[Thảo luận] 12/03/2011 - Vios nát đầu mà túi khí không nổ tại Uông Bí - Quảng Ninh

chauchau

Xe điện
Em dự là xe này không có túi khí. Bác tài vụ này dính nặng rồi. Nếu đeo dây an toàn và có túi khí thì bác tài chắc không sao. Em có thằng bạn, có quả Inova, 1 túi khí. Hắn là CA, chắc cậy thế nên chạy phằm phằm đâm 1 phát bung túi khí lái, hắn thì không sao nhưng thằng con trai đứng ở ghế phụ thì nằm viện gần tháng, ra viện đầu cứ bị nghẹo. Sau đó thì nó bán Inova và làm con Kia Cerato 10 túi khí. ĐÚng là mất bò mới lo làm chuồng.
Em mua xe thì ít nhất phải có 2 túi khí.
hai cái chỗ em tô đậm trên thì đến 10 túi khí cũng vẫn thế thôi. Nếu là bạn bác, thì bác nên khuyên chú CA ấy nên đổi việc chứ đổi xe chả giúp ích gì.

zeromanvp

Xe tăng
Các bác không đọc kĩ bài kia đi à, chả lẽ có người mù hay sao cứ bảo túi khí bung hay không, Toyota Vietnam xe dưới $30.000 thì không có option túi khí, suy ra em Vios này làm gì có option túi khí mà bung. Mà ở đây nhiều người mù chữ thế không biết, bác không thích xe toy, nhưng nhiều người thích, ảnh hưởng tới tinh thần anh em bởi sự ngu dốt và thiếu hiểu biết. Đã thế tuyên truyền thông tin sai. Các bác nên xem kĩ trước khi đưa ra lời bình luận gì, hay là spam thì đúng hơn
Vào đây đọc xem ai mù chữ nhé http://toyota.com.vn/products/views/20#
Ghét cái thể loại không tranh luận được là chửi người khác ngu, hãy xem lại mình trước khi nói nhé

nam-misu

Xe điện
Con này bị điểm ko đúng huyệt đây mừ!:D

tuvit77

Xe tăng
toy đúng là thương vịt mình thật nhỡ mà nổ túi khí lại đi tong 30 củ nữa chứ chẳng chơi..............^:)^

Just.a.second

Xe buýt
Dư lày mà sao vẫn nhiều người mấu xe japan nhỉ ? hay là em này không có túi khí, bị xén mất rồi :-??
Xe Japan không những tốt mà phải nói là rất tốt. Em chỉ không tin Toy VN thôi, sản phẩm thì lai căng toàn từ các nước trong khu vực; thợ lại lắp ẩu nữa :(

Just.a.second

Xe buýt
Em cũng có nghe về việc ko cài Seat-belt thì không bung túi khí, người thì bảo chỉ áp dụng cho bên phụ, người thì bảo cả bên tài. Có bác nào có tài liệu hay dẫn chứng cụ thể về vấn đề này không ạ? Kiểu nói có sách mách có chứng ấy ạ.
Manual của xe em (không phải Toy) nói túi khí bên phụ và túi khí bên sườn sẽ Deactivated (bởi một hệ thống tạm gọi là "cảm nhận có khách ngồi") nếu trên ghế không có người; Còn túi khí ghế lái và túi khí rèm thì nó Activated toàn thời gian. Có cả bảng chi tiết hẳn hoi. Em trích một đoạn về túi khí bên phụ để các bác tham khảo:

"Your vehicle is equipped with an occupant classification system in the front passenger's seat. The occupant classification system is designed to detect the presence of a properly-seated front passenger and determine if the passenger's front air bag should be enabled (may inflate) or not.The driver's front air bag is not affected or controlled by the occupant classification system."

Chỉnh sửa cuối:

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thấy cụ kỹ thuật ở Sao Việt nói với em xe không phải do không cài dây bảo hiểm đâu, xe nào cứ nổ máy là túi khí kích hoạt ngay không cần phải chờ đeo dây bảo hiểm mới nổ, hay tại cụ ý toàn sửa xe nhập xịn chưa gặp xe anh VN nào?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Các bác không đọc kĩ bài kia đi à, chả lẽ có người mù hay sao cứ bảo túi khí bung hay không, Toyota Vietnam xe dưới $30.000 thì không có option túi khí, suy ra em Vios này làm gì có option túi khí mà bung. Mà ở đây nhiều người mù chữ thế không biết, bác không thích xe toy, nhưng nhiều người thích, ảnh hưởng tới tinh thần anh em bởi sự ngu dốt và thiếu hiểu biết. Đã thế tuyên truyền thông tin sai. Các bác nên xem kĩ trước khi đưa ra lời bình luận gì, hay là spam thì đúng hơn
Như bác zeromanvp đã lấy thông tin từ TOYOTA Vietnam thì Vios bản G, E có túi khí cho lái xe và hành khách ngồi trước, bản C và Limo thì không có. Tuy nhiên theo ảnh thì chiếc xe Vios bị tai nạn là có lazang đúc và đèn xi nhan trên gương chiếu hậu chứng tỏ là chiếc xe này là Vios G hoặc E. Việc chiếc xe không nổ túi khí em ko lạm bàn ở đây, việc này sẽ do các chuyên gia kỹ thuật của TOYOTA Vietnam trả lời người bị nạn nếu có yêu cầu, tuy nhiên việc bác nói các thành viên khác là "mù" rồi "mù chữ" là bác đã vi phạm nội qui OF: "Xúc phạm thành viên khác". Xin được rút 1 thẻ để bác rút kinh nghiệm những lần sau không nên comment kiểu như thế này nữa.

Em chắc chắn với các bác là con này có 1 túi khí (giống xe chú em mà). Còn vì sao nó không bung thì chịu. Đi đường bây h mà không cài dây an toàn thì xxx tóm ngay -> khả năng này chắc không phải. Vậy thì ... có khi tại đâm chưa đủ lực :-bd. Toy xe lởm mà giá cao -> ta nên tẩy chay.

toanthangcs

Xe điện
Túi khí bền thế mà các Cụ còn kêu. Tiết kiệm cho chủ xe mấy ngàn OBAMA. Hì hì

Comeback86

Xe buýt
đây là vios Limo ko có túi khí mà cụ

theminh

Xe máy
Chào các Kụ!
Em vừa đi công tác ở Yên Hưng thì gặp quả tai nạn mới xảy ra, chỉ chụp đc mấy pics bằng ĐT hầu các Kụ.

Nhìn từ phía trước:

Nhìn từ phía bên:

Và túi khí không bung:

Do tài không đeo dây bảo hiểm hay do chất lượng xe Vios, mời các Kụ bình ạ.

Lâu rồi em không up bài nào, thấy máy yếu quá, các Kụ ủn cho em 1 phát cho nó lên ợ. ;) Thanks các Kụ!
Tại dân vịt máu mua xe japan quá nên cứ tranh nhau mua và đòi lấy xe ngay lúc lắp ráp Toy vội quá nên không kịp lắp túi khí. Lỗi kỹ thuật! nếu có chết người mong khách hàng thông cảm!

hoinhap

Xe tăng
Em dự quả này đâm vào ..ít nên ko nổ tíu khí ạ!