[Thảo luận] [2 bánh] CĐ bắt láo ở đường xuống cầu Long Biên

Deplov

Xe buýt
Em đi 2 bánh nên post cái này lên cảnh báo các bạn 2 bánh khác ạ.

Mọi khi em vẫn thường đưa gái lên cầu Long Biên ngồi chém gió, lúc xuống thường thấy mấy quả XXXCĐ túm các đôi đi từ trên cầu xuống, ngay đoạn qua Ga Long Biên. Hội này chuyên bắt lỗi chuyển làn đường không có đèn tín hiệu, dù đường xuống của cầu chỉ có một làn duy nhất, không có đường nhánh, giao cắt...

Tối hôm ấy, vẫn như mọi khi em lên cầu Long Biên hóng mát (lạnh) về, đến chỗ ngoặt ở cửa ga thì bị mấy XXXCĐ vẫy lại. Em liếc lại gương lược đèn đóm vẫn đầy đủ, MuBaHi đã cài quai, biết chắc mình chả có gì sai nên không việc gì phải ngán.
Một XXXCĐ non choẹt (sau đây gọi là CĐ1) ra chào theo điều lệ nhưng cóc thèm thông báo em phạm lỗi gì mà đòi xem giấy tờ luôn. Em không thèm chấp, dừng xe tắt máy đàng hoàng rồi mới hỏi đúng theo khẩu quyết của các cụ trên này:

Em: anh cho biết tôi phạm lỗi gì ?
CĐ1: anh chuyển làn đường không có đèn tín hiệu. Đề nghị anh cho xem giấy tờ.
Em: anh nhầm, đây là đường một chiều, không có giao cắt, vì thế tôi vẫn đang đi trên phần đường của mình, hoàn toàn không phải xi nhan.
CĐ1: đề nghị anh cho xem giấy tờ
Em: anh đề nghị xem giấy tờ vì tôi vi phạm phải không ?
CĐ1: đúng rồi
Em: vậy thì tôi không có nghĩa vụ phải cho anh xem, vì tôi không hề có lỗi. Nếu anh kiểm tra hành chính đột xuất chứ không vì lỗi, thích thì tôi cho xem.
CĐ1: anh phạm lỗi chuyển làn đường không có đèn tín hiệu bla bla… Đoạn kia đi thẳng là cửa ga kìa.
Em: đúng, đấy là cửa ga, nhưng đấy không phải là đường, nên không hề có giao cắt. Làn đường này chỉ có đi thẳng xuống dưới này thôi, và vì thế nó không phải là rẽ, cũng chả chuyển làn gì cả. Thế bây giờ anh thích kiểm tra theo kiểu gì ?
CĐ1: chúng tôi kiểm tra theo quyết định của CA Thành phố trong cao điểm bảo vệ…
Em: anh có văn bản quyết định không ? các anh có phải đội 141 không mà đòi kiểm tra ? xin phép anh tôi bật ghi âm (quên xừ mất không bật từ đầu)
CĐ1: anh không được phép bật ghi âm
Em: anh vui lòng chỉ ra điều nào quy định tôi không được bật ghi âm ? Nếu không có điều nào cấm, tôi được phép ghi âm thoải mái.

Nghe xong mặt cu cậu đơ ra, trông rất chim cú nhưng chả nói được gì, vì làm quái gì có điều nào cấm ghi âm trong trường hợp này. Một XXXCĐ nhiều tuổi hơn tí, có vẻ là đội trưởng (sau đây gọi là CĐ2) ra nháy CĐ1 đi chỗ khác, chào em theo điều lệ rồi làm việc tiếp, giọng có vẻ mềm mỏng. Em hỏi luôn có được ghi âm không, nếu không cấm nghĩa là được phép chứ gì, rồi ghi âm tiếp bình thường.

CĐ2: anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: bây giờ các anh thích kiểm tra theo kiểu gì, kiểm tra theo lỗi vi phạm để xử lý hay kiểm tra hành chính ?
CĐ2: chúng tôi chỉ kiểm tra hành chính thông thường thôi.

Lằng nhằng thêm mấy câu rồi em cũng đưa giấy tờ kiểm tra cho vui. Gì chứ bằng lái với giấy tờ xe em đầy đủ, thậm chí bảo hiểm còn mua luôn tận 2 năm – đến tận năm sau nữa. CĐ2 rất chim cú nhưng chả có gì để bắt, nên đòi kiểm tra cả cốp và ba lô. OK, cho kiểm tra luôn, dù lúc đấy chưa đến 22h. Bật đèn pin soi chán mà cũng chả thấy gì, nên CĐ2 đành nói lời cảm ơn trong cay đắng và quay sang vặt lông các đôi khác cũng đang đi từ trên cầu xuống. Em lên xe máy ra về, không thèm chào hỏi lần cuối cho nó lịch sự…

Lúc đấy em có ghi âm được một nửa (từ đoạn thông báo là ghi âm đây - do lúc xuống xe quên béng mất không bật luôn) nhưng file bị mất do em lỡ tay format thẻ nhớ nên không up hầu các cụ được :(

anhtu4_9

Xe tải
Cụ liều nhể

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ cứng nhờ :D mềm tý với xxx là mất hộp sữa ngay đấy

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em đi 2 bánh nên post cái này lên cảnh báo các bạn 2 bánh khác ạ.

Mọi khi em vẫn thường đưa gái lên cầu Long Biên ngồi chém gió, lúc xuống thường thấy mấy quả XXXCĐ túm các đôi đi từ trên cầu xuống, ngay đoạn qua Ga Long Biên. Hội này chuyên bắt lỗi chuyển làn đường không có đèn tín hiệu, dù đường xuống của cầu chỉ có một làn duy nhất, không có đường nhánh, giao cắt...

Tối hôm ấy, vẫn như mọi khi em lên cầu Long Biên hóng mát (lạnh) về, đến chỗ ngoặt ở cửa ga thì bị mấy XXXCĐ vẫy lại. Em liếc lại gương lược đèn đóm vẫn đầy đủ, MuBaHi đã cài quai, biết chắc mình chả có gì sai nên không việc gì phải ngán.
Một XXXCĐ non choẹt (sau đây gọi là CĐ1) ra chào theo điều lệ nhưng cóc thèm thông báo em phạm lỗi gì mà đòi xem giấy tờ luôn. Em không thèm chấp, dừng xe tắt máy đàng hoàng rồi mới hỏi đúng theo khẩu quyết của các cụ trên này:

Em: anh cho biết tôi phạm lỗi gì ?
CĐ1: anh chuyển làn đường không có đèn tín hiệu. Đề nghị anh cho xem giấy tờ.
Em: anh nhầm, đây là đường một chiều, không có giao cắt, vì thế tôi vẫn đang đi trên phần đường của mình, hoàn toàn không phải xi nhan.
CĐ1: đề nghị anh cho xem giấy tờ
Em: anh đề nghị xem giấy tờ vì tôi vi phạm phải không ?
CĐ1: đúng rồi
Em: vậy thì tôi không có nghĩa vụ phải cho anh xem, vì tôi không hề có lỗi. Nếu anh kiểm tra hành chính đột xuất chứ không vì lỗi, thích thì tôi cho xem.
CĐ1: anh phạm lỗi chuyển làn đường không có đèn tín hiệu bla bla… Đoạn kia đi thẳng là cửa ga kìa.
Em: đúng, đấy là cửa ga, nhưng đấy không phải là đường, nên không hề có giao cắt. Làn đường này chỉ có đi thẳng xuống dưới này thôi, và vì thế nó không phải là rẽ, cũng chả chuyển làn gì cả. Thế bây giờ anh thích kiểm tra theo kiểu gì ?
CĐ1: chúng tôi kiểm tra theo quyết định của CA Thành phố trong cao điểm bảo vệ…
Em: anh có văn bản quyết định không ? các anh có phải đội 141 không mà đòi kiểm tra ? xin phép anh tôi bật ghi âm (quên xừ mất không bật từ đầu)
CĐ1: anh không được phép bật ghi âm
Em: anh vui lòng chỉ ra điều nào quy định tôi không được bật ghi âm ? Nếu không có điều nào cấm, tôi được phép ghi âm thoải mái.

Nghe xong mặt cu cậu đơ ra, trông rất chim cú nhưng chả nói được gì, vì làm quái gì có điều nào cấm ghi âm trong trường hợp này. Một XXXCĐ nhiều tuổi hơn tí, có vẻ là đội trưởng (sau đây gọi là CĐ2) ra nháy CĐ1 đi chỗ khác, chào em theo điều lệ rồi làm việc tiếp, giọng có vẻ mềm mỏng. Em hỏi luôn có được ghi âm không, nếu không cấm nghĩa là được phép chứ gì, rồi ghi âm tiếp bình thường.

CĐ2: anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: bây giờ các anh thích kiểm tra theo kiểu gì, kiểm tra theo lỗi vi phạm để xử lý hay kiểm tra hành chính ?
CĐ2: chúng tôi chỉ kiểm tra hành chính thông thường thôi.

Lằng nhằng thêm mấy câu rồi em cũng đưa giấy tờ kiểm tra cho vui. Gì chứ bằng lái với giấy tờ xe em đầy đủ, thậm chí bảo hiểm còn mua luôn tận 2 năm – đến tận năm sau nữa. CĐ2 rất chim cú nhưng chả có gì để bắt, nên đòi kiểm tra cả cốp và ba lô. OK, cho kiểm tra luôn, dù lúc đấy chưa đến 22h. Bật đèn pin soi chán mà cũng chả thấy gì, nên CĐ2 đành nói lời cảm ơn trong cay đắng và quay sang vặt lông các đôi khác cũng đang đi từ trên cầu xuống. Em lên xe máy ra về, không thèm chào hỏi lần cuối cho nó lịch sự…

Lúc đấy em có ghi âm được một nửa (từ đoạn thông báo là ghi âm đây - do lúc xuống xe quên béng mất không bật luôn) nhưng file bị mất do em lỡ tay format thẻ nhớ nên không up hầu các cụ được :(
1. Chưa biết thực hư thế nào ? - Nhưng cụ thể hiện người có học./
2. Xứng đáng được tặng rượu.
3. Trên nguyên tắc, một canh bạc bịp không thể kéo dài vì số lượng người ngu thường có giới hạn.

MOTOYA

Xe tăng
chuẩn men!

svdaihoc

Xe buýt
Tặng cụ 1 ly để cụ nhớ lần sau đừng FOmat thẻ nhớ nhé

Deplov

Xe buýt
Tặng cụ 1 ly để cụ nhớ lần sau đừng FOmat thẻ nhớ nhé
Hôm trước format để up lại rom nên tương nhầm cái thẻ nhớ ngoài cụ ạ.

Lần đấy trước khi em về cũng có 1-2 đôi bị túm lại, chắc cũng bị vịn giống em. Em định đứng lại cảnh báo để mấy đôi kia tránh bị làm nhục nhưng mà hơi muộn, cũng lạnh với lại đi với gấu nên em lên xe về thẳng. Vừa đi về vừa tiếc, đáng lẽ đứng lại nói mấy câu cũng chả mất gì :(

Ob3xuT

Xe điện
mẹ toàn cái bọn học hết phổ thông đi nghĩa vụ... biết cái quái gì đâu

no1liveforever

Xe buýt
Nhưng e thấy các cụ post bài toàn quên ghi âm vì rất nhiều lý do ợ ....

mai.thanh10

Xe container
Nhưng e thấy các cụ post bài toàn quên ghi âm vì rất nhiều lý do ợ ....
Không sao cụ ơi. Miễn là có nhiều tình huống (có thể tưởng tượng) để các cụ/mợ offers sưu tầm, sau này .... biên tập lại, chém tiếp :D.

Deplov

Xe buýt
Chả biết có đúng là cụ bị không, nhưng cũng vodka nếu cụ có tinh thần như thế
Tự dưng em chém ra bài cho 2 bánh làm gì hả cụ, mất công chém thì em chém em đi 4 bánh luôn >:)

Em cứng vì theo hiểu biết của em là em chả có gì sai, nếu xxx thích làm khó bắt chẹt những cái vô lý thì em cũng có cửa để "hai đồng chí này mà không bị đuổi thì chặt đầu em đi". Nhưng cửa đấy để phòng thân, sai thì em vẫn nhận thôi, miễn là xxx làm theo đúng luật.

theanh212

Xe điện
Em mag bị bắt khi đi 2 bánh thì toi ngay vì giấy tờ luôn ko có đủ.

Matizcoi

Xe cút kít
Được bao nhiêu đôi như cụ chủ thớt nhỉ?
Túm lại gà còn ối thì mấy chú chim sẻ cô đơn mới đứng đấy kiếm ăn chớ.

TháicònNguyên

Xe buýt
Hôm nọ em nghe ông xe ôm kể lại cũng bị vịn kiểu đấy ở chân cầu Thăng Long, nó bắt vì ko xi nhan phải khi rẽ vào đường nhánh chân cầu trong khi trên cầu cấm xe máy rồi, ông ý cãi thắng nhưng đông xe bị bắt lắm

hoang_vo

Xe tải
cụ bản lĩnh thật, tặng cụ 1 ly nhá!

it_tien

Xe buýt
Vodka cụ chủ thớt, đúng là khi mình ko sai thì chẳng có gì phải sợ cả. Chỉ sợ nhất chí phèo thôi ha ha