[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

bomong

Xe điện
Việc gì ra việc đó lão ah, vị trí nào, ngành nghề nào ở thời đại nào cũng có kẻ thoái hoá, biến chất. Để giữ vững xã hội thì thượng tôn pháp luật phải đặt vị trí đầu tiên, mình ko thể để cảm tính rồi đưa ra kết luận được.
Trở lại chủ đề chính của thớt này, tất cả cũng chỉ vài dữ kiện mà báo chí mớm để dò mìn, định hướng dư luận là chủ yếu. Nếu đặt vị trí thật công tâm khách quan nhất thì mấy anh vàng đứng đúng vị trí, quy trình chưa ? Nếu đúng rồi thì anh áo xanh ko chấp hành thổi nồng độ cồn thì chắc chắn sai, kể cả anh ấy đang đứng trên đất anh ấy quản. Còn áo xanh thừa biết đấy luật là đất anh ấy quản mà ko có giấy thì chả có thằng nào ngu mà dí mồm vào thổi nên ko thể bảo là không chấp hành hiệu lệnh được. Ví dụ đơn giản nhất, em đố anh vàng nào đứng ở cổng phụ Nguyễn Tri Phương kiểm tra nồng độ cồn khi chưa xin phép BQP đấy, dù phần lớn hết giờ đi ra mặc thường phục xe biển trắng.
Chắc csgt có clip gì đó rất bất lợi cho cán bộ ltt: lời ăn tiếng nói gì đó không kìm chế....

tonyphan26618

Xe tải
Chắc csgt có clip gì đó rất bất lợi cho cán bộ ltt: lời ăn tiếng nói gì đó không kìm chế....
Clip hơn 1 tiếng 30 phút mà hiện tại mới ra clip 1 phút 30 giây trên VOV

bomong

Xe điện
Bất cứ thành viên đội tuần tra BP cũng cần lên đạn AK lách cách áp giải về đồn bất cứ đối tượng nào, mặc quần áo vàng hay đỏ mà không xuất trình giấy tờ khi BP kiểm tra trong khu vực biên giới biển.

Đồn trưởng BP lại đi ra đường đôi co với 6 đối tượng không rõ là ai, nhỡ kẻ địch đội lốt csgt thì sao, chả ra thể thống qđnd gì cả.

type

Xe tăng
Về tình có thể là như vậy. Còn về lý bắt lỗi như vậy có đúng chức năng, quyền hạn không cụ? Mà vi phạm giao thông cảnh sát vẫn cho phép gọi điện cho người thân. Cụ đã bị bao giờ chưa?
Bạn em vừa bị cụ ạ lỗi quá tốc độ 61/50 , chú vàng tuýt dừng khi thấy bạn em xin gọi 1 cuộc thì trả lời "anh cứ gọi nhưng giờ là không được đâu, vì máy tốc độ và thổi đều link lên trên hết rồi, em vừa bị thu bằng tuần trước". Cậu vàng được alo nhờ thì "tao vừa đi nộp tiền cho ông anh rể" 😄. Thế là 5 củ bé + treo bằng 2 tháng cụ ạ.

bomong

Xe điện
Bạn em vừa bị cụ ạ lỗi quá tốc độ 61/50 , chú vàng tuýt dừng khi thấy bạn em xin gọi 1 cuộc thì trả lời "anh cứ gọi nhưng giờ là không được đâu, vì máy tốc độ và thổi đều link lên trên hết rồi, em vừa bị thu bằng tuần trước". Cậu vàng được alo nhờ thì "tao vừa đi nộp tiền cho ông anh rể" 😄. Thế là 5 củ bé + treo bằng 2 tháng cụ ạ.
Đúng, nhưng giúp chưa đủ và chưa tận tâm.

Trong túi họ có 10 bằng lái (bằng thật) của những ai đó, Họ sẽ khai phạt và treo những bằng lx thế mạng này, tiền đóng phạt thì ngân sách vẫn thu đủ.

Mytv

Xe điện
hóng hớt a e trong đó thì e nghe dc là đồng chí LTT ko có giấm trong ngừoi các cụ ạ. Cay mũi bị thằng khác vào nhà đòi thổi kèn nên ko chấp hành. Bị bên xxx áp kịch khung là ko chấp hành thổi nồng độ cồn. Nếu đúng vậy thì kịch hay còn phía sau.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bất cứ thành viên đội tuần tra BP cũng cần lên đạn AK lách cách áp giải về đồn bất cứ đối tượng nào, mặc quần áo vàng hay đỏ mà không xuất trình giấy tờ khi BP kiểm tra trong khu vực biên giới biển.

Đồn trưởng BP lại đi ra đường đôi co với 6 đối tượng không rõ là ai, nhỡ kẻ địch đội lốt csgt thì sao, chả ra thể thống qđnd gì cả.
Sợ là đội tuần tra mới lên lịch sau khi LTT bị yêu cầu thổi nồng độ cồn thì cũng không dám mạnh miệng. Em chỉ nêu ra một hướng nhìn thôi, đừng cụ nào bảo em đưa bằng chứng nhé.
Mà các cụ nói chuyện giương súng lên đạn dễ như ăn kẹo thế.

fanmu1234

Xe container
Các a ấy ko dám khẳng định bp làm sai nên ko chấp hành. Các a ấy chỉ lu loa bp cản trở thôi. Bp họ làm theo luật, lập bb sai luật thì khẳng định đi để cho tay đồn trưởng bay chức. Bp làm đúng thì chính bên csgt mới là bên chống đối người thi hành công vụ, lại còn vu khống nữa.
Tại sao khi dân bị thổi nồng độ cồn và trước khi ong BP bị thổi nồng độ cồn ko thấy BP thực hiện nhiệm vụ bảo vệ an ninh biên giới???

bomong

Xe điện
Sợ là đội tuần tra mới lên lịch sau khi LTT bị yêu cầu thổi nồng độ cồn thì cũng không dám mạnh miệng. Em chỉ nêu ra một hướng nhìn thôi, đừng cụ nào bảo em đưa bằng chứng nhé.
Mà các cụ nói chuyện giương súng lên đạn dễ như ăn kẹo thế.
Chắc là tổ chức tuần tra đột xuất ngay sau khi ltt gọi về nhờ trợ giúp, hôm sau hoàn thiện thủ tục nội bộ cho chặt chẽ thì dễ mà.
Vậy mới nói đồn BP này bị động, lúng túng... xử lý chả ra gì, mang tiếng.

hoangloclaptop

Xe hơi
Sau nghỉ lễ kéo dài bí thư huyện sẽ triệu tập trưởng công an huyện lên giáo huấn, yêu cầu trả xe ngay và luôn , thiếu phối hợp với BP trong khu vực quản lý. Và giao cho người phụ trách của huyện thông tin báo chí.. chấm hết , rút kinh nghiệm. Bí thư huyện cũng ko muốn phải đưa vụ việc tưởng đơn giản lên tận tỉnh , và trung ương lúc đó còn mặt mũi nào làm bí thư huyện

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Đang nói CA "sai sót" theo cách mà BP đang trình bày là chưa nhận được cụ ạ. Còn cụ thể như nào thì éo ai mà biết được ngoài mấy vị í, nên người ta mới phỏng đoán. Chuyện gì cũng có thể xảy ra cụ nhé, sai sót, thiếu, chậm.... là chuyện có thể xảy ra ở bất cứ đơn vị nào.
Éo gì cứ trái í các vị là các vị vang trộm thế, chắc gì theo í các vị đã đúng mà đi vang dạo nhỉ, hãm thật.😆
Vang thẳng vào mặt bác chứ vang trộm gì bác.
Ví dụ, bác chuẩn bị vật tư, nhân lực để thi công gói thầu nhưng bác "sai sót" quên bỏ thầu chưa?

• Vang
Reactions: gld

hoviethung

Xe lăn
Tại sao khi dân bị thổi nồng độ cồn và trước khi ong BP bị thổi nồng độ cồn ko thấy BP thực hiện nhiệm vụ bảo vệ an ninh biên giới???
Bảo vệ an ninh biên giới nhiều việc chứ đâu chỉ kiểm tra việc tổ chức việc thổi nồng độ cồn của cảnh sát giao thông. Lúc đó các anh ý đang còn bận việc khác cụ ơi.

QD092000

Xì hơi lốp
Vì LTT ko thổi nên csgt đc chống đối à?
Mà cậu Ltt nó biết csgt làm sai nên nó ko thổi đấy.

fanmu1234

Xe container
Do không có ai báo và thông báo cụ ạ.
Trách nhiệm của BP là bảo vệ an ninh biên giới, phải thường xuyên trinh sát và tuần tra địa bàn.

Đợi có người báo mới đi kiểm tra thì nuôi BP phí cơm

fanmu1234

Xe container
Bảo vệ an ninh biên giới nhiều việc chứ đâu chỉ kiểm tra việc tổ chức việc thổi nồng độ cồn của cảnh sát giao thông. Lúc đó các anh ý đang còn bận việc khác cụ ơi.
Bận việc khác nên csgt sai quy trinh với dân thì mặc kệ. Đến lúc đồng đội bị thổi nồng độ cồn mới đi kiểm tra theo chức năng nhiệm vụ ah.

Nghe kg lọt tai

fanmu1234

Xe container
Vì LTT ko thổi nên csgt đc chống đối à?
Mà cậu Ltt nó biết csgt làm sai nên nó ko thổi đấy.
Nếu csgt sai thì sai từ lâu rồi.

Lẽ ra BP phải kiểm tra csgt từ lâu rồi chứ kg phải chờ đến lúc đồng đội bị bắt thổi nồng độ cồn mới lập kế hoạch kiểm tra.

Điều này chứng tỏ trước đấy BP làm kg hết trách nhiệm

hoviethung

Xe lăn
Bận việc khác nên csgt sai quy trinh với dân thì mặc kệ. Đến lúc đồng đội bị thổi nồng độ cồn mới đi kiểm tra theo chức năng nhiệm vụ ah.

Nghe kg lọt tai
Csgt nếu là thật họ đâu có sai quy trình với dân đâu nhỉ. Họ làm việc có kế hoạch và thực hiện đúng đấy chứ. Chỉ có với người của BP mới nảy sinh vấn đề đấy chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng