[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nam việt nam

Xe buýt
Theo kinh nghiệm thời trước em đi các địa phương nghèo sát biên của các tỉnh Sơn La, Hà Giang, Lai Châu, Lạng Sơn thì việc csgt đi vào các xã khu vực biên giới hiếm lắm. Vì giao thông lèo tèo, toàn người dân tộc, chẳng có gì để điều tiết giao thông hay xử lí vi phạm. Lập hẳn chốt thì lại càng hiếm. May ra có vụ xe cộ tai nạn thì các anh csgt mới vào. Giờ tình hình kiểm tra cồn thì em ko rõ nhưng thiếu gì vị trí ngoài khu vực biên giới để cắm chốt kiểm tra, lại có nhiều người qua lại hơn. Nên hoặc là giờ tình hình kiểm tra cồn nó thế hoặc là có ẩn tình khác mà cả bên BP lẫn CSGT đều ko nói lên báo việc tại sao lại có cái chốt đó ở vị trí đó.
Những năm đó lâu chưa cụ

Xe 4 chân

Xe hơi
Chắc cụ còn nhớ vụ ở phố đi bộ, ông cảnh sát phường đuổi xe của GĐCA TP. Nái xe nói nhỏ: Đây là xe của anh Fast" ông phường đang cáu nên xổ ra 1 tràng tiếng Đan Mạch: Nhanh hay chậm thì cũng next !!! Tự dưng thành giai thoại tiếu lâm hài như Quang Thắng đi chỉnh mũi nhỏ lại.
Ở cái đất HN này thì ông GĐ là to nhất, to như núi Nùng luôn, nhưng nhiệm vụ của binh nhì thì người ta cứ làm việc của binh nhì thôi.
Theo lập luận của các cụ trên này ông BP là to nhất ở vành đai BG thì chắc họ có thể lập chốt thổi nồng độ cồn thay cho CSGT được chăng?
Không hiểu luật nhưng lại bi bô rồi

Xe 4 chân

Xe hơi
Theo em biết là đội phó đội HS Thanh Xuân.
Cái bác Huy họa sỹ ko hiểu sao ăn nói cứ phải đanh đá nanh nọc làm cái cm gì nhỉ?
Ở đời nghĩ có tí hiểu biết là tranh hơn thua. Tâm sân si mạnh thì thế thôi bạn.

Xe 4 chân

Xe hơi
Vụ này xé ra to thì đồn BP thua chắc chắn, không thể nói khu vực BG để cấm CSGT vào làm nhiệm vụ được, đã tham gia giao thông trên đường thì xử lý như nhau, thuộc quyền của CSGT chứ bên BP không có chức năng xử lý cái đó, họ chỉ quản lý về mặt an ninh của biên giới chứ không có nhiệm vụ ra đường để xử lý vi phạm giao thông
Chưa hiểu rõ bản chất nhưng đã vội kết luận

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này xé ra to thì đồn BP thua chắc chắn, không thể nói khu vực BG để cấm CSGT vào làm nhiệm vụ được, đã tham gia giao thông trên đường thì xử lý như nhau, thuộc quyền của CSGT chứ bên BP không có chức năng xử lý cái đó, họ chỉ quản lý về mặt an ninh của biên giới chứ không có nhiệm vụ ra đường để xử lý vi phạm giao thông
Em cũng nghĩ như cụ, BP xử lý các vụ việc liên quan đến an ninh quốc phòng thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Vấn đề lập chốt trong khu vực có sự quản lý của biên phòng mà không thông báo là không đúng chức năng nhiệm vụ rồi . Phải thông báo để dó sự vụ còn thông tin hiệp đồng tác chiến . Lỡ có phi vụ nào lại thành quân ta giết quân mình thì sao .
Về luật em không rõ có bắt buộc phải thông báo không?

vừa đi vừa láii

Xe container
Về luật em không rõ có bắt buộc phải thông báo không?
Ở trang 1 hay 2 có nêu đó cụ, bên xxx phải thông báo cho BP biết.
Biên giới quốc gia chứ có phải đùa đâu, cứ lơi lỏng thì địch quân đóng giả xxx vào phá hoại thì sao?
Nói chung em đồng ý với phương án: sai đến đâu xử lý đến đó, kiên quyết không bao che, không bỏ lọt tội phạm, xử lý đúng người đúng tội bla blo....:D

Cháu ủng hộ vụ này không xử hòa, mà bên công an cũng không muốn hòa, vì họ chủ động đưa tin vào ngày 29/4, trong khi vụ việc xảy ra vào ngày 22/4

Em ủng hộ ra ngô, ra khoai vụ này

SPL

Xe container
Vấn đề như báo đưa: mấy ông màu vàng không có cái gì để chứng minh là mình đang thực thi đúng thẩm quyền ngoài cái bb lập với a LTT
Cụ ra đường, bị thổi nồng độ cồn, cụ có đòi chốt phải cấp đủ cho cụ xem giấy tờ chứng minh không vậy?
Chưa hiểu rõ bản chất nhưng đã vội kết luận
Chưa hiểu rõ thực ra là cố tình không hiểu vấn đề, đánh lận con đen, tráo trở nhưng vẫn tự kệt luận là người khác không biết gì. Nên nhớ trong nhiệm vụ giữ gìn trật tự an ninh quốc gia của BĐBP không có khoản mục ra đường thổi nồng độ cồn hay cao hơn nữa là xử lý vi phạm giao thông, việc đó là của CSGT, hơn nữa người vi phạm hành chính là của BĐBP thì việc xử lý là của CSGT chứ BĐBP không có chức năng xử lý, mang về tự xử lý thì lại tự đá bóng tự thổi còi hả, che đậy hết với nhau, nên nhớ đây là vi phạm hành chính chứ không phải ANTT Quốc gia để mà đòi tự xử nhá. Kém quá đấy

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em thấy đội BP cũng lành tính, họ ở gần dân, dựa vào dân nên những gì du di được họ rất linh hoạt đâu có "bày binh bố trận" để vặt mấy đồng phạt.
Hồi 93 em đi Cát bà mà vẫn phải vào đồn biên phòng khai báo là SV đi du lịch làm kỷ niệm ra trường, các anh cũng chẳng hoạnh họe gì, hỏi thế học trường nào, khá là vui vẻ. Sau này đi làm ở vùng biên viễn có hẳn cái biển khu vực biên giới bọn em đều vào khai báo đàng hoàng, giao lưu, nhờ giúp đỡ, sửa cái xe, nạp hộ bình điện. Các anh rất nhiệt tình,đúng chuẩn bộ đội của dân. Bởi vậy nên vụ này đúng nhận sai cãi nhưng em vẫn nghiêng về mấy anh BP hơn.

tamchenlenxe

Xe buýt
Em ủng hộ vụ này phải làm cho ra nhẽ , ko cho chìm xuồng. Xã hội tiến bộ là phải phân minh ai đúng ai sai còn rút sợi dây kinh nghiệm mà còn tiến bộ sau này. Tư duy xuề xòa cho qua uống rượu bắt tay là e ko ủng hộ , ko văn minh :D

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em thấy đội BP cũng lành tính, họ ở gần dân, dựa vào dân nên những gì du di được họ rất linh hoạt đâu có "bày binh bố trận" để vặt mấy đồng phạt.
Hồi 93 em đi Cát bà mà vẫn phải vào đồn biên phòng khai báo là SV đi du lịch làm kỷ niệm ra trường, các anh cũng chẳng hoạnh họe gì, hỏi thế học trường nào, khá là vui vẻ. Sau này đi làm ở vùng biên viễn có hẳn cái biển khu vực biên giới bọn em đều vào khai báo đàng hoàng, giao lưu, nhờ giúp đỡ, sửa cái xe, nạp hộ bình điện. Các anh rất nhiệt tình,đúng chuẩn bộ đội của dân. Bởi vậy nên vụ này đúng nhận sai cãi nhưng em vẫn nghiêng về mấy anh BP hơn.
Cách đây chục năm e ra đồn biên phòng ở cửa biển chơi thôi nhưng được hẳn các anh mời ở lại giao lưu . Ấn tượng khá tốt vs bộ đội biên phòng

Mytv

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ, BP xử lý các vụ việc liên quan đến an ninh quốc phòng thôi.
Thua sao dc. Vơi những thông tin hiện h đưa lên thì xxxgt thua chặt rồi. Riêng tình tiết lập chốt ttks trong vành đai biên giới mà ko thông báo cho bp là đủ ngã ngũ bên nào thua rồi.

Mytv

Xe điện
Ôi ko lành lắm đâu cụ. Có điều họ là bộ đội nên ko chạm với dân thuòng hàng ngày. Thêm nữa cũng như phần bôi đỏ. Đối với dân họ thường nhẹ nhàng, giúp đỡ. Nhưng cày xèng đội "làm ăn" ko kém xxx đâu. E có chục năm "song kiếm hợp bích" với các a bp "đớp" e lạ giề :D

Muon_biet

Xe cút kít
Năm 1980 em thấy chuyển CA vũ trang từ Bộ CA sang bộ đội biên phòng, trực thuộc Bộ QP là chưa hợp lí lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng