[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

elegantteam

Xe tăng
Hôm nay đọc trên VNexpress thì ra là bài của cụ, quá hay . . .

xuantruong

Xe tải
Hoan hô vnexpress , Như vậy là ngay ngày hôm qua , PV vnexpress đã đi xác minh, tìm hiểu rõ sự việc.
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/11/thuong-uy-cong-an-chui-boi-nguoi-dan/
em cũng hoan hô vnexpress đã lên tiếng. nhưng em thấy ông phó CA phường yên sở chưa thực sự cầu thị vì câu ông ấy nói : linh sai chỉ huy

phải nhận trách nhiệm...thế sao không công khai xin lỗi trên trên phương tiện thông tin đại chúng mà phải chờ : NẾU GẶP ANH THẮNG.

Chỉnh sửa cuối:

oB_Bo

Xe tải
Cụ chủ "Vị tha" không phải lối. Nó muốn xin lỗi thì ra mà xin, mời mọc giề. Cụ public địa chỉ chém gió cũng đã là mở đường cho nó rồi.

slow_nhung_trau

Xe máy
Nhà cháu nãy giờ cứ ngẫm: nếu trường hợp các cụ là sếp của U2 (tức là trưởng công an phường Yên Sở) thì sẽ phát biểu ra sao trong trưởng hợp này ạ?

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Nhà cháu nãy giờ cứ ngẫm: nếu trường hợp các cụ là sếp của U2 (tức là trưởng công an phường Yên Sở) thì sẽ phát biểu ra sao trong trưởng hợp này ạ?
Việc đầu tiên là ông ta phải nhận lỗi 1 cách cầu thị, sau đó bắt thằng mất dạy kia xin lỗi khổ chủ trước công luận ! Nếu nói ai sai nấy chịu thì ông í làm bù nhìn á !~X(

xeruabo2

Xe điện
'Đánh kẻ chạy đi , ko đánh kẻ chạy lại '.E nghĩ , các cụ nên cho U2 đó 01 cơ hội ợ ! Sự kiện này sẽ góp phần P.R cho otofun vơí tinh thần fair cuả diễn đàn !

elegantteam

Xe tăng
Hôm nọ em đi đến đồn CA thấy hội ấy treo cái biển "các điều căn dặn của Bác Hồ" thấy cũng đẹp đẹp

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
'Đánh kẻ chạy đi , ko đánh kẻ chạy lại '.E nghĩ , các cụ nên cho U2 đó 01 cơ hội ợ ! Sự kiện này sẽ góp phần P.R cho otofun vơí tinh thần fair cuả diễn đàn !
Chính vì nhân đạo thế nên mới thành ra không nghiêm, quân hồi vô phèng. Cụ vô tình phạm lỗi lần đầu tiên xem họ có tha cho cụ không hay còn rình rập để úp thêm ? :-B

thanhvan_275

Xe hơi
Chuyện này nếu xảy ra ở Thập kỷ 90 của Thế kỷ trước thì em thề là có ngay trăm chú SV Nghệ sẵn sàng cưỡi xế điếc tham chiến khỏi cần tính đường về quê mẹ luôn!

Chẳng cần thập kỷ 90 đâu,dù bây giờ SV ở ký túc xá ít đi nhưng nếu cảm thấy oai hùng thì cứ vào ký túc xá hay giảng đường phát biểu câu đó đi, cũng hết đường luôn Cụ ạ.

BabyQA

Xe đạp
Đánh rắn phải đánh dập đầu cụ ạ, đánh nửa vời có khi nó quay lại cắn lại toi đó.
Loại này không đào tạo được đâu, học trong trường 2 năm, thêm 10 năm công tác nữa mà vẫn thế thì còn phải đào tạo đến bao giờ nữa

Đ/c Thế Anh này phải cho về quê chăn vịt

xehonda

Xe hơi
các bạn AN của Nhân dân nói như thế này là thường ấy mà , chắc đa phần các cụ đồng ý với tôi như vậy , dưng cơ mà tại bạn Thế Anh hôm đó đen quá thôi, tại đa phần dân mình cứ thấy bạn AN vẫy vào là chỉ nghĩ ngay chi tiền

trangcoc

Đi bộ
Vốn cũng chả đánh giá cao sự lịch sự, văn hóa ở các chú công an, dân phòng nhưng em thật sự thấy sốc khi nghe cậu thượng úy này văng bạt mạng. Cậu ta đang làm nhiệm vụ, đại diện cơ quan công quyền (nói kiểu phim Bao Công là thằng công sai nhỉ?) mà mở miệng ra ăn nói cục súc, tục tĩu như đầu trộm đuôi cướp! Không thể chấp nhận được!
Cần phải loại con sâu này ra khỏi ngành công an. Như vậy sẽ khiến được nhiều con sâu khác phải rèn mình và nhiều con... sắp thành sâu phải thay đổi!

rockyvnn

Xe buýt
cụ chủ vốn chỉ định làm một thớt hot cho ofer nhà ta chém nhưng nó đã đi xa hơn nhiều rồi! chúc cụ có những lựa chọn sáng suốt nha :bz

truongthi2525

Xe máy
Hôm nay đọc được trên báo Vnexpress thấy vui quá, hoan hô nhà báo, hoan hô anh Thắng và tinh thần Otofun nhà mình, phen này thì các anh XXX khác cũng phải dè chừng khi ăn nói, không thì về quê chăn vịt nhé. :))

Nghe cái đoạn ghi âm mà bức xúc quá, cái này mà không kỷ luật, đuổi khỏi ngành thì thật đáng xấu hổ. Công an người đại điện cho dân mà ăn nói còn hơn cả ngôn ngữ chợ búa, mà theo em nghĩ U2 này còn có ý định đánh cả anh Thắng đấy, có lẽmay mà lúc đấy có người chứ không thì nó hành hung thật.
Phen này phải làm cho ra ngô ra khoai bác Thắng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh An

Xe tải
Thưa cụ, mong cụ hiểu ý của em trước, đừng để em với bác Phó trưởng phường ngồi với nhau cùng tham khảo thì tội cho em quá ạ, huhu
Em không có ý như cụ nghĩ đâu cụ ơi, cụ cũng là 1 Ofer đã có cách nhìn thẳng thắn, cởi mở nhưng sự việc đã rõ ràng, công luận đã lên tiếng, cụ đừng quan ngại rằng mọi việc có nguy cơ chìm xuồng, ít nhất cũng xét về góc độ qui định, kỷ luật của người chiến sỹ CAND và em cũng tin tưởng lãnh đạo ngành CA sẽ hành xử nghiêm minh theo pháp luật.

h112

Xe hơi
Báo chí thì lên rồi, nhưng xét xử kín hay như nào rồi đâu lại vào đấy, rồi lại êm xuôi thôi, em là em chả tin có cái gì thay đổi cả. Nản, tức quá mà ứ khóc được ;))

trangcoc

Đi bộ
Vote cụ phương án này, anh em ta có dịp "mạn đàm" với 1 "Chiến sỹ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ" :D

Đề nghị bác thangktvta không thỏa hiệp với gã công sai thoái hóa, biến chất!

Em đọc trên Vnexpress.net, rất bức xúc và tìm đến otofun để tìm hiểu nguồn cơn.
Em nghĩ, bác không nên thỏa hiệp với cậu thượng úy biến chất này. Cậu ta phải chịu trách nhiệm trước những việc mình gây ra. Ăn lương nhà nước, mặc áo công an mà hành xử đầu đường xó chợ, không thể dung thứ được.
Bác đã nêu vấn đề này ra công luận rồi, càng không nên thỏa hiệp làm gì!
Đôi khi PHẢI BIẾT ÁC ĐỂ SỐNG CHO MẠNH MẼ!
Ở đây, em xin nhấn mạnh là BÁC KHÔNG ÁC! Thượng úy phải nhận thức sâu sắc rằng: mình làm mình chịu, kêu mà ai thương!
Chúc bác và gia đình mạnh khỏe, bình an!

zuzi

Xe hơi
Vụ này phải đưa vào mục dở khóc dở cười Chu các cụ nhỉ !!! Vụ này công dân cười công an khóc hê hê !!!
Hả hê quá !!!

ynhi2208

Xe điện
Mời mọc giề. Vớ vỉn. Có mong muốn được sửa sai thì phải xin các cụ nhà mình cho phép mới được.
Em là em cứ nói thẳng thế đấy.
Cụ này chuẩn nhất,giờ là dư luận tha chứ không phải chủ thớt nữa,giờ là tiếng nói của quần chúng ;))

yenthanh108vn

Xe đạp
Sáng mới đọc Dantri thấy có vụ này, hóa ra của bác Thắng cũng là Offer nhà mình, Bravo bác :)) ..

Trạng thái
Thớt đang đóng