[Thảo luận] 17/10/2009 - 2 chuyện trong 1 buổi chiều. ( cảnh giác bọn ăn vạ)

xe dép !

Xe tải
Hôm qua đen quá, bị cạy mất nẹp cửa bên lái, chắc em bóc thêm cái bên phụ ra luôn cho cân.

nesan

Xe đạp
Em thấy các cụ ở đây tư vấn gần hết ý rồi ợ, gặp bọn lưu manh này, bác nào dân anh chị em không nói, nhưng các bác hiền lành, tử tế cứ đóng cửa kính lại, theo phương châm makeno, nhấc điện thoại gọi 113 thông báo tình hình, có được biển số xe của tụi nó thì càng tốt, gọi điện thoại cho người thân , rồi phóng ngay tới đồn công an gần nhất
P:S : Em ước mấy cái bọn cặn bã và bọn nghiện khốn nạn này ra côn đảo hết

nesan

Xe đạp
Quây kính lên nó vạch 1 đường sướt hông thì các bác làm gì nó nào, nhất là chúng khoảng 3,4 thằng còn mình lẻ loi , khu vực của nó, nó cùn , mình có tóc ... gặp em chắc em phải nôn ra cho chúng , mua cái an toàn ... AQ chính truyện chửi thầm nguyền rủa chúng cho chắc , chứ xuống xe đôi co với lũ giang hồ ấy chắc em chết mất , em hơi ... hèn các cụ ạ , đành thế thôi , gọi 113 đến chắc khi ấy em ra bã , mà người đi đường gặp bọn ấy họ cũng đứng xem chứ chả dại xông vào can thiệp đâu , có sao nói vậy, các cụ chửi em nghe chứ em không làm khác được ... :77:
Những người như cụ góp phần làm cho bọn nó làm càn, thế nó ra cái yêu sách gì cụ cũng chấp nhận sao, nó bảo cụ để f1 đấy để nó thịt, kêu lên nó giết, cụ cũng ừ à:77:Còn nữa, cụ cho nó được 1 lần, nó sẽ tiếp tục giở trò nhiều lần nữa, không chỉ cụ mà còn rất nhiều anh em khác, xin lỗi em thấy cụ ích kỷ quá đấy ợ, lo cho an toàn của mình là điều tốt, nhưng nó đã áp bức mình, thì mình cũng ko thể nhân nhượng được nữa. Em nghĩ đã đến lúc phải thành lập hội các anh em of, có số điện thoại, đồng lòng tương trợ nhau, thì lần sau bọn này sẽ cạch mặt ngay với những xe mang logo OF

cv106

Xe hơi
Hôm trước em chạy CV qua chỗ Huỳnh Thúc Kháng cũng thế, có một thằng khoảng 40 cứ vè vè chạy trước đầu xe em, em hú các kiểu nó không thèm nhường ( hay tại còi CV bé quá ), cứ thế nó trêu em đến tận Hồ Ngọc Khánh rồi đột ngột nó phanh gấp ( biết xe em gí vào mông nó ) em cay mũi gí luôn ( chủ động nên xe nó không bị đổ ) đồng thời đạp cửa xông ra, nó nhìn thấy em phi ra ( hoặc đầu cua ) chạy té mất. Các bác giải thích cho em nó là cái loại gì???

chúng nó bắt nạt các mợ và các bác xe ngoại tỉnh thui, xe em biển HN, động vào e cho chở thẳng chúng nó lên đồn luôn, TSB bọn vớ vỉn:102:

milky

Xe đạp
em ra chỗ đó gặp nó là phệt luôn . chúa gét mấy thằng chí phèo con đó

hoangyenF430

Xe tăng
bác 38 ấy mà lên OF đọc đc những dòng này chắc tức điên người :21:

lexus_ldn

Xe tải
Tụi nó cũng nhìn mặt lái mà bắt nạt đấy các cụ ợ. Bọn này gặp chỉ cần lườm là nó chạy tóe khói ngay.

chienb

Xe máy
Bác nào mà sợ quá thì mua cái mũ công an,để trước hoặc sau xe là chúng nó khiếp vía ngay í mà.:21::21::21:

tungcalo

Xe điện
Chuyện 1:
Đầu giờ chiều, em đang đỗ xe (Ford Mondeo) ở cửa tập đoàn Dầu Khí chỗ Huỳnh thúc kháng, gặp 1 bác đi mada màu đen, thấy bác ấy xuống hỏi chất lượng, tính năng sử dụng xe Ford Mondeo như thế nào. Đoán là người trong of nhà mình, mới biết ních bác ấy là soya milk
Bác ấy đang định đổi từ xe mazda sang Ford Mondeo, chúc bác sớm mua được con xe ưng ý.
Mừng quá, gặp anh em trong of, cho em gửi lời chào tới bác mazda nhé !
Chuyện 2 : (các bác hết sức chú ý nhé):
1 lúc sau, khoảng 2 giờ, cũng tại cổng tập đoàn Dầu Khí ( cổng Huỳnh Thúc Kháng). có vụ như thế này: 1 bác Santafe màu đen, biển 38 ( Hà Tĩnh ), dừng đèn đỏ, đến lúc đèn xanh đi thì có 2 thằng trẻ trẻ đi xe máy dream biển 89, trông bẩn bẩn, có thể là xe ăn cắp, đuổi theo bác Santafe, bảo là vừa đè vào chân nó và ĂN VẠ. 2 thằng đó đòi 3 triệu, khổ thân cho bác đi SF kia, biển ngoại tỉnh bị nó làm tiền. Sau đó thấy bác ấy rút ví,(em không rõ là bao nhiêu) đưa tiền cho 2 thằng kia rồi đi.
2 thằng kia nhận tiền xong hết đau chân luôn, ra hàng ổi mua ổi ăn rồi lại lượn đi kiếm con mồi khác.
Xã hội phức tạp quá, bác SF hiền, chứ gặp em là em chơi luôn rồi đấy. Các bác đi đường cảnh giác với tình huống như này nhé ! :77: (xe em biển 52 nhưng chưa thấy chú nào sờ gáy)
Em giật mình ở câu chuyện 1, tưởng bác soya milk làm gì cụ :21::21:
Câu chuyện 2: Theo em gặp trường hợp này, các cụ cứ đánh xe vào lề, ngồi trong xe, chốt cửa, gọi 113. Đảm bảo mấy chú kia chạy mất dép

tungcalo

Xe điện
Quây kính lên nó vạch 1 đường sướt hông thì các bác làm gì nó nào, nhất là chúng khoảng 3,4 thằng còn mình lẻ loi , khu vực của nó, nó cùn , mình có tóc ... gặp em chắc em phải nôn ra cho chúng , mua cái an toàn ... AQ chính truyện chửi thầm nguyền rủa chúng cho chắc , chứ xuống xe đôi co với lũ giang hồ ấy chắc em chết mất , em hơi ... hèn các cụ ạ , đành thế thôi , gọi 113 đến chắc khi ấy em ra bã , mà người đi đường gặp bọn ấy họ cũng đứng xem chứ chả dại xông vào can thiệp đâu , có sao nói vậy, các cụ chửi em nghe chứ em không làm khác được ... :77:
Em thà sửa xe mất 10tr còn hơn cho bọn nó 1 xu.

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com
Hôm trước em chạy CV qua chỗ Huỳnh Thúc Kháng cũng thế, có một thằng khoảng 40 cứ vè vè chạy trước đầu xe em, em hú các kiểu nó không thèm nhường ( hay tại còi CV bé quá ), cứ thế nó trêu em đến tận Hồ Ngọc Khánh rồi đột ngột nó phanh gấp ( biết xe em gí vào mông nó ) em cay mũi gí luôn ( chủ động nên xe nó không bị đổ ) đồng thời đạp cửa xông ra, nó nhìn thấy em phi ra ( hoặc đầu cua ) chạy té mất. Các bác giải thích cho em nó là cái loại gì???
Bác nì hơi giống ông anh em, ông ấy đi cùng bạn nhưng để cậu bạn lái, đang đi tự dưng có 2 thằng đi xe máy va vào đầu xe. Lúc xảy ra va chạm, ông anh em bảo bạn cứ ngồi cầm lái còn để ông ấy xuống xem. Mở cửa đi ra (lúc đấy vẫn đang nói chuyện đt) và hỏi: Chúng mày thích tiền hay thích gì? 2 thằng kia chả ai bảo ai nổ máy đi thẳng.
P/s: Cũng cắt đầu cua như bác, đeo kính đen, áo có 2 con rồng chạy chéo trước ngực (y)