[Thảo luận] 2 giây tích tắc trong một đời người, dưới Hầm chui Thủ thiêm SG

Website
www.facebook.com
2 giây đồng hồ trong Hầm Thủ thiêm qua 3 tấm hình giúp hiểu rõ ý nghĩa 3 từ "trong tích tắc"

- Giây 38": đường phía trước trống trơn trên cả 2 làn.

- Giây 39": nửa thân xe tải chắn ngang trước mặt. Chẳng ai có thể kịp phản ứng gì trong 1 giây đó.

- Giây 40": toàn bộ thân xe tải đã nằm gọn trong phần đường trước mặt.
Nếu vô tình hay cố ý xe tải phía trước kẹt thắng ---> tai nạn.

Sự thật phũ phàng:
Hỏi: Nếu tai nạn, luật phạt vạ xe nào?
Trả lời: Xe phía sau, lỗi không làm chủ tốc độ,
dù trên thực tế xe sau không có gì sai, chỉ là nạn nhân.

Kết luận: trên xe nên có app ghi hoặc cam hành trình để tự bảo vệ mình trong những trường hợp như thế này.

Các hình ảnh này trích từ clip App Carcorder nhà cháu ghi được trong Hầm Thủ thiêm ngày 17-1-2013. Xe nhà cháu đang chạy 60km/h (tốc độ cho phép tối đa khi chạy trong hầm), vậy mà trong 2 giây xe tải cán vạch liền tạt đầu xe nhà cháu.

Mong các kụ cho ý kiến nhé.

Loong Phoong

Xe điện
chắc là cái thằng hợi lái xe tải nó xin vượt cụ k cho nó vượt nên nó cay nó tạt đầu cụ rồi đấy

Website
www.facebook.com
Clip gốc đây ạ.

Các kụ nào định còm rằng nhà cháu lỡ chọc tức anh tải này trước đó hãy tạm dừng còm, vì các clip khác cho thấy trước đó 2 bên không hề có ân oán giang hồ gì với nhau, cũng không phải vì thấy nhà cháu chạy chậm (đang chạy 60km/h là tốc độ max trong hầm) mà tức mình đè cho bõ tức nhé.

[video=youtube;pblxl1-Jinc]http://www.youtube.com/watch?v=pblxl1-Jinc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

TEPDIU

Xe tăng
Ở SG mà cũng có cảnh này ợ, sợ quá nhỉ

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
- Em ở bắc kỳ nên chưa được sờ vào cái hầm chui hoành tráng ấy lần nào? Ngoài lày cũng có hầm - nhưng nó nhỏ như cái cống chui thui!
- Em dự chắc là cụ cũng muốn tranh giải nhất với thằng xe đông nạnh đới?

kirby 173

Xe buýt
ghê thật, tài xế xe tải trong SG nóng quá

Website
www.facebook.com
chắc là cái thằng hợi lái xe tải nó xin vượt cụ k cho nó vượt nên nó cay nó tạt đầu cụ rồi đấy
Trước đó không hề biết có nhau, không hề làm mích lòng nhau gì cả, nhà cháu đang chạy trong hầm ở tốc độ max cho phép là 60km/h, mỗi người một làn riêng trống hoác phía trước, trong clip không nghe có tiếng còi hay pha xin vượt, anh tải này cũng chả vội đi đâu, ra khỏi hầm vẫn chạy tèn tèn 45km/h song song với xe nhà cháo... Nhà cháu tự phân tích hết mọi nguyên nhân có thể rồi.

Nhà cháu dự lí do hợp lí nhất là anh này muốn thử drift cuối dốc hầm với tốc độ khoảng 75km/h. Xe nhà cháu chỉ tình cờ là cột mốc di động để ảnh drift mà thôi.
Chắc ảnh nghĩ trong hầm xxx không nhìn thấy để phạt được.
Không loại trừ khả năng có cắn thuốc rồi.

TONGIA

Xe lừa
Chạy max tốc độ rồi trừ các xe ưu tiên còn chả phải nhường ai nữa cụ nhé.

Website
www.facebook.com
Ra khỏi hầm, anh tải đó lại vẫn cùng nhà cháu hành quân song song với nhau hơn 1 km nữa mà không có xích mích gì cùng nhau.

Biển số 54T-7130 nhé.

[video=youtube;gaC1MKMeUAg]http://www.youtube.com/watch?v=gaC1MKMeUAg[/video]

Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện
Thằng xe tải đi láo quá.

Gigabyte

Xe đạp
Dúng là có những thằng lái xe rất ngu các cụ ợ, hay nó vừa uống rượu các cụ nhỉ?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Ra khỏi hầm, anh tải đó lại vẫn cùng nhà cháu hành quân song song với nhau hơn 1 km nữa mà không có xích mích gì cùng nhau.

Biển số 54T-7130 nhé.

[video=youtube;-F7kEUtDhmk]http://www.youtube.com/watch?v=-F7kEUtDhmk[/video]
Nhìn cái ảnh của cụ em thía cụ đi 2 hàng - em nà em chúa gét cái kiểu đi thía!!!!!!!!!

Website
www.facebook.com
- Em ở bắc kỳ nên chưa được sờ vào cái hầm chui hoành tráng ấy lần nào? Ngoài lày cũng có hầm - nhưng nó nhỏ như cái cống chui thui!
- Em dự chắc là cụ cũng muốn tranh giải nhất với thằng xe đông nạnh đới?
2 xe 2 làn riêng kia mà. Xe nhà cháo đi đúng luật thôi, nếu muốn đua thì xe kia chỉ được quyền ngửi khói.

Nhìn cái ảnh của cụ em thía cụ đi 2 hàng - em nà em chúa gét cái kiểu đi thía!!!!!!!!!
Kụ bớt nóng, xe đang chuyển làn ra ngoài.
Ảnh này thấy số xe rõ nhất nên trích ra cho các kụ xem. Kụ xem thêm trong clip để thấy xe đang chuyển làn, có xi nhan hẳn hoi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Sao đường đẹp thế nhỉ, hic.
Đường thoáng thế ít khi phanh gấp lắm, tai nạn thì làm gì có ai hơn, cụ may là nó ko tạt dính đấy, 60km còn vượt trong hầm, quăng clip cho xxx phạt nguội chít ông xe tải đi cụ ạ :D

panda007

Xe tải
đi thế thì láo quá, 2 làn chả có ai cả. dưng mà em nhìn thấy cụ chủ chạy có 50km/h đấy chứ có phải 60 đâu

"Các hình ảnh này trích từ clip App Carcorder nhà cháu ghi được trong Hầm Thủ thiêm ngày 17-1-2013. Xe nhà cháu đang chạy 60km/h (tốc độ cho phép tối đa khi chạy trong hầm), vậy mà trong 2 giây xe tải cán vạch liền tạt đầu xe nhà cháu."

SimsSam

Xe điện
Kụ hiền đấy.

Chứ ko thì cu cậu xe tải vỡ alo rồi.

Website
www.facebook.com
đi thế thì láo quá, 2 làn chả có ai cả. dưng mà em nhìn thấy cụ chủ chạy có 50km/h đấy chứ có phải 60 đâu

"Các hình ảnh này trích từ clip App Carcorder nhà cháu ghi được trong Hầm Thủ thiêm ngày 17-1-2013. Xe nhà cháu đang chạy 60km/h (tốc độ cho phép tối đa khi chạy trong hầm), vậy mà trong 2 giây xe tải cán vạch liền tạt đầu xe nhà cháu."
Kụ tinh quá. Mắt kụ thế này các em hoa hậu cứ gọi là khóc thét. Hì hì.

Trong hầm, tín hiệu gps yếu nên không kịp cập nhật tốc độ và vị trí. Nhưng đồng hồ và camera vẫn hoạt động bình thường vì không lệ thuộc vào gps hay mạng 3g.

Chính vì vậy, nếu lấy thời điểm thoát ra khỏi cửa hầm trừ đi thời điểm bắt đầu vào hầm ta sẽ biết khoảng thời gian thực tế xe đã chạy qua hầm. Chia cho khoảng cách giữa 2 cửa hầm theo thiết kế ta có vận tốc trung bình khi đi qua hầm.

Đó là cách nhà cháo đã làm, như dưới đây ợ.

Website
www.facebook.com
2- Thử tính vận tốc xe di chuyển trong hầm
- Thời gian chạy qua hầm: 1'13" (=1.21')
- Khoảng cách giữa 2 miệng hầm: 1090m

---> vận tốc trung bình của xe khi qua hầm: 54km/h. Không chậm, đúng quy định.

Ghi chú: Vận tốc tb này tính cho cả 2 đoạn xuống dốc (không được mạnh ga để khỏi vượt 60km/h ở cuối dốc) và lên dốc (không tăng tốc vì đang chạy sau xe tải).

#4 Thời điểm xe bắt đầu vào vào cửa hầm phía Q.2

#5 Thời điểm xe ra khỏi cửa hầm phía Q.1

#6 Khoảng cách giữa 2 miệng hầm