[Thảo luận] 141 Hà Nội bị “tố” đánh gẫy xương gò má người dân

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác cụ ạ. Thằng ku em gần nhà em từ chú Đoàn Phường giờ thành Cộng tác viên đi với 141 suốt. Lực lượng này khi có động sẽ trở thành "Quần chúng nhân dân bất bình" hoặc "Nhân chứng". He he.
CAND lại dùng thủ đoạn HÈN HẠ thế kia ư???
Em đếch tin

alex_pagulayan

Xe điện
Thằng bạn em người Âu Châu về Hn, em lấy 2b chở nó thăm phố phường thấy cái mbh vừa bửn vừa hôi nó định ko đội, em mới bảo: ĐCM mày, không đội vào cảnh sát bên tao nó đập vỡ sọ nghe chưa!
Nó run run hỏi tại sao, em giải thích 1 hồi. Nghe xong nó cãi lại em: Luật chúng mày như CCCC, thê hóa ra ko đội mũ có thể ko chết vì ngã mà chết vì cs nó tẩn à, bên tao 2b ko đội mbh thì léo đi đc vì tốc độ cao, nếu đi trong phố thì cũng là lỗi nhẹ nhất vì nó léo ảnh hưởng đến bố con thằng nào, không chó bằng hàng ngàn thằng đi láo lấn làn cản trở cộng đồng như dân chúng mày ngoài kia, cảnh sát chúng mày ngu phải cho đi học lại hết, ko biết việc nào là việc chính, vớ phải bọn Rambo nó tẩn lại cho hỏng người. Việc phạm luật đã có luật sư, đánh dân nó kiện cho ngồi tù. Em nghe 1 hồi mới hiểu nôm na như thế, xấu hổ quá nhưng thấy nó cũng có lý nên em phẩy tay: Được rồi, bình tĩnh ... thôi lên xe !
Chuẩn đấy cụ ợ.. ở bển mà muốn khám dc cái xe phải có giấy. CỦa tòa.rồi lằng nhằng thủ tục nữa mới d . Police làm sai dân nó kiện chết luôn. Tuy nhiên ở bên nhà mình thì đúng là từ hồi có 141 cũng túm dc nhiều vụ vác súng ống ra đường. Như thế là tốt...thế nhưng hồi này 141 lạm quyền quá sức. Có hôm e có việc đứng gần chốt, mắt thấy tai nghe các ông tướng ông tượng trong tổ chửi với dí dùi cui mà phát khiếp. Nhiều khi thấy xxx làm quá tay và để lại hình ảnh quá xấu trong dân. Cần rút kinh nghiệm nhiều

Chỉnh sửa cuối:

mabu_210

Xe điện
Đánh bằng cái gì mà sứt được mặt nhỉ, nhìn giống va vào giải phân cách sắt hơn. Vi phạm thì tốt nhất đừng chạy, mà có gan chạy thì phải có gan chịu đòn chứ trách ai, nhỡ ông đang mang ma túy hay súng trong người thì sao.
Vô cớ đánh người còn khó kiện, đây vi phạm xong bỏ chạy chắc kiện củ khoai.
Cụ thử giơ mặt ra cho nó lấy dùi cui nó phang thì biết ngay là nó đánh bằng gì nhá.

DreamLiner

Xe tải
Em thì không biết rõ như nào nhưng mấy anh xxx ở nhà em nói nếu đánh thì đánh mấy thằng có thể đánh được chứ dân anh chị thì ghê lắm (thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào ), còn hôm trước em ngồi uống cafe ở Thanh Xuân Bắc gần nhà có thằng công an ngồi với dân anh chị chuyên bảo kê cho vay nặng lãi gần nhà em nói chuyện mà khúm núm lắm !?
Tép nói với tép thôi ạ, chứ cỡ 6 Quýt còn dựa cột,Úc Mẫu Hậu còn thăng thiên nữa huống chi mấy a này :)

E chả bênh xxx, nhưng nói thật rất ghét kiểu chống đối này, rồi cũng có ngày nó phi thẳng vào người đi đường

x.man

Xe điện
CAND lại dùng thủ đoạn HÈN HẠ thế kia ư???
Em đếch tin
Cụ sai rồi :-$. Biện pháp nghiệp vụ mới là chính xác. So với nấp cột điện gốc cây thì có khác gì đâu.

moccac2729

Xe tải
Xxx mà đánh giỏi thế sao không ra biển đánh đuổi bọn tầu khựa nhỉ

747

Xe tăng
Mấy người học kém vô văn hóa đấy vào nghành để bảo vệ cho những người học giỏi và có văn hóa như bác :)))
ấy chết, cụ lại quá nhời rồi. nhà em chỉ cao hơn trung cấp tẹo thôi. :))

mobifone0906

Xe tải
Ai cũng biết xxx thối nát.
Nhưng những thằng kiểu này em ủng hộ xxx phệt tẹt ga, các cụ đừng a dua theo báo chí.
Cụ nào đã từng va chạm giao thông với cái bọn bựa này thì ắt hiểu.
Sớt từ khóa dùng công cụ của anh gúc đi cụ, thông tin tràn lan rồi. Với những thể loại nhạy cảm ntn đáng lẽ các báo mạng đã cho gỡ thông tin từ lâu rồi ý chứ, chẳng qua sự việc có quá nhiều người dân chứng kiến, không bưng được.
Đồng ý với cụ là phệt tẹt ga vào, nhưng làm đúng quy trình đi, dong về số 7 đi cho nằm sám hối với muỗi 1 vài đêm đi, nhận thức con người sẽ khác, trật tự xã hội chuẩn chỉ luôn.

cutit90

Xe hơi
xxx thi chung nó bênh nhau là cái chác rồi. Kiện củ khoai thôi, anh này bỏ chạy la sai nhung bay gio xxx làm quyền vô độ lại còn định cho bắn và dân nưa chú. Đã như là cướp ngày rồi lại còn cho bắn nữa thi dân sông sao nổi, em chán lắm rồi

polizia

Xe container
Chuẩn đấy cụ ợ.. ở bển mà muốn khám dc cái xe phải có giấy. CỦa tòa.rồi lằng nhằng thủ tục nữa mới d . Police làm sai dân nó kiện chết luôn. Tuy nhiên ở bên nhà mình thì đúng là từ hồi có 141 cũng túm dc nhiều vụ vác súng ống ra đường. Như thế là tốt...thế nhưng hồi này 141 lạm quyền quá sức. Có hôm e có việc đứng gần chốt, mắt thấy tai nghe các ông tướng ông tượng trong tổ chửi với dí dùi cui mà phát khiếp. Nhiều khi thấy xxx làm quá tay và để lại hình ảnh quá xấu trong dân. Cần rút kinh nghiệm nhiều
Ai bảo cụ là ở bên đấy muốn khám xe phải có giấy, nếu cụ biết tiếng Pháp thì lên youtube tìm loạt phóng sự "BAC de nuit à Paris" mà xem, phóng sự kiểu camera giấu kín của ANTV, trong các phóng sự đấy thì cảnh sát tuần đêm của Paris vẫn kiểm tra cốp sau các xe bình thường, chả cần giấy của tòa nào cả ( cụ nhầm sang khám nhà nhé ) và cũng có nhưng đoạn quay 1 số thằng bỏ chạy khi bị yêu càu dừng lại đã bị ăn mấy phát gậy 3 khúc, có dám kêu ca gì đâu.

x.man

Xe điện
Tép nói với tép thôi ạ, chứ cỡ 6 Quýt còn dựa cột,Úc Mẫu Hậu còn thăng thiên nữa huống chi mấy a này :)

E chả bênh xxx, nhưng nói thật rất ghét kiểu chống đối này, rồi cũng có ngày nó phi thẳng vào người đi đường
Thế cụ có bao giờ tự hỏi, trước khi thăng thiên, tại sao chúng nó lại sống lâu đến thế không? Bảo kê cũng phải có chức vụ & đã là chức vụ thì luôn có nhiệm kỳ cụ nhá. Cụ đọc báo tinh ý sẽ thấy, mỗi khi có biến, các anh mặt trái hàng ngày cung phụng sẽ dần dần bị đưa lên thớt để nhắc nhở ;))

polizia

Xe container
Cụ hơi quá rồi. Những hiện tượng, con người đấy thì ai cũng ghét, trong suy nghĩ cũng muốn chúng nó bị trừng phạt nhưng cụ đừng quên chúng ta có pháp luật. Đừng nghĩ C/A là có quyền đánh người cụ ạ. Nhà cháu nhìn cảnh dồn xe, cãi cọ, lục xét còn thấy chướng chứ đừng nói khách du lịch nhé. Cụ quên HN là Thủ đô vì hòa bình của một nước Việt Nam yên lành tươi đẹp à? Việc tội phạm tràn lan như này có phần trách nhiệm lớn của lực lượng C/A. Chỉ cần các anh ấy làm đúng phận sự với 1/2 công suất thôi thì với bộ máy An ninh đến từng khu phố như ở VN thì chẳng có thằng tội phạm nào sống đc đâu.
Việc CS đánh người hay không cần có kiểm chứng, bà già kia làm chứng chỉ là một phía vì trên FB cũng có người chứng kiến từ đầu đén cuối nói là thằng này về số rồi lao thẳng để chạy nên bị ăn vụt nhưng sau đó đâm vào dải phân cách gục trên xe, trước đấy dãy dãy vài cái máu me túa ra khiến người ta còn tưởng nó toi. Thế nên giả thiết nó mài mặt vào đâu đó cũng có lý, cần phải xem xét cụ thể.

x.man

Xe điện
Việc CS đánh người hay không cần có kiểm chứng, bà già kia làm chứng chỉ là một phía vì trên FB cũng có người chứng kiến từ đầu đén cuối nói là thằng này về số rồi lao thẳng để chạy nên bị ăn vụt nhưng sau đó đâm vào dải phân cách gục trên xe, trước đấy dãy dãy vài cái máu me túa ra khiến người ta còn tưởng nó toi. Thế nên giả thiết nó mài mặt vào đâu đó cũng có lý, cần phải xem xét cụ thể.
Em đang nói chung. Còn về việc đánh dân thì CAND VN nổi tiếng rồi, em nghĩ chả cần chứng nữa cụ ạ. Đạp vào mặt người ta có video rõ ràng còn bảo là bị chỉnh sửa cơ mà ;)).

pupil

Xe điện
Quan điểm của em về vấn đề này: đi 2B không đội MBH là "lỗi" hành chính chứ không phải "tội", xxx không dược truy sát - tức là gây nguy hiểm hoặc sát thương. Trường hợp này mấy chú 141 đã gián tiếp (hoặc trực tiếp - nếu có tẩn cậu kia) gây nguy hiểm cho người dân.
Chú em này khi bị dừng xe phải hợp tác giải quyết, chạy trốn rõ ràng là phạm luật rồi, mà bên Mẽo bỏ chạy là nó "bằng bằng" luôn !
Trên đường em là em ghét nhất: 2B vừa đi vừa nhắn tin, điện thoại - rất nguy hiểm cho cộng đồng. Thứ 2 là vi phạm khi bị xxx dừng xe thì bỏ chạy! Em chả bênh bên nào sất.

ddvinh88

Xe tải
không biết các cụ thế nào chứ e nhìn mặt cái anh Hoàng Thanh Hóa này cứ ghét ghét. Băng bó đầy mặt rồi mà vẫn vênh vênh làm dáng kiểu gì ý ạ

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là ra đường thì nên tuân thủ luật, đội cái mũ bảo hiểm cho nó đàng hoàng cái con người.
Không đội mũ mắt mũi láo liên nhòm ngó tránh công an, thấy công an quay đầu xe chạy nó hèn hạ con người ra.
Còn thích tay chơi thì dám làm dám chịu, dừng xe ký biên bản nộp phạt.
Vỡ mặt cũng có lý do của nó cả.

mobifone0906

Xe tải
Ai cũng biết xxx thối nát.
Nhưng những thằng kiểu này em ủng hộ xxx phệt tẹt ga, các cụ đừng a dua theo báo chí.
Cụ nào đã từng va chạm giao thông với cái bọn bựa này thì ắt hiểu.
Kể cả báo của 2 cu hay đi theo 141 ghi hình cũng có nhé:

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Nói kiểu gì thì nói chỉ là vi phạm hành chính thôi, xxx lấy quyền éo gì mà đánh người? Có phải phạm tội hình sự đâu

Mars

Xe hơi
Em thấy lỗi đầu tiên thuộc về nạn nhân,đã sai còn chạy bị thế còn kêu gì nữa tự rút ra bài học cho mình thôi.Quan điểm của em thì em rất thích 141,ra đường yên tâm hẳn.Như tối 20-10 năm ngoái 2 vợ chồng em đi chơi về sau khi cất ô tô thì xe máy còn có 1 mũ em bảo vợ thôi cất luôn đi đầu ko về ( nhà em cách đấy khoảng 900m).vừa chạy đc hơn chục mét ra đến gần đèn đỏ gặp ngay 141 em xác định sai thì biên lai có 150k thôi nên đàng hoàng đi vào chẳng phải xoắn.Nhưng mà có tí men các cụ ợ ví thì quên ở xe chạy về xe lấy thì lại mang đăng kiểm với đăng ký ra đồng chí viết biên lai thấy thế cười cười + vài phút chém gió vung tay vung chân thế là đồng chí ấy mời em đi ,Vợ em giờ vẫn nể em vụ đấy :D (bẩm các cụ không 50/50,ko quan hệ nhé chỉ chém gió trên tinh thần thanh niên thôi ợ)