[Funland] 2 bệnh mãn tính nhẹ nhưng rất khó chịu, và sự kì diệu của cây cỏ nước ta !

Airbus A350

Xe điện
tốt quá rồi, nhà em có sắn dây mà chẳng bao giờ biết để dùng, Em cảm ơn nhiều
Từ trước tới giờ em vẫn tin là sắn dây+ mật ong uống vào thì độc, mà em chỉ nghe nói thôi chứ chưa tìm hiểu. Giờ có bài thuốc bột sắn dây+mật ong+ tinh bột nghệ đúng bệnh em đang bị mà thấy tâm tư quá. :D

Xeomchocon

Xe tăng
Em ko bị nhiều đờm như cụ.
Nhưng cũng hay bị viêm họng nhẹ, hay nghẹn ở cổ.
Cụ khả năng cũng bị trào ngược đấy.
Em uống mấy năm nay chè gừng mật ong hàn quốc..tốt cho tiêu hóa nhưng năm nay mua gối tam giác tốt thật...đỡ hẳn trào ngược.

giangha2k3

Xe tăng
Em bị sỏi thận 8mm, em cũng chả để tâm đến nó. Gấu nhà em mua cho túi thảo dược, cỏ ngọt linh tinh gì đấy cho em nấu nước uống cho thanh nhiệt, mát gan. Ôi mẹ ơi, uống xong đúng một cốc to thì hông em đau khủng khiếp, nghĩ uống lá linh tinh không cẩn thận suy thận thì bỏ bà. Đi viện khám thì là do sỏi thận 8mm đi xuống niệu quản. Cứ vài hôm nó lại hành cho trận đau chổng mít lên. Sau em tăng cường uống nước, rồi mua rau ngổ trắng, một bó mua ở chợ em chia làm 2 ngày, cứ để cả gốc cả lá, rửa sạch cho vào ấm siêu tốc cắm lấy nước uống, có người ăn cái như món rau luộc mà em ăn nó không nổi, chỉ uống nước thôi, cái bỏ. Hôm nào nhớ mua, quên thì nghỉ uống. Sau 1,5 tháng uống nước rau ngổ trắng, mà bữa uống bữa không, em đi siêu âm thì sỏi biến mất, mà không có cảm giác sỏi xuống bàng quang hay tống ra ngoài khi đi tiểu gì cả, mừng hơn cả trúng lô.

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em lúc nào cũng có tiếng ii, oo trong tai, trong đầu, cụ nào biết thuốc trị giúp em với. Đa tạ!

ga_du_muc

Đi bộ
Các bác áp dụng phương pháp trị trào ngược của bác chủ thớt có tác dụng ko cho em biết với

Các bác áp dụng phương pháp trị trào ngược của bác chủ thớt có tác dụng ko cho em biết với
Cây chè CB thì e không thử nên không biết, còn nghệ và mật ong đã từng uống và rất hiệu quả. Trước em không dùng bột/tinh bột nghệ đâu, toàn xay nghệ tươi rồi lấy nước thêm thìa mật ong cho hơi ngọt để uống (uống ấm) vào mỗi buổi sáng tầm 5h rồi ngủ tiếp, tầm 6r 7h dậy ăn sáng. Rất hiệu quả. Nhà cụ nào có cây nghệ đen (nghệ độc) thì còn tốt hơn cả nghệ vàng
Giờ có bột/tinh bột nghệ rồi thì khi uống cảm giác vij nó đỡ nồng hơn, nhưng e thì e vẫn thích nghệ tươi hơn 😂

hacker68

Xe tải
Cây chè CB thì e không thử nên không biết, còn nghệ và mật ong đã từng uống và rất hiệu quả. Trước em không dùng bột/tinh bột nghệ đâu, toàn xay nghệ tươi rồi lấy nước thêm thìa mật ong cho hơi ngọt để uống (uống ấm) vào mỗi buổi sáng tầm 5h rồi ngủ tiếp, tầm 6r 7h dậy ăn sáng. Rất hiệu quả. Nhà cụ nào có cây nghệ đen (nghệ độc) thì còn tốt hơn cả nghệ vàng
Giờ có bột/tinh bột nghệ rồi thì khi uống cảm giác vij nó đỡ nồng hơn, nhưng e thì e vẫn thích nghệ tươi hơn 😂
Cụ xay bằng gì thế?
Trước em làm thử ăn nghệ tươi. Nhưng nó vàng hết cả tay và đồ khác nữa cũng ngại.
Còn nghệ đen, google nói nó k chữa dạ dày mà nhỉ

Cụ xay bằng gì thế?
Trước em làm thử ăn nghệ tươi. Nhưng nó vàng hết cả tay và đồ khác nữa cũng ngại.
Còn nghệ đen, google nói nó k chữa dạ dày mà nhỉ
Xay bằng máy xay thôi cụ ơi, vàng thì cũng phải chịu ấy chứ, cái màu nó không hết được cụ ạ
Nghệ đen thì các bác trên nhà em cho bảo uống tốt hơn nghệ vàng nên e cũng uống thôi 😂 bác lo thì cứ nghệ vàng cho chắc cú. Nghệ đen thì nó đắng ngắt

Dan du an

Xe ba gác
Em lúc nào cũng có tiếng ii, oo trong tai, trong đầu, cụ nào biết thuốc trị giúp em với. Đa tạ!
Cái này cụ nên đi khám tai mũi họng, đo thích lực gì đó. Khám ở viện Tai Mũi Họng trung ương.

Dan du an

Xe ba gác

Tiện đây em hỏi các cụ , mợ chút là chân em da thường xuyên bị bong ra. Dù ít tiếp xúc với nước.
Các cụ có biết là bệnh gì và chưa thế nào không ah?
Nó là dạng nấm chân. Cụ mua betamethasone bôi buổi tối trước khi đi ngủ. Nhớ ngâm chân nước ấm trong 10 phút rồi bôi thì hiệu quả hơn. Uống thêm vitamin C và viên kẽm

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
E bị đại tràng co thắt.cứ thức khuya. Lo nghĩ gì là nó hành em. Ngày ôm nhà vệ sinh 3 lần

hacker68

Xe tải
Xay bằng máy xay thôi cụ ơi, vàng thì cũng phải chịu ấy chứ, cái màu nó không hết được cụ ạ
Nghệ đen thì các bác trên nhà em cho bảo uống tốt hơn nghệ vàng nên e cũng uống thôi 😂 bác lo thì cứ nghệ vàng cho chắc cú. Nghệ đen thì nó đắng ngắt
vâng, mỗi lần xay cụ xay nhiều ko? em hỏi để làm theo với :D

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Mấy cái thuốc nam thì hợp thuốc mới được, ko hợp thì chả có tác dụng gì cả.
Về dạ dày trào ngược e bị nặng + lâu năm, thêm chứng đại tràng kích thích ( sáng ra ôm bụng chạy, ngày vài ba lần)... May thế nào e mua thuốc LacbioMax uống thử thì ngon luôn. Giờ e bia rượu ầm ầm mà ko bị trào ngược nữa, đại tràng giảm dc 70% rồi.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em hóng ạ, bị xoang viêm mũi dị ứng mười mấy năm. Em đang dùng loại mà 250k/50 gói, uống đầu ko khỏi, sau tiếc uống lại khỏi, khỏi hẳn, nhưng dừng thuốc nó hắt hơi, nên em uống đều ạ, may cũng rẻ nên cố được ạ!

Em hóng ạ, bị xoang viêm mũi dị ứng mười mấy năm. Em đang dùng loại mà 250k/50 gói, uống đầu ko khỏi, sau tiếc uống lại khỏi, khỏi hẳn, nhưng dừng thuốc nó hắt hơi, nên em uống đều ạ, may cũng rẻ nên cố được ạ!
Theo quan điểm của e là viêm xoang không khỏi hẳn được, nó là bệnh lquan đến hệ miễn dịch. HMD tốt thì không dính, HMD kém thì dính. Cụ cứ để ý thay đổi thời tiết là bị, hết thay đổi thời tiết là khoẻ ngay. Em cũng bị cụ ạ, nhưng em chỉ rửa mũi sạch bằng nước muối và uống thuốc dị ứng theo đơn thôi 😂 còn trường hợp nước mũi mủ xanh mủ vàng thì phải uống kháng sinh

vonga389

Xe buýt
Mấy cái thuốc nam thì hợp thuốc mới được, ko hợp thì chả có tác dụng gì cả.
Về dạ dày trào ngược e bị nặng + lâu năm, thêm chứng đại tràng kích thích ( sáng ra ôm bụng chạy, ngày vài ba lần)... May thế nào e mua thuốc LacbioMax uống thử thì ngon luôn. Giờ e bia rượu ầm ầm mà ko bị trào ngược nữa, đại tràng giảm dc 70% rồi.
Thuốc này Cụ mua ở đâu, giá thế nào ạ, mách cho mình với. Mình cũng bị trào ngược dạ dày. Tks Cụ.