[Funland] 14/2 cả nước đi học. Hà nội sẽ thế nào?

Demchinhhang.net

Xe container
Khu nhà cụ là khu nào vậy. Nhiều là bao nhiều cu?
10 người em cho là nhiều. Ở đâu em không nói vì không nên nói, còn em chơi trên này cụ chịu khó lội còm sẽ biết em ở đâu thôi.

Ồ, tôi không chắc lắm các bác muốn thế nào nhưng trẻ em các nước đều đã có đợi học online khá dài cho dù y tế của họ tốt hơn. Các bác có thể thấy du học sinh là con cháu nhà các bác nghỉ dài là một ví dụ.

Tất nhiên câu chuyện nó có khác một chút là chỗ các bác không thể có nhiều người có nhiều nhà giống như bác nào đó đã mở chuyên mục "Nhà ở Việt Nam đắt hơn so với thế giới" và cũng khó có số đông nhà có nơi cho trẻ em tập vận động một chút trừ ở quê. Hơn nữa số lượng trường tư kêu khóc được với giới chức ở chỗ các bác là khá lớn.

Do đó tôi hoàn toàn hiểu mong muốn của các bacd muốn con em mình đi học sớm dù chúng có thể thích online hơn vào thời điểm này. Tất nhiên rồi tôi luôn tôn trọng thực tế của các bác như vậy dù đúng hay sai.
Bác có hiểu tí nào về giáo dục không đấy. Học tập nó phải bao gồm cả thể chất, tâm lý và kiến thức bác có biết sau hơn 1 học kỳ học onl giờ trình độ thực tế của học sinh có gì k. Bác cho ví dụ cụ thể nước nào học onl dài hạn đi. Hay bác nhìn trên truyền thông nhà nước.

Rondo68034

Xe tải
Bác có hiểu tí nào về giáo dục không đấy. Học tập nó phải bao gồm cả thể chất, tâm lý và kiến thức bác có biết sau hơn 1 học kỳ học onl giờ trình độ thực tế của học sinh có gì k. Bác cho ví dụ cụ thể nước nào học onl dài hạn đi. Hay bác nhìn trên truyền thông nhà nước.
Đừng quất cồng lại anh ấy. Nó phí vài giây của cuộc đời đi.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói chuẩn ạ. mà với trẻ con tầm tiểu học, cái thể chất, tâm lý nó quan trọng hơn nhiều nhiều lần kiến thức.

Rondo68034

Xe tải
Chính phủ đã nỗ lực đi mua, đi vay, đi nhượng, đi ngoại giao Vaccine, thậm chí kể cả là...
Chúng ta đã có tỉ lệ phủ vaccine thuộc loại cao nhất. Những gì làm đc, thế giới, y tế thế giới khuyến cáo, ta cũng đã làm hết sức. Và giờ là lúc chúng ta không thế Tiêm Xong Rồi Ngồi Im.
Như thế thật có quá lãng phí, mà cái lãi phí lớn nhất đó là thời gian, là tương lai của thế hệ con em mình.
Nhận thức là cả 1 quá trình, nhưng 2 năm là quá dài

Buhaki

Xe tải
Chính phủ đã nỗ lực đi mua, đi vay, đi nhượng, đi ngoại giao Vaccine, thậm chí kể cả là...
Chúng ta đã có tỉ lệ phủ vaccine thuộc loại cao nhất. Những gì làm đc, thế giới, y tế thế giới khuyến cáo, ta cũng đã làm hết sức. Và giờ là lúc chúng ta không thế Tiêm Xong Rồi Ngồi Im.
Như thế thật có quá lãng phí, mà cái lãi phí lớn nhất đó là thời gian, là tương lai của thế hệ con em mình.
Nhận thức là cả 1 quá trình, nhưng 2 năm là quá dài
Bác nói hay nhất câu cuối. Mời rượu bác.

Rondo68034

Xe tải
Theo Thứ trưởng Hoàng Minh Sơn, việc đưa học sinh trở lại trường là mối quan tâm của toàn xã hội.

Sau khi có chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ, ngày 9-1, Bộ GD-ĐT đã tổ chức hội thảo với các địa phương, mời các chuyên gia đóng góp ý kiến, thống nhất việc mở cửa trường học là yêu cầu cấp thiết, cần làm sớm nhất sau Tết Nguyên đán.
Trước khi có chỉ đạo quyết liệt của Thủ Tướn g thì các anh; với vài trò bộ chủ quản im như thóc.
Sau khi quyết liệt thì các anh nói như đúng rồi.
Chịu các a thật.

Buhaki

Xe tải

Crusaderland

Xe điện
Còn bao giờ mầm non được đến trường nhỉ, em thấy ảnh hưởng tâm lý nhất là trẻ mầm non vì các con còn quá nhỏ, ở nhà với ông bà hay giúp việc hạn chế rất nhiều phát triển tâm sinh lý của trẻ mầm non.

lx125_black

Xe container
Em cũng đé0 thể hiểu nổi.
Cả lớp ngồi học, tiếp xúc với nhau thì học bán trú với không bán trú sẽ khác gì nhau???
Nó không khác gì cho mở bán hàng đến 21h để hạn chế tiếp xúc hoặc bên này đường quận Cầu Giấy thì được bán còn bên kia đường quận Tây Hồ thì cấm bán.
Thật sự tư duy như cái ccc ý :(

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Cả lớp ngồi học, tiếp xúc với nhau thì học bán trú với không bán trú sẽ khác gì nhau???
Nó không khác gì cho mở bán hàng đến 21h để hạn chế tiếp xúc hoặc bên này đường quận Cầu Giấy thì được bán còn bên kia đường quận Tây Hồ thì cấm bán.
nó là thế vì trách nhiệm của tôi chỉ đến biên giới của quận Tây Hồ thôi, quận khác là của ông khác. đáng buồn cụ ạ.

Bang lang

Xe điện
Em cũng đồng ý! Nhưng em nghĩ mãi ko hiểu sao Việt Nam ko cho học sinh mang lunch box như nước ngoài nhỉ? Bởi ăn ở trường ko biết con ăn thế nào, liệu có đủ dinh dưỡng ko? Con em về kể, hnay ăn cơm rang xúc xích hoặc hnay bạn này đỏ lắm, vớ được miếng sườn trong bát canh mà em hình dung bữa ăn nghèo nàn quá!

phihanhgia

Xe container
Em cũng đồng ý! Nhưng em nghĩ mãi ko hiểu sao Việt Nam ko cho học sinh mang lunch box như nước ngoài nhỉ? Bởi ăn ở trường ko biết con ăn thế nào, liệu có đủ dinh dưỡng ko? Con em về kể, hnay ăn cơm rang xúc xích hoặc hnay bạn này đỏ lắm, vớ được miếng sườn trong bát canh mà em hình dung bữa ăn nghèo nàn quá!
Giá dịch vụ cung cấp đồ ăn ở VN quá rẻ nên ko có kiểu lunch box phổ biến như nước ngoài. Hơn nữa phụ huynh VN đa số lười ghét chuẩn bị lunch box. Ngoài ra ở trường còn thiếu trang bị hệ thống rất nhiều lò vi sóng đủ để học sinh dùng khi cần hâm nóng một món gì đó.

Lunch box phụ huynh chuẩn bị là tốt nhất, với phụ huynh kỹ tính, có tính đến vệ sinh thực phẩm, dinh dưỡng đầy đủ. Nhưng đa số phụ huynh VN dễ dãi, lười chuẩn bị đồ ăn, và tin tưởng ngây thơ vào đủ các loại dịch vụ đểu (giá rẻ chất lượng không đảm bảo).

ca_kiem

Xe container
Em nhớ cách đây chỉ 1-2 tháng thớt như thế này rất nhiều cụ vào bảo học thì có thể đúp chứ covid thì chết. Sao thay đổi nhanh thế nhỉ :)
Mấy tháng trước chưa tổng kết học kỳ I ;)) Cụ ạ, với lại Bây giờ cơ quan trụ sở các nơi đi làm bình thường…ko ai chông bọn trẻ ở nhà:))

Bang lang

Xe điện
Giá dịch vụ cung cấp đồ ăn ở VN quá rẻ nên ko có kiểu lunch box phổ biến như nước ngoài. Hơn nữa phụ huynh VN đa số lười ghét chuẩn bị lunch box. Ngoài ra ở trường còn thiếu trang bị hệ thống rất nhiều lò vi sóng đủ để học sinh dùng khi cần hâm nóng một món gì đó.

Lunch box phụ huynh chuẩn bị là tốt nhất, với phụ huynh kỹ tính, có tính đến vệ sinh thực phẩm, dinh dưỡng đầy đủ. Nhưng đa số phụ huynh VN dễ dãi, lười chuẩn bị đồ ăn, và tin tưởng ngây thơ vào đủ các loại dịch vụ đểu (giá rẻ chất lượng không đảm bảo).
Em nghĩ là do phía trên ko bật đèn xanh thôi chứ ko phải từ phía phụ huynh. Nhà nào ko chuẩn bị được thì có thể cho con ăn tại trường. Hiện nay bố mẹ cũng chuẩn bị lunch box cho mình khá nhiều thì làm thêm cho con cũng ok. Về cơ sở vật chất, bây giờ mua sắm trang bị đều là xã hội hoá, tức là phụ huynh góp tiền hoặc tài trợ. Đến điều hoà, máy chiếu còn góp được nữa là cái lò vì sóng có hơn 1 triệu. Nếu đi học trở lại, lớp con em còn phải mua cặp nhiệt độ mất mấy triệu ý chứ, toàn tiền phụ huynh thôi cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hố hố , nhà cụ chăm thì ok chứ ko phải ai cũng chịu khó chuẩn bị cơm trưa cho con , thậm chí bữa sáng còn lười bỏ mẹ ra . Trẻ mầm non còn tha vứt ở lớp nhờ cô cho ăn sáng , trẻ cấp 1 thì đèo đến cổng mua cho cái xúc xích là xong nhé

pisces_hn

Xe container
Lại sắp tắc đường như cũ chứ sao ạ.