[Funland] 15. Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Ớt xanh

Xe điện
Hôm qua em liều mua con cá chép 7.5kg, nhà thì có nhõn 3 mẹ con tham ăn :) Thực ra, em tần ngần mãi :P mới quyết định mua khi có 1 cụ bảo: 20 năm rồi giờ mới nhìn thấy con cá to thế :P
Em sợ em hối tiếc các cụ ah, =))
Các cụ bảo giàu ham làm, thất nghiệp tham ăn đúng thật :P Đợt này ngành em đang tệ hơn các tháng trước, em lại đang stress, nên ăn cho đỡ chán, haha
Tối sốt cà chua 1/2 khúc với 1/4 buồng trứng, rất ngon, cá dai và ngọt thịt. Lúc xong, vội ăn quá em ko tài nào nhớ chụp =))
Tối nay em mới hấp khúc đầu với 1/4 buồng trứng vì tối qua con đi học TA về muộn quá :)
View attachment 4647356
Giá mợ gần nhà là em cầm cái nồi om chống khê sang đới.

Mợ Liễn

Xe container

Ớt xanh

Xe điện
Nhìn thân thương nhỉ, dù em chẳng bao giờ có mấy kiểu của nhà trồng được ntn ^^
Là rau mẹ em trồng ợ. Ông bà có hơn ngàn mét vuông trồng đủ các loại luôn, giữa phố phường mà bao năm qua bọn em vẫn ăn rau tự trồng. Trước mỗi khi về quê bà còn đong thóc mang về ăn tới đâu xay tới đó, giờ thì cũng chịu ăn gạo túi rồi.

Mợ Liễn

Xe container
Cụ sướng thế. Nhà em ở tp, có hơn trăm m2 thôi nhg xây nhà cả. Ko có vườn. Mẹ em trồng mấy chậu rau cho vui thôi chứ ko có hiệu quả kinh tế vì toàn biếu chuột :))
Là rau mẹ em trồng ợ. Ông bà có hơn ngàn mét vuông trồng đủ các loại luôn, giữa phố phường mà bao năm qua bọn em vẫn ăn rau tự trồng. Trước mỗi khi về quê bà còn đong thóc mang về ăn tới đâu xay tới đó, giờ thì cũng chịu ăn gạo túi rồi.

Ớt xanh

Xe điện
Cụ sướng thế. Nhà em ở tp, có hơn trăm m2 thôi nhg xây nhà cả. Ko có vườn. Mẹ em trồng mấy chậu rau cho vui thôi chứ ko có hiệu quả kinh tế vì toàn biếu chuột :))
Nhà em ở xưa là thị trấn đất rẻ bèo, nay lên thành phố đất có nhỉnh hơn tẹo thôi, thường vẫn giữ nếp xưa tự cung cấp được phần nào hay phần nấy.
Em nhớ xưa mẹ em nuôi đàn gà tre trứng cỡ hơn ngón tay cái, chiều nào em cũng mút mấy quả.
Nay ở riêng bà hái rau chỉ việc mang về, lắm khi chỉ vì nghĩ công bà chăm bón mà cả hai vc ăn rau thay cơm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em ở xưa là thị trấn đất rẻ bèo, nay lên thành phố đất có nhỉnh hơn tẹo thôi, thường vẫn giữ nếp xưa tự cung cấp được phần nào hay phần nấy.
Em nhớ xưa mẹ em nuôi đàn gà tre trứng cỡ hơn ngón tay cái, chiều nào em cũng mút mấy quả.
Nay ở riêng bà hái rau chỉ việc mang về, lắm khi chỉ vì nghĩ công bà chăm bón mà cả hai vc ăn rau thay cơm.
Gato với cụ quá luôn!
Giờ được cho rau sạch - là món quà giá trị và ý nghĩa với dân nhà có điều kiện đó cụ, hihi.
Món tối qua của 3 mẹ con :P Vì bà nội nằm điều hòa để lạnh sâu quá lăn ra ốm nên ko ăn, phải ăn cháo :P

Ớt xanh

Xe điện
Gato với cụ quá luôn!
Giờ được cho rau sạch - là món quà giá trị và ý nghĩa với dân nhà có điều kiện đó cụ, hihi.
Món tối qua của 3 mẹ con :P Vì bà nội nằm điều hòa để lạnh sâu quá lăn ra ốm nên ko ăn, phải ăn cháo :P

View attachment 4654256
Vâng, bố mẹ em đều không nằm điều hòa mợ ạ.
Nhà cũng chỉ cấp 4 giản dị như bao người, đằng sau có cây vú sữa và chè xanh bên trái có cây vải to trước mặt giữa khoảng sân là một cây lộc vừng vợ em đêm về từ chợ Viềng được hơn chục năm rồi nên mát lắm ợ.
Trước em đi Hưng Yên mang về gốc hồng cổ mà chỉ đẹp được đôi năm rồi hỏng.
Giờ chỉ còn vài loại đơn giản dễ chăm sóc.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, bố mẹ em đều không nằm điều hòa mợ ạ.
Nhà cũng chỉ cấp 4 giản dị như bao người, đằng sau có cây vú sữa và chè xanh bên trái có cây vải to trước mặt giữa khoảng sân là một cây lộc vừng vợ em đêm về từ chợ Viềng được hơn chục năm rồi nên mát lắm ợ.
Trước em đi Hưng Yên mang về gốc hồng cổ mà chỉ đẹp được đôi năm rồi hỏng.
Giờ chỉ còn vài loại đơn giản dễ chăm sóc.
Em cũng ko chăm hồng được, hixx.
Có cây hồng bạch, mà em rất thích loại hồng này, được mua vào dịp 20 năm ngày cưới, để kỷ niệm, mà rồi nó chết mất ko lâu sau đó, chắc đó là dự báo cho cuộc sống mât mát của bọn em?

Pumzen

Xe ba gác
Haizzzzza....! Đợt này nhà cháu đang trong giai đoạn kiêng đồ ăn gây kích thích như gà qué, vịt xiêm, tôm cá đồ hải sản, bia rượu ...,các món xơi được chỉ loanh quanh xịt nhợn xịt bò nên chả có món gì đem vào đây khoe. Đợi đến cuối năm vậy! :D

Mợ Liễn

Xe container
Đới là may mắn đấy cụ :D. Em thì mỗi lần về nhà lên là bố mẹ lại gói cho đủ thứ, lần nào cũng có 1 hũ dưa hoặc cà vì biết em ko muối được. Dù là toàn đồ mua ngoài chợ về làm nhg cũng vẫn vui ạ :D

Ớt xanh

Xe điện
Đới là may mắn đấy cụ :D. Em thì mỗi lần về nhà lên là bố mẹ lại gói cho đủ thứ, lần nào cũng có 1 hũ dưa hoặc cà vì biết em ko muối được. Dù là toàn đồ mua ngoài chợ về làm nhg cũng vẫn vui ạ :D
Thảo nào tên hợp với món mẹ làm quá kkkkk.
Chúc bác nhà nhiều sức khỏe.

Mợ Liễn

Xe container