[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

New car 2023

Xe container
Trong luật có quy định là kết luận xử lý của bên nhận bàn giao phải được thông báo cho bên bàn giao đó. Mà không có chuyện xử lý nhẹ hơn đâu. Cụ cứ xem vụ thiếu tá Q đ ở Ninh Thuận gây tai nạn giao thông thì biết rõ. Bên Q Đ xử lý thế nào.
"Truy tố 3 người trong vụ cựu thiếu tá tông nữ sinh lớp 12 tử vong ở Ninh Thuận" https://tienphong.vn/truy-to-3-nguoi-trong-vu-cuu-thieu-ta-tong-nu-sinh-lop-12-tu-vong-o-ninh-thuan-post1516377.tpo
Vụ Ninh Thuận là sau khi đã lên đủ thứ báo trái phải rồi bác, họ mới làm theo quy định.
Trước đó, thấy cứ lờ lớ lơ.
Vụ việc từ 28/06/2022, và họ hoàn thành cáo trạng vào 10/03/2023, tạm tinh là 8 tháng.

Euro2CityStar

Xe lăn
Đã thổi đâu mà biết có hay không cụ? Theo như em hiểu, xxx vào sân cơ quan cụ bắt cụ thổi, đương nhiên cụ không cho xxx kiểm tra, và lãnh đạo cơ quan cụ tổ chức bắt giữ tổ xxx vì xâm phạm vùng không có giấy phép.
Trước đây em đã từng bắt xxx phường vì thâm nhập doanh trại không phép.
về hồ sơ thì chưa có gì .

chứ còn vết trong tiểu sử công tác thì tự viết đề nghị do hoàn cảnh cá nhân xin chuyển ngành thôi .

và đây cũng không phải sân của đồn đâu ( để hô mưa gọi gió).

nếu vậy thì công an xã muốn giải quyết bất cứ gì cũng phải lên đồn xin phép à .

hoviethung

Xe lăn
Vụ Ninh Thuận là sau khi đã lên đủ thứ báo trái phải rồi bác, họ mới làm theo quy định.
Trước đó, thấy cứ lờ lớ lơ.
Vụ việc từ 28/06/2022, và họ hoàn thành cáo trạng vào 10/03/2023, tạm tinh là 8 tháng.
Quan trọng là vẫn đâu thoát truy tố. Và 8 tháng đâu có dài so với nhiều vụ khác.

Mytv

Xe điện
SOHA:

"Tuy nhiên, theo báo cáo của Đồn Biên phòng Triệu Vân gửi UBND huyện và Công an huyện Triệu Phong thì vào thời điểm đó, lực lượng của đơn vị tổ chức tuần tra từ xã Triệu Vân đến xã Triệu An (huyện Triệu Phong). Khi đến địa điểm trên thì phát hiện sáu người mặc cảnh phục CSGT, nhưng chưa xác định thuộc đơn vị nào do đồn chưa nhận được thông báo theo quy định.

Lúc này, căn cứ chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn được quy định tại Luật Biên phòng Việt Nam và các quy định về quản lý người và phương tiện trong khu vực biên giới, tổ tuần tra của Đồn Biên phòng Triệu Vân yêu cầu sáu chiến sĩ CSGT xuất trình các loại giấy tờ theo quy định. Tuy nhiên thời điểm này lực lượng CSGT không chấp hành. Sau đó, lực lượng Đồn Biên phòng Triệu Vân lập biên bản vụ việc."

Em gia cát dự tổ xxx này đi ăn mảnh, đen đủi gặp đúng ông CB BP đang hoá trang đi làm nhiệm vụ :D
e nằm mơ chắc chắn đi ăn mảnh rồi. Gặp dc ông thường dân liền vồ luôn. Ai ngờ đúng ông bp mặc thường phục đi lang thang. Ông bp ko thấy thông báo có tổ xxx ttks trong địa bàn bp qly. Vậy nên ông bp chống đối ko chấp hành. Gọi đội đến lập biên bản. Dở 1 cái là ông bp lúc bị vẫy lại có giấm trong ngừoi. Team xxx có cái căn cứ này để lật lại. Nhưng đen là ông bp ko thổi nên đếch có căn cứ:)) .H lôi nhau ra sỉ vả thì team xxx đuối mịe lý rồi

belo

Xe điện
Không hiểu sao có một số cụ trên này biên là CSGT mặc thường phục. Báo ghi cảnh phục lẫn clip ngắn em xem cũng thấy mặc cảnh phục.
Chắc một số cụ biên sai trên này có dụng ý rồi.

thichdonhat

Xe buýt
Chắc lúc bị bớ là mặc dân phục, chứ bth csgt cũng chả thích dây vào mấy ông bộ đội, lại còn biên phòng. Làm gì cũng phải có luật. Mà kể cả luật quân sự cũng ko có điều khoản cho phép cán bộ chiến sĩ uống rượu bia điều khiển xe. Nếu đang làm nhiệm vụ là cấm, nếu ngoài giờ thì ông là dân phải chấp pháp như dân thường. Nếu luật pháp nước CHXHCN Việt Nam có điều luật cbcs quân đội được làm những gì luật giao thông đường bộ đã cấm thì ok em thua, ko tranh luận nữa.
Cụ tay nhanh hơn não còm lấy điểm à: đ/c LTT có vi phạm nồng độ cồn đâu mà cụ rao giảng như đúng rồi thế

buicongchuc

Xe ba gác
về hồ sơ thì chưa có gì .

chứ còn vết trong tiểu sử công tác thì tự viết đề nghị do hoàn cảnh cá nhân xin chuyển ngành thôi .

và đây cũng không phải sân của đồn đâu ( để hô mưa gọi gió).

nếu vậy thì công an xã muốn giải quyết bất cứ gì cũng phải lên đồn xin phép à .
Có kế hoạch và nhiệm vụ được thông qua Đồn theo tuần, tháng, quý rồi cụ ạ! Em về quê, vừa ngồi với cậu em BP Điện Biên về phép, cậu ấy chia sẻ cũng nhiều cái hay.

buicongchuc

Xe ba gác
e nằm mơ chắc chắn đi ăn mảnh rồi. Gặp dc ông thường dân liền vồ luôn. Ai ngờ đúng ông bp mặc thường phục đi lang thang. Ông bp ko thấy thông báo có tổ xxx ttks trong địa bàn bp qly. Vậy nên ông bp chống đối ko chấp hành. Gọi đội đến lập biên bản. Dở 1 cái là ông bp lúc bị vẫy lại có giấm trong ngừoi. Team xxx có cái căn cứ này để lật lại. Nhưng đen là ông bp ko thổi nên đếch có căn cứ:)) .H lôi nhau ra sỉ vả thì team xxx đuối mịe lý rồi
Cụ đi cây chốt thế là ccmn bài vở rồi :))
Bọn xxx gian manh số 2 thì không ai số 1.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Èo mấy tay CSGT không có giấy tờ gì thì lấy cơ sở nào để lập biên bản nhỉ?

thichdonhat

Xe buýt
Trong này nhiều ông hài phết.
Sự vụ xảy ra khi CSGT đang chế tài người tham gia giao thông, các đối tượng đều là công chức, thì cứ viện dẫn luật giao thông và luật công chức mà phân xử
Lôi luật biên phòng ra để dọa ma à? Ông nhõi kia và đồng bọn có thể khởi kiện đội CSGT hoạt động không đúng quy định trong phạm vi vành đai biên giới, nhưng khi tham gia GT(đơn lẻ không phải đội nhóm làm nhiệm vụ) thì chịu khó úp m.õm vào thổi nồng độ cồn cho nó ra dáng văn minh và tốt đời đẹp đạo.
Rơi mịa nó lon thì lại ăn lon
Ai là công chức ở vụ này cụ?

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Trong này nhiều ông hài phết.
Sự vụ xảy ra khi CSGT đang chế tài người tham gia giao thông, các đối tượng đều là công chức, thì cứ viện dẫn luật giao thông và luật công chức mà phân xử
Lôi luật biên phòng ra để dọa ma à? Ông nhõi kia và đồng bọn có thể khởi kiện đội CSGT hoạt động không đúng quy định trong phạm vi vành đai biên giới, nhưng khi tham gia GT(đơn lẻ không phải đội nhóm làm nhiệm vụ) thì chịu khó úp m.õm vào thổi nồng độ cồn cho nó ra dáng văn minh và tốt đời đẹp đạo.
Rơi mịa nó lon thì lại ăn lon
Cách nói chuyện của bác rất văn minh, em chỉ không hiểu là nếu không có giấy phép của BDBP thì tờ biên bản của CSGT có hiệu lực hay không?

asset19

Xe buýt
Cụ tay nhanh hơn não còm lấy điểm à: đ/c LTT có vi phạm nồng độ cồn đâu mà cụ rao giảng như đúng rồi thế
Lỗi không chấp hành thổi nồng độ cồn của csgt thì bị phạt kịch khung.
Như vậy kết luận đồng chí LTT đã vi phạm nồng độ cồn.

1 số cụ cố tình đánh lạc hướng vấn đề. Bản chất là đồn trưởng biên phòng đánh tháo đồng đội chứ ko phải vin vào lý do quản lý vùng biên gì sất.
Với tội lạm quyền, bao che cái sai thì đồng chí này nên bị lột lon.
Còn em ko bênh xxx, nếu 6 xxx ko có chuyên đề thì kỉ luật luôn.

Chỉnh sửa cuối:

thichdonhat

Xe buýt
Lỗi không chấp hành thổi nồng độ cồn của csgt thì bị phạt kịch khung.
Như vậy kết luận đồng chí LTT đã vi phạm nồng độ cồn.

1 số cụ cố tình đánh lạc hướng vấn đề. Bản chất là đồn trưởng biên phòng đánh tháo đồng đội chứ ko phải vin vào lý do quản lý vùng biên gì sất.
Với tội lạm quyền, bao che cái sai thì đồng chí này nên bị lột lon.
Còn em ko bênh xxx, nếu 6 xxx ko có chuyên đề thì kỉ luật luôn.
Vấn đề là các đc yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn có thẩm quyền kiểm tra không?

thichdonhat

Xe buýt
Phì cười mấy ô tinh vi hiểu luật kiểu: " đã có thổi cồn đâu mà vội kết luận ? Rồi csgt có thể bố láo, vi phạm qui chế lv trong khu vực vành đai biên giới ... này nọ, dân đen nghe sợ vãi cả ra... :D xin lỗi nhé: chẳng có ô csgt nào bị điên tự nhiên gây sự ầm ĩ với 1 ô bộ đội mà biết chắc ko uống r đâu. Đã có dấm dù 1, 2 lon, chỉ cần nhìn mặt, ngửi hơi, là đã chắc 99%, chưa cần phải thổi nhé !!
Cụ về hỏi 6 đc màu vàng Hải Dương vừa rồi nhé

thichdonhat

Xe buýt
Vụ này xé ra to thì đồn BP thua chắc chắn, không thể nói khu vực BG để cấm CSGT vào làm nhiệm vụ được, đã tham gia giao thông trên đường thì xử lý như nhau, thuộc quyền của CSGT chứ bên BP không có chức năng xử lý cái đó, họ chỉ quản lý về mặt an ninh của biên giới chứ không có nhiệm vụ ra đường để xử lý vi phạm giao thông
Vấn đề như báo đưa: mấy ông màu vàng không có cái gì để chứng minh là mình đang thực thi đúng thẩm quyền ngoài cái bb lập với a LTT

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Vùng biên thì biên phòng vô cmn địch rồi

Patriots

Xe lăn
Các cụ nhiều khi cứ bị CSGT vẫy là xì tiền, là xin xỏ, là 50/50, cháu cứ đường hoàng, anh là công dân, anh sai thì lập biên bản, nếu anh không thấy hợp lý anh có ý kiến với lãnh đạo, còn ở đây, các em đang làm nhiệm vụ thì phải lập biên bản đầy đủ. Mà toàn được mời đi

tonyphan26618

Xe tải
Không chấp hành thổi thì bị xử lý tội không chấp hành, tội nào xử lý tội đó.
Quay lại sự vụ, em dự ông LTT kia biết xxx chưa có văn bản đến BP thông báo kế hoạch làm việc nên LTT không chấp hành và báo cho lãnh đạo đơn vị biết sự việc.
Cụ buicongchuc rất am hiểu và thường xuyên tư vấn cho anh em bên lĩnh vực giao thông đây rồi

Nếu theo diễn biến này của cụ thì đúng CSGT phơi lên báo trước là bước đi có phần mạo hiểm rồi, lại còn đúng vào dịp nghỉ lễ 30/4, 1/5

tonyphan26618

Xe tải
Thế tóm lại vụ này cuối cùng ai bắt ai hả các cụ. Thành ra là ta bắt mình cả à.
Vụ này đang chờ tập 2 cụ à, hôm nay bên báo Pháp luật đang cùng cả nước nghỉ lễ 30/4 Giải phóng miền Nam thống nhất đất nước cụ ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng