[Thảo luận] 141 Hà Nội bị “tố” đánh gẫy xương gò má người dân

TNTTNT

Xe tải
Nhìn vết thương thế kia làm sao mà lại là dùi cui vụt vào mặt đc. Vết rách và xước sát như thế chỉ có thể là ngã xuống đập vào dải phân cách thôi. Mà đang hoàng thì sao lại phải bỏ chạy nhỉ, quá nguy hiểm cho người đi đường nó mà va vào xe mình thì oan ra

ddvinh88

Xe tải
đúng ra với những thành phần như thế này không dùng biện pháp mạnh ko thể bắt được. Quay đầu chạy thì chắc chắn ăn đòn rồi. Nhưng chú này chắc do bị đạp ngã xe

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không đội mũ Bảo hiểm không phải là tội phạm. Họ bỏ chạy cũng không phải là tội phạm. Còn đánh người thế này rõ ràng là tội phạm, coi thường pháp luật.
Bên PV với truyền hình đi quay trực tiếp được nhiều vụ XXX phang dân lắm, nhưng chỉ để làm tư liệu thôi chứ ko chú nào dám đem ra cả, hở ra là mất việc ngay...

Nghe bảo mấy ku trẻ trâu mặc thường phục hay cầm tạch tạch với dùi cui có khi không phải là XXX , mà là bạn bè và người nhà của XXX huy động ra... chẳng biết tin đồn này đúng hay sai...

Em hay đi với khách nước ngoài, nhiều lúc đi qua chốt cũng không biết giải thích với họ như thế nào nữa. Tự nhiên thấy 1 đống công an với dân quây vòng trong vòng ngoài kiểm tra phương tiện, trông cứ như thiết quân luật thời chiến ý

Làm cái gì cũng nên chừa 1 con đường sống cho người khác mới là Thiên Đạo....
Phóng viên đi theo 141 lấy tư liệu để thổi xxx lên. Không có chuyện dìm xxx xuống đâu.
Còn việc làm chương trình, đưa lên sóng còn qua 1 tỉ khâu biên tập, kiểm duyệt... Trái ý trên thì có đến Tổng biên tập vẫn cứ ra đi.

SienaHLX1.6

Xe tải
Thằng bạn em người Âu Châu về Hn, em lấy 2b chở nó thăm phố phường thấy cái mbh vừa bửn vừa hôi nó định ko đội, em mới bảo: ĐCM mày, không đội vào cảnh sát bên tao nó đập vỡ sọ nghe chưa!
Nó run run hỏi tại sao, em giải thích 1 hồi. Nghe xong nó cãi lại em: Luật chúng mày như CCCC, thê hóa ra ko đội mũ có thể ko chết vì ngã mà chết vì cs nó tẩn à, bên tao 2b ko đội mbh thì léo đi đc vì tốc độ cao, nếu đi trong phố thì cũng là lỗi nhẹ nhất vì nó léo ảnh hưởng đến bố con thằng nào, không chó bằng hàng ngàn thằng đi láo lấn làn cản trở cộng đồng như dân chúng mày ngoài kia, cảnh sát chúng mày ngu phải cho đi học lại hết, ko biết việc nào là việc chính, vớ phải bọn Rambo nó tẩn lại cho hỏng người. Việc phạm luật đã có luật sư, đánh dân nó kiện cho ngồi tù. Em nghe 1 hồi mới hiểu nôm na như thế, xấu hổ quá nhưng thấy nó cũng có lý nên em phẩy tay: Được rồi, bình tĩnh ... thôi lên xe !
Chuẩn ạ. Em thấy thằng nào không đội mũ BH thì kệ cm nó, đúng là bọn thừa hỡi vãi ra. Câu " Bao nhiêu việc cần làm thì không làm" sao em thấy sướng thế chứ lại :D

TNTTNT

Xe tải
1 phần dân ko hểu luật. ko đội mũ bh thì 150k nộp phạt tại chỗ, việc quái gì phải chạy nhỉ? còn dù dân đúng hay sai mà lấy gậy phang là ko thể chấp nhận đc. cứ như vậy càng làm tăng suy nghĩ lực lượng này hầu hết là các thanh niên học kém, vô văn hóa, chạy chọt xin vào ngành.
Mấy người học kém vô văn hóa đấy vào nghành để bảo vệ cho những người học giỏi và có văn hóa như bác :)))

mobifone0906

Xe tải
@ các cụ: không nên dùng từ quá khích với xxx, mod đi qua lại trảm cho hết chỗ chém gió.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Hy vọng viên đại tá nói đúng ( ngã vào dải phân cách ). 141 mà hành xử như vậy thì đâu còn là công an nhân dân ... Đánh người tới mức vậy dù bất cứ lý do gì đều không phải là người.

SienaHLX1.6

Xe tải
Em thấy 141 bây giờ không khác gì đội thanh niên cờ đỏ gì gì thời bao cấp, cứ đứng đường thấy chú nào tóc dài hay mặc quần loe là gô cổ vào cắt cả tóc lẫn quần. Hài vãi =))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không đội mũ Bảo hiểm không phải là tội phạm. Họ bỏ chạy cũng không phải là tội phạm. Còn đánh người thế này rõ ràng là tội phạm, coi thường pháp luật.
đúng ra với những thành phần như thế này không dùng biện pháp mạnh ko thể bắt được. Quay đầu chạy thì chắc chắn ăn đòn rồi. Nhưng chú này chắc do bị đạp ngã xe
Ngày xưa, có vụ cũng không MBH bị xxx đuổi, đạp ngã vào ô tô chết. Dân nó quây, xxx bỏ xe, cởi áo chạy. Xxx to hơn đến giải quyết không thỏa đáng, vu vạ cho kẻ chết rồi. Dân bức xúc đuuôir đánh tiếp, đốt xe, đổ 6 xe đá quanh hiẹn trường phòng xxx tới phá hiện trường dẫn đến tắc đường 1. Tỉnh phải cho cả đại đội CSCĐ tới mới tạm yên.
Sau vu ấy, tướng Công an LTT phải ra chỉ thị cho toàn ngành nội dung cấm đuuôir bắt gây nguy hiẻm cho người đuổi, người chạy và nguòi di đường.
Xxx nhờn, không coi chỉ thị của Thứ trưởng ra cái quái gì.
Em đuổi được 141 cũng là do đã cho dân đọc cái chỉ thị này. Bức xúc dân xúm lại chửi 141. Chối quá, 141 phải bỏ đi chỗ khác đứng :D

x.man

Xe điện
Thế cho đáng, 141 ra đời cách đây cả năm rồi chứ không phải bây giờ mới ra, dân tình ở khắp Hà Nội này đuều biết cách làm việc của họ, thế nên những chú thanh niên trẻ trâu khi 141 yêu cầu dừng lại mà không dừng bị thế là đáng.
Cách đây không lâu khi xem 141 chốt ở Nguyễn Tri Phương có 1 đôi đi SH đã quay đầu bỏ chạy vào phố Đặng Dung thấy bị chặn tiếp tục phi lên hè Phan Đình Phùng trước cửa cafe 52' bị chặn tiếp thì phi cắt chéo sang phía cổng thành suýt đâm vào 2 chị đi xe máy, 2 thằng này phi lên hè chỗ số 1 Hoàng Diệu thì xòe và bị ăn 2 cái thọi vào sườn, bên này bà chủ cafe 52 hét ầm lên là đánh chết chúng nó đi, đã không đội mũ còn bỏ chạy suýt đâm vào người khác...
Tóm lại số thằng này đen vì dính đòn hơi nặng nhưng đòn đau nhớ lâu, hôm đấy nó đâm vào ai khác thì khổ họ.
Mà dùi cui hình trụ, vụt vào má làm sao lại rách như vụt bằng gậy có cạnh sắc thế kia được nhỉ?
Cụ hơi quá rồi. Những hiện tượng, con người đấy thì ai cũng ghét, trong suy nghĩ cũng muốn chúng nó bị trừng phạt nhưng cụ đừng quên chúng ta có pháp luật. Đừng nghĩ C/A là có quyền đánh người cụ ạ. Nhà cháu nhìn cảnh dồn xe, cãi cọ, lục xét còn thấy chướng chứ đừng nói khách du lịch nhé. Cụ quên HN là Thủ đô vì hòa bình của một nước Việt Nam yên lành tươi đẹp à? Việc tội phạm tràn lan như này có phần trách nhiệm lớn của lực lượng C/A. Chỉ cần các anh ấy làm đúng phận sự với 1/2 công suất thôi thì với bộ máy An ninh đến từng khu phố như ở VN thì chẳng có thằng tội phạm nào sống đc đâu.

minh0075

Xe điện
Ai cũng biết xxx thối nát.
Nhưng những thằng kiểu này em ủng hộ xxx phệt tẹt ga, các cụ đừng a dua theo báo chí.
Cụ nào đã từng va chạm giao thông với cái bọn bựa này thì ắt hiểu.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Đây là chưa đc bắn, nếu được bắn thì cụ này tèo rồi và lý do muôn thuở là trong lúc giằng co thì súng cướp cò, cũng như vụ này và bao vụ khác, nạn nhân bỏ chạy và tự ngã, khi nào có bằng chứng mới chịu nhận.
P/s: xxx nên cho đi học sử dụng súng lại hết trước khi luật đc bắn thông qua vì vụ nào nổ súng cũng là do cướp cò

nam.nguyen

Xe đạp
cả 2 đều sai!

thanhlam710

Xe tải
Lũ ăn chơi lêu lổng, không học hành gì thì chạy đi làm xxx mà xxx Chúng nó lại là bố của dan suy ra lũ vô học kia là bố của dân. B thay

x.man

Xe điện
Bên PV với truyền hình đi quay trực tiếp được nhiều vụ XXX phang dân lắm, nhưng chỉ để làm tư liệu thôi chứ ko chú nào dám đem ra cả, hở ra là mất việc ngay...

Nghe bảo mấy ku trẻ trâu mặc thường phục hay cầm tạch tạch với dùi cui có khi không phải là XXX , mà là bạn bè và người nhà của XXX huy động ra... chẳng biết tin đồn này đúng hay sai...

Em hay đi với khách nước ngoài, nhiều lúc đi qua chốt cũng không biết giải thích với họ như thế nào nữa. Tự nhiên thấy 1 đống công an với dân quây vòng trong vòng ngoài kiểm tra phương tiện, trông cứ như thiết quân luật thời chiến ý

Làm cái gì cũng nên chừa 1 con đường sống cho người khác mới là Thiên Đạo....
Chính xác cụ ạ. Thằng ku em gần nhà em từ chú Đoàn Phường giờ thành Cộng tác viên đi với 141 suốt. Lực lượng này khi có động sẽ trở thành "Quần chúng nhân dân bất bình" hoặc "Nhân chứng". He he.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đây là chưa đc bắn, nếu được bắn thì cụ này tèo rồi và lý do muôn thuở là trong lúc giằng co thì súng cướp cò, cũng như vụ này và bao vụ khác, nạn nhân bỏ chạy và tự ngã, khi nào có bằng chứng mới chịu nhận.
P/s: xxx nên cho đi học sử dụng súng lại hết trước khi luật đc bắn thông qua vì vụ nào nổ súng cũng là do cướp cò

Đến Công an cướp tiền, giết người trên cầu Chương dương, ban đầu chính bên Công an điều tra còn kết luận là súng cướp cò cơ mà. Chúng nó bao che cho nhau vì cùng ngành.
May mà Pháp y quân đội thò vào nên cái xác đã khai ra nó bị chết oan làm sao.
Kết cục là 1 ông trung úy CSGT dựa cột. Cũng hơi có hậu 1 tí

x.man

Xe điện
Ai cũng biết xxx thối nát.
Nhưng những thằng kiểu này em ủng hộ xxx phệt tẹt ga, các cụ đừng a dua theo báo chí.
Cụ nào đã từng va chạm giao thông với cái bọn bựa này thì ắt hiểu.
Em nghĩ không nên vì bất bình với một hiện tượng xấu mà lại ủng hộ một hiện tượng xấu khác. Cụ mà va với xxx còn hiểu hơn nhiều ;))