12 ngày đêm xuyên Việt

xebuytmatphanh

Xe buýt
Sì gòn là một điểm nghỉ chân cho chặng phía Nam còn lại rất nhiều điểm tham quan. Ngay ngày hôm sau bọn em khởi hành khám phá vùng Sông nước nam bộ. Từ đoạn đường này trở đi với em là mới tinh 100%. Để tiện cho các cụ theo dõi và cũng để em ghi nhớ lại các cung đường đã đi em xin phọt cái bản đồ và những cung đường sẽ đi vào các ngày sau đây

Chỉnh sửa cuối:

hanoi06

Xe buýt
Cụ đi cũng ác đấy, nhưng tiếc là lại cụt mất khúc đầu, giá thử cụ khởi hành từ Lũng cú thì có phải hay không :77:

lancer82

Đi bộ
Các cụ vừa trải qua một chặng đường thật tuyệt và hơi bị hoành tráng. Qua phóng sự ảnh, độc giả của các cụ choáng ngợp với những cảm giác thăng hoa trước sự kỳ vĩ của phong cảnh đất nước và cả...trước sự kỳ vĩ của một chuyến đi. Ai cũng nhận thấy rằng, để góp phần cho sự thành công đó là Sun, Sea, Sand một thời được cho là các tiêu chuẩn thiết yếu của một tuor. tropng tuor này, các cụ Còn chữ S nào nữaq không nhi?

conganday

Xe đạp
Các cụ vừa trải qua một chặng đường thật tuyệt và hơi bị hoành tráng. Qua phóng sự ảnh, độc giả của các cụ choáng ngợp với những cảm giác thăng hoa trước sự kỳ vĩ của phong cảnh đất nước và cả...trước sự kỳ vĩ của một chuyến đi. Ai cũng nhận thấy rằng, để góp phần cho sự thành công đó là Sun, Sea, Sand một thời được cho là các tiêu chuẩn thiết yếu của một tuor. tropng tuor này, các cụ Còn chữ S nào nữaq không nhi?
Shot:21::21::21:

le huu son

Đi bộ
Tôi tương xuyên Việt phải đi đương mòn mới tuyệt chứ.

BacLieucongtu

Xe đạp
Hay quá cụ chủ thớt ạh, vùng Sông nước Cửu long đầy kỳ bí và hấp dẫn đôí với pà con, cụ phọt nhều ảnh vào nhé và đặc biệt là cung cấp các thông tin đường xá để còn phượt theo các cụ. kính cụ chai vodka Bàu đá - đặc sản địa phương Bình định đây..(b)(b)
:41::41::41:

latintai

Xe đạp
[quote

Lưu niệm cái nào

[/quote]

Cụ ợ, đoàn của cụ trang phục thống nhất, rất có tổ chức cụ ợ. Các cụ đi chơi hay đồng phục đi làm ấy :P:P:P

xebuytmatphanh

Xe buýt
[quote

Lưu niệm cái nào
Cụ ợ, đoàn của cụ trang phục thống nhất, rất có tổ chức cụ ợ. Các cụ đi chơi hay đồng phục đi làm ấy :P:P:P[/quote]

Cụ đã hỏi thì em cũng xin giả nhời. Chả là chuyến đi của bọn em hoàn toàn là thăm quan, khám phá không có gắn công việc gì. Cơ mà có 1 đối tác của bọn em là công ty du lịch hằng năm vẫn tổ chức tour du lịch cho công ty bọn em cũng khá là chuyên nghiệp. Biết bọn em đi du lịch chuyến này đã tài trợ đồng phục cho nó pở rồ và giúp đỡ các thông tin như địa chỉ ăn uống, đặt phòng khách sạn, cũng như các kinh nghiệm trên đường.
Tiện thể em quảng cáo cho đối tác tý cũng coi như một lời cảm ơn, các cụ đứng ném đá em nha.

Em đang up ảnh để lại phụt hầu các cụ đây

hp650028

Xe buýt
em muốn hỏi nhờ bác tý trên cái gương chiếu hậu trong xe em còn thấy 1 cái gương lồi góc rộng bác độ dán thêm đấy àh hay là đồ theo xe vậy, em thấy hay hay và có vẻ rất hữu ích. Cái gương chiếu hậu kia thì đã chống chói và có la bàn điện tử, còn cái gương kía mở rộng tầm nhìn xóa điểm mù. Đúng ko bác...?

xebuytmatphanh

Xe buýt
Rời SG bọn em bắt đầu cuộc tấn công Nam Bộ, đầu tiên là tìm cách biến khỏi SG nhanh qua Ngã ba Trung Lương.
Đường đẹp. Cai Lậy

Gặp cái nhà thờ này đang xây, ko hiểu đây là của Giáo phái gì???

Có đi chỗ nào ở Vn thì vỉa hè vẫn là nơi kiếm sống của những người lao động

Chạy gần trưa thì gặp soát vé Cầu Mỹ Thuận

Cầu Mỹ Thuận là một cây cầu bắc qua sông Tiền Giang ở đồng bằng sông Cửu Long, được chính thức khởi công ngày 6 tháng 7, 1997 và hoàn thành vào 21 tháng 5 năm 2000.
* Cầu dài 1.535m, phần cầu chính là cầu treo dây văng dài 350m, nhịp giữa thông thuyền 350m.
* Chiều cao thông thuyền 37,5m;
* Phần cầu phụ mỗi bên gồm 11 nhịp, dài 437,6m;
* Chiều rộng mặt cầu 23,6m, gồm 4 làn xe cơ giới và 2 lề cho người đi bộ;

Tương đối to và rộng, bà con tha hồ tụ tâp trên cầu hóng gió

Có cả hàng rong bán cho khách du lịch đỗ lại chộp ảnh

tymobai

Xe điện
Rất hay ạ! :41::41::41:
Cụ chủ thớt là người hiểu biết rộng và kể chuyện rất hóm hỉnh! Em vừa ngồi đọc một mạch hết 18 trang! :69::69::69:
Cám ơn & chúc cụ có thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống! (b)(b)(b)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Gió từ Sông Tiền thổi lên cầu rất dễ chịu

Gặp một số Phượt gia đi xe đạp, nhìn còn xịn hơn Khoai tây

Rồi lại đến các Phượt gia xe máy. Các cụ này cũng chuyên nghiệp không kém, có vẻ sẽ di chuyển rất xa và lâu ngày

xebuytmatphanh

Xe buýt
em muốn hỏi nhờ bác tý trên cái gương chiếu hậu trong xe em còn thấy 1 cái gương lồi góc rộng bác độ dán thêm đấy àh hay là đồ theo xe vậy, em thấy hay hay và có vẻ rất hữu ích. Cái gương chiếu hậu kia thì đã chống chói và có la bàn điện tử, còn cái gương kía mở rộng tầm nhìn xóa điểm mù. Đúng ko bác...?
Cái gương này có sẵn theo xe và chỉ để lái xe quan sát hàng ghế sau, ngồi sau thì nhìn mặt lái xe. Nhưng cũng nhìn được hậu ạ. Em tự đặt tên cho nó là gương kiểm soát nội bộ

Rất hay ạ!
Cụ chủ thớt là người hiểu biết rộng và kể chuyện rất hóm hỉnh! Em vừa ngồi đọc một mạch hết 18 trang!
Cám ơn & chúc cụ có thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống!
Cụ làm em phổng mũi ko ngủ đc rồi. Hiểu biết thì ít, thông tin em hay hỏi Anh Gúc thôi ạ. Thanks cụ sâu mắt

Chỉnh sửa cuối:

Vietroad111

Xe buýt
Santa Fe nào cũng có sẵn gương nồi đấy cụ ạ(b)

xebuytmatphanh

Xe buýt
Qua Cầu Mỹ Thuận rẽ trái là đi Vĩnh Long, Trà Vinh, bọn em rẽ phải

Rẽ phải một chút qua cái cầu nhỏ, từ đây nhìn lại vẫn thấy Cầu Mỹ Thuận xừng xững đằng kia.

Biển cũ bỏ đi, biển mới dựng lên với lời lẽ nhẹ nhàng nhưng đanh thép hơn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

bantocdo-10km/h

Xe hơi
thank bác vì cái avatar nha:)):)):))

meoluoi

Xe điện
Đúng là xe mất phanh lao xuống tận miền tây cơ à :69::69::69: