[Funland] 14/2 cả nước đi học. Hà nội sẽ thế nào?

Buhaki

Xe tải
Em nghĩ rất nhiều cụ trên này sau khi hơi tý gào lên cho nghỉ học 2 tuần là hết covid có chết ai đâu…. Sau đó nó nghỉ hẳn 10 tháng :))… bây giờ thấm đòn chưa…. Ngoái cổ lại nhìn sản phẩm 10 tháng ở nhà ngày càng tệ hại.. và bố mẹ bất lực. Học giỏi năng động bây giờ còn thất nghiệp bỏ mẹ di nữa là bọn học dốt .. lại ngớ ngẩn như bọn tự kỷ 😹 thì ra đời chó nó nhận
Like cụ, ông nào thích để con ở nhà thì cứ tự nhiên, còn con em sẽ đến trường. Cấp 1, em chả cần con em học giỏi, chỉ cần nó nhanh nhẹn, giao lưu tự nhiên với bạn bè là đủ rồi.

Crusaderland

Xe điện
Các cháu đã tiêm thì chắc chắn lần này sẽ được đi học, còn các cháu cấp 1, mầm non vẫn nghỉ ở nhà thôi.

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều bố mẹ trên OF sẽ không cho con đi học, chấp nhận con đúp để đợi hết dịch Covid mới cho đi học lại

NNS

Xe ngựa
Được đi học mừng quá
Con em tiểu học nhất quyết cho đi học. Và nhà em không đồng ý tiêm vx
ô đời đâu đơn giản thế, con cụ bao lợi cụ giành cả, đi học cũng đi mà đòi các cháu khác tiêm giùm, hại nhẹ hay rủi ro gì, dù ít nhưng vẫn có con cụ bắt con người khác gánh hộ thế thì khôn quá =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chốt ngày 14/2 thật sáng suốt .14 ngày sau tết mọi người du lịch tá lả khắp nơi về vừa đủ thời gian bùng phát F0 kỷ lục , quay xe là vừa đẹp =))

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Giờ là covid, sau biết còn phát sinh cái gì? Thích nghi mới sao không phải là hướng online mà cứ phải thích nghi kiểu nhiễm thì nhiễm nhẹ, điều trị. Trẻ em nhà em học online chệch choạc tháng đầu, sau thì vui như thường, bài vở đủ như sách chả lược bớt gì, tự giác hào hứng học hành tương tác.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Giờ là covid, sau biết còn phát sinh cái gì? Thích nghi mới sao không phải là hướng online mà cứ phải thích nghi kiểu nhiễm thì nhiễm nhẹ, điều trị. Trẻ em nhà em học online chệch choạc tháng đầu, sau thì vui như thường, bài vở đủ như sách chả lược bớt gì, tự giác hào hứng học hành tương tác.
Đang đà online có khi tập trung phát triển hướng online hết luôn cho rồi, mỗi tuần đến lớp 1 ngày thôi :))
sau này du học cũng ngồi ở nhà thôi :))

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Đang đà online có khi tập trung phát triển hướng online hết luôn cho rồi, mỗi tuần đến lớp 1 ngày thôi :))
sau này du học cũng ngồi ở nhà thôi :))
Mới đầu bỏ nhiều tiền bị du học tại nhà thấy phí tiền quá, nhưng nếu trường tốt vận hành tốt thấy cũng đáng tiền, không phí.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mới đầu bỏ nhiều tiền bị du học tại nhà thấy phí tiền quá, nhưng nếu trường tốt vận hành tốt thấy cũng đáng tiền, không phí.
Du học tại nhà thì thiệt thòi phần giao lưu văn hóa và ngôn ngữ nhưng đỡ được chi phí ăn ở đi lại nên gia đình nào ít điều kiện vẫn chấp nhận được mà :))

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em chẳng biết mừng hay lo đây. Đội chip hôi nhà e lớp 1 với lớp 3. Đi học mà ko bán trú thì cũng quá tội. Bán trú thì cũng lo với cái tình hình cứ 3000 ca/ngày
Ôi giời ạ, ko bán trú thì online tiện tỉ đường ạ, học có 3 tiết hộc tốc ăn sáng, đi học, lại hộc tốc đón về, hộc tốc lo cơm trưa cụ nhỉ

TheDawnCa

Xe buýt
Ông nhõi nhà em hôm chủ nhật lên trường tổng kết học kỳ 1, chúng nó lâu ngày gặp nhau chơi quên trời quên đất. Quá trưa bắt về mới chịu về. Hỏi đứa nào cũng háo hức từ đêm hôm trước để đến trường gặp các bạn.
Đấy thế nên cụ trên mà bảo học online mà trường vận hành tốt là hài lòng rồi là không đúng. Vụ học online này trường con em cực tốt luôn, nhưng không thể đem so với việc chúng nó được học ở trường được. Ở trường ngoài học kiến thức chúng nó còn bao nhiêu hoạt động bổ ích khác.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cho đi học vừa lòng bố mẹ rồi nhưng mà còn phân vùng 1,2 được đến trường còn vùng 3,4 học online vẫn bất cập , chưa kể còn thi cử như nào nữa nhỉ !!

BMW R60

Xe tăng
Nhà em 2 cháu lại một cấp 2, một cấp 1. Giờ 2 anh em ở nhà trông nhau, học online. Ra tết anh cấp 2 đi học thì cu em ở nhà 1 mình. Cũng lo lắng quá! Ở nhà 1 mình học onlie, điện đóm nữa. Bố mẹ đi làm cũng không yên tâm!

ca_kiem

Xe container
Cho đi học vừa lòng bố mẹ rồi nhưng mà còn phân vùng 1,2 được đến trường còn vùng 3,4 học online vẫn bất cập , chưa kể còn thi cử như nào nữa nhỉ !!
Nếu còn phân biệt xanh đỏ tím vàng.. vùng 1,2,3 thì theo tôi cho học sinh ở nhà… khi nào bỏ quy định xanh đỏ tím vàng thì mới tính chuyện đi học ..

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
phân vùng gì mà trong Times bên này thì vùng vàng bên kia vùng cam, dân hôm nay ăn sáng bên này hôm sau vùng cam lại sang bên kia ăn… vùng nếu có chỉ nên theo địa bàn tỉnh/thành phố

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nếu còn phân biệt xanh đỏ tím vàng.. vùng 1,2,3 thì theo tôi cho học sinh ở nhà… khi nào bỏ quy định xanh đỏ tím vàng thì mới tính chuyện đi học ..
Bỏ cả quy định cách li F0 nữa thì đi học mới ổn định được chứ không thì vẫn thấp thỏm lắm .