[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hth

Xe tải
Có thể là như ý cụ nói. Nhưng đây là khu vực biên giới do đồn biên phòng quản lý thì sao? Chã nhẽ họ không đủ thẩm quyền để kiểm tra hoạt động của tổ kiểm soát của CSTT à? Mình cứ bàn theo luật đi. Tình tính sau.
Đây là khu vực biên giới biển, thuộc phạm vi quản lý của Đồn Bp bạn ạ!

QD092000

Xì hơi lốp
Túm lại cc trả lời 2 câu thôi:
- BP lập bb đúng hay sai luật?
- Tay LTT có sai phạm gì ko?

Oteconde

Xe buýt
Viết tắt tên là đủ hiểu ko vi phạm rồi. Với ko có gì chứng minh là uống rượu.
CSGT ko phải chỗ nào cũng đặt chốt đc đâu, mà đặt ko đúng luật BP thì mọi nội dung phía sau đều vi phạm luật.
Nói như vụ gì ở phía trên thì BP đi 3 xe oto là đủ ban bệ rồi, chưa kể còn dẫn luật BP ra thì CSGT thua ở vụ này là trên 90%

thanh040506

Xe trâu
cụ thắc mắc là đúng. khoản 4 điều 11 nghị định 34/2014/NĐ-CP quy định tổ chức hoạt động định kỳ, ví dụ đi tàu từ Hội An ra Cù lao chàm.

cái này được quy định theo Điều 10. Phối hợp thực thi nhiệm vụ biên phòng, luật Biên phòng Việt Nam 66/2020/QH14

Điều 10. Phối hợp thực thi nhiệm vụ biên phòng
2. Nguyên tắc phối hợp thực thi nhiệm vụ biên phòng bao gồm:

d) Trên cùng một địa bàn, khi phát hiện hành vi vi phạm pháp luật liên quan đến nhiệm vụ, quyền hạn của nhiều cơ quan, tổ chức, lực lượng thì cơ quan, tổ chức, lực lượng nào phát hiện trước phải xử lý theo thẩm quyền do pháp luật quy định; trường hợp vụ việc không thuộc thẩm quyền của mình thì xử lý ban đầu, chuyển giao hồ sơ, người, tang vật, tàu thuyền và phương tiện vi phạm pháp luật cho cơ quan, tổ chức, lực lượng có thẩm quyền chủ trì giải quyết. Cơ quan, tổ chức, lực lượng tiếp nhận có trách nhiệm thông báo kết quả điều tra, xử lý cho cơ quan, tổ chức, lực lượng chuyển giao biết.

theo luật quy định thì CSGT Triệu Phong sau khi lập biên bản, giữ phương tiện về lỗi "không chấp hành yêu cầu kiểm tra về nồng độ cồn của người thi hành công vụ", thì phải chuyển giao hồ sơ, người, tang vật, tàu thuyền và phương tiện vi phạm pháp luật cho Đồn Biên phòng Triệu Vân chủ trì giải quyết.
Cụ đọc hiểu văn bản như này thì nguy quá.

tự_lực

Xe buýt
Theo các thông tin đc công khai thì đến thời điểm này chưa thấy ai chứng minh đc
- BP lập bb sai luật
- Chưa có bằng chứng chứng minh tay LTT sai phạm

SPL

Xe container
Dăm ba cái trò lập lờ thông tin, công kích cá nhân này nó cũng nhàm và nhảm lắm rồi. Giờ ko mấy ng rơi vào bẫy để bị xì lốp hay bị đóng thớt nữa đâu. Cố gắng đi lái khắp cái thớt này nhé. Mình ko rảnh. 😉😉
Ơ hay, tự nhiên xông vào công kích, tấn công cà khịa, giờ lại cụp lại chạy là sao, đọc hết link chưa, của VKSNDTC đấy, không lại bảo là "cá nhân, không hiểu gì, quy chụp", đúng là 🐔 mồm kêu không rảnh mà tay lại đi cà khịa, rảnh vãi

QD092000

Xì hơi lốp
Làm việc phải theo luật. Ofer trên này toàn chém thế. Vây mà ca này cứ bắt bệnh ol là tay LTT có dấm ko chịu thổi và toán bp cứu bồ.
Trên clip thấy toán bp mặc quân phục chỉnh tề, lập bb là giấy trắng mực đen. Bb sai thì xxx gt cãi đi.
Em mà là đồn trưởng bp là rút súng ra chỉ thiên yêu cầu về đồn nhé, giam lại đã xem 6 ông mặc cảnh phục đó là ai, đang làm gì tại địa bàn bp quản lý.

suntlower

Xe tải
em nghĩ là CSGT bắt nhầm anh quân báo, nếu quân báo đang làm nhiệm vụ trinh sát mà mấy ông CSGT phá bĩnh hỏng nhiệm vụ cấp trên giao thì xử lý ntn các cụ nhỉ, cá nhân em nghĩ nhiệm vụ quân báo thì cấp quân khu, binh chủng, còn CSGT thực hiện chuyên đề tức cấp huyện trở lên

Chỉnh sửa cuối:

bintao

Xe tải
em nghĩ là CSGT bắt nhầm anh quân báo, nếu quân báo đang làm nhiệm vụ trinh sát mà mấy ông CSGT phá bĩnh hỏng nhiệm vụ cấp trên giao thì xử lý ntn các cụ nhie

Bậy nào. Quân báo hay báo ji thì cũng phải theo luật. Ông uống rượu vào rồi nói ông quân báo nên ko được phạt thì vài bữa sinh ra Vũ Nhôm ver 2. Toàn đặc cảnh rồi nhiệm vụ chuyên biệt ko.....nghe mà ghê. À bên quân đội thì có Út Trọc. Toàn ngồi xổm trên luật cả.

Đang làm nhiệm vụ thì cắn răng nộp phạt. Gọi ng khác tới chở đi làm tiếp. Bữa sau ghé qua nói nhỏ lấy xe ra sau. Ở đây vỗ ngược tao là BP rồi gọi anh em kéo mấy xe tới giải cứu thì Kiêu Binh chứ báo ji ở đây. Hợm hĩnh vãi

Nói chung tư duy phần lớn mọi ng là ghét cảnh sát, yêu bộ đội. Nhưng bộ đội ăn cũng khiếp lắm. Mới gần chục ông Tướng, tá cảnh sát biển đi tù đấy thôi.

QD092000

Xì hơi lốp
Cc nhớ cho, a em bp đều hiểu biết pháp luật, học và đào tạo rõ ràng, biết 1-2 ngoại ngữ hoặc tiếng thổ dân, có quyền điều tra đánh án các loại tội phạm, nhiều lần đc chuyển đi lại giữa bộ ca và qp, có lúc đc gọi là c.an vũ trang.
Bp làm sai thì chỉ ra xem họ sai ntn hộ cái, đừng cảm tính.

thichdonhat

Xe buýt
Ông mới hài, trước khi nhận xét về người khác chịu khó check lại kiến thức đã.

Căn cứ theo quy định tại khoản 1 Điều 1 Luật Cán bộ, công chức và Luật Viên chức sửa đổi 2019 quy định về công chức theo đó:
" trong cơ quan, đơn vị thuộc Quân đội nhân dân mà không phải là sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân quốc phòng; trong cơ quan, đơn vị thuộc Công an nhân dân mà không phải là sĩ quan, hạ sĩ quan phục vụ theo chế độ chuyên nghiệp, công nhân công an, trong biên chế và hưởng lương từ ngân sách nhà nước."
Quất làm gì còm của những người tự cho là mình hiểu biết hơn người nhưng thực ra thì ..,,

suntlower

Xe tải
Bậy nào. Quân báo hay báo ji thì cũng phải theo luật. Ông uống rượu vào rồi nói ông quân báo nên ko được phạt thì vài bữa sinh ra Vũ Nhôm ver 2. Toàn đặc cảnh rồi nhiệm vụ chuyên biệt ko.....nghe mà ghê. À bên quân đội thì có Út Trọc. Toàn ngồi xổm trên luật cả.

Đang làm nhiệm vụ thì cắn răng nộp phạt. Gọi ng khác tới chở đi làm tiếp. Bữa sau ghé qua nói nhỏ lấy xe ra sau. Ở đây vỗ ngược tao là BP rồi gọi anh em kéo mấy xe tới giải cứu thì Kiêu Binh chứ báo ji ở đây. Hợm hĩnh vãi

Nói chung tư duy phần lớn mọi ng là ghét cảnh sát, yêu bộ đội. Nhưng bộ đội ăn cũng khiếp lắm. Mới gần chục ông Tướng, tá cảnh sát biển đi tù đấy thôi.
.
ý cụ là phép vua thua lệ làng ? Mấy ông CSGT bị khép tội làm lộ bí mật công tác quân sự tội ra toà án binh thì hợp hĩnh kiểu gì cụ nhỉ

tonyphan26618

Xe tải
Làm việc phải theo luật. Ofer trên này toàn chém thế. Vây mà ca này cứ bắt bệnh ol là tay LTT có dấm ko chịu thổi và toán bp cứu bồ.
Trên clip thấy toán bp mặc quân phục chỉnh tề, lập bb là giấy trắng mực đen. Bb sai thì xxx gt cãi đi.
Em mà là đồn trưởng bp là rút súng ra chỉ thiên yêu cầu về đồn nhé, giam lại đã xem 6 ông mặc cảnh phục đó là ai, đang làm gì tại địa bàn bp quản lý.
Cụ căng thế, bắn súng chỉ thiên chắc cũng có quy định :D

toyota219

Xe điện
Cây độc sinh trái độc. Dùng cách phạm luật để thu thập chứng cứ thì tự động chứng cứ đó sẽ không có tác dụng.
Bên giao thông chỉ cần trưng ra vào thời điểm abc tại địa điểm xyz có chuyên đề hay quyền hạn...Không đưa đc thì ngay cả việc lấy lý do dì để dừng người dân lại. Lại quá sai khi 1 số bác nói kiểu không thổi tức phải chịu mức cao nhất.
Sau cùng chuyện có uống không thì bên QĐ lại xử người của mình.

tonyphan26618

Xe tải
Các cụ đòi làm ra nhẽ là rất khó.
Ở tỉnh thì vàng có chân thường vụ, xanh ko thường vụ nên làm việc với nhau cũng phải liệu cơm gắp mắm thôi.
Việc cũng ko có gì to tát cả. Bí Thơ gọi cho 2 ông bảo "các chú xem lại quy trình phối hợp rồi báo cáo lại tôi, về giáo dục lại mấy thằng lính đi, đừng có ra đường vật nhau. Bảo mấy đứa VP nó đeo rọ mõm cho bọn lều đi đừng để anh bận tâm".
Rám đốc và Chỉ huy chưởng trao đổi với nhau tí rồi đánh trận tennis là đi uống bia. Xong!
TL BP hoặc 2 Bộ biết cũng kệ thôi, vì đó là việc của cấp dưới để anh em tự giải quyết.
Thế này lại đóng cửa bảo nhau hả cụ Ông Lão Đánh_Cá, như thế vụ việc xảy ra cả tuần trước (từ 22/4) không nên đăng lên báo làm gì cụ nhỉ

manhanoi

Xe tăng
Biên giới biển thì sao nhỉ? Ql1 qua cầu Ghép em thấy có biển báo "Khu vực biên giới biển", vậy mà csgt ở Còng vẫn bắt xe như thường 😛

Sungtazin

Xe tăng
Cái phương tiện kia mà lại là tài sản của BP do đ/c LTT điều khiển thì đội CSGT kia ăn đủ, kỉ luật cả đám về chăn vịt. Cả đồn trưởng cùng đồng đội đánh 3 xe xuống yêu cầu thả phương tiện mà vẫn vuốt mặt không nể mũi thế này thì đội CSGT huyện kia lành ít dữ nhiều là cái chắc

Trạng thái
Thớt đang đóng