[Thảo luận] [2 bánh] CĐ bắt láo ở đường xuống cầu Long Biên

taplai tapdi

Xe tăng
Bên Long biên thì toàn xxx phường với dân phòng đứng chõm cụ nào không đội mũ bh.Hài 1 cái là nhìn thấy mấy chú đội mũ mềm có vẻ là bộ đội thì xxx lơ đi giả vờ chẳng thèng nào nhìn thấy.

sonle77

Xe buýt
Ông CĐ cũng gà, nhận lun là 141 thì cụ chủ phải xòe giấy tờ ra luôn đỡ lòng vòng.

KEI Car

Xe đạp
xác nhận chỗ này, vịn láo rất nhiều, xin đểu trắng trợn các đôi yêu nhau. tsb lũ C** Đ iên

minck

Xe container
Em đi 2 bánh nên post cái này lên cảnh báo các bạn 2 bánh khác ạ.

Lằng nhằng thêm mấy câu rồi em cũng đưa giấy tờ kiểm tra cho vui. Gì chứ bằng lái với giấy tờ xe em đầy đủ, thậm chí bảo hiểm còn mua luôn tận 2 năm – đến tận năm sau nữa. CĐ2 rất chim cú nhưng chả có gì để bắt, nên đòi kiểm tra cả cốp và ba lô. OK, cho kiểm tra luôn, dù lúc đấy chưa đến 22h. Bật đèn pin soi chán mà cũng chả thấy gì, nên CĐ2 đành nói lời cảm ơn trong cay đắng và quay sang vặt lông các đôi khác cũng đang đi từ trên cầu xuống. Em lên xe máy ra về, không thèm chào hỏi lần cuối cho nó lịch sự…

:(
Tinh thần chiến đấu như vậy thì rất đánh rót Vod ka nhưng cái chỗ bôi đậm là ko thể được...Muốn khám người và xe thì ko thể đơn giản như vậy dc đâu cụ nhé.
Phải tuân thủ "điều 49 sửa đổi bổ xung pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính". Nếu cụ dễ dãi như vậy...Vô phúc cho cụ gặp thằng xxx lưu manh...Khi kiểm tra cốp xe và ba lô của cụ...nó búng vào xe hay ba lô của cụ 1 tép ...Ôi thôi...Thế là cụ teo. Vì vậy khi xxx muốn kiểm tra xe cộ...người và hành lý thì bắt buộc xxx phải lập biên bản...Kiểm tra phải ở nơi đủ ánh sáng và phải có người chứng kiến thì mới cho kiểm tra.

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Chỗ này CĐ bắt lỗi không xi nhan (bậy bạ) từ rất lâu rồi, chuyên bắt các đôi thanh niên, nếu cãi lỗi xi nhan thì đòi xem giấy tờ (thường không đủ) nên phạt 200k.
Nhà Cháu có lần sang Gia Lâm ăn gà, lúc về còn quên không bật đèn, cậu CĐ chắc thấy có tuổi nên chỉ nhắc: Bác ơi quên bật đèn kìa :))

Deplov

Xe buýt
Tinh thần chiến đấu như vậy thì rất đánh rót Vod ka nhưng cái chỗ bôi đậm là ko thể được...Muốn khám người và xe thì ko thể đơn giản như vậy dc đâu cụ nhé.
Phải tuân thủ "điều 49 sửa đổi bổ xung pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính". Nếu cụ dễ dãi như vậy...Vô phúc cho cụ gặp thằng xxx lưu manh...Khi kiểm tra cốp xe và ba lô của cụ...nó búng vào xe hay ba lô của cụ 1 tép ...Ôi thôi...Thế là cụ teo. Vì vậy khi xxx muốn kiểm tra xe cộ...người và hành lý thì bắt buộc xxx phải lập biên bản...Kiểm tra phải ở nơi đủ ánh sáng và phải có người chứng kiến thì mới cho kiểm tra.
Về luật là CĐ được phép kiểm tra bất kỳ sau 10h30 (nếu em nhớ không nhầm) cụ ạ. Lúc em bị kéo vào là khoảng tầm 10h kém 5 nhưng em vẫn cho nó khám (và cũng nói rõ là chưa đến giờ nhưng cho khám). Vì đi với gái nên lúc nó xuống nước em cũng hạ bớt giọng rồi, chứ đi một mình thì em cũng ăn thua đủ với nó ngay. Cơ bản là nếu nó đã muốn chơi em đến mức quẳng một tép vào thì còn ối cách để nó làm khó dễ em, tuy nhiên nếu nó muốn bỏ đường chính mà chơi đường ngách thì em cũng có cách để chiến lại theo đường ngách cụ ạ.

Em cũng cảm ơn cụ, lần sau em sẽ để ý vụ khám khọt này để kín kẽ hơn. Vodka cụ phát :D

Em vừa vốt cụ 1 ly .. Cụ nói thế này anh em tỉnh táo hơn :)

Mà nick lão chủ thớt là AB nhà nào nhỉ ;))

hn03

Xe điện
22h đã được kiểm tra HC đâu cụ. 23h mà. Thêm cái đó chúng nó cứng họng.

FC MU

Xe tải
cụ này có vẻ được đấy.

kentdju

Xe điện
Vodka cho tinh thần của cụ.

nguyenviquynh

Xe tải
xxx VN mình thối nát thật làm đủ mọi cách để móc tiền của dân, ko xứng đáng là người bảo vệ của dân, ngày xưa thì toàn gọi là chú CA bây giờ dân gọi là thằng CA cũng ko sai tí nào

Deplov

Xe buýt
141 cũng là từ cơ động mà thành lập nên, quần áo cũng giống nhau mà, cơ động nhận là 141 thì dân cũng chả bít đc :P
Sao lại không biết được, 141 là đội tổng hợp cả xxxGT, Sự và xxxCĐ, chưa kể lúc túm lại họ cũng giới thiệu hẳn hoi cụ ợ. Nó mà nhận vơ thì chết với em :))

xxx VN mình thối nát thật làm đủ mọi cách để móc tiền của dân, ko xứng đáng là người bảo vệ của dân, ngày xưa thì toàn gọi là chú CA bây giờ dân gọi là thằng CA cũng ko sai tí nào
Cụ đừng vơ đũa cả nắm thế, thời thế này thì đúng là nhiều thằng ăn bẩn, nhưng vẫn còn những chú có lương tâm chứ có phải không đâu.

amlce90

Xe hơi
cụ quả là cứng vì cụ đầy đủ giấy tờ

thinhkieuphong

Xe điện
Vô phúc cho cụ gặp thằng xxx lưu manh...Khi kiểm tra cốp xe và ba lô của cụ...nó búng vào xe hay ba lô của cụ 1 tép ...Ôi thôi...Thế là cụ teo.
thx cụ, xxx lại còn làm trò thế này nữa thì ko còn gì để nói /:)

Deplov

Xe buýt
cụ quả là cứng vì cụ đầy đủ giấy tờ
Em nghĩ đủ giấy tờ khi ra đường nó là cái cơ bản để mình bảo vệ mình thôi cụ ợ. Mọi cái cao xa sống theo pháp luật với diệt lợi ích nhóm này kia có ý nghĩa gì đâu nếu... đi đúng, bị túm mà giấy tờ để nhà

minck

Xe container
thx cụ, xxx lại còn làm trò thế này nữa thì ko còn gì để nói /:)
Cụ ko đọc báo sao? Có vụ thằng CS bỏ hàng trắng vào cốp xe đồng đội rồi vu vạ hại nhau đấy à ? Mấy thằng CĐ và lũ lưu manh có khác gì nhau ? Mình phải bảo vệ mình theo đúng luật cụ ạ...Chỉ có mình 1 mình mình với 1 , 2 thằng nó thì chẳng biết chuyện gì sẽ sảy ra nên mình phải cảnh giác (Nhất là nó đã cay mình)...
Nhà cháu kể cho các cụ nghe cách đây 2 năm nhà cháu đi 7 người trên 1 xe từ Huế về...Đến gần Thanh hoá thì khoảng 2h sáng...Đang đi thì có 1 xe biển xanh 36 chặn đầu xe nhà cháu lại...Giới thiệu là lực lượng kiểm lâm...Yêu cầu kiểm tra xe...Nhà cháu vội vàng lên xe đóng cửa lại rồi gọi 113...Thấy vậy chúng nó lên xe và bỏ đi đấy...Léo tin đc thằng Lào đâu các cụ ợ.