niệm xướng ca vô loài ... em vửa tra cíu lại
là do các cụ quy ước có 12 nghề thôi. kiểu ngư tiều canh mục...
ông ca hát không rơi vào nhóm nào nên bị coi là vô loài, không hẳn là miệt thị ?
Ai cũng cho vào nhà riêng 1 thằng bắt ở ngoài sân cũng là phân biệt đối xử rồi :))

Lâm Phong

Xe tăng
Vào đây đọc mới thấy một bộ phận không nhỏ các cụ chưa từng xem phim Việt, không hề biết nhạc sĩ x, diễn viên y hay game show nào, thậm chí còn chưa từng xem tivi.
Nhưng lại có rất nhiều thời gian vào chém gió trên CF OF, hic.
Cụ vào đọc đến đây rồi mà vẫn tin cái bộ phận ấy á.

Ra_đi

Xe tải
Thấy có cụ luật sư phân tích VN-TBN đã ký hiệp định dẫn độ.
Liệu có khả năng nếu có tội thì đưa về VN thụ án rồi giảm án ko nhỉ.
Nếu không thì thăm nuôi phiền quá. Chẳng lẽ xin visa ghi mục đích "thăm tù"
Hình như cụ hiểu nhầm về dẫn độ.
"Dẫn độ" là dẫn về nơi phạm tội để xử. 2 nghệ sĩ nếu hiếp ở VN và trốn sang TBN thì mới dẫn về.
Nêua hiếp ở TBN mà kịp trốn về VN thì dẫn sang TBN xử tù.

pooka

Xe container
Không cần tiền mà cần cái khác nhưng cứ dí tiền vào cho vay để chứng tỏ bạn tốt à? :))
Khối bà có khi cứ đòi chồng tài sản phải giầu như anh Vượng, đêm thì đạp khoẻ như thằng đạp xích lô. Lúc bà đòi đạp xích lô mà cứ dí tiền vào là bà vứt luôn.

Zindaubo

Xe tải
Im cái mồm và cho vay tiền nếu chính chủ có nhu cầu mới là bạn tốt nhé.
Cơ mà giờ sợ khó tìm bạn tốt lắm.
Bạn 4 tốt môi hở răng lạnh còn bóp z ái nhau suốt kia! bạn tốt suông thì biets thế nào mà lần hả Cụ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khối bà vợ có khi cứ đòi chồng tài sản phải giầu như anh Vượng, đêm thì đạp khoẻ như thằng đạp xích lô.
Cứ đánh thuế giấc mơ là mấy bà ấy sợ ngay thôi chứ chưa thì đành phải chấp nhận :))

Zindaubo

Xe tải
Khối bà có khi cứ đòi chồng tài sản phải giầu như anh Vượng, đêm thì đạp khoẻ như thằng đạp xích lô. Lúc bà đòi đạp xích lô mà cứ dí tiền vào là bà vứt luôn.
Dí tiền tốt mà! khi có xèng thì tìm quanh đây vài phút có mà ra cả rổ thằng Lao Ái :D

phuongmit

Xe cút kít
Đòi cho có vậy thôi chứ cơ bản là đạp xích lô đã còn tiền bạc tính sau :))
thế là kiểu chồng em nghèo nhưng em dc lên đỉnh núi, chồng chị giàu nhưng chị vẫn hậm hực đúng k cụ, phụ nữ thật là khó hiểu ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng