[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ cứ tưởng tượng giờ một đội CSGT trên đường đi công tác về, dừng nghỉ ở một đoạn đường khác, đâu thể vẫy phạt người đi đường được. Mỗi đội phải có cũng đường, kế hoạch, không thể cứ thích dừng đâu thì dừng
vẫy có thể được

nhưng viết biên bản kiểu gì .

số hiệu không trùng địa bàn thì lãnh đủ .

bomong

Xe điện
Cài này thì phải xem cụ thể chuyên đề kế hoạch, nhưng như cụ thớt nói thì là có chuyên đề kế hoạch. Mà csgt là bên chủ động làm căng thì khả năng họ không sai đâu
Csgt phải báo trước cho BP chuyên đề kế hoạch, chứ có mà không báo thì cũng như không.

nozinomuo

Xe tải
Triệu An triệu phong Quảng Trị, biên giới nước lào đấy các cụ😂
Chắc làm tí rấm lấy can đảm vồ hàng nậu?

HuyArt

Xe lăn
Đậm 1. LLVT nói chung, BĐBP nói riêng còn nhiều bất cập, nhưng chuyện Triệu Vân - Triệu Phong ko thể căn cứ vào đó để kết luận ai đúng ai sai. Cũng như việc kẻ đi trộm vặt thì hay nghèo, nhưng ko phải cứ nghèo thì hay trộm vặt. Chuyện trên MXH ko ai biết ai là ai mà nói hàm ý ko đàn ông, ko đàng hoàng, trung thực, ko chỉ ko nên mà ko bao giờ đủ cơ sở. Nói thằng bạn mình từ hồi cấp 3, thằng đồng nghiệp mình, ... nói chung là người ngoài đời, thì ok. Chứ với 1 người đã từng cầm súng, trải nghiệm, hiểu biết cuộc sống khéo hơn nhiều lần mình mà võ đoán người ta ko đàn ông, ko đàn ông, ko đàng hoàng mạnh mẽ thế thì hơi vội.

Đậm 2. Cụ kết luận thế là có thêm thông tin khác, nguồn tin riêng? còn nếu chỉ căn cứ bài báo, clip phía csgt đưa ra thì có vội ko? Cụ luôn tin những gì 1 bài báo viết, 1 clip ko đầy đủ đăng trên mạng XH?

PS. Trên OF em chỉ bàn về sự việc, ko xét cá nhân Ofer là ai. Bàn thì bàn về câu chữ phát ngôn đúng sai, ko bàn người phát ngôn xấu tốt. Em cũng chỉ là thằng học luật qua mạng, ko được học hành luật chính quy như cụ nên cụ cứ bỏ qua ý kiến em nếu cụ ko quan tâm.
Ngắn cho nhanh và vuông, em là bố của các loại báo. Đang viết 1 series bài có tên "nhận diện kền kền" để bóc mẽ bọn nó đây. Thế nên không có chuyện em đọc báo mà lại tin ngay, việc đó dành cho cụ và mấy ông đói tin và non xanh trên này thôi.
Nghỉ lễ vẫn còn, kiếu cụ ko tranh luận thêm, đỡ phí nguyên khí và mất vui nhá

BivaMin

Xe buýt
Cụ gửi clip lên cho mọi người đánh giá trực diện nào? Đừng khơi khơi quan điểm cá nhân vào. Đang làm nhiệm vụ có khi còn xử dụng cả ma túy chứ rượu chè đã là gì.
Cụ Huyart
Ngắn cho nhanh và vuông, em là bố của các loại báo. Đang viết 1 series bài có tên "nhận diện kền kền" để bóc mẽ bọn nó đây. Thế nên không có chuyện em đọc báo mà lại tin ngay, việc đó dành cho cụ và mấy ông đói tin và non xanh trên này thôi.
Cụ giỏi thế

hoviethung

Xe lăn
Cụ Huyart

Cụ giỏi thế
Đưa thông tin sai lệch lại lộ hàng thì chưa bóc mẽ được ai lại bị người khác bóc mẽ. Cụ ấy chém ẩu lắm. Cụ xem còm #553 là rõ nhất. Từ xã Triệu Vân cụ đó ra quyết định nâng cấp thành Huyện Triệu Vân luôn

Chỉnh sửa cuối:

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
từ lúc các anh csgt làm chặt nồng độ cồn là em rất khoái, từ trước khi có nghị định em đã nhậu là đi taxi. Bộ đội thì có cảm tình nhiều với dân đấy, nhưng sai đâu xử đấy thôi.
Thằng đâm chết em học sinh cấp 3, xong rồi có:
- Thằng khác nhận là cầm lái
- Con vợ khai sai sự thật
- Bọn bác sỹ xét nghiệm láo cho máu của em cấp 3 có cồn

Vụ đó mà thông tin không bùng lên, bố mẹ em cấp 3 không quyết làm rõ oan ức cho con, thì thằng lái, con vợ nó và mấy thằng bác sỹ chó còn nhơn nhơn

Thằng lái là dân sự, hay CA?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Mình hóng father các loại báo giỏi cỡ nào, thạo săn tin tới đâu, hiện tại vẫn chỉ võ mõm vì chưa đưa ra được link hay bất cứ thứ gì liên quan =))

Tý phệ

Xe điện
Thằng đâm chết em học sinh cấp 3, xong rồi có:
- Thằng khác nhận là cầm lái
- Con vợ khai sai sự thật
- Bọn bác sỹ xét nghiệm láo cho máu của em cấp 3 có cồn

Vụ đó mà thông tin không bùng lên, bố mẹ em cấp 3 không quyết làm rõ oan ức cho con, thì thằng lái, con vợ nó và mấy thằng bác sỹ chó còn nhơn nhơn

Thằng lái là dân sự, hay CA?
Việc gì ra việc đó lão ah, vị trí nào, ngành nghề nào ở thời đại nào cũng có kẻ thoái hoá, biến chất. Để giữ vững xã hội thì thượng tôn pháp luật phải đặt vị trí đầu tiên, mình ko thể để cảm tính rồi đưa ra kết luận được.
Trở lại chủ đề chính của thớt này, tất cả cũng chỉ vài dữ kiện mà báo chí mớm để dò mìn, định hướng dư luận là chủ yếu. Nếu đặt vị trí thật công tâm khách quan nhất thì mấy anh vàng đứng đúng vị trí, quy trình chưa ? Nếu đúng rồi thì anh áo xanh ko chấp hành thổi nồng độ cồn thì chắc chắn sai, kể cả anh ấy đang đứng trên đất anh ấy quản. Còn áo xanh thừa biết đấy luật là đất anh ấy quản mà ko có giấy thì chả có thằng nào ngu mà dí mồm vào thổi nên ko thể bảo là không chấp hành hiệu lệnh được. Ví dụ đơn giản nhất, em đố anh vàng nào đứng ở cổng phụ Nguyễn Tri Phương kiểm tra nồng độ cồn khi chưa xin phép BQP đấy, dù phần lớn hết giờ đi ra mặc thường phục xe biển trắng.

tonyphan26618

Xe tải
Cài này thì phải xem cụ thể chuyên đề kế hoạch, nhưng như cụ thớt nói thì là có chuyên đề kế hoạch. Mà csgt là bên chủ động làm căng thì khả năng họ không sai đâu
Csgt phải báo trước cho BP chuyên đề kế hoạch, chứ có mà không báo thì cũng như không.
- Bên BĐBP: Trung tá Hoàng Bách Tùng - Đồn trưởng Đồn Biên phòng Triệu Vân cùng lực lượng của đơn vị tổ chức tuần tra địa bàn từ xã Triệu Vân đến xã Triệu An. Sau đó, các chiến sĩ BĐBP đã triển khai đội hình kiểm tra, yêu cầu tổ tuần tra kiểm soát của CSGT không rời khỏi vị trí và gây cản trở quá trình làm nhiệm vụ.

Lúc này, căn cứ chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn được quy định tại Luật Biên phòng Việt Nam và các quy định về quản lý người và phương tiện trong khu vực biên giới. Tuy nhiên thời điểm này lực lượng CSGT không chấp hành. Sau đó, BĐBP đã lập biên bản vụ việc

- Bên CSGT: Đồng chí Nguyễn Quang Thành, Đội trưởng Đội CSGT, TT cùng lực lượng tổ chức TTKS chuyên đồ nồng độ cồn yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn với ông LTT (thuộc BĐBP) nhưng ông LTT không chấp hành.

1 bên là cả 6 CSGT không chấp hành, 1 bên là cá nhân ông LTT không chấp hành (nguyên nhân đã được nhiều cụ phân tích)

Đúng là có chuyên đề kế hoạch cụ thể cụ à, nhưng căn cứ theo diễn biến thực tế thì chuyên đề kế hoạch này chưa gửi sang bên BĐBP nên mới xảy ra sự việc lập biên bản cả 6 CSGT

Hiện tại bên CSGT đã gửi báo cáo về việc gây cản trở hoạt động của BĐBP

tonyphan26618

Xe tải
Việc gì ra việc đó lão ah, vị trí nào, ngành nghề nào ở thời đại nào cũng có kẻ thoái hoá, biến chất. Để giữ vững xã hội thì thượng tôn pháp luật phải đặt vị trí đầu tiên, mình ko thể để cảm tính rồi đưa ra kết luận được.
Trở lại chủ đề chính của thớt này, tất cả cũng chỉ vài dữ kiện mà báo chí mớm để dò mìn, định hướng dư luận là chủ yếu. Nếu đặt vị trí thật công tâm khách quan nhất thì mấy anh vàng đứng đúng vị trí, quy trình chưa ? Nếu đúng rồi thì anh áo xanh ko chấp hành thổi nồng độ cồn thì chắc chắn sai, kể cả anh ấy đang đứng trên đất anh ấy quản. Còn áo xanh thừa biết đấy luật là đất anh ấy quản mà ko có giấy thì chả có thằng nào ngu mà dí mồm vào thổi nên ko thể bảo là không chấp hành hiệu lệnh được. Ví dụ đơn giản nhất, em đố anh vàng nào đứng ở cổng phụ Nguyễn Tri Phương kiểm tra nồng độ cồn khi chưa xin phép BQP đấy, dù phần lớn hết giờ đi ra mặc thường phục xe biển trắng.
Vị trí thì chắc các anh đứng đúng rồi, nhưng quy trình thì bỏ qua 1 bước là chuyển kế hoạch qua BĐBP --> Quy trình là vấn đề khúc mắc

Quy trình có vấn đề --> Ông LTT công tác ở đội BĐBP (nếu biết quy trình có vấn đề) không chấp hành thổi nồng độ cồn thì hiện tại theo cháu vẫn đúng luật --> Biên bản của CSGT về việc ông LTT không chấp hành nồng độ cồn không có hiệu lực thi hành

BĐBP yêu cầu xuất trình giấy tờ căn cứ theo Luật Biên phòng Việt Nam --> 6 CSGT không xuất trình giấy tờ ---> Biên bản của BĐBP về việc 6 CSGT không chấp hành quy định về quản lý người và phương tiện trong khu vực biên giới là đúng luật ---> CSGT cần giải trình tại sao không xuất trình giấy tờ theo yêu cầu của lực lượng BĐBP

Minmatday

Xe tải
Kinh thế! Bố các loại báo chắc phải 11đ 3 môn ấy nhỉ? Hay 12? Hơn gì các ông xanh và non như tôi thì nôn ra luôn kẻo lại cùng mâm non xanh thêm tội “mõm” nữa :)) Tôi cũng có nguồn tin riêng là thanh niên biên phòng không 1 giọt rượu trong người mà chỉ khó chịu với các thanh niên áo vàng và cố ý gây sự tạo nên tiền lệ để dằn mặt đấy cụ ạ! Với lại máy tính tôi có tính năng truyền mùi qua hình ảnh, tôi xem clip ngửi thì chả thấy tí bỗng nào từ thanh niên biên phòng đâu! Nghỉ bù vẫn còn, show nhanh đi còn kịp không cũng k vui lắm đâu father of báo ạ :))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em thích quan điểm và cùng quan điểm với Lão

Bộ đội hay Công an mà vi phạm pháp luật thì đều phải chịu chế tài như 1 công dân

Chán cái quan điểm Bộ đội là cha là mẹ trong vùng trách nhiệm

BivaMin

Xe buýt
- Bên BĐBP: Trung tá Hoàng Bách Tùng - Đồn trưởng Đồn Biên phòng Triệu Vân cùng lực lượng của đơn vị tổ chức tuần tra địa bàn từ xã Triệu Vân đến xã Triệu An. Sau đó, các chiến sĩ BĐBP đã triển khai đội hình kiểm tra, yêu cầu tổ tuần tra kiểm soát của CSGT không rời khỏi vị trí và gây cản trở quá trình làm nhiệm vụ.

Lúc này, căn cứ chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn được quy định tại Luật Biên phòng Việt Nam và các quy định về quản lý người và phương tiện trong khu vực biên giới. Tuy nhiên thời điểm này lực lượng CSGT không chấp hành. Sau đó, BĐBP đã lập biên bản vụ việc

- Bên CSGT: Đồng chí Nguyễn Quang Thành, Đội trưởng Đội CSGT, TT cùng lực lượng tổ chức TTKS chuyên đồ nồng độ cồn yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn với ông LTT (thuộc BĐBP) nhưng ông LTT không chấp hành.

1 bên là cả 6 CSGT không chấp hành, 1 bên là cá nhân ông LTT không chấp hành (nguyên nhân đã được nhiều cụ phân tích)

Đúng là có chuyên đề kế hoạch cụ thể cụ à, nhưng căn cứ theo diễn biến thực tế thì chuyên đề kế hoạch này chưa gửi sang bên BĐBP nên mới xảy ra sự việc lập biên bản cả 6 CSGT

Đúng mà làm thì có ông toi.

BivaMin

Xe buýt
Đưa thông tin sai lệch lại lộ hàng thì chưa bóc mẽ được ai lại bị người khác bóc mẽ. Cụ ấy chém ẩu lắm. Cụ xem còm #553 là rõ nhất. Từ xã Triệu Vân cụ đó ra quyết định nâng cấp thành Huyện Triệu Vân luôn
E khen cụ ấy vì cụ ấy tự phong là "chấp hết các nhà báo", rồi là bọn 9 điểm 3 môn...

QD092000

Xe điện
Vị trí thì chắc các anh đứng đúng rồi, nhưng quy trình thì bỏ qua 1 bước là chuyển kế hoạch qua BĐBP --> Quy trình là vấn đề khúc mắc

Quy trình có vấn đề --> Ông LTT công tác ở đội BĐBP (nếu biết quy trình có vấn đề) không chấp hành thổi nồng độ cồn thì hiện tại theo cháu vẫn đúng luật --> Biên bản của CSGT về việc ông LTT không chấp hành nồng độ cồn không có hiệu lực thi hành

BĐBP yêu cầu xuất trình giấy tờ căn cứ theo Luật Biên phòng Việt Nam --> 6 CSGT không xuất trình giấy tờ ---> Biên bản của BĐBP về việc 6 CSGT không chấp hành quy định về quản lý người và phương tiện trong khu vực biên giới là đúng luật ---> CSGT cần giải trình tại sao không xuất trình giấy tờ theo yêu cầu của lực lượng BĐBP
Các a ấy ko dám khẳng định bp làm sai nên ko chấp hành. Các a ấy chỉ lu loa bp cản trở thôi. Bp họ làm theo luật, lập bb sai luật thì khẳng định đi để cho tay đồn trưởng bay chức. Bp làm đúng thì chính bên csgt mới là bên chống đối người thi hành công vụ, lại còn vu khống nữa.

Euro2CityStar

Xe lăn
chàng trai trẻ lại sai
chỉ có 1 đội trưởng kiêm tổ trưởng tổ công tác thời điểm đó thôi. và tổ trưởng không xuất trình giấy tờ .
5 cán bộ còn lại chỉ theo tổ trưởng

tỉ số vẫn 1-1

tonyphan26618

Xe tải

chàng trai trẻ lại sai
chỉ có 1 đội trưởng kiêm tổ trưởng tổ công tác thời điểm đó thôi. và tổ trưởng không xuất trình giấy tờ .
5 cán bộ còn lại chỉ theo tổ trưởng

tỉ số vẫn 1-1

Khi đến địa điểm trên thì phát hiện sáu người mặc cảnh phục CSGT, nhưng chưa xác định thuộc đơn vị nào do đồn chưa nhận được thông báo theo quy định.

Ý cụ là phát hiện 6 người mặc cảnh phục CSGT nhưng bên BĐBP chỉ lập biên bản đồng chí Nguyễn Quang Thành vì đồng chí là đội trưởng? 5 người còn lại mặc cảnh phục CSGT đúng là CSGT rồi nên không ghi vào biên bản?

Kết luận là làm gì ông đội trưởng gánh tội hết?

skype0211

Xe tăng
Có là có, không là không, ai sai sót ở đây, nếu đã gửi cũng phải chờ bên BP gửi lại văn bản đồng ý hoặc không đồng ý + lý do không đồng ý. Nói chuyện nhà nước như trò chơi vậy bác.
Đang nói CA "sai sót" theo cách mà BP đang trình bày là chưa nhận được cụ ạ. Còn cụ thể như nào thì éo ai mà biết được ngoài mấy vị í, nên người ta mới phỏng đoán. Chuyện gì cũng có thể xảy ra cụ nhé, sai sót, thiếu, chậm.... là chuyện có thể xảy ra ở bất cứ đơn vị nào.
Éo gì cứ trái í các vị là các vị vang trộm thế, chắc gì theo í các vị đã đúng mà đi vang dạo nhỉ, hãm thật.😆

tonyphan26618

Xe tải
Các a ấy ko dám khẳng định bp làm sai nên ko chấp hành. Các a ấy chỉ lu loa bp cản trở thôi. Bp họ làm theo luật, lập bb sai luật thì khẳng định đi để cho tay đồn trưởng bay chức. Bp làm đúng thì chính bên csgt mới là bên chống đối người thi hành công vụ, lại còn vu khống nữa.
CSGT chỉ xác nhận việc họ làm là đúng thôi, và họ đang làm đúng thì BĐBP gây cản trở hoạt động của CSGT

Trạng thái
Thớt đang đóng