[Thảo luận] 141. Các đ/c Cán Bộ quá tử tế!

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cụ nói em muốn ném cho cụ tảng đá vào đầu. Uống R rồi mà vẫn lái xe à? Trình độ TS mà thế à? Mấy ông cửu vạn uống xong còn biết sợ đó

David Pham

Xe buýt
Xe buýt rồi mà lái ẩu quá. Cụ là tấm gương điển hình cho phong trào "Đã uống bia rượu phải lái xe"

z0z0z0

Xe điện
Thế lày thì em cũng cố làm cái Phs để đi đau có gặp xxx mong được nể như cụ mới được, hề hề. Em fun thôi chứ đường học vấn ở chỉ tay ngắn nên chắc chả theo được các cụ ợ

wowow

Xe hơi
Thế lày thì em cũng cố làm cái Phs để đi đau có gặp xxx mong được nể như cụ mới được, hề hề. Em fun thôi chứ đường học vấn ở chỉ tay ngắn nên chắc chả theo được các cụ ợ
Cụ ơi, cái học vấn và cái văn hóa là hai lĩnh vực khác nhau đó. Để cụ dễ hiểu, em làm cái danh mục như dưới đây:

- Người vừa có học vấn, vừa có văn hóa: ví như có bằng PhD nhưng ra đường lại rất tôn trọng văn hóa giao thông (tuân thủ luật, nhường nhịn người xung quanh), văn hóa nơi công cộng (không vứt rác, khạc nhổ ra đường chẳng hạn).
- Người có học vấn, nhưng vô văn hóa: ví như có bằng PhD nhưng ra đường thì thôi rồi, nhậu nhẹt nhưng vẫn lái xe, đêm đến vẫn karaoke làm hàng xóm mất ngủ, cư xử không kính trên và nhường dưới.
- Người học vấn không có, nhưng lại có văn hóa: ví như các cụ ở quê có khi chẳng được học hành gì nhưng lại cư xử rất mẫu mực để đời đời, lớp lớp con cháu noi theo.
- Người không có cả hai, học vấn và văn hóa: Loại này dân gian vẫn quen gọi là "trẻ trâu" ạ.

Ngoài ra, các cụ muôn đời đã có câu "Tiên học lễ, hậu học văn" để răn dạy con cháu là hãy học văn hóa trước cho giỏi, rồi hẵng học để có học vấn ạ!

Boytriton

Xe điện
Chắc cụ này TS ngành của xxx

Boytriton

Xe điện
Cụ ơi, cái học vấn và cái văn hóa là hai lĩnh vực khác nhau đó. Để cụ dễ hiểu, em làm cái danh mục như dưới đây:

- Người vừa có học vấn, vừa có văn hóa: ví như có bằng PhD nhưng ra đường lại rất tôn trọng văn hóa giao thông (tuân thủ luật, nhường nhịn người xung quanh), văn hóa nơi công cộng (không vứt rác, khạc nhổ ra đường chẳng hạn).
- Người có học vấn, nhưng vô văn hóa: ví như có bằng PhD nhưng ra đường thì thôi rồi, nhậu nhẹt nhưng vẫn lái xe, đêm đến vẫn karaoke làm hàng xóm mất ngủ, cư xử không kính trên và nhường dưới.
- Người học vấn không có, nhưng lại có văn hóa: ví như các cụ ở quê có khi chẳng được học hành gì nhưng lại cư xử rất mẫu mực để đời đời, lớp lớp con cháu noi theo.
- Người không có cả hai, học vấn và văn hóa: Loại này dân gian vẫn quen gọi là "trẻ trâu" ạ.

Ngoài ra, các cụ muôn đời đã có câu "Tiên học lễ, hậu học văn" để răn dạy con cháu là hãy học văn hóa trước cho giỏi, rồi hẵng học để có học vấn ạ!
wowowo, cụ nói chuẩn nhề

matmo

Xe tăng
Cháu vào thớt đây.
Kính báo: chiện bịa tăm phần tăm!
Dân "Vịt" thật lạ! Hoặc "Dân Bắc Kầy" thậy kỳ!
1. Luôn soi mói và công kích cá nhân; Với cộng đồng thì "vô cùng ích kỷ và thiếu trách nhiệm". Lẽ thường, người ta quan tâm đến vấn đề chứ ít quan tâm đến cá nhân. Vậy, Ta khó mờ khá được.
2. Cái việc vớ vẩn thì cứ lao đầu vào Còm; Việc nghiêm túc thì thường Loãng;
3. Chém gió thì khủng (chắc giống cháu).
Mong MinMod xóa hộ thớt! Cảm ơn!
Có thể nhận thêm vang, TKS!
Mong thành viên of nên vào OS mà học hỏi dân Nam nhá!
Cảm ơn các còm! Hố hố hố.

manhetit

Xe máy
Em dự là khi viết bài này cụ chủ vẫn còn phê

matmo

Xe tăng
Em dự là khi viết bài này cụ chủ vẫn còn phê
Không đúng.
Chỉ muốn "hài" thôi. Nhưng lói thật, nhà cháu không ưa lắm với các TS thời lay.
Xin lỗi các TS "thực sự"!

matmo

Xe tăng
..."Đã uống bia rượu phải lái xe"
Thú thật, cụ nói đúng điều này! (với cá nhân cháu).
Đừng làm nguy hiểm cho XH. Ở ta, xxx "chắc gì đã làm đúng khi dừng xe ta nhể?".

matmo

Xe tăng

matmo

Xe tăng

matmo

Xe tăng
Khoe bằng quá lố...
Làm việc sai trái mà không biết xấu hổ...
Học nhiều mà cư xử thế này chỉ tốn tiền,mất thời gian...
Ca ngợi xxx tý chả sai nhiều mà cụ!
Suy cho cùng, OBAMA hóa ra cũng là người "rống ta"...Hi

Lukas

Xe tăng
May là cụ k táng vào ai, ẩu quá.

Shinta

Xe tăng
tùy đấy ạ, lần đầu tiên và duy nhất tới giờ em bị 141 giữ kiểm tra hành chính (ko vi phạm gì), nó (em xin phép vì đứa ra nói chuyện với em là 1 thằng CSCDD & ít tuổi hơn em) lôi kiểm tra giấy tờ em ra xong phán "bảo hiểm hết hạn", em phải dí giấy vào mặt nó để hỏi nó học hết lớp mấy, có thấy vừa mua bảo hiểm chưa được 2 tháng không... xong nó xoay ra "xe anh không lắp gương", rồi "... thế nên anh nói chuyện kiểu đấy ah"...

haiz... về tức mất mấy tiếng khó chịu hết cả người...

matmo

Xe tăng
tùy đấy ạ, lần đầu tiên và duy nhất tới giờ em bị 141 giữ kiểm tra hành chính (ko vi phạm gì), nó (em xin phép vì đứa ra nói chuyện với em là 1 thằng CSCDD & ít tuổi hơn em) lôi kiểm tra giấy tờ em ra xong phán "bảo hiểm hết hạn", em phải dí giấy vào mặt nó để hỏi nó học hết lớp mấy, có thấy vừa mua bảo hiểm chưa được 2 tháng không... xong nó xoay ra "xe anh không lắp gương", rồi "... thế nên anh nói chuyện kiểu đấy ah"...

haiz... về tức mất mấy tiếng khó chịu hết cả người...
Cháu nhận thấy rằng trong cs ta hiện nay, ai được coi là "bình thường" thì nên xem thêm. Có lẽ, chuẩn ta không "bình thường" chăng?