[Funland] 14/2 cả nước đi học. Hà nội sẽ thế nào?

Boydepzai190579

Xe tăng
Đợi mấy lđ hà nội qua đợt thanh tra,chém trảm này rồi mới tính tiếp đc

ceconam

Xe điện
Em chẳng biết mừng hay lo đây. Đội chip hôi nhà e lớp 1 với lớp 3. Đi học mà ko bán trú thì cũng quá tội. Bán trú thì cũng lo với cái tình hình cứ 3000 ca/ngày
E thì cho rằng cứ cho bọn trẻ đc đi học đã, dù bán trú hay ko thì ít nhất chúng nó cũng đc vận động cùng xã hội 1 phần nào đó, như mấy ông nhà e học online thấy người xanh dớt, chậm chạp hơn rất nhiều, rồi điện thoại máy tính suốt ngày.... nói cũng chẳng đc, phần vì học online, phần vì chúng nó ko thé thì biết làm gì??? Cứ đà này e rằng ảnh hưởng đến tâm lí chúng nó mất

duongphong

Xe container

NNS

Xe ngựa
trẻ trên 12 tuổi đã đc tiêm đủ thì đi học thôi, núp mãi thế nào được, học ol đa phần trẻ con chả đc mấy chữ đâu, trừ 1 số ít hs chăm học, trường chuyên lớp chọn thì còn tương đối.

NNS

Xe ngựa
E thì cho rằng cứ cho bọn trẻ đc đi học đã, dù bán trú hay ko thì ít nhất chúng nó cũng đc vận động cùng xã hội 1 phần nào đó, như mấy ông nhà e học online thấy người xanh dớt, chậm chạp hơn rất nhiều, rồi điện thoại máy tính suốt ngày.... nói cũng chẳng đc, phần vì học online, phần vì chúng nó ko thé thì biết làm gì??? Cứ đà này e rằng ảnh hưởng đến tâm lí chúng nó mất
em coi bọn nhóc nó học online em thầy lo kiến thức học 1 thì lo chúng nó dễ ... "tự diễn biến" thì nhiều, việc học ol, chat, group quá lâu vừa hư mắt vừa hư cả tính, trẻ con nó dễ trở nên tự kỉ, cộc cằn, ko cần giao tiếp bằng lời nói, hoặc ăn nói chỏng lỏn với bố mẹ vvv và càng ngày chúng càng xa bố mẹ.

ceconam

Xe điện
em coi bọn nhóc nó học online em thầy lo kiến thức học 1 thì lo chúng nó dễ ... "tự diễn biến" thì nhiều, việc học ol, chat, group quá lâu vừa hư mắt vừa hư cả tính, trẻ con nó dễ trở nên tự kỉ, cộc cằn, ko cần giao tiếp bằng lời nói, hoặc ăn nói chỏng lỏn với bố mẹ vvv và càng ngày chúng càng xa bố mẹ.
E cũng như cụ, e ko lo chúng nó học dốt, lo chúng nó còn ko nên người, lệch lạc tư duy ấy

Anh_phu_xe

Xe máy
Năm nay thanh niên nhà Em vào lớp 1, nếu HN không cho đi học thì Em cho về quê. Trẻ em cần vận động, nô đùa chứ ko chỉ con chữ.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà em đều tiểu học nhưng em sẵn sàng cho đi học, không cần tiêm tiếc gì hết.

Chỉnh sửa cuối:

Buhaki

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Công Minh HN

Xe tải
Dạo này, các cơ quan tuyên truyền cũng không còn những bài hô hào, khen ngợi, tâng bốc những tiện ích của học online bởi đơn giản ai cũng thấy càng học online lâu càng có hại. Em chẳng quan tâm thế giới 4.0 ra sao, tương lai xã hội phát triển siêu việt đến mức nào nhưng rõ ràng việc truyền thụ kiến thức phải trực tiếp thì mới hiệu quả, không gì có thể so sánh được.

Ngoài học kiến thức còn là giao tiếp, học kỹ năng xã hội rồi vui chơi chứ cứ ru rú trong nhà, trẻ bình thường cũng thành có vấn đề. Em ủng hộ nhiệt liệt việc sớm cho trẻ đến trường. Nhà em chẳng ngại gì cả. Nước mình cái gì cũng thấy học Tây - Tàu nhanh thế mà sao vụ đi học lại quá chậm chân so với thế giới. Toàn các quốc gia hiện đại, phát triển gấp nhiều lần, thậm chí tỷ lệ tiêm vaccine còn thấp mà vẫn cho mở cửa lại trường học ầm ầm vì họ biết đóng cửa mãi rất có hại. Hóa ra chúng nó ngu và dại hơn chúng ta à.

Grandtouring

Xe điện
Với số ca nhiễm mỗi ngày cao nhất nước và chưa giảm, thì vẫn diễn ra kịch bản: học và nghỉ (học online) thôi. Tội nhất là SV ở quê lên, đi học vài hôm rồi lại về quê, tốn kém, kêu ời ời.

.Xukthal

Xe container

BMZ_Z4

Xe điện
"Liên quan đến việc mở cửa trường học, đại diện các Bộ thống nhất quan điểm là cần tổ chức cho học sinh đi học trở lại. Thời điểm cho trẻ đến trường đại trà chậm nhất có thể là 14/2 , trừ những nơi đang là vùng đỏ. Nghiên cứu cho thấy trẻ dưới 11 tuổi nhiễm COVID-19 thường có triệu chứng nhẹ, tỷ lệ trở nặng rất thấp. Vì vậy, học sinh mầm non và tiểu học không nhất thiết phải tiêm vaccine xong mới được đến trường. "

Đúng là 9 chị. Khi không thích thì kiểm duyệt cấm đưa tin tức thế giới đã nói cả năm 2021. Khi thấy không thể tiếp tục trò chơi đóng cửa trường học, thì lại phọt ra. Nên bổ sung là trẻ đuối nước mỗi năm nhiều gấp hơn 100 lần học sinh chết do Covid, và do đó nên dành quan tâm thích đáng cho những nguy cơ cao hơn.

Địa phương như HN sau khi phủ xong mũi 2 cho người lớn, thì trường học thực sự đã có thể mở cửa trở lại "bình thường mới" từ 10/12/2021 hoặc chậm nhất từ 1/1/2022. Phụ huynh nào chưa thích cho trẻ đi lớp thì ở nhà thôi. Trẻ có quyền được đi học, và đó là một trong các quyền rất quan trọng của trẻ em.
Trẻ em đi học thì nhà nào ở riêng ông bà thì không phải gửi ông bà nữa, đỡ cho ông bà bao nhiêu.

ca_kiem

Xe container
Em nghĩ rất nhiều cụ trên này sau khi hơi tý gào lên cho nghỉ học 2 tuần là hết covid có chết ai đâu…. Sau đó nó nghỉ hẳn 10 tháng :))… bây giờ thấm đòn chưa…. Ngoái cổ lại nhìn sản phẩm 10 tháng ở nhà ngày càng tệ hại.. và bố mẹ bất lực. Học giỏi năng động bây giờ còn thất nghiệp bỏ mẹ di nữa là bọn học dốt .. lại ngớ ngẩn như bọn tự kỷ 😹 thì ra đời chó nó nhận

.Xukthal

Xe container
Em nghĩ rất nhiều cụ trên này sau khi hơi tý gào lên cho nghỉ học 2 tuần là hết covid có chết ai đâu…. Sau đó nó nghỉ hẳn 10 tháng :))… bây giờ thấm đòn chưa…. Ngoái cổ lại nhìn sản phẩm 10 tháng ở nhà ngày càng tệ .. và bất lực. Học giỏi năng động bây giờ còn thất nghiệp bỏ mẹ di nữa là bọn học dốt .. lại ngớ ngẩn như bọn tự kỷ 😹 thì ra đời chó nó nhận
Hình thành nhiều game thủ thượng hạng đấy cụ =)) =))

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghĩ HN khi giảm bớt ca nhiễm thì cho các cháu đi học lại, chứ ca nhiễm trong một ngày vẫn nhiều.
Thế thì cụ đợi tết sang năm nhé. Omicron nó vào thì con số nhiễm phải gấp 10 lần bây giờ. Vấn đề là phải nhìn vào thực tế Virus nó gây hại chính cho đối tượng nào để đối phó thôi. Giờ còn cứ ngồi đếm số ca rồi lo lắng thì lại tụt lại bám đít thế giới thôi!