11-09-2001: Hồi đó các kụ cảm thấy thế nào?

dunno

Xe hơi
Các cụ nghĩ được nhiều nhể. Em lúc đó thì chỉ nghĩ, bỏ mẹ, lại đánh nhau cbn mất rồi

Thế mà đánh nhau thật

TungNguyenMD

Xe container
nói hơi nhẫn tâm một chút, nước Mỹ mới 3000 dân thường bị chết đã la toáng lên. Vậy thì hàng triệu người dân Afganistan, Iraq, Pakistan bị chết cho cuộc chiến chống khủng bố thì sao???? Ai đòi công lý và ngày tưởng niệm cho họ đây. Câu trả lời là Công lý và luật pháp luôn nằm trong tay kẻ mạnh.
Cụ có biết người dân Afganistan, Iraq trước khi được Mỹ giải phóng họ bị tàn sát như thế nào không?
Con số hàng triệu người dân thường cụ lấy đâu ra vậy?
Trong số những người chết do khủng bố 11/9 có rất nhiều người đang làm việc để thay đổi thế giới tốt hơn cụ nhé. Không phải ngồi chém gió suông như em với cụ đâu.
Cụ quá cực đoan rồi

Huyền Trang

Xe tăng
Vậy là đã 10 năm trôi qua kể từ vụ khủng bố 11/9/2001....hôm xảy ra vụ đó e thật sự kinh ngạc xen lẫn thương xót cho những người dân Mỹ vô tội bị thiệt mạng:
-Kinh ngạc vì chẳng bao giờ nghĩ Mẽo lại có thể bị như vậy :13:
- vì bọn khủng bố chọn mb làm phương tiện gây án :s
- vì 2 tòa nhà lớn như thế mà lại có thể sụp đổ được :(
- vì sự "nổi tiếng" quá nhanh sau vụ này của Bin La Đen:-"
...
-Thương xót vì hàng ngàn người dân vô tội phải bỏ mạng 1 cách oan uổng
- vì hàng ngàn gđ tan nát, vợ (chồng) mất chồng (vợ), con mất cha (mẹ)
...
Vậy các kụ hôm đó đón nhận thông tin này với tâm trạng như lào, chia sẻ với OF đi ạ :^o
E dự hôm đó ối kụ reo lên (vì ghét Mẽo) :-s
Sốc nặng khi nhìn những hình ảnh đó . Thương những người vô tội bị bỏ mạng và nỗi đau của những người thân ở lại
Khâm phục tinh thần cứu người của cứu hộ bên đó

Hqua xem phóng xự về vụ đó trên tivi. Có phỏng vấn những người sống sót sau 10 năm .Xem cứ rưng rưng nước mắt
Thời gian trôi nhanh thật. Vèo cái đã 10 năm

minhchi233

Xe điện
Hôm ấy 6h sáng cầm tờ báo Thanh niên với cái tít: " Nước Mỹ bị tấn công" to tướng trên trang nhất cháu như không tin vào mắt mình, 1 cảm giác hả hê (thành thật xin lỗi vì lúc ấy cháu có cảm giác ấy thoáng qua thật), nhưng đọc nội dung bên trong thì thấy căm phẫn và xót xa vô cùng, thường dân nào có tội gì!

kienbinh

Xe điện
Hồi đấy nhà cháu mới học có lớp 1 nhưng đã thấy vĩ đại rồi ạ :D

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hồi đó em đang học lớp 12, thấy thằng bạn bảo bật CNN lên xem thì tưởng phim hóa ra thật khiếp thế nhìn cái cảnh máy bay thứ 2 nó đâm vào tòa nhà mà kinh.
Chính mấy thằng khủng b ố lái máy bay, Nó được tâp và huấn luyện biết lái máy bay từ trò chơi mô phỏng lái máy bay boeing của microsoft.

Hôm đấy em đang trên NEW thăm anh Nguyễn Đại Dương (giờ anh í đang soạn lịch trong tù hay sao ý), CNN tường thuật trực tiếp luôn.

NewCyberCafe

Xe tải
-Kinh ngạc vì chẳng bao giờ nghĩ Mẽo lại có thể bị như vậy :13:
- vì bọn khủng bố chọn mb làm phương tiện gây án :s
- vì 2 tòa nhà lớn như thế mà lại có thể sụp đổ được :(
- vì sự "nổi tiếng" quá nhanh sau vụ này của Bin La Đen:-"
...
-Thương xót vì hàng ngàn người dân vô tội phải bỏ mạng 1 cách oan uổng
- vì hàng ngàn gđ tan nát, vợ (chồng) mất chồng (vợ), con mất cha (mẹ)
...
Vậy các kụ hôm đó đón nhận thông tin này với tâm trạng như lào, chia sẻ với OF đi ạ :^o
[/COLOR] :-s
Em nghĩ là cụ nhìn mỗi sự kiện ấy thì cụ tạm nghĩ như thế thôi.
- Hàng ngàn người bỏ mạng oan uổng: Ba ngàn người ra đi đột xuất, đang bình thường thì tử, cùng lắm là kinh hoàng trong khoảng tiếng đồng hồ; vẫn còn đỡ hơn hàng vạn người chết từ từ, ngắc ngoải vì bệnh tật, vì tai nạn, vì đói, đã, đang và sẽ còn diễn ra...
- Hàng ngàn gia đình tan nát: Cũng hơi quá. Phải thống kê xem có bao nhiêu gia đình tan đàn xẻ nghé, bao nhiêu nhà tái giá, bao nhiêu nhà sinh con đẻ cái thêm, bao nhiêu nhà loại bớt được phần tử mất dạy ăn hại phá hoại đồi bại...
Nhưng em đồng ý vấn đề hàng ngàn gia đình tan nát khi cuộc chiến chống khủng bố và các vụ khủng bố hoành hành ở nhiều nước với các vụ đánh bom, bắt cóc, cắt đầu, tấn công vũ trang...

Lúc xem máy bay phi vào tòa tháp đôi, em nghĩ quả này Mỹ thể hiện cơn tam bành khối chú tanh bành và các nhà tư bản Mỹ vớ bẫm, tha hồ đầu tư, áp đặt... Lịch sử thế giới đánh dấu bước ngoặt mới.
Còn bài học rút ra thì cực nhiều, ở bao nhiêu là lĩnh vực, search giáo sư Gúc thì đếm không xuể.

photothienvc

Xe tăng
em thấy bất ngờ và thêm 1 bài học: Con giun xéo mãi cũng quằn ạ!

hieuanh

Xe tải
E thì chỉ nhớ là trước khi có vụ 11/9, 1 lít xăng rẻ hơn chai nước lã lavie 0,5 lít. Nhưng sau vụ 11/9, TT G.Bush cho đánh Afghanistan rồi sau đó năm 2003 đánh I rắc, giá xăng dầu cứ tăng vùn vụt. Giá mà ko có vụ 11/9 chắc giá xăng sẽ ko cao như bây giờ.

Bobby Car

Xe buýt
Các cụ thấy 1 điều lạ là khi máy bay đâm vào nhà , lúc đó TT BUSH đang thăm trường học thì có 1 người vào nói nhỏ vào tai : Anh Bush à , nước mình bị tấn công rồi đấy . Thế mà TT BUSH ngồi gần 20 phút nữa ko có ý kiến gì .Chán quá.

Doanchung

Xe tải
Hồi đó là ngày đầu tiên em đi làm ở Công ty cũ. Nghe các bác nói chuyện mà "nai vàng" ngơ ngác lắm :))

gocart

Xe cút kít
nói hơi nhẫn tâm một chút, nước Mỹ mới 3000 dân thường bị chết đã la toáng lên. Vậy thì hàng triệu người dân Afganistan, Iraq, Pakistan bị chết cho cuộc chiến chống khủng bố thì sao???? Ai đòi công lý và ngày tưởng niệm cho họ đây. Câu trả lời là Công lý và luật pháp luôn nằm trong tay kẻ mạnh.
Ngày đó VN hồi hộp ngóng tin và rất vui mừng khi không có người Việt nào thiệt mạng trong vụ 9/11. Nhưng không phải vụ khủng bố nào người Việt cũng may mắn. Như vụ không tặc ở Algieri, một nhân viên sứ quán VN đã bị giết và quăng xác xuống đường băng chỉ vì tôn giáo của ông là đạo Phật. Kể từ sau vụ 9/11 nhiều nước đã tham gia chống khủng bố. Thế giới trở nên an toàn hơn.
Bạn phê phán nước Mỹ la toáng lên khi 3000 công dân của họ bị chết. Vậy theo bạn nước Mỹ phải làm gì? Im lặng bỏ qua hay cầu xin Alqaeda tha thứ cho nước Mỹ.
Hàng triệu người bị chết trong cuộc chiến chống khủng bố, bạn có nguồn tư liệu ở đâu vậy. Cuộc sống ở Apganistan, Iraq trước đây như thế nào? Có phải là đang nội chiến không.

ZIL.135

Xe buýt
Em thấy hoành tráng và công nhận bọn khủng bố nó tính toán giỏi thật

antranh

Xe hơi
Cụ nhầm nhọt rồi, bản tin cuối ngày của VTV không đưa. Đưa tin đầu tiên là HTV, em nhớ vì đang ngồi xem tổng hợp giải bóng đá Ý thì nó đưa tin, VTV chỉ sáng hôm sau mới đưa. Nói chung xem lúc đầu thấy rất khó tả
Cụ ơi, em nhớ hôm đó VTV1 có phát ở bản tin cuối ngày lúc 11 PM mà. Em xem lúc đầu còn tưởng là phim hành động. Sáng hôm sau xem lại mới thấy choáng.

Cụ ơi, em nhớ hôm đó VTV1 có phát ở bản tin cuối ngày lúc 11 PM mà. Em xem lúc đầu còn tưởng là phim hành động. Sáng hôm sau xem lại mới thấy choáng.
Em xác nhận điều này, lúc đó em đang ba xoa một đập chuẩn bị lên giường thì thấy TV phát hình ảnh, tất nhiên là chả nhớ kên nào nữa, ngày đấy chưa có cáp nên loanh quanh vài cái VTV thôi.

O Muong Te

Xe điện
Cụ nhầm rùi, em xem đài HTV chất lượng hình không tốt nên bật đi bật lại mấy kênh VTV để xem mà có thấy gì đâu

gocart

Xe cút kít
Cụ nhầm rùi, em xem đài HTV chất lượng hình không tốt nên bật đi bật lại mấy kênh VTV để xem mà có thấy gì đâu
Em xác nhận là VTV có phát vì ở vùng em không có HTV. Xem VTV em không tin vào mắt mình nên vào net xem CNN cho chắc.

tit1109

Xe buýt
Hôm đấy đang sinh nhật F1 nhà em, em nổ là pháo hoa chúc mừng! Các Cụ thấy kinh chưa?

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đấy cháu cũng cuồng tín thấy thích thú khi siêu cảnh cũng bị bọn trộm vặt úp sọt. Cháu nhớ hôm đó có trận VN, cả nước xem bóng đá còn cháu xem CNN :) quả chảo MMDS

Chỉnh sửa cuối: