[Funland] 2 bệnh mãn tính nhẹ nhưng rất khó chịu, và sự kì diệu của cây cỏ nước ta !

leenamtuankorea

Xe tăng
cụ dùng xem thế nào, cho em biết kết quả nhé
Nên mua dùng thôi cụ nó cũng rẻ mà. Cháu dùng đủ thứ tiền củ quả tính hàng chục rồi. Hầu như loại nào cũng đỡ nhưng chỉ đỡ. Cái cháu cần tìm là loại gì lành tính mà cắt được cơn dù 2 năm nay cháu đỡ hơn rất nhiều chả biết do thuốc nào. Cháu chủ yếu dùng đông y trước đây. Giờ ít dùng. Thi thoảng bị lại nhưng mà nó hành cho đến khổ. Ngày nào bị thì đúng là hắt xì long óc

vôlăng méo

Xe hơi
Hôm mua, chat qua zalo em có thắc mắc là sao giáo viên văn mà tư vấn như dược sỹ thế?
Hóa ra chị gái của em nó là dược sỹ, với bán nhiều nên tư vấn thạo.
Em cũng trung niên rồi, nên giờ em cũng ít nghĩ với lo âu vẩn vơ xa xôi, cứ trước mắt sướng ngày nào hay ngày đấy đã, cụ ạ :))
Cái môn VMDU này thì thuốc men cũng chỉ là dứt triệu chứng thôi. Chứ muốn bền thì phải loại bỏ tác nhân gây dị ứng: ăn uống, môi trường. Rồi thì phải năng tập luyện TDTT để nâng cao đề kháng, chứ ko thì lại tái phát ngay.
Cụ ơi ,bây giờ mà thay đổi môi trường thì chỉ có về quê thôi, con bé nhà em bị VMDƯ ntn mà không lẽ cho nó về quê ở một mình. Buồn quá, vậy là vẫn chưa có giải pháp triệt để cho cái bệnh này nhỉ

tuannbb

Xe điện
Em bị ho viêm phế quản uống kháng sinh cả tháng không khỏi, vừa rồi chị bạn cùng cơ quan đưa cho lọ thuốc nam đun lên từ hạt kha tử và quả la hán, em cũng không tin lắm đâu vì đến kháng sinh còn không thấy đỡ, thế mà uống cái buổi tối hết ho, hôm sau uống hết chai thuốc thì khỏi hẳn. Phải nói vị thuốc kha tử này kỳ diệu thật, các cụ ra hàng thuốc nam mua hạt kha tử về giã nhỏ đun khoảng 15p là được, quả la hán hoặc cam thảo cho vào thêm cho đỡ đắng, cụ nào bị ho thử xem nhé.

Mấy cụ inbox hỏi em về thuốc này, em xin nói lại nó là thuốc nam, các cụ bị ho thì ra hàng thuốc nam ở chợ mua quả kha tử về. Mỗi lần dùng khoảng 10 hạt, lấy thớt kê dùng dao đập nhỏ ra vì hạt nó rất cứng, sau đó cho lên bếp đun khoảng 15 phút. Sau đó để nguội bỏ vào chai uống dần. Em chắc chắn đang ho sẽ khỏi ngay vì quả này rất công hiệu. Khi đun các cụ có thể cho thêm cam thảo hoặc quả la hán cho ngọt nước vì quả này rất đắng và khó uống!

maitung

Xe buýt
Lên shoppe đánh "tinh dầu cỏ hôi" mà ra cái địa chỉ shop ở Thừa Thiên HUế thì là của bạn chủ thớt mua. Cháu vừa đặt 1 lọ để chuột bạch chứ VMDU thì cũng đốt bao nhiêu tiền thuốc với khổ rồi. Chỉ đỡ chứ ko không khỏi được đâu. Đợt nào mà cơ thể yếu thì bị nhiều hơn đợt nào chăm thể dục, đều đặn thì đỡ bị hơn. Bình thường không sao hôm nào giở trứng bị thì hắt xì vs mũi dãi gần như cả ngày, đầu óc như quay cuồng và rất dễ nổi cáu. Nên tìm một loại gì đó cắt cơn và lành để cho đỡ khổ thôi các cụ.
E cũng bị viêm mũi di ứng đợt nào bị nhiều làm viêm thuốc dị ứng claritin là đỡ hằn cụ ạ :)

leenamtuankorea

Xe tăng
E cũng bị viêm mũi di ứng đợt nào bị nhiều làm viêm thuốc dị ứng claritin là đỡ hằn cụ ạ :)
Đúng rồi cụ, nhưng uống nhiều cái đó hại gan thận lắm cụ. Nó là thuốc kháng histamin. Sau còn có thể bị kháng histamin nói chung thằng tây dược nên dùng cắt cơn thôi ạ. Dùng lâu dài lợi bất cấp hại. Thận,dạ dày,gan...vvv

maitung

Xe buýt
Đúng rồi cụ, nhưng uống nhiều cái đó hại gan thận lắm cụ. Nó là thuốc kháng histamin. Sau còn có thể bị kháng histamin nói chung thằng tây dược nên dùng cắt cơn thôi ạ. Dùng lâu dài lợi bất cấp hại. Thận,dạ dày,gan...vvv
Vâng. Bần cùng lắm mới làm 1 viên thôi. Mà dạo này cũng ít bị :)

thaihana

Xe điện
Mấy cụ inbox hỏi em về thuốc này, em xin nói lại nó là thuốc nam, các cụ bị ho thì ra hàng thuốc nam ở chợ mua quả kha tử về. Mỗi lần dùng khoảng 10 hạt, lấy thớt kê dùng dao đập nhỏ ra vì hạt nó rất cứng, sau đó cho lên bếp đun khoảng 15 phút. Sau đó để nguội bỏ vào chai uống dần. Em chắc chắn đang ho sẽ khỏi ngay vì quả này rất công hiệu. Khi đun các cụ có thể cho thêm cam thảo hoặc quả la hán cho ngọt nước vì quả này rất đắng và khó uống!
Mỗi lần đun 10 hạt với bao nhiêu nước Cụ nhỉ.

Huthasa

Xe container
Em vừa đỡ 2 cái chứng bệnh mãn tính, tuy có vẻ ko nguy hiểm nhưng cực kỳ khó chịu, và có vẻ nhiều người bị. Chỉ bằng việc dùng mấy cái "lá lẩu vớ vẩn" :).
Sướng quá nên xin post lên đây, ngõ hầu mong muốn chia sẻ. Chứ em ko có buôn thảo dược nhé 🤣:

1.Trào ngược dịch dạ dày lên mồm ( em cứ gọi nôm na thế):
Cách nay 10 ngày thôi, em vẫn bị hiện tượng nóng, nghẹn vùng ngực lên đến họng.
Đêm ngủ toàn bị tỉnh dậy vì dịch dạ dày nó trào lên mồm, đắng ngoét, khó thở, ho sặc sụa.
Qua tìm hiểu, em làm cân chè dây Cao Bằng sắc uống thay nước. Tinh bột nghệ với thìa mật ong và nước ấm uống lúc ngủ dậy.
Thửa quả gối có mặt cắt tam giác, nằm dốc đầu lên.
Ô, thật vui mừng xiết bao, giờ bụng dạ mồm miệng êm ru.

2. Viêm mũi dị ứng :
Sáng ngủ dậy, giữa trưa, cuối giờ chiều, tối và nhiều khi lúc đi ngủ..mũi ngạt cứng, chảy nước mũi, hắt hơi liên tục. Hắt hơi nhiều lúc đến nhức cả đầu. Cũng thử nhiều loại thuốc rồi nhưng vẫn méo đỡ, đcm khó chịu kinh người.
Loanh quanh thế nào thấy clip quảng cáo tinh dầu hoa c.ứt lợn, nghĩ cái cây này cũng lành hồi bao cấp uống suốt, thế là làm lọ tinh dầu về rỏ mũi.
Ô, mới 2 hôm mà tiệt cmn nọc, phải được 90%, sướng méo tả nổi.

Thế thôi, dài phết rồi. Bằng cái post này, rất mong có thể giúp được ai đó :)
À, P/S: Tất cả các thứ trên em mua trên shopee, và em mua ở các shop nhiều đánh giá tích cực.
Cụ may hợp thuốc. Mấy đứa em quen nó dùng lâu rồi, cũng đỡ đc chút thôi chứ đến mùa vẫn bị không khỏi đc.

tuannbb

Xe điện
Mỗi lần đun 10 hạt với bao nhiêu nước Cụ nhỉ.
Cụ đun tầm 1 lít nước nhé. Đặc thì uống ít mà không đặc thì uống nhiều hơn. Cụ cứ thử đi chắc chắn hiệu quả, trước giờ em không tin vào thuốc nam nhưng đến món này thì tin sái cổ, đảm bảo cụ hết ho luôn!

Jinzin

Xe điện
Em vừa đỡ 2 cái chứng bệnh mãn tính, tuy có vẻ ko nguy hiểm nhưng cực kỳ khó chịu, và có vẻ nhiều người bị. Chỉ bằng việc dùng mấy cái "lá lẩu vớ vẩn" :).
Sướng quá nên xin post lên đây, ngõ hầu mong muốn chia sẻ. Chứ em ko có buôn thảo dược nhé 🤣:

1.Trào ngược dịch dạ dày lên mồm ( em cứ gọi nôm na thế):
Cách nay 10 ngày thôi, em vẫn bị hiện tượng nóng, nghẹn vùng ngực lên đến họng.
Đêm ngủ toàn bị tỉnh dậy vì dịch dạ dày nó trào lên mồm, đắng ngoét, khó thở, ho sặc sụa.
Qua tìm hiểu, em làm cân chè dây Cao Bằng sắc uống thay nước. Tinh bột nghệ với thìa mật ong và nước ấm uống lúc ngủ dậy.
Thửa quả gối có mặt cắt tam giác, nằm dốc đầu lên.
Ô, thật vui mừng xiết bao, giờ bụng dạ mồm miệng êm ru.

2. Viêm mũi dị ứng :
Sáng ngủ dậy, giữa trưa, cuối giờ chiều, tối và nhiều khi lúc đi ngủ..mũi ngạt cứng, chảy nước mũi, hắt hơi liên tục. Hắt hơi nhiều lúc đến nhức cả đầu. Cũng thử nhiều loại thuốc rồi nhưng vẫn méo đỡ, đcm khó chịu kinh người.
Loanh quanh thế nào thấy clip quảng cáo tinh dầu hoa c.ứt lợn, nghĩ cái cây này cũng lành hồi bao cấp uống suốt, thế là làm lọ tinh dầu về rỏ mũi.
Ô, mới 2 hôm mà tiệt cmn nọc, phải được 90%, sướng méo tả nổi.

Thế thôi, dài phết rồi. Bằng cái post này, rất mong có thể giúp được ai đó :)
À, P/S: Tất cả các thứ trên em mua trên shopee, và em mua ở các shop nhiều đánh giá tích cực.
Cụ cho em xin link shopee với, em cũng muốn mua thuốc viêm mũi dị ứng
Cảm ơn cụ.

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ nào bị rối loạn tiêu hóa, viêm đại tràng....hay bị đi ngoài sau khi ăn, đầy hơi trướng bụng, sôi bụng, oánh rắm nhiều....thì cứ mỗi tối pha 1 cốc sắn dây với mật ong + bột nghệ vào cho em, uống trước khi đi ngủ. Đảm bảo sau vài tháng là có hiệu quả, chả phải thuốc tây tàu gì.

Sắn dây các cụ nhớ đổ nước sôi sùng sục vào quấy lên thành bột nhé, uống khi nguội hoặc càng lạnh càng tốt. Nó có tác dụng trung hòa axit trong dạ dày, làm mát hệ tiêu hóa...
Mịa nó. Vậy mà nhiều người đồn đại mật ong uống với sắn dây gây độc tử vong. Tổ bà noá. Làm nhà em hoang mang không dám chơi.

Phỗng new

Xe điện
Thuốc nam nhiều cái hay lắm cụ.
Từ bé, do ông cụ nhà em hay lọ mọ đi nhặt các cây mọc dại mà em đã sớm thân quen với nhọ nồi, vòi voi, cam thảo nam, hoa cứt lợn, bồ công anh, mã đề...
Hồi sinh thằng cu đầu, vợ em tắc sữa khổ lắm, may nhờ bồ công anh chứ ko áp xe thì bỏ bu.
Cái kha tử này thì từ lâu, cánh ca sĩ cũng ko lạ, vì khi khan tiếng mất giọng họ hay dùng để ngậm, hiệu quả lắm.
Cụ đun tầm 1 lít nước nhé. Đặc thì uống ít mà không đặc thì uống nhiều hơn. Cụ cứ thử đi chắc chắn hiệu quả, trước giờ em không tin vào thuốc nam nhưng đến món này thì tin sái cổ, đảm bảo cụ hết ho luôn!

thaihana

Xe điện
Thuốc nam nếu dùng lâu dài hàng tháng, Cụ nào muốn yên tâm thì đem mẫu thuốc đến trung tâm kiểm nghiệm thuốc, mỹ phẩm, thực phẩm... (gg là ra và tỉnh nào cũng có) để làm xét nghiệm xem có trộn thuốc tây vào không, chủ yếu trộn kháng viêm giảm đau, mỗi lần chỉ 200-300k nếu không lấy chứng nhận mang tính pháp lý.

ledzunghlhb

Xe buýt
Em vừa điện thoại cho Hồ Thị Thuỳ Linh, tư vấn nhiệt tình, giọng Huế dễ nghe… em đặt mua 1 lọ. Em ấy tư vấn cách sử dụng: 3 cách là : Sử dụng tăm bông; khảu trang; bình xịt
và kiêng khem một số thứ trong khi sử dụng.
Tư vấn ổn.
p/s: Em ấy bảo hôm nay tự nhiên nhận nhiều tin nhắn zalo bất thường nên không thể trả lời hết được, vậy các cụ tiếc gì một cuộc gọi nhỉ?