[Thảo luận] 17/10/2009 - 2 chuyện trong 1 buổi chiều. ( cảnh giác bọn ăn vạ)

xe dép !

Xe tải
Dạ mấy thằng này em đã va chạm rồi ạ, các con mồi có thể là các mợ, tuần trước bận không đi về quê cùng vợ cả được em đưa xe cho vợ cả lái, lúc đó em chạy xe máy phái sau thì có 2 thằng chạy xe chố dừng đèn đỏ đâm nhẹ vào mông vợ và dở trò ăn vạ em đi sát nên chủ động cho 2 cái tát ( bình thường em hiền lắm nhưng không hiểu sao lúc đó nóng quá :), chắc tại nó chơi vào mông vợ 2 :mad: ), 2 tên kia không dám phản ứng gì bỏ chạy :))
vốt cho bác, máu quá, phải em thì em cũng thế.:21:

khoat_gia

Xe buýt
chết *** xe cháu biển 16, biển tỉnh, mà nhà cháu lại gần chỗ đấy, nhà cháu cũng phải cẩn thận mới đc. có j cứ xuống xin xỏ các anh ấy cẩn thận, chắc các a ấy cũng bỏ qua các cụ nhể:69:

caotangnha

Xe tải
Cụ có biết khúc mía đó bán ở đâu không em đặt 1 chiếc
Hơ cụ không bít à, bán ở cửa hàng ống nước:P. em không nhớ giá, nhưng khúc vừa tay (dài 50-60cm thôi) đâu đó khỏang hơn chục nghìn, bằng bao vinataba. cụ nên làm thêm 1 khúc nữa, để ghế sau cho đủ đôi Long - Phượng:21::21::21:Tiện phết, em chưa mời ai ăn nhưng dùng để kích xe, thay lốp cho nhàn!

Chỉnh sửa cuối:

thehai

Xe tải
Em tổng kết lại tình huống này, tình huống này có lẽ sẽ bổ ích trong thời buổi này đây. hữu ích lắm:
bọn nó gõ cửa thì hé kính và đối thoại, nhẹ nhàng thì 50k cho đi cho nhanh, căng thẳng quá thì lên kính và alo cho 113 (em chưa gọi 113 bao giờ ko biết là nếu chờ thì chờ bao lâu vậy các bác)
Sau đó lên kính ngồi chờ 113, bố chúng nó ko dám làm j xe mình...[/B][/B]

Trên đây là em tổng kết ý kiến các bác để học tập, có lẽ 1 lúc nào đó e cũng dính. Bác nào bổ sung hay sửa chữa giúp em cái nhé!(b)

kysycodon

Xe đạp
Chuyện 1:
Đầu giờ chiều, em đang đỗ xe (Ford Mondeo) ở cửa tập đoàn Dầu Khí chỗ Huỳnh thúc kháng, gặp 1 bác đi mada màu đen, thấy bác ấy xuống hỏi chất lượng, tính năng sử dụng xe Ford Mondeo như thế nào. Đoán là người trong of nhà mình, mới biết ních bác ấy là soya milk
Bác ấy đang định đổi từ xe mazda sang Ford Mondeo, chúc bác sớm mua được con xe ưng ý.
Mừng quá, gặp anh em trong of, cho em gửi lời chào tới bác mazda nhé !
Chuyện 2 : (các bác hết sức chú ý nhé):
1 lúc sau, khoảng 2 giờ, cũng tại cổng tập đoàn Dầu Khí ( cổng Huỳnh Thúc Kháng). có vụ như thế này: 1 bác Santafe màu đen, biển 38 ( Hà Tĩnh ), dừng đèn đỏ, đến lúc đèn xanh đi thì có 2 thằng trẻ trẻ đi xe máy dream biển 89, trông bẩn bẩn, có thể là xe ăn cắp, đuổi theo bác Santafe, bảo là vừa đè vào chân nó và ĂN VẠ. 2 thằng đó đòi 3 triệu, khổ thân cho bác đi SF kia, biển ngoại tỉnh bị nó làm tiền. Sau đó thấy bác ấy rút ví,(em không rõ là bao nhiêu) đưa tiền cho 2 thằng kia rồi đi.
2 thằng kia nhận tiền xong hết đau chân luôn, ra hàng ổi mua ổi ăn rồi lại lượn đi kiếm con mồi khác.
Xã hội phức tạp quá, bác SF hiền, chứ gặp em là em chơi luôn rồi đấy. Các bác đi đường cảnh giác với tình huống như này nhé ! :77: (xe em biển 52 nhưng chưa thấy chú nào sờ gáy)
Bác ơi , chuyện 1 có liên quan gì ở đây không hử bác, bác viết thế này cận thận kẻo bác Soya milk phật lòng bác ạ, có gì bác bỏ quá cho em.

Em cũng hay đi đường HTK, có lẽ phải cẩn thận thật
Theo bác nếu gọi 113 thì có phải chờ lâu không ạ, và có rủi ro bị hỏi giấy tờ hay gì không bác

lái đêm

Xe buýt
Khiếp nhỉ, ăn vạ dễ như ko. Phải em em hỏi: đau chỗ nào, đau lắm ko??? Để anh chở em vào viện kiểm tra nhé:)):)):))
Nó mà lên Em chỏ nó tới đồn công an gần nhất Cụ ạ. :21::21::21::21:

AbeLNguyeN

Xe buýt
e lái xe là cứ lên hết kính bật nhạc đủ nghe và ai nói gì ở ngoài coi như điếc . loằng ngoằng thì cứ va chạm đã rồi tính sau chứ đề nó cò quay mình thì đến bao giờ và cũng ko có thời gian mà cãi nhau

Hùng Pirelli

Xe buýt
Không chịu được nữa roài. Em như Bác 38 oánh pỏ mẹ 2 cái thằng kia đi. Thanh niên gì mà lười lao động..vớ vẩn hoài.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện 1:
Đầu giờ chiều, em đang đỗ xe (Ford Mondeo) ở cửa tập đoàn Dầu Khí chỗ Huỳnh thúc kháng, gặp 1 bác đi mada màu đen, thấy bác ấy xuống hỏi chất lượng, tính năng sử dụng xe Ford Mondeo như thế nào. Đoán là người trong of nhà mình, mới biết ních bác ấy là soya milk
Bác ấy đang định đổi từ xe mazda sang Ford Mondeo, chúc bác sớm mua được con xe ưng ý.
Mừng quá, gặp anh em trong of, cho em gửi lời chào tới bác mazda nhé !
Chuyện 2 : (các bác hết sức chú ý nhé):
1 lúc sau, khoảng 2 giờ, cũng tại cổng tập đoàn Dầu Khí ( cổng Huỳnh Thúc Kháng). có vụ như thế này: 1 bác Santafe màu đen, biển 38 ( Hà Tĩnh ), dừng đèn đỏ, đến lúc đèn xanh đi thì có 2 thằng trẻ trẻ đi xe máy dream biển 89, trông bẩn bẩn, có thể là xe ăn cắp, đuổi theo bác Santafe, bảo là vừa đè vào chân nó và ĂN VẠ. 2 thằng đó đòi 3 triệu, khổ thân cho bác đi SF kia, biển ngoại tỉnh bị nó làm tiền. Sau đó thấy bác ấy rút ví,(em không rõ là bao nhiêu) đưa tiền cho 2 thằng kia rồi đi.
2 thằng kia nhận tiền xong hết đau chân luôn, ra hàng ổi mua ổi ăn rồi lại lượn đi kiếm con mồi khác.
Xã hội phức tạp quá, bác SF hiền, chứ gặp em là em chơi luôn rồi đấy. Các bác đi đường cảnh giác với tình huống như này nhé ! :77: (xe em biển 52 nhưng chưa thấy chú nào sờ gáy)
1.trong có 1h đồng hồ mà bác vẫn ở đó, bác lượn phố dạo mát hay sao thế
2.đúng là biển 38 nên đen, ngay gần CA quận Đống Đa mà không bít, đen quá

9Dragon

Xe tăng

Chuyện 2: (các bác hết sức chú ý nhé):
Có 2 thằng trẻ trẻ đi xe máy dream biển 89, trông bẩn bẩn, có thể là xe ăn cắp, đuổi theo bác Santafe, bảo là vừa đè vào chân nó và ĂN VẠ. 2 thằng đó đòi 3 triệu, khổ thân cho bác đi SF kia, biển ngoại tỉnh bị nó làm tiền. Sau đó thấy bác ấy rút ví,(em không rõ là bao nhiêu) đưa tiền cho 2 thằng kia rồi đi. 2 thằng kia nhận tiền xong hết đau chân luôn, ra hàng ổi mua ổi ăn rồi lại lượn đi kiếm con mồi khác.
Trò này tụi nghiện nó diễn khá nhiều nơi trên địa bàn HN
Hôm trước em ngồi cafe với 1 bác 5x; bác ý còn bị nó ăn vạ kiểu này mới ác cơ:

Số là bác ý chạy Get trên đường Hoàng Hoa Thám (gần Viện Lao), đang chạy (theo bác ý kể thì bác ý chạy rất chậm và đi thằng) thì có 1 thằng và 1 con chạy xe máy (xe tàu) va vào xườn sau rồi gã lăn ra đất; có đôi ba thằng thanh niên chạy bộ lên chặn đầu xe bác ý lại.

2 đứa đi xe máy thì tỏ vẻ rất đau đớn (đặt biệt là đứa con gái) đòi tiền bồi thường, đòi đi BV khám...; (hình như bọn này có võ hay sao ý, ngã rất nghệ)

Thân cô thế cô bác ý đành phải móc ví; hậu quả: mất mấy xiền + 1 viết xước trên xườn xe :77:
Sau đó bác ý gửi xe vào viện Lao thăm người ốm, khi đi ra thì thấy mấy thằng kia đang ngồi uống nước ở vỉa hè, chẳng đau đớn gì. Công nhận thời buổi bây giờ chẳng biết thế nào mà lần.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cháu trộm nghĩ nếu cụ nào gặp trường hợp này, mở cửa xuống xe, nói: DCM, quen mui giở trò ăn vạ hử. Đi chỗ khác làm ăn nhé.
Thể rồi lên xe, đóng cửa đi. Em tin là không có chuyện gì xảy ra.

xeben

Xe máy
Bác nào quen mấy bác công an báo để họ dẹp mấy thằng này đi cái. Để chúng nó bố láo quá.

Oto2B

Xe đạp
Chuyện ăn vạ này em cũng gặp một lần nhưng không phải em lái xe. Chuyện là bọn em ở Lạng Sơn tính em thì ham đá bóng nên có 1 lần đội bóng có xuống HN giao hữu, cả đội bóng hơn 20 người đi HN thuê 1 con ford và có thêm 2 con xe của 2 đ/c trong đội đi cùng toàn biển 12 hết, xuống đến HN ăn trưa nghỉ ngơi chiều 2h đi từ trung tâm thành phố xuống sân tập Mỹ Đình để thi đấu thì 2 xe con của 2 đ/c trong đội đi trước, em cũng chả để ý đường đang ngồi trên con ford ngủ gà ngủ gật thì thấy mấy ông nói có va cham gì đó. Ngó đầu ra thì thấy có 2 chú đang đứng đầu xe của một ông trong đội em đòi xiền, thế là ale hấp nguyên đội bóng mặc quần áo cầu thủ đi giày đinh nhảy xuống quây vong tròn hỏi xem 2 chú kia có bị sao không kết quả một chú gãy răng mà em cũng ko biết ai là thủ phạm vui đáo để

toanvinh_forever

Xe điện
em suốt ngày đi đường này mà sao không gặp nhỉ. em chỉ mong gặp 1 lần.......

waa

Xe tải
Quây kính lên nó vạch 1 đường sướt hông thì các bác làm gì nó nào, nhất là chúng khoảng 3,4 thằng còn mình lẻ loi , khu vực của nó, nó cùn , mình có tóc ... gặp em chắc em phải nôn ra cho chúng , mua cái an toàn ... AQ chính truyện chửi thầm nguyền rủa chúng cho chắc , chứ xuống xe đôi co với lũ giang hồ ấy chắc em chết mất , em hơi ... hèn các cụ ạ , đành thế thôi , gọi 113 đến chắc khi ấy em ra bã , mà người đi đường gặp bọn ấy họ cũng đứng xem chứ chả dại xông vào can thiệp đâu , có sao nói vậy, các cụ chửi em nghe chứ em không làm khác được ... :77:

nhala75

Xe hơi
2 thằng đấy chẳng gặp em nhỉ . Bác 38 lành quá đi

nhphuonghn

Xe buýt
Hôm vừa rồi nghe 1 cụ ở Hà Tĩnh kể có thằng bạn kể chuyện "Tao đi Santafe ra HN tông phải 1 thằng nó đòi 3tr cuối cùng mặc cả xuống còn 200k thui mà nó cũng chịu. Dân HN dễ tính và dễ thông cảm nhau thật, phải HT thì đắt hơn nhìu. Làm vài chai chúc mừng bạn đê"

mr_limo

Xe buýt
ĐÚng là đi nơi xa dễ bị ăn đòn kiểu này lắm. Lần sau đi xa chắc em phải thủ theo khẩu hoa cải quá. :77::77::77: