[Funland] 15. Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
lũ ế như bọn em đa số là do tính nết khó ở khó chiều. Nên sinh ra ế thôi :))
Con bạn em nó giỏi, cả học giỏi, làm giỏi, cả đối ngoại giỏi, cả nữ công giỏi nên nó hơi tinh vi, hơi ảo tưởng bản thân tý, nên cơ hội nó cứ qua đi.
Bọn đàn ông nó ứ thích phụ nữ tỏ ra giỏi giang quá thế!

thngaylangthang

Xe ngựa
Con bạn em nó giỏi, cả học giỏi, làm giỏi, cả đối ngoại giỏi, cả nữ công giỏi nên nó hơi tinh vi, hơi ảo tưởng bản thân tý, nên cơ hội nó cứ qua đi.
Ở diễn đàn này hình như có nick cũng gần giống như mợ tả (gần gần giống thôi nha)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Và a cũng đã đặt gạch đc với mấy mợ trên này làm thông gia rùi đới ! :D

28 Kim lâu,29 thì ngấp nghé ngưỡng 30 lại cuống mít lên, lựa chọn rất dễ sai lầm. Túm lại 27 tuổi ta là phủ lý !
Tùy thuộc nó yêu nhau được bao lâu nữa cụ ah. Yêu lâu quá ko tốt, sẽ sang đoạn chán ngán :P
Con gái em chưa từng yêu ai, sói em khi còn sống chỉ mong con có người yêu, suốt ngày hỏi thăm, rồi suốt ngày hài hước bảo: mày có người yêu đưa đến uống rượu với bố 1 bữa là bố biết nó là người có bản lĩnh thế nào ngay!
Sói mất, đùng cái yêu thằng cu này, vì 2 đứa cùng hoàn cảnh, bố nó mất sau sói em khoảng gần nửa năm gì đó :(
Em thì ko ưng lắm, vì nhà xa, nó cũng hiền lành, có vẻ ù ì chưa có năng động đủ sức ...nuôi con mình :) An ủi nhà nó cũng lành!

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ở diễn đàn này hình như có nick cũng gần giống như mợ tả (gần gần giống thôi nha)
Hay là con bạn em nhỉ!
Nó giờ thù em ko nhìn mặt em nữa đó :P
Cứ nghĩ, lẽ ra nó phải cảm ơn em, vì em nói thật nó mới hiểu đúng bản chất của nó để sửa chữa, =))

Kitcat

Xe container
Thế xong bạn mọ lấy 1 ng ntn ạ?

Cái máy này nó k cho e gõ đúng chính tả =((

Em mua trên gúc r ah. Nhưng nấu nó k ra mùi thơm của mía. Hôm nọ qua đứa b nhà nó dc b tự nấu mật mía cho 1 chai. Luộc ngô cho tý mật mía mà uống nhận chuẩn ra vị như u nc mía cơ. Lọ em mua chắc là đồ dởm, chả b nó cho j vào mà sánh đặc như mật ong, đặc hơn mật mía xịn của nhà b em.

• Vodka
Reactions: Kuu

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 1/6 của nhà em!
Ngày này, khi còn sống sói em hay tha bọn trẻ con đi ăn, được cái sói em là người đi ăn với bạn bè thì thường rút ví nhanh như chảo chớp :P Có tiền trong ví là biết ngay =))
Tiếc là người tốt thường ko thọ lâu...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế xong bạn mọ lấy 1 ng ntn ạ?

Cái máy này nó k cho e gõ đúng chính tả =((

Em mua trên gúc r ah. Nhưng nấu nó k ra mùi thơm của mía. Hôm nọ qua đứa b nhà nó dc b tự nấu mật mía cho 1 chai. Luộc ngô cho tý mật mía mà uống nhận chuẩn ra vị như u nc mía cơ. Lọ em mua chắc là đồ dởm, chả b nó cho j vào mà sánh đặc như mật ong, đặc hơn mật mía xịn của nhà b em.
Bạn ấy cuối cùng lấy ông thầy giáo cũng lớn tuổi trong khoa em, bọn em học cùng nhau ở nước ngoài mà. Ông này cũng đẹp trai, hiền lành, nhà cũng có điều kiện, trai tân :)
Quả là kỳ lạ!

Pumzen

Xe ba gác
Tùy thuộc nó yêu nhau được bao lâu nữa cụ ah. Yêu lâu quá ko tốt, sẽ sang đoạn chán ngán :P
Con gái em chưa từng yêu ai, sói em khi còn sống chỉ mong con có người yêu, suốt ngày hỏi thăm, rồi suốt ngày hài hước bảo: mày có người yêu đưa đến uống rượu với bố 1 bữa là bố biết nó là người thế nào ngay!
Sói mất, đùng cái yêu thằng cu này, vì 2 đứa cùng hoàn cảnh, bố nó mất sau sói em khoảng gần nửa năm gì đó :(
Em thì ko ưng lắm, vì nhà xa, nó cũng hiền lành, có vẻ ù ì chưa có năng động đủ sức ...nuôi con mình :) An ủi nhà nó cũng lành!
Chia buồn với mợ khi rơi vào cảnh " Giữa đường đứt gánh" ! Chắc chắn F1 sẽ là chỗ dựa về tình cảm lẫn tinh thần và cũng ngược lại, để mợ tiếp tục vững bước đi tiếp chặng đường còn lại.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với mợ khi rơi vào cảnh " Giữa đường đứt gánh" ! Chắc chắn F1 sẽ là chỗ dựa về tình cảm lẫn tinh thần và cũng ngược lại, để mợ tiếp tục vững bước đi tiếp chặng đường còn lại.
Cảm ơn cụ!
F1 nhà em dường như vượt qua cú shock tốt hơn em, chúng nó chiều em hơn, biết nói đùa, hài hước cho em vui :) Có thể chúng nó giấu giếm tốt hơn em!
Đó là lý do em chả thích F1 lấy chồng sớm :) nhưng cứ lo để tới 27 có sợ con mình yêu lâu quá, ko ổn chia tay lại nhỡ nhàng?
Em lập gia đình quá sớm, nên cũng có nhiều hối tiếc, nhất là ba mẹ em ko đồng ý do ko môn đăng hộ đối :) May sói em là người đáng yêu nên bù lại tất cả, nhưng nếu như em trưởng thành hơn thì có lẽ cuộc sống sẽ đi theo hướng tốt hơn :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cảm ơn cụ!
F1 nhà em dường như vượt qua cú shock tốt hơn em, chúng nó chiều em hơn, biết nói đùa, hài hước cho em vui :) Có thể chúng nó giấu giếm tốt hơn em!
Đó là lý do em chả thích F1 lấy chồng sớm :) nhưng cứ lo để tới 27 có sợ con mình yêu lâu quá, ko ổn chia tay lại nhỡ nhàng?
Em lập gia đình quá sớm, nên cũng có nhiều hối tiếc, nhất là ba mẹ em ko đồng ý do ko môn đăng hộ đối :) May sói em là người đáng yêu nên bù lại tất cả, nhưng nếu như em trưởng thành hơn thì có lẽ cuộc sống sẽ đi theo hướng tốt hơn :D
Chúc mợ nhiều nghị lực!
Cuộc sống mấy ai được vẹn toàn cả đâu, đôi khi nghĩ kiểu AQ là do số phận, mình chỉ tích cực ứng phó để cải thiện một phần thôi!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mợ nhiều nghị lực!
Cuộc sống mấy ai được vẹn toàn cả đâu, đôi khi nghĩ kiểu AQ là do số phận, mình chỉ tích cực ứng phó để cải thiện một phần thôi!
Cảm ơn cụ!
Em cũng đành nghĩ do số phận :)
Dù vẫn ko cam lòng, nghĩ ấm ức rằng các cụ bảo có nhân có quả, nhưng tụi em sống tử tế, đời ba mẹ, ông bà chúng em cũng thuộc người tử tế cả. Ông ngoại em ngày xưa là tư sản, cũng cứu đói và giúp cho bao người... Tại sao cứ gặp điều không may?
Nên em chả tin nhân quả!

Mợ Liễn

Xe container
Em thì lại tin. Chỉ là nó đến sớm hay muộn thôi :)
Cảm ơn cụ!
Em cũng đành nghĩ do số phận :)
Dù vẫn ko cam lòng, nghĩ ấm ức rằng các cụ bảo có nhân có quả, nhưng tụi em sống tử tế, đời ba mẹ, ông bà chúng em cũng thuộc người tử tế cả. Ông ngoại em ngày xưa là tư sản, cũng cứu đói và giúp cho bao người... Tại sao cứ gặp điều không may?
Nên em chả tin nhân quả!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại tin. Chỉ là nó đến sớm hay muộn thôi :)
Em chả tin, từ nhiều TH em biết, như cô bạn học c3 em, hiền lành tử tế, cũng ko gặp may như em trong khi bố mẹ, anh em, ông bà, đều là các con người rất tốt, tử tế ...
Mấy sếp cũ em, hiền lành tử tế đều chết trẻ, toàn những cái chết rất ghê sợ và oái ăm...
Cái bọn mất dạy mà em biết, sống nhơn nhơn ấy...

Mợ Liễn

Xe container
Cũng ko hẳn nếu mình sống tốt đều sẽ được đền đáp. Cuộc đời em nghĩ cũng ko tròn vẹn đến vậy :D. Em cũng ko nhiều kinh nghiệm sống như mợ, nhg em luôn tin nếu mình sống tốt thì sẽ được đền đáp. Có thể sự đền đáp đó mình chưa được nhận, nhg những người thân yêu của mình sẽ được nhận ^^
Em chả tin, từ nhiều TH em biết, như cô bạn học c3 em, hiền lành tử tế, cũng ko gặp may như em trong khi bố mẹ, anh em, ông bà, đều là các con người rất tốt, tử tế ...
Mấy sếp cũ em, hiền lành tử tế đều chết trẻ, toàn những cái chết rất ghê sợ và oái ăm...
Cái bọn mất dạy mà em biết, sống nhơn nhơn ấy...

Mợ Liễn

Xe container
Em cảm ơn ạ. Em sẽ thử dần dần :D
Trước ở Nghi Tàm có quán lươn cũng bán món này giờ ko biết còn ko,mợ qua thử mạn Hon Da Tây Hồ xem còn ko nhé,thấm thoát đã hơn 20 năm với bao kỷ niệm ở quán lươn này
Lươn Nghệ An 226 Nghi Tàm mợ ơi.
Em hay ăn lươn ống tre kiểu này ở quán chân cầu vượt Lê văn Lương. Các món hoa chuối om, xào đủ cả. Vừa tháng 5 ghé nói chuyển sang 74 Ngụy Như Kon Tum, Mợ hôm nào mát trời ghé ủng hộ anh chị quán.

Kuu

Xe lăn
8->
Nhà 4 người ăn + 1 thằng cu hơn 3 tuổi, chỉ có duy nhất mỗi 1 món là 1 con cua hơn 3kg, no lặc lè.

Chả có tiền để ăn thường xuyên, cơ mà xứng đáng.

Em chưa đc ăn cua này, nhìn nó hoa văn đẹp nhề :D.
Tên nó là cua gì, bán ở đâu, ăn có ngon ko. Có đắt ko mà ko dám ăn thường xuyên hả Cụ8->

Galaxy.vn

Xe tải
Chữa ĐAU XƯƠNG SỐNG, THOÁI HOÁ BẰNG THUỐC QUÝ BỊ CẤT GIẤU TRONG NHÂN GIAN🌺

Câu chuyện xoay quanh một vị thuốc quý , bán nhiều ở chợ , thậm chí mọc đầy vườn của nhiều người mà không ai biết đến, ngay cả những thầy thuốc thầy lang cũng không hề biết và chả áp dụng bao giờ !!!
Chuyện bắt nguồn từ một hôm đi chợ..... e hay mua rau của một bà chị này , nổi tiếng bán đắt nhất chợ..ghét lắm ...hôm đó e ghé qua mua mớ rau , thì thấy bà ý ngồi nhăn nhó ....vẻ mặt buồn bã .... e hỏi :
- Hôm nay bán được ít hàng hay sao nhìn chị chán đời thế ?
Chị bán rau nói :
- Chán quá chú à , mấy năm nay cứ đau mỏi xương khớp nhưng chủ quan không đi khám , lần này đi chiếu chụp thì đã nặng quá rồi , xương khớp thoái hóa từ trên xuống dưới , giờ nó đang bị thoát vị.... chị đau không đi lại được ,hôm nay vẫn phải cố ngồi bán hàng, đang lo mấy hôm nữa phải nghỉ bán.....
Thầm nghĩ : đáng đời .... cái tội bán đắt ! 😂😬nhưng lương tâm nghề nghiệp thôi thúc, nên e nói !
- Chị có mang kết quả xét nghiệm theo không.Cho e xem cái nào 😁
Chị bán rau ngạc nhiên ? Ơ thế chú là bác sỹ à ?
- Dạ vâng ! Chị có mang theo đưa e xem cho .
Chị bán rau lấy điện thoại đã chụp sẵn kết luận khám bệnh cho e xem, sau khi xem xong,e chỉ tay vào đống rau bày bán và nói !
- Bệnh của chị ko cần dùng thuốc gì cả ngoài mấy thứ này ! chị bán thuốc mỗi ngày mà không biết !!
Chị bán rau ngạc nhiên và không hiểu kiểu nói xa xôi của e, nên ngơ ngác và hỏi lại , chú giúp chị với ,chị phải dùng thuốc gì ? mua ở đâu.Đắt mấy chị cũng mua
Em nói : thôi không trêu chị nữa , chị bị thoái hóa kèm thoát vị,chị cần đắp thuốc và nghỉ ngơi ít ngày là khỏi.Và em lấy 1 mớ CÂY XƯƠNG SÔNG, đưa cho chị và nói ! " thuốc đây này chị nhé
Chị VỀ dùng lá XƯƠNG SÔNG tươi , giã nát trộn với dấm hoặc lá XƯƠNG SÔNG, lá cúc tần, 2 thứ giã nát đắp dọc sống lưng,đắp nhiều chút , ngày nào cũng đắp và kết hợp nằm phản cứng, như sập hoặc giường ko có đệm , tránh nằm đệm lún, ít vận động là được !
Ngoài ra hằng này dùng lá XƯƠNG SÔNG ,đun uống thay nước nữa !
Chị làm đúng lời e dặn , nghỉ bán hàng gần chục ngày , ở nhà đắp thuốc , hôm đó e đi chợ , thấy chị đang đứng bán hàng , dáng người nhanh thoăn thoắt,Đoán chị đã khỏi , nhưng vẫn vờ không biết đi qua mặt chị , nhưng bị chị níu lại !
- này chú gì ơi ,chú bác sỹ ơi ....
Vâng , chị thế nào rồi ?e hỏi
Cảm ơn chú nhiều lắm ,không có chú chắc chị phải nằm viện mất thôi,chị nghỉ bán hàng gần 10 ngày,tiếc lắm mà vì chữa bệnh nên cố ở nhà,chị đắp lá đó mỗi ngày,chị cũng bỏ đệm đi rồi,mà tại đệm thật chú à, từ giờ tôi không nằm đệm nữa !
Mà quả thật chị không nghĩ cái lá đó hay đến vậy , đúng là bán thuốc bao nhiêu năm mà không biết !... chị cười vui vẻ !
✅Nói qua về cây XƯƠNG SÔNG , chắc nhiều a chị e sẽ biết vì nó dùng quấn chả thịt rất ngon , rồi thì để đun nước tắm , để hấp siro ho cho trẻ .... nhưng tác dụng chính và hiệu quả mà không ai biết nằm ở trong cái tên của nó !
Vốn dĩ cây tên là XƯƠNG SÔNG do tác dụng điều trị các bệnh lý về cột sống về xương khớp rất tốt, nhưng theo năm tháng, tên gọi đã thay đổi, bị bỏ dấu !🍀🌿☘
✅Theo y học cổ truyền : cây XƯƠNG SÔNG có vị cay tính ấm , có tác dụng khu phong, trừ thấp, tán hàn ; tiêu thũng ,chỉ thống, thông kinh hoạt lạc. trị ho viêm họng , trị phong thấp , trị cảm cúm rất hiệu quả !
( câu chuyện ngoài lề chút : một bé gái 16 tuổi học lớp 10 ngủ đêm đến sáng dậy bị méo miệng, ngay sau khi phát hiện và hỏi ý kiến e đã bảo sắc nước lá này uống, sau gần 3 ngày đã khỏi trở lại bình thường) 🌼🌺🌹
✅Mục đích bài này là tìm lại tên thật cho cây thuốc , đó là CÂY XƯƠNG SỐNG , một cây thuốc quý , nếu bị bệnh xương khớp , thoái hóa thoát vị , tê bì chân tay , đau mỏi cỏ vai gáy ......hãy dùng lá XƯƠNG SÔNG đắp và đun nước uống !
( lưu ý , đắp thì nên dùng lá tươi , còn đun uống thì có thể dùng lá tươi , lá khô hoặc hạt đều được , liều uống mỗi ngày tầm 20g khô hoặc 40-50g tươi
Hoàng Kỳ -kính chia sẻ.Có tâm xin ghi rõ nguồn

Arabia

Xe tăng
8->
Em chưa đc ăn cua này, nhìn nó hoa văn đẹp nhề :D.
Tên nó là cua gì, bán ở đâu, ăn có ngon ko. Có đắt ko mà ko dám ăn thường xuyên hả Cụ8->
Cua Tasmania Úc, https://hieuhaisan.com/cua-tasmania-uc-song.html

Ăn rất ngon, còn giá đắt hay rẻ em nghĩ tùy người, có khi đắt với em lại là rẻ với nhiều người và ngược lại. Cá nhân em thì mua con này là phải nghĩ cụ ạ.