[Thảo luận] 141 Hà Nội bị “tố” đánh gẫy xương gò má người dân

alex_pagulayan

Xe điện
Ai bảo cụ là ở bên đấy muốn khám xe phải có giấy, nếu cụ biết tiếng Pháp thì lên youtube tìm loạt phóng sự "BAC de nuit à Paris" mà xem, phóng sự kiểu camera giấu kín của ANTV, trong các phóng sự đấy thì cảnh sát tuần đêm của Paris vẫn kiểm tra cốp sau các xe bình thường, chả cần giấy của tòa nào cả ( cụ nhầm sang khám nhà nhé ) và cũng có nhưng đoạn quay 1 số thằng bỏ chạy khi bị yêu càu dừng lại đã bị ăn mấy phát gậy 3 khúc, có dám kêu ca gì đâu.
Dạ em không biết tiếng pháp cụ ạ. Nhưng ở mẽo giãy chết ( quê của chị giúp việc của bà hàng xom cạnh nhà em ) thì em biết tí ti về mấy vụ này ạ.kính cụ

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này hót quá, e ngồi đọc cmt mà ko biết ủng hộ cho cái nào.

LongJP

Xe đạp
không biết các cụ thế nào chứ e nhìn mặt cái anh Hoàng Thanh Hóa này cứ ghét ghét. Băng bó đầy mặt rồi mà vẫn vênh vênh làm dáng kiểu gì ý ạ
Cụ vào BV Việt Đức mà xem mặt mấy người bị tai nạn GT nhé. Vênh vênh váo váo sưng u cả mặt lên ý. Mặt bị phù lên mà cụ bảo là vênh vênh thì cũng bó tay với cụ thật!

polizia

Xe container
Dạ em không biết tiếng pháp cụ ạ. Nhưng ở mẽo giãy chết ( quê của chị giúp việc của bà hàng xom cạnh nhà em ) thì em biết tí ti về mấy vụ này ạ.kính cụ
Ở Mẽo khám cốp xe cũng không càn trát tòa án nhé, đấy là việc hết sức bình thường, ngay cả trên phim ảnh cũng thể hiện rất nhiều việc cảnh sát sừng xe kiểm tra giấy tờ và nếu nghi ngờ họ vẫn bắt mở cốp để khám.
Chỉ có khám nhà thì phải có lệnh của tòa án.

hungphong276

Xe tải
Định chạy hay không thì cũng không thể đánh ngừoi ta được.
Thế này , mai kia mà chúng nó cho bắn người nữa thì. ông nao lơ mơ nó bắn chết tất. Lấy ai đi kiện nhỉ?
Nói dại bao giờ bác hay người nhà của bác bị bọn đi xe máy bố láo trên đường tông phải xem lúc ấy còn mạnh mồm bênh chúng nó nữa hay không. Theo cá nhân em bọn này cứ phải tẩn thật lực kg sẽ gây tai họa cho người lương thiện. Nhìn bản mặt chú Hoa thanh Quế này cũng chả tử tế gì.

Mars

Xe hơi
Nói dại bao giờ bác hay người nhà của bác bị bọn đi xe máy bố láo trên đường tông phải xem lúc ấy còn mạnh mồm bênh chúng nó nữa hay không. Theo cá nhân em bọn này cứ phải tẩn thật lực kg sẽ gây tai họa cho người lương thiện. Nhìn bản mặt chú Hoa thanh Quế này cũng chả tử tế gì.
Em rót riệu rồi mời cụ chén hạ hỏa nào,em cũng cùng quan điểm với cụ

quyetthang

Xe tăng
vế 1 là chú này chạy là ko đc, ở bển xxxx hô cái là phải dơ tay lên đầu rồi chưa nói đến chạy,
vế 2 là mấy chú xxx này cũng ko đc, lạm quyền đánh người quá mức cần thiết.

docomo

Xe hơi
Gặp 141 mà chạy là ăn đòn rồi, bọn này nó mạnh tay lắm, hôm em đi buổi tối ngồi xe nghe nhạc to, mà nghe rõ 1 tiếng bốp cực lớn do 141 nó vụt thằng ko mũ bảo hiểm cố chạy

lo1vtn

Xe buýt
vế 1 là chú này chạy là ko đc, ở bển xxxx hô cái là phải dơ tay lên đầu rồi chưa nói đến chạy,
vế 2 là mấy chú xxx này cũng ko đc, lạm quyền đánh người quá mức cần thiết.
Cụ ơi ở bên dân nó Được mang súng tân công tự vệ nên xxx nó được hô phải dơ Tay lên đầu. Ở Việt Nam! Minh dan khổ quá cơ, Cái quyền con người nó ko rõ ràng he he

duongdat

Xe tải
Các bác phản đối cảnh sát đánh người cho em hỏi 1 câu : Các bác nói thằng khác nó không nghe thì các bác làm gì? Chấp nhận thua nó à?

Quan điêm của em, cảnh sát đuổi đánh là đúng. Em không thích cảnh sát, nhưng trong trường hợp này em ủng hộ. Kể cả lạm quyền em cũng ủng hộ. Nếu bác nào đã từng tiếp xúc thì biết là nếu người dân bình thường, bị vi phạm các lỗi hành chính, chấp hành tốt yêu cầu của cảnh sát, người ta rất tạo điều kiện cho các bác, bởi vì lỗi vi phạm giao thông không phải là đối tượng của 141. Cả Hà Nội đều rõ điều này, thành ra bây giờ những người bỏ chạy đều rất đáng nghi ngờ.

olala

Xe tăng
Ghét lũ giao thông cờ hó má thôi, 141 rất hiệu quả, nhưng lần này nếu đánh người dã man thế thì quá đà rồi. Lại 1 điểm trừ cho 141, mặc dù biết chắc chắn là các anh ý sẽ chẳng sao, cùng lắm là xin lỗi một câu thôi.

kieuhung

Xe tải
Lỗi hành chính sao lại đánh, chó má thật, làm quyền quá, có một sự thật bây giờ là bọn không cha không mẹ mặc áo quần như dân thường , cứ đánh đấm trước đã, nói chuyện sau ( em nghĩ cái này có bật đèn xanh rồi ). cụ nào còn yêu 141 thì hay đi xem họ bắt người một lần sẽ thấy đau đớn lắm.

em đồng ý với cụ,em bị bắt rồi em biết.chúng nó ko có 1 chút xíu nào tình người đâu.đây mới thực sự là hiểm họa ma chúng ta phải tránh.

Đi Căng Hải

Xe tải
Em lót dép hóng kết quả thôi. Không biết sự thật thế nào, nhưng mà em nghĩ là sao 141 chỉ cho 1 báo đi theo quay phim chụp ảnh mà không cho dân quay phim chụp ảnh. Chả nhẽ có gì mờ ám sao. Còn nếu nói là đưa lên mạng lộ vị trí chốt thì chả cần ảnh thì cũng có thể đưa lên vị trí chốt làm làm việc mà. Hay là các anh xxx sợ bị trả thù chăng ( Cái này chắc ko phải :D). Túm lại là chả tin được bố con thằng nào cả :D.

Caibang85

Xe tải
Ko có clip thì xxx cãi bay ngay

MinPrince

Xe buýt
Các bác phản đối cảnh sát đánh người cho em hỏi 1 câu : Các bác nói thằng khác nó không nghe thì các bác làm gì? Chấp nhận thua nó à?

Quan điêm của em, cảnh sát đuổi đánh là đúng. Em không thích cảnh sát, nhưng trong trường hợp này em ủng hộ. Kể cả lạm quyền em cũng ủng hộ. Nếu bác nào đã từng tiếp xúc thì biết là nếu người dân bình thường, bị vi phạm các lỗi hành chính, chấp hành tốt yêu cầu của cảnh sát, người ta rất tạo điều kiện cho các bác, bởi vì lỗi vi phạm giao thông không phải là đối tượng của 141. Cả Hà Nội đều rõ điều này, thành ra bây giờ những người bỏ chạy đều rất đáng nghi ngờ.
Người nhà ông bị ông cứ thế mà ủng hộ nhé. Tôi không thích xxx. Nhiều ông xxx chưa có sao nào trên áo mà thái độ với dân mặt cứ vênh ngược, mắt trợn trừng lên như bố tướng. Ăn nói thì hách dịch. Nói chung trên đường cứ thấy bọn xxx là phải tránh xa. Càng xa càng tốt. Cứ tiến gần là mất tiền rồi !. Đuổi đánh là đúng , chả có gì là đúng ở đây cả. Mỗi lỗi vi phạm hành chính mà coi dân như kẻ thù. Chả may người này bị chết thì sẽ làm sao. Lúc đấy thì hậu quả như nào. Gia đình người ta sẽ ra sao. Sống là phải tích đức . Chứ làm nhiều việc không có đức thì mai sau sống cũng chả có hậu đâu.

Nseries

Xe buýt
Nói chung cả 2 bên đều có lỗi hết nhưng ko có xxxx thì xã hội này loạn hết

capnong67

Xe máy
Người nhà ông bị ông cứ thế mà ủng hộ nhé. Tôi không thích xxx. Nhiều ông xxx chưa có sao nào trên áo mà thái độ với dân mặt cứ vênh ngược, mắt trợn trừng lên như bố tướng. Ăn nói thì hách dịch. Nói chung trên đường cứ thấy bọn xxx là phải tránh xa. Càng xa càng tốt. Cứ tiến gần là mất tiền rồi !. Đuổi đánh là đúng , chả có gì là đúng ở đây cả. Mỗi lỗi vi phạm hành chính mà coi dân như kẻ thù. Chả may người này bị chết thì sẽ làm sao. Lúc đấy thì hậu quả như nào. Gia đình người ta sẽ ra sao. Sống là phải tích đức . Chứ làm nhiều việc không có đức thì mai sau sống cũng chả có hậu đâu.
Cụ nào cũng có ý đúng cả,ông 36 kia bị phang nặng thật,người nhà ông ta chắc chắn bức xúc rồi,xã hội chắc chắn lên án xxx rồi,nhưng giả sử ông 36 kia chạy thoát xxx,ko bị ăn đập nhưng ông ta lao vào người nhà cụ thì cụ có bức xúc ko?rồi có khi không những thế mà nó lại còn chạy thoát,để người nhà cụ nằm bơ vơ ở đấy thì sao nhỉ???có khi nào cụ trách ngược lại xxx ko làm tròn nhiệm vụ,để nó chạy thoát mà ko làm j đc ko?xxx 141 có nhiều hôm làm ngay trước cửa hàng nhà e,bỏ chạy đi ngược chiều lại e thấy là chuyện thường ngày,có ông lách qua đầu xe tải như trong phim 007.lại giả sử mấy thẳng bỏ chạy kia ko lách kịp bị xe tải nó phang cho phát chính diện,thế là tự nhiên oan ra cho ông xe tải mà e dự là xxx có khi cũng bị liên đới vì ra bắt nên nó mới phải chạy,chạy nên mới bị tai nạn.
Nói chung là chả hiểu cái xã hội này nó đang thế nào nữa!!!

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E thấy mọi người lên án 141 đánh người, thế họ phải làm thế nào các Cụ mới cho là đúng. Đánh thế mà mọi người vẫn cứ k chịu đội mũ ra đường rồi vượt đèn đỏ nhiều lắm các Cụ ạ họ có sợ đâu. E cũng gặp 141 nhiều rồi mình cứ chấp hành tốt nếu chẳng may có sai phạm dừng lại họ rất lịch sự còn chống đối đương nhiên phải dùng biện pháp mạnh trấn áp. Cá nhân E ủng hộ miễn là oánh k chết là ok may ra XH mới nghiêm minh đc