[Funland] 17-2-1979 Tiếng súng đã vang trên bầu trời biên giới

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tookies

Xe điện
Về mà coi 2 bộ kia đê. Đừng vào đây nói bí bô nữa. Giở bài cùn ra thì thôi nhé. Hê hê, còn non và xanh lắm
Thế cụ giải thích thế nào case Isareal với M16 lởm vả vỡ mặt liên quân Arab tuyền hàng AK xịn đệ nhất thế giới?
Tương quan thì Isareal còn thua toàn phần cả chất lẫn lượng?

Chắc lại AK47 thua sặc khi M16 ở thế thượng phong thời tiết tốt nhỉ? =))

Con người làm nên chiến thắng chứ vũ khí tốt vào tay mấy thằng ngu thì cũng vỡ hết trận! Bảo VN nhờ AK47 thắng Mỹ nghe hài lắm cụ ạ.

Nhờ xương máu của gần 3 triệu mạng người VN mới địch lại đội quân M16 hạng bét chết có 58.000 đấy!

Cụ xem 2 bộ tài liệu ý mà không ngộ ra được thì phí công xem film.

Nên 1979 AK vs Type 56 em nghĩ cụ cũng éo học được thêm điều gì! Đương nhiên AKM, AK74 xịn lại vả chết hàng nhái rồi!

Có bộ kinh điển 1979 nào giới thiệu cho màn AK vs Typev56 giúp ofer mở mang kinh nghiệm vũ khí không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

His0ka

Xe buýt
Thế cụ giải thích thế nào case Isareal với M16 lởm vả vỡ mặt liên quân Arab tuyền hàng AK xịn đệ nhất thế giới?

Con người làm nên chiến thắng chứ vũ khí tốt vào tay mấy thằng ngu thì cũng vỡ hết trận! Bảo VN nhờ AK47 thắng Mỹ nghe hài lắm cụ ạ.

Nhờ xương máu của gần 3 triệu mạng người VN vs lại đội quân M16 hạng bét chết có 58.000 đấy!

Cụ xem 2 bộ tài liệu ý mà không ngộ ra được thì phí công xem film
Mình chỉ trả lời nốt thôi nhé. 1 lính Mỹ ra mặt trận thì có 5 lính hậu cần phía sau + trực thăng vận nên con số 58k tử trận kia là con số ám ảnh nước Mỹ. Còn trong các trận giáp lá cà khi pháo và bom ko còn tác dụng thì tỷ lệ chết là 1:1 thôi.
Nói thêm cụ cũng ko có hiểu.
Và cụ vẫn chưa chịu coi các tài liệu, nên là đừng bị bô thêm. Đừng quote còm của em...rác!

Méo có AK thì có đến mùa quýt cũng ko thắng đc. Sure luôn. Cứ thử tưởng tượng đang giáp lá cà mà súng tắc/ kẹt đạn thì nó sẽ thế nào. Các phiên bản ra sau nó sẽ fix và điều kiện chiến trường nó cũng là khác nhau nên so sánh như thế là ngẫ.n

Tookies

Xe điện
Mình chỉ trả lời nốt thôi nhé. 1 lính Mỹ ra mặt trận thì có 5 lính hậu cần phía sau + trực thăng vận nên con số 58k tử trận kia là con số ám ảnh nước Mỹ. Còn trong các trận giáp lá cà khi pháo và bom ko còn tác dụng thì tỷ lệ chết là 1:1 thôi.
Nói thêm cụ cũng ko có hiểu.
Và cụ vẫn chưa chịu coi các tài liệu, nên là đừng bị bô thêm. Đừng quote còm của em...rác!
Còm cụ rác vãi ra.

1979 và 1984 sao khác nhau nhiều thế cụ?
Vẫn AKM xịn xò vs Type 56 mà? Chắc 1984 AKM kẹt đạn nhiều hơn Type 56 nhỉ?

Còn 10 năm chảy máu ở Cam vẫn AK vs AK đấy cụ ạ! Vai trò đảo ngược hoàn toàn

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện

His0ka

Xe buýt
Ờ em tắt máy, nhường cụ AK47 nhái về nhất!
Dai như đỉa ấy nhỉ??? Cái time đấy xem mấy bộ kia thì khéo tự vả vào tay mình vì nhỡ ấn phím ngẫ.n rồi ấy.

À mà thôi nhá. Đừng quote còm nhá. Xin đấy

Tookies

Xe điện
Dai như đỉa ấy nhỉ??? Cái time đấy xem mấy bộ kia thì khéo tự vả vào tay mình vì nhỡ ấn phím ngẫ.n rồi ấy.
Dạ chắc đến giờ thì M16 ít kẹt đạn hơn. Nên từ 1979 đến giờ toàn thấy khối trang bị AK thua M16 khắp thế giới =))

Tookies

Xe điện
Em để cụ vào ignore nhé. Phiền!
Em đỡ mất công phải ignore cụ thôi.
Bye Type 56 top 1 thế giới. Chúc đi cày film vui vẻ =))
Thêm cái thống kê nguyên nhân chết cho vong AK đi mát mẻ

P/s: Vạn Xuân tiêu cục chắc có tỷ lệ kẹt đạn của QBZ 95 nên mới tự tin chuyển sang đặt cây hàng Israel nhái AK =))

Chỉnh sửa cuối:

Nletgo

Xe buýt
Trong Xuân Thu Chiến Quốc thì luôn có kiểu, Thân xa đánh gần
Nhìn thế giới hiện tại thì cũng toàn thấy thân xa đánh gần

TrendyEyewear.VN

Tháo bánh
Website
fb.me
Em đỡ mất công phải ignore cụ thôi.
Bye Type 56 top 1 thế giới. Chúc đi cày film vui vẻ =))
Thêm cái thống kê nguyên nhân chết cho vong AK đi mát mẻ

P/s: Vạn Xuân tiêu cục chắc có tỷ lệ kẹt đạn của QBZ 95 nên mới tự tin chuyển sang đặt cây hàng Israel nhái AK =))
Thấy cụ nói đúng mà sao mấy thanh niên kia ngang thế nhỉ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Nhờ xương máu của gần 3 triệu mạng người VN mới địch lại đội quân M16 hạng bét chết có 58.000 đấy!

Cụ xem 2 bộ tài liệu ý mà không ngộ ra được thì phí công xem film.

Nên 1979 AK vs Type 56 em nghĩ cụ cũng éo học được thêm điều gì! Đương nhiên AKM, AK74 xịn lại vả chết hàng nhái rồi!

Có bộ kinh điển 1979 nào giới thiệu cho màn AK vs Typev56 giúp ofer mở mang kinh nghiệm vũ khí không cụ?
Đúng òi, AK không bằng được. Thế nên Mỹ mới thắng trận ở VN, nhề!
Mà Vietnam war có nhõn 58k thằng Mẽo chết, còn quân VNCH chỉ đứng vỗ tay bên cạnh thôi nhờ, chả ông nào rụng lông.
Mà mấy triệu mạng Việt Nam thì bao nhiêu chết vì bom, vì pháo, vì mìn, vì sốt rét, vì...... Thì không nói. Hoá ra đều chết cả vì M16 à? Tài thặc!

ktqsminh

Xe tăng

À mà thôi nhá. Đừng quote còm nhá. Xin đấy
Công nhận nói với đầu gối khó thật, đang so trang bị cá nhân thì đánh đồng với trang bị cả đội quân, cả cuộc chiến. Đánh lận khái niệm là tối kỵ trong trao đổi, thôi cho qua đi cụ ạ. :D

LeHoang_Tx

Xe điện
Đến bây giờ em vẫn tiếc vụ tháng 3, thằng Tầu mà cố đánh tý để ta phản công. Đợt rút chúng nó đốt phá nhiều, mạn Cao Bằng ta tấn công truy đuổi..
Thực tế và kết quả đến lúc đó là ĐTB thấy thua đau rồi, tướng Hứa Thế Hữu TQ còn tiếc nhưng vẫn phải rút, còn VN ta lấy đại nghĩa mà tha chúng đấy!

ktqsminh

Xe tăng
Thực tế và kết quả đến lúc đó là ĐTB thấy thua đau rồi, tướng Hứa Thế Hữu TQ còn tiếc nhưng vẫn phải rút, còn VN ta lấy đại nghĩa mà tha chúng đấy!
Tất nhiên không thực hiện cả chiến dịch nhưng ít nhất vẫn giải phóng được Lạng Sơn và cho chúng nếm đòn đau hơn trước ngừng bắn rút quân. Em nghĩ TQ cũng nắm được chuẩn bị của mình nên tuyên bố rút quân sớm.

hoviethung

Xe lăn
Trong Xuân Thu Chiến Quốc thì luôn có kiểu, Thân xa đánh gần
Nhìn thế giới hiện tại thì cũng toàn thấy thân xa đánh gần
Đúng rồi, Viễn giao cận công là kế thứ 23 trong 36 kế của sách lược quân sự Trung Hoa thời cổ đại

thuhuong2

Xe tăng
Nó xin Mỹ rồi nó vươn lên đối đầu với Mỹ, nền sản xuất đứng đầu TG, mang tiền mua lại doanh nghiệp của châu Âu, Mỹ, Nhật.
Chúng ta giỏi, đánh thắng tất nhưng vẫn lóp ngóp ở lằn ranh nước đang/chậm phát triển.
Nhìn vào lịch sử để học hỏi và tự hào nhưng cũng nên thấy xấu hổ với thực tại, thế hệ 6x 7x 8x 9x kém cỏi quá nhiều so với ông cha

789x gì thì cũng do ông cha sinh đẻ dạy dỗ mà thành chứ từ trên trời rơi xuống à; so sánh như bòi.

coolpix8700

Xe ngựa
LeHoang_Tx nói:
Tất nhiên không thực hiện cả chiến dịch nhưng ít nhất vẫn giải phóng được Lạng Sơn và cho chúng nếm đòn đau hơn trước ngừng bắn rút quân. Em nghĩ TQ cũng nắm được chuẩn bị của mình nên tuyên bố rút quân sớm.
Nói đúng ra là bắt buộc phải tha thôi.
Tầu thấy khó gặm,
Còn phía ta nếu mấy ông quân sự được quyết hết thì có khi đến bây giờ chiến tranh chưa ngừng.
Kể cả Liên Xô hồi đó có giúp không vận, nhưng chưa chắc họ đã có ý định giúp kịp thời, mà chỉ giúp cho vừa đủ để dọa cho tầu sợ và chạy kịp thôi.
Nếu cần thì đưa pháo giàn vào đủ tầm bắn chắc chẳng mất quá nhiều thời gian, nhưng nó sẽ thành 1 cuộc tàn sát, trở thành nợ máu nặng, tầu mất mặt,...!
Thời gian sau đó ở Hà Giang, chiến tranh cũng chỉ sâu vào đất mình khoảng 3km. Thị xã Hà Giang nằm gọn trong tầm pháo tầu cũng chỉ bị pháo kích 2 lần, mà mỗi lần chỉ vài quả đạn bắn vào dãy núi đá, không gây thương vong cho ai.
Còn lại cả mặt trận chỉ là chỗ cho tầu trút giận mỗi khi ở hướng Tây Nam lũ tay chân Polpot của chúng ăn đòn nặng (pháo tầu ở mặt trận này thì thật sự dầy đặc, các ông đã từng ở Quảng Trị 1972 cũng phải kinh hãi - ông D phó D em là lính gốc Quảng Trị)!

Chỉnh sửa cuối:

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Về mà coi 2 bộ kia đê. Đừng vào đây nói bí bô nữa. Giở bài cùn ra thì thôi nhé. Hê hê, còn non và xanh lắm
Thua đổ tại khẩu AK, còn hàng nghìn máy bay tàu chiến thì lờ cmn đi. VC mà có B52 yểm trợ, UH bay rợp trời, F4 bao sân 24/24 thì đell cần đánh chỉ dậm chân cũng thắng. Nói chung /// đell có gì để nói chuyện, nói mịa nó với cái đầu gối cho nhanh.

Trạng thái
Thớt đang đóng