[Funland] 14/2 cả nước đi học. Hà nội sẽ thế nào?

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
cụ vào chỗ windows/systerm32/driver/etc mở file host ra rồi trang game nào cụ muốn chặn thì điền vào dòng cuối: 127.0.0.1 dia chi trang muốn chặn

là nó sẽ không truy cập được trang đó nữa rồi cụ đặt pass tài khoản admin, tạo tài khoản user cho nó học thì nó sẽ không sửa được file đó.
chặn cũng ko ăn thua, không thiếu gì cách để chơi, khóa máy cũng không ổn.
Tóm lại mau cho đi học chứ hỏng hết cả 1 thế hệ vì học online rồi

emdaikho

Xe hơi
Cho đi học đồng nghĩa với việc không cần xét nghiệm covid nữa để cho nó tự nhiên như cúm mùa. Con nhà em bị và đã khỏi, không có dấu hiệu gì của việc bị covid cả..
Thực tế nếu HN test covid toàn dân như trước đây thì con số em e là gấp 3-5 lần con số 3000 í ạ. Cả nhà em do ông anh đi công tác phải có cái giấy test covid nên đi test thì phát hiện + -> cả nhà đi test đều + =)) trộm vía chẳng ai có triệu chứng gì, 4 hôm sau test lại đã âm rồi. Em nghĩ có khi nhà em bị từ lâu rồi không biết í.
nhà e cũng giống cụ, các khu xưởng quanh e có hiện tượng test đều bị, về tự cách ly tuần rồi lại đi làm lại luôn, cũng trả khai báo gì hết vì lằng nhằng, bọn trẻ con bị 1,2 hôm hơi mệt rồi lại chạy nhảy nhô nhào như giặc, ăn uống khỏe luôn.

ca_kiem

Xe container
chuyện đi học cho trẻ quá dễ giải quyết… nhưng lại vừa đái vừa dòm. Một chuyện nhỏ bao nhiêu cái đầu “ TO” chụm lại nhưng rất bế tắc không giải quyến nổi thì lấy gì to mồm kêu phát triển, tư duy sáng tạo, đổi mới, đột phá … bằng bạn bằng bè khu vực.
Từ chuyện cái kít test + chuyện loay hoay cho trẻ đi học mới thấy … thật tệ… về cách quản lý điều hành.

MrSpy

Xe điện
SV ko hiểu sao nghỉ kỹ thế, toàn đội sức dài vai rộng nhất XH có dính covid mà chưa tiêm thì cũng vài hôm là khỏi.

Không hiểu ra Tết cụ lãnh đạo HN có chỉ đạo các quận huyện On, Off nhấp nha nhấp nháy như trước Tết không, HN đúng là tiên phong và là duy nhất kiểu nhấp nháy như vậy, đến ạ các cụ lãnh đạo :D

Moriarty

Xe container
SV ko hiểu sao nghỉ kỹ thế, toàn đội sức dài vai rộng nhất XH có dính covid mà chưa tiêm thì cũng vài hôm là khỏi.

Không hiểu ra Tết cụ lãnh đạo HN có chỉ đạo các quận huyện On, Off nhấp nha nhấp nháy như trước Tết không, HN đúng là tiên phong và là duy nhất kiểu nhấp nháy như vậy, đến ạ các cụ lãnh đạo :D
phân chia quận huyện chỉ đơn thuần là quản lý về hành chính chứ có phải phân chia biên giới giữa các nước hay các bang như ở mẽo éo đâu. HN toàn làm trò con bò.

• Vodka
Reactions: QAZ

khanhnguyen09

Xe container
Tiểu học đi học không bán trú thì phụ huynh cũng mệt đấy.
Dm đã đi học thì xác định là bình thường lại còn ko bán trú? Thế lại lóc cóc đón con về à, nửa ngày học láy thì cũng lây mịa nó rồi, chán cái bọn LĐ, chỉ sợ mất chức.

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chính thằng giám đốc Sở GD HN đó cụ, nguyên văn lời nó nói: “chỉ khi được tiêm mới đi học trở lại…”
Éo mịa. Lại đè nhau ra tiêm. Nhất là thằng khuyến cáo k phải là Sở YT mà lại là Sở Dục, éo có 1 tí ti chuyên môn.

5599

Xe buýt
Em có làm việc trực tiếp với một số trường thì họ đã chuẩn bị sẵn cho HS từ lớp 7 trở lên. Quyết định cuối cùng thì vẫn là của Sở GDDT.
Em nghĩ sở chả có vẹo gì để đưa ra quyết định, mà phải do UBTP. Khi cần nói thì Sở mới nói thôi, chứ kiểu quả bóng trách nhiệm đá lung tung thì các cháu còn lâu mới đến trường.

Bạch Thủ

Xe điện
Dm đã đi học thì xác định là bình thường lại còn ko bán trú? Thế lại lóc cóc đón con về à, nửa ngày học láy thì cũng lây mịa nó rồi, chán cái bọn LĐ, chỉ sợ mất chức.
Thế mới chuối cụ ạ, sáng đưa con đi, trưa đón con về. Chiều trẻ con ở nhà tự học. Chắc hết ngày của bố hoặc mẹ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Trên tổng đốc sốt ruột lắm rồi cụ ạ. Văn bản chỉ đạo suốt mà nó có thèm nghe đâu.
Ở Hà Nội có mười mấy anh ở trên anh tổng đốc Ý cụ nói anh nào :))

isak

Xe tăng
Éo mịa. Lại đè nhau ra tiêm. Nhất là thằng khuyến cáo k phải là Sở YT mà lại là Sở Dục, éo có 1 tí ti chuyên môn.
Đúng đó cụ, thế giới người ta còn đang cân nhắc có tiêm 5-11 tuổi hay ko, ông chả biết đếch gì cứ đòi tiêm, tiêm xong mới cho đi học, tư duy thế làm lãnh đạo thì quá hỏng. Thế trẻ dưới 5 tuổi ko được tiêm thì lại ở nhà tiếp à… ở nhà thì ai trông ???

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cho đi học đồng nghĩa với việc không cần xét nghiệm covid nữa để cho nó tự nhiên như cúm mùa. Con nhà em bị và đã khỏi, không có dấu hiệu gì của việc bị covid cả..
Thực tế nếu HN test covid toàn dân như trước đây thì con số em e là gấp 3-5 lần con số 3000 í ạ. Cả nhà em do ông anh đi công tác phải có cái giấy test covid nên đi test thì phát hiện + -> cả nhà đi test đều + =)) trộm vía chẳng ai có triệu chứng gì, 4 hôm sau test lại đã âm rồi. Em nghĩ có khi nhà em bị từ lâu rồi không biết í.
Ước gì ai cũng nghĩ đc như cụ thì có phải nhanh ko. Em mới dính xong, ngủ 3 đêm test âm tính. Em chả báo với phường vì lại mời các ông ấy đến nhọc lắm. Mà em có biết là bị đâu, chứ biết là bị nhốt vào trong nhà có khi còn ốm thêm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
chuyện đi học cho trẻ quá dễ giải quyết… nhưng lại vừa đái vừa dòm. Một chuyện nhỏ bao nhiêu cái đầu “ TO” chụm lại nhưng rất bế tắc không giải quyến nổi thì lấy gì to mồm kêu phát triển, tư duy sáng tạo, đổi mới, đột phá … bằng bạn bằng bè khu vực.
Từ chuyện cái kít test + chuyện loay hoay cho trẻ đi học mới thấy … thật tệ… về cách quản lý điều hành.
Đang xem lợi ích ntn, đc bao nhiêu khi ký. Chứ từ chuyện uống chống ung thư giả đến kit test em nghĩ ít khi vì dân lắm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới chuối cụ ạ, sáng đưa con đi, trưa đón con về. Chiều trẻ con ở nhà tự học. Chắc hết ngày của bố hoặc mẹ.
Cả cái thủ đô yêu cầu phụ huynh học sinh trở thành các nhà sư phạm dạy con. Chẳng làm ăn gì được, nhà nào cũng loay hoay việc trông con, cho con học, cho con ăn hết cmn thời gian làm việc khác. Trong khi đó chắc năng chính của giáo dục là dạy giỗ học sinh thì éo thấy ông nào nhận cả, cứ đổ vạ ko an toàn là ko đi học. Ko biết an toàn là ntn? Hay để về ca nhiễm = 0 ta mới cho đi học lại? Tào lao hết mức.

my.eb

Xe điện
Cả cái thủ đô yêu cầu phụ huynh học sinh trở thành các nhà sư phạm dạy con. Chẳng làm ăn gì được, nhà nào cũng loay hoay việc trông con, cho con học, cho con ăn hết cmn thời gian làm việc khác. Trong khi đó chắc năng chính của giáo dục là dạy giỗ học sinh thì éo thấy ông nào nhận cả, cứ đổ vạ ko an toàn là ko đi học. Ko biết an toàn là ntn? Hay để về ca nhiễm = 0 ta mới cho đi học lại? Tào lao hết mức.
Dạy dỗ cụ ơi, chứ ai lại dạy giỗ, hị hị

duongphong

Xe container
Em không hiểu các khoản chi thường xuyên cho giáo dục để dạy offline có tính vào dạy online không, mà các anh ấy không muốn tổ chức đi học lại (cứ lý do covid) Vì đi học lại, ngành GD lại phải mất khá tiền, trong khi đó học online thì tiết kiệm một mớ :))