[Funland] 2 bệnh mãn tính nhẹ nhưng rất khó chịu, và sự kì diệu của cây cỏ nước ta !

SanHoBien

Xe container
Em vừa đỡ 2 cái chứng bệnh mãn tính, tuy có vẻ ko nguy hiểm nhưng cực kỳ khó chịu, và có vẻ nhiều người bị. Chỉ bằng việc dùng mấy cái "lá lẩu vớ vẩn" :).
Sướng quá nên xin post lên đây, ngõ hầu mong muốn chia sẻ. Chứ em ko có buôn thảo dược nhé 🤣:

1.Trào ngược dịch dạ dày lên mồm ( em cứ gọi nôm na thế):
Cách nay 10 ngày thôi, em vẫn bị hiện tượng nóng, nghẹn vùng ngực lên đến họng.
Đêm ngủ toàn bị tỉnh dậy vì dịch dạ dày nó trào lên mồm, đắng ngoét, khó thở, ho sặc sụa.
Qua tìm hiểu, em làm cân chè dây Cao Bằng sắc uống thay nước. Tinh bột nghệ với thìa mật ong và nước ấm uống lúc ngủ dậy.
Thửa quả gối có mặt cắt tam giác, nằm dốc đầu lên.
Ô, thật vui mừng xiết bao, giờ bụng dạ mồm miệng êm ru.

2. Viêm mũi dị ứng :
Sáng ngủ dậy, giữa trưa, cuối giờ chiều, tối và nhiều khi lúc đi ngủ..mũi ngạt cứng, chảy nước mũi, hắt hơi liên tục. Hắt hơi nhiều lúc đến nhức cả đầu. Cũng thử nhiều loại thuốc rồi nhưng vẫn méo đỡ, đcm khó chịu kinh người.
Loanh quanh thế nào thấy clip quảng cáo tinh dầu hoa c.ứt lợn, nghĩ cái cây này cũng lành hồi bao cấp uống suốt, thế là làm lọ tinh dầu về rỏ mũi.
Ô, mới 2 hôm mà tiệt cmn nọc, phải được 90%, sướng méo tả nổi.

Thế thôi, dài phết rồi. Bằng cái post này, rất mong có thể giúp được ai đó :)
À, P/S: Tất cả các thứ trên em mua trên shopee, và em mua ở các shop nhiều đánh giá tích cực.

P/S 2: Các cụ/mợ thân mến !
- Sức khỏe nó ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống, nên không gì có thể so sánh. Vì vậy, trước khi nhắn tin hỏi em các thức trên mua ở đâu, mong CCCM đọc kỹ topic này, có khá nhiều thông tin hay và bổ ích.
- Em không phải là bác sỹ, và em cũng không khẳng định là dùng các thứ trên sẽ chữa khỏi được hoàn toàn 2 căn bệnh trên. Ở đây, em chỉ mô tả lại việc các hiện tượng cấp tính trên cơ thể em đã gần hết khi sử dụng, có thể nó hợp với em, chưa chắc đã hợp với người khác.
- Thuốc tiên cũng không thể uống phát khỏi luôn, vì vậy việc điều trị dứt điểm cần sự kiên trì, kiêng cữ, tập luyện và cả may mắn nữa.
Chúc toàn thể các cụ/mợ vào thớt sức khỏe !
Ái chà, ebị viêm mũii dị ứng đã hơn 10 năm nay, giờ mới đọc topic này
Chắc chăn mai e phải ra hỏi tinh dầu hoa cứt lợn mới được
Tks cụ chủ nha :P

bomit

Xe tăng
Em vừa đỡ 2 cái chứng bệnh mãn tính, tuy có vẻ ko nguy hiểm nhưng cực kỳ khó chịu, và có vẻ nhiều người bị. Chỉ bằng việc dùng mấy cái "lá lẩu vớ vẩn" :).
Sướng quá nên xin post lên đây, ngõ hầu mong muốn chia sẻ. Chứ em ko có buôn thảo dược nhé 🤣:

1.Trào ngược dịch dạ dày lên mồm ( em cứ gọi nôm na thế):
Cách nay 10 ngày thôi, em vẫn bị hiện tượng nóng, nghẹn vùng ngực lên đến họng.
Đêm ngủ toàn bị tỉnh dậy vì dịch dạ dày nó trào lên mồm, đắng ngoét, khó thở, ho sặc sụa.
Qua tìm hiểu, em làm cân chè dây Cao Bằng sắc uống thay nước. Tinh bột nghệ với thìa mật ong và nước ấm uống lúc ngủ dậy.
Thửa quả gối có mặt cắt tam giác, nằm dốc đầu lên.
Ô, thật vui mừng xiết bao, giờ bụng dạ mồm miệng êm ru.

2. Viêm mũi dị ứng :
Sáng ngủ dậy, giữa trưa, cuối giờ chiều, tối và nhiều khi lúc đi ngủ..mũi ngạt cứng, chảy nước mũi, hắt hơi liên tục. Hắt hơi nhiều lúc đến nhức cả đầu. Cũng thử nhiều loại thuốc rồi nhưng vẫn méo đỡ, đcm khó chịu kinh người.
Loanh quanh thế nào thấy clip quảng cáo tinh dầu hoa c.ứt lợn, nghĩ cái cây này cũng lành hồi bao cấp uống suốt, thế là làm lọ tinh dầu về rỏ mũi.
Ô, mới 2 hôm mà tiệt cmn nọc, phải được 90%, sướng méo tả nổi.

Thế thôi, dài phết rồi. Bằng cái post này, rất mong có thể giúp được ai đó :)
À, P/S: Tất cả các thứ trên em mua trên shopee, và em mua ở các shop nhiều đánh giá tích cực.

P/S 2: Các cụ/mợ thân mến !
- Sức khỏe nó ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống, nên không gì có thể so sánh. Vì vậy, trước khi nhắn tin hỏi em các thức trên mua ở đâu, mong CCCM đọc kỹ topic này, có khá nhiều thông tin hay và bổ ích.
- Em không phải là bác sỹ, và em cũng không khẳng định là dùng các thứ trên sẽ chữa khỏi được hoàn toàn 2 căn bệnh trên. Ở đây, em chỉ mô tả lại việc các hiện tượng cấp tính trên cơ thể em đã gần hết khi sử dụng, có thể nó hợp với em, chưa chắc đã hợp với người khác.
- Thuốc tiên cũng không thể uống phát khỏi luôn, vì vậy việc điều trị dứt điểm cần sự kiên trì, kiêng cữ, tập luyện và cả may mắn nữa.
Chúc toàn thể các cụ/mợ vào thớt sức khỏe !
Em xin thông tin về lọ tinh dầu với cụ. Em bị viêm mũi dị ứng thân niên 20 năm nay rồi.

XecoBT

Xe tải
Nó là dạng nấm chân. Cụ mua betamethasone bôi buổi tối trước khi đi ngủ. Nhớ ngâm chân nước ấm trong 10 phút rồi bôi thì hiệu quả hơn. Uống thêm vitamin C và viên kẽm
Nhà cháu đã bôi mấy loại th mỡ đều k ăn thua, nhưng sang loại maxxSKIN ống 10g thì ok. Chỉ 2,3 lần là ổn nhưng k triệt để, lâu lâu phải bôi lại