[Thảo luận] 16:00 - 20/11/2011 - CA Phường văng tục chửi bậy với người vi phạm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungc5

Xe tải
Sau một ngày bận túi bụi, từ đêm qua viết bài xong, tới giờ vào OF mới thấy....choáng. Hiện đang là trang 43, em đã mất rất nhiều thời gian để đọc lại từ đầu và cũng xin có chút ý kiến:
- Việc 2 tờ báo mạng đăng tin là chưa chính xác, lấy tít gây chú ý nhưng không đúng vì sự việc này chưa có kết luận chính xác về đoạn ghi âm. Trong tình huống này nếu các báo không ghi "Đoạn ghi âm Công an chửi dân" mà ghi "Đoạn ghi âm được nghi là ... Công an chửi dân..." có lẽ hợp lý hơn. Cũng chính vì điều này nên VN mới cần đến Luật Báo chí để giúp người dân có được những thông tin chính xác và được tôn trọng nhiều hơn trước một thế giới PHẲNG tràn ngập thông tin. Nếu mọi việc đều đúng như những gì chúng ta nghĩ thì không sao, nhưng nếu giả sử đoạn ghi âm không đúng như những gì bác chủ thớt nói thì sao? khi đó các cụ OF lại đang vô tình tiếp tay cho việc gì thì các cụ biết rồi đấy. Sức mạnh của thời đại số, sức mạnh của Công nghệ thông tin, internet lớn như thế nào là điều không cần phải bàn đến nữa. Nhưng việc sử dụng sức mạnh đó hiệu quả thế nào không phải ai trong chúng ta cũng hiểu và có thể thực hiện được. Những gì bác chủ thớt làm chứng tỏ bác là người thông minh, bình tĩnh và rất am hiểu pháp luật. Nhưng việc bác cất công quay lại nơi xảy ra vụ việc mà chỉ chụp được một bức ảnh như trên thì có vẻ không đúng là bác ^_^. Sao bác không đưa theo một người bạn (phòng khi bác không muốn lộ mặt) đi qua xác minh xem có ai trong số những người đang làm nhiệm vụ kia có mặt hôm bác ghi âm không? nếu có thì bạn đi cùng bác thừa sức và không thiếu gì cách để ghi lại được tên và số hiệu.
- Các báo có đưa tin "Sáng nay, Trưởng công an quận Hoàng Mai Trần Văn Tỉnh cho biết, chưa nhận được thông tin về vụ việc. Ông Tỉnh đề nghị người dân gửi đơn phản ánh về công an quận để ông xem xét và xử lý" một số OFer cho rằng câu nói ấy là không có trách nhiệm..v..v.. Thưa các bác nếu Trưởng Công an quận nói vậy là hoàn toàn đúng+ chuẩn đấy ạ.

Dân mình lâu nay đã có thói quen sợ người nhà nước! Mà quả thực là người nhà nước luôn được ưu ái khi làm sai còn dân, đặc biệt là dân "đen", thì không!
Em nói thật nói thẳng cụ đừng giận!
Chính mẹ em là người trong ngành An Ninh 60 tuổi rồi mà lắm lúc còn bị mấy "ông" cảnh sát trẻ con ăn nói bố láo ngoài đường! Đến khi bị bà mắng cho mới sợ sệt xin lỗi!

Em thấy cụ tâm huyết với ngành CA như này chắc cụ là người trong ngành? Nếu đúng vậy thì cụ giúp chủ thớt đi! Nếu không em nghĩ có gửi đến 2 địa chỉ cụ đưa thì rồi cũng như ném đá ao bèo!
Em mất lòng tin rồi! Cụ xem vụ cụ dongkijote thì thấy đấy!

Chuyện CA người tốt kẻ xấu em biết chứ! Em đã khuyên chân thành một ông anh rể ở quê là đừng có làm CSGT, may mắn đến giờ ông ý vẫn nghe em!
Đúng là do cụ đã mất lòng tin rồi nên cụ mới lo chuyện đá ném ao bèo, nhưng cụ yên tâm vì lực lượng Thanh tra kiểm tra của nghành Công an hiện nay làm việc rất hiệu quả.
Cụ đúng là tâm huyết với nghề thật, ở đâu cũng thế cũng có người tốt, kẻ xấu, em tin rằng bác là người tốt.
Tuy nhiên 2 lực lượng CAND là CAGT và CSCĐ đang làm xấu đi hình ảnh của CAND nói chung và khiến cho người dân mất dần sự tin tưởng.
Để em vác ra viên đá của em cụ khảo thử nhé:)
Trước đến giờ em nhiều lần gặp nhiều lần CAGT và CSCĐ(em hay đi đêm a:D) nhưng hình như chỉ được các anh GT chào được 2 lần thôi thì phải, còn không thì rút chìa khóa, rồi đi thẳng vào bốt nói chuyện, còn với lực lượng CSCĐ thì còn thân thiện hơn nữa a, còn hơn cả mấy đứa bạn thân ý chứ, chặn xe -> bắt kiểm tra giấy tờ -> đủ giấy tờ -> thất vọng -> phóng đi tiếp(lưu ý: đây là hành động đầy đủ không thiếu 1 chi tiết nào đâu a)... Tiếp xúc xong mà em cứ ngỡ như gặp mấy đứa chặn xe đi xin đểu ấy!!!
Đấy nên ở VN mình mới có câu nói là Chú bộ đội và Thôi em chẵng nói nữa đâu!
@ cụ Ngọc Phan: cụ mất niềm tin như thế, thế thì lỡ may cụ bị va chạm giao thông thì đừng gọi cho các anh GT đến giải quyết nữa nhé, chắc lúc đấy cụ lại gọi cho các anh tranh ảnh nhỉ =))
Hehe em cũng gặp trường hợp như cụ một lần;

- Phần lớn các bác đều có những góp ý và tâm sự hoàn toàn ủng hộ bác chủ thớt, hoàn toàn có tinh thần xây dựng và đều mong bác chủ thớt tích cực thực hiện nghĩa vụ công dân của mình. Anh em OF chắc rất mong những thông tin mới từ bác chủ thớt,

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai

Xe tải
"Đối với nhân dân phải kính trọng, lễ phép"... thế nhưng đoạn 1p42 có câu "Đị-p mịe mày cái loại dân bọa ...". Em không hiểu có bao nhiêu Cụ trong này là người Nghệ An, Hà Tĩnh nhưng quả thật với cái chữ "bọ" được phát ra một cách đầy miệt thị từ *** một thằng vẫn ngọng líu ngọng lô.... em chắc các Cụ cũng ko thể nhịn được cười với anh chàng "đầy tớ của dân này". Chắc anh ấy cho mình là Hà Lội:@)

kienvinh

Xe lăn
Quá bọn hào lý thời chị Dậu các bác nhỉ.

haiconchuot

Xe tải
@ các cụ:

2. Không được ví xxx trong bài với động vật, vì như thế là xúc phạm động vật. Những bài vi phạm cũng đã và sẽ bị xóa, tái phạm sẽ có hình thức kỷ luật.

Trân trọng.:6:
Hội bảo vệ động vật sẽ gửi thư cám ơn cụ!

MyMac

Xe điện
Đành rằng các đồng chí xxx kia là vô học. Nhưng cũng phê bình kụ chủ thớt không tuân thủ đúng luật giao thông. Không hiểu các kụ mợ đi 2b tại sao lại cứ tháo gương đi nhỉ? Cho nó thời trang chăng? Em không có gương là chịu chết, đi ra đường không có gương là cứ run như rẽ, cảm giác sợ hãi khó chịu vô cùng khi mình không quan sát được phía sau.

Tran Thanh Binh

Xe tải
à mà có 1 điều lạ là các báo đài của việt nam ra rất nhiều, báo nào cũng có ít nhất 1 phóng viên chuyên đề về an toàn giao thông, mà lại không biết đc đoạn ghi âm này để copy về tòa soạn rùi lấy ý kiến của tổng biên tập để giật tít nhỉ? trong khi đó vụ 1 cô gái đánh cảnh sát giao thông thì báo nào cũng giật tít ầm ầm, hình như còn lên cả VTV3 thì phải!
Em kêt luận là : trong cái nồi canh hình chữ S có nhiều loại sâu quá, có cả Sâu báo thì phải =))

Clayton

Xe điện
Đành rằng các đồng chí xxx kia là vô học. Nhưng cũng phê bình kụ chủ thớt không tuân thủ đúng luật giao thông. Không hiểu các kụ mợ đi 2b tại sao lại cứ tháo gương đi nhỉ? Cho nó thời trang chăng? Em không có gương là chịu chết, đi ra đường không có gương là cứ run như rẽ, cảm giác sợ hãi khó chịu vô cùng khi mình không quan sát được phía sau.
Thích cái bình luận này của mợ Mac. Em phản đối và chê trách các ông/bà/anh/chị/bạn/em đi xe 2b mà tháo gương chiếu hậu. Nhà em có mấy đứa cháu gái lúc đầu thích tháo gương chiếu hậu, em hỏi tại sao, bảo là lắp vào vướng lắm, dắt xe ra vào dễ vướng cửa và dễ vỡ. Em yêu cầu: Không được, vỡ thì thay!

Tất cả xe 2b trong gia đình (gia đình lớn) đều luôn có đủ cả 2 gương. Ngoài chuyện tuân thủ pháp luật, nó rất có tác dụng và liên quan tới an toàn trên đường mà nhiều người cố tình không hiểu.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Thích cái bình luận này của mợ Mac. Em phản đối và chê trách các ông/bà/anh/chị/bạn/em đi xe 2b mà tháo gương chiếu hậu. Nhà em có mấy đứa cháu gái lúc đầu thích tháo gương chiếu hậu, em hỏi tại sao, bảo là lắp vào vướng lắm, dắt xe ra vào dễ vướng cửa và dễ vỡ. Em yêu cầu: Không được, vỡ thì thay!

Tất cả xe 2b trong gia đình (gia đình lớn) đều luôn có đủ cả 2 gương. Ngoài chuyện tuân thủ pháp luật, nó rất có tác dụng và liên quan tới an toàn trên đường mà nhiều người cố tình không hiểu.
Em đi xe đạp còn phải lắp 2 gương nữa là......

nhatson2010

[Tịch thu bằng lái]
CM của cụ này là cm chán nhất từ đầu đến giờ , đánh lạc hướng à ?

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Binh

Xe tải
Em cũng giống cụ, lái xe đạp mà không lắp 2 cái gương để quan sát phía sau e thấy sợ hãi lắm, thằng bạn e còn nhát gan hơn, nó đi bộ mà còn cầm mỗi tay 1 cái gương để đề phòng bị xe đạp nó đâm cơ mà!

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ cụ trungc5:

Cụ chủ thớt không được học nghiệp vụ an ninh hay cảnh sát điều tra nên chuyện như cụ đưa ra em không thấy khó hiểu! Rất khó để nghĩ rằng cụ chủ là CA vì chí ít em thấy mẹ em và đồng nghiệp của bà thường giáo dục thể loại như chú CAP kia ngay tại chỗ đến phải xin lỗi là xong chứ không bao giờ đưa ra công luận như thế này vì cảm thấy xấu hổ thay, chưa nói đến điều lệ ngành!
Cụ có thể tìm mấy thớt em đã cãi nhau rất bài bản và thắng CSGT nhưng thực ra chỉ là học lỏm thôi chứ chả có gì chuẩn và chuyên nghiệp cả!

Cụ phân tích rất có lý (em dự cho vui nhé, cụ phải cỡ tốt nghiệp HVAN hoặc CS trở lên, nhưng em cho là AN nhiều hơn)! Tuy nhiên, với những tình huống đã public như thế này và công luận chú ý quan tâm sâu sắc thì bộ máy kiểm soát nội bộ đã tự khởi động rồi chứ chưa cần đơn thư chính thức! Tội lỗi đến đâu xử lý đến đó! Và đáng buồn là chỉ cần xác định giọng nói, tuôn ra cả tràng ĐCM rồi Bọ biếc này nọ kia thì cho dù có được chủ thớt vì lý do gì đó mà đồng ý xác nhận là anh đùa nhau ghi âm cho vui, là của một CA thì cũng đã dính án kỷ luật nặng nề lắm rồi!

Em mất lòng tin vì: Một đồng chí AN có công việc đặc biệt rất hay đi đêm về hôm bị CAP gọi ra trụ sở xét hỏi! "ông" CAP rót một chén nước chè làm một hớp, chân gác lên bàn, hất hàm hoạnh họe! Đồng chí AN cáu lắm rồi nhưng được đào tạo bài bản và chuyên nghiệp nên hỏi lại nhẹ nhàng: Thứ nhất, đề nghị anh bỏ chân xuống và ngồi nghiêm chỉnh! Thứ hai, trước khi nói chuyện với tôi anh phải thông báo anh tên gì, cấp bậc chức vụ gì! Sau đó mới nói anh yêu cầu tôi làm rõ vấn đề gì!
Lúc này chú CAP mới giật mình đon đả hỏi thăm thì mới biết gặp phải một Trung Tá AN của TCAN2! Xin lỗi rối rít!
Câu chuyện này của người nhà em cụ ạ!

Chuyện của Gấu em: bị giật mất túi xách khi ngồi sau xe máy tại đường Xuân Diệu. Vào CAP trình báo luôn và ngay! Ra về chả nhận được bất cứ biên bản nào! Quay lại lấy xác nhận để làm lại các giấy tờ cần thiết như bằng lái ô tô, chứng minh thư, thì bị yêu cầu ghi là Đánh Rơi chứ không chịu xác nhận bị cướp trên đia bàn sợ mất thành tích thi đua! Chán hẳn!
Em điên quá yêu cầu cậu em ở số 7 TQ tìm ra thằng ăn cướp bằng được cho em đấm một trận vì chuyện gì sẽ xảy ra nếu hôm đó Gấu bị thương? Chỉ cần imei cái DTDĐ của Gấu là 3 tuần sau anh em HS đã tóm được thằng ăn cắp và trả lại tất cả đồ bị mất! Tuy nhiên, yêu cầu đấm đá của em bị từ chối thẳng thừng vì điều lệ ngành và Luật không cho phép! Lần này thì chuẩn!

Nói thật với cụ, em không ngán chiến đấu với sự sai trái của cơ quan chức năng như một số cụ khuyên cụ chủ thớt chân thành và mỉa mai ngay trong thớt này cũng chỉ vì em còn có mẹ, có người nhà trong ngành AN nhiều! Chứ bẩu em tin có sự công bằng cho "dân đen" thì khó quá! Cụ thông cảm nhé! Thực tế là vậy!

Em sẽ theo dõi diễn biến của vụ này để xem lòng tin có trở lại hay không!

Ngoc Phan XLS

Xe container
CM của cụ này là cm chán nhất từ đầu đến giờ , đánh lạc hướng à ?
Sai đến đâu xử lý đến đó!

Không thể giải thích tác phong chợ búa của Ngài CAP này bằng lỗi xe máy không gương được! Cũng như các cụ giết chết thằng ăn cướp thì sẽ đối mặt với tội danh phòng vệ quá mức cần thiết!

Cụ chủ thớt sẽ và chỉ phải nộp phạt lỗi không gương! Và sẽ được khen thưởng khi giúp ngành CA chấn chỉnh cán bộ chiến sỹ!

Tribute

Xe container

Không thể giải thích tác phong chợ búa của Ngài CAP này bằng lỗi xe máy không gương được! Cũng như các cụ giết chết thằng ăn cướp thì sẽ đối mặt với tội danh phòng vệ quá mức cần thiết!

Cụ chủ thớt sẽ và chỉ phải nộp phạt lỗi không gương! Và sẽ được khen thưởng khi giúp ngành CA chấn chỉnh cán bộ chiến sỹ!
Khiếp, giờ này mà còn ngồi lẩn thẩn được. Lạy cụ!

hieuhic

Xe điện
Ồ vẫn chưa có cụ nào dậy hóng à ?
Chúc các cụ một buổi sáng tốt lành, nhiều sức khỏe để hóng tiếp.
Bọ chủ thớt ơi, giẫm chết con sâu kia đi nhá :))
P.S: Sâu chứ ko phải động vật nhé, đừng xì lốp em nhe, em đang đi trên đường cao tốc, không có chỗ vá xe đâu.

Chỉnh sửa cuối:

xuantruong

Xe tải
@ các cụ:

Để đảm bảo sự tồn tại của thớt này, đồng thời bảo vệ cụ chủ thớt khỏi bị cắn giả, em đề nghị các cụ mấy việc như sau:

1. Không văng tục chửi bậy. Những bài văng tứ tung đã và sẽ bị xóa. tái phạm sẽ có hình thức kỷ luật.

2. Không được ví xxx trong bài với động vật, vì như thế là xúc phạm động vật. Những bài vi phạm cũng đã và sẽ bị xóa, tái phạm sẽ có hình thức kỷ luật.

3. Các cụ lưu ý, cụ chủ thớt hoàn toàn có thể bị quy vào tội làm giả bằng chứng nếu xxx có cách chứng minh được. Vì vậy thay vì chửi bới, các cụ nên tư vấn cho cụ chủ thớt về cách xử lý với các khả năng có thể xảy ra sau này.

Trân trọng.:6:
em có ý kiến với bác chủ thớt : nếu đây là câu chuyện có thật, và viêc ghi âm giọng nói của xxx là thật thì bác đưa lên báo điện tử Dân Trí. vì Dân Trí là báo điện tử có lượt người truy cập đông nhất hiện nay để cho toàn xã hội nghe, đọc tin này và lên án kỷ cương, tác phong điều lệnh của ngành CA mà mấy chú xxx đã vi phạm trong khi làm nhiệm vụ và khi giao tiếp với công dân. chúc bác nhanh tay lên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

shopdangviet

Xe buýt
Chào 1 ngày mới, chúc vụ việc không "chìm xuồng" :)

pupil

Xe điện

Cụ "Ngọc Phán" chuẩn quá ! :D

4eyes10

Xe buýt
Để không mang tiếng bị "lặn sớm", cháu up thêm tí thông tin cho các cụ tham khảo ạ.
Hôm qua lúc 2 ông DP + ông U1 nhảy vào, định túm áo nhà cháu và giật alo thì bị cháu gạt ra. Cái kính "hịn" 50k mới mua ở lượt đi k may bị văng luôn 1 mắt, tiếc đứt cả ruột.
Nhiều cụ bẩu cháu "thực hiện nghĩa vụ công dân" , cho nên nên chiều nay cháu quyết định quay lại chỗ ấy, 1 là để lấy địa điểm chính xác, 2 là để tìm lại cái...mắt kính. Thế nhưng chiều nay các chú xxx vẫn đứng đó nên cháu nghĩ là cái mắt kính tèo rồi --> k vô tìm nữa. Tranh thủ mở alo, mở DSLR cùi bắn rồi té, k quên địa chỉ chỗ đó nữa.
Địa chỉ: Gần chỗ ngã 3 (4) phố Tam Trinh với cao tốc Pháp Vân - Thanh Trì, GPS chính xác như ảnh, em tranh thủ chụp luôn 1 nhát các chú đang làm nhiệm vụ...sau bụi chuối...

TSB nó, thằng đi xe máy đầu tiên trong ảnh không đội mũ bảo hiểm mà chúng nó có dám bắt đâu???

Godfather77

Xe điện
Em buồn tè thức giấc tranh thủ gõ mấy dòng lại nghoẻo tiếp đến giờ mới dậy nè!
Phờ răng buốt lạnh không cụ?
Cụ lưu ý nhé, tiểu đêm là hiện tượng có vấn đề về gan và thận đấy!:P

Trạng thái
Thớt đang đóng