11-09-2001: Hồi đó các kụ cảm thấy thế nào?

kh6d

Xe tăng
Vậy là đã 10 năm trôi qua kể từ vụ khủng bố 11/9/2001....hôm xảy ra vụ đó e thật sự kinh ngạc xen lẫn thương xót cho những người dân Mỹ vô tội bị thiệt mạng:
-Kinh ngạc vì chẳng bao giờ nghĩ Mẽo lại có thể bị như vậy :13:
- vì bọn khủng bố chọn mb làm phương tiện gây án :s
- vì 2 tòa nhà lớn như thế mà lại có thể sụp đổ được :(
- vì sự "nổi tiếng" quá nhanh sau vụ này của Bin La Đen:-"
...
-Thương xót vì hàng ngàn người dân vô tội phải bỏ mạng 1 cách oan uổng
- vì hàng ngàn gđ tan nát, vợ (chồng) mất chồng (vợ), con mất cha (mẹ)
...
Vậy các kụ hôm đó đón nhận thông tin này với tâm trạng như lào, chia sẻ với OF đi ạ :^o
E dự hôm đó ối kụ reo lên (vì ghét Mẽo) :-s

EVO_X

Xe tải
iem thấy bọn khủng bố quá là giỏi ạ... tính toán hơi bị chuẩn. đâm đúng điểm yếu làm tòa nhà sụp thẳng xuống chứ k đổ sang 2 bên:-B

hajinbk

Xe tăng
Nói thật là nhà cháu thấy sướng, nhưng khi thấy cái ảnh một người đang rơi từ trên tháp xuống lại thấy thương.

Usher

Xe hơi
Chuyện này xưa rồi nên em cũng chẳng còn thèm nhớ nữa. Quá khữ đó đã làm cả nước Mễ và thế giới đủ hãi hùng rồi...

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em chỉ biết là hàng nghìn tấn tan nát, nhưng hộ chiếu của không tặc vẫn nguyên vẹn.
Và đó là lý do để đánh nhau.

Em nghĩ là nó đánh sập chính ngôi nhà của mình, giết chính đồng bào của mình, để đạt được những vùng đất, quyền lợi và tài nguyên mới.

binh.bich

Xe buýt
Em cũng thấy đáng ngạc nhiên vì khủng bố dùng máy bay để khủng bố tòa nhà, chắc chắn trong tòa nhà phải có thiết bị dẫn đường thì mới đâm trùng được.
Một khế hoạch khủng bố hoàn hảo :-"

EVO_X

Xe tải
Em chỉ biết là hàng nghìn tấn tan nát, nhưng hộ chiếu của không tặc vẫn nguyên vẹn.

Em nghĩ là nó đánh sập chính ngôi nhà của mình, giết chính đồng bào của mình, để đạt được những vùng đất, quyền lợi và tài nguyên mới.
mẽo thì lắm trò lắm cụ ạ. ai mà lần dc..b-(

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em cũng thấy đáng ngạc nhiên vì khủng bố dùng máy bay để khủng bố tòa nhà, chắc chắn trong tòa nhà phải có thiết bị dẫn đường thì mới đâm trùng được.
Một khế hoạch khủng bố hoàn hảo :-"
Chắc chắn người đâm vào tòa nhà này không phải phi công, vì nếu là phi công thì dù bị bắn vỡ sọ họ cũng không bao giờ làm thế.
Còn nếu là kẻ khủng bố thì để điểu khiển và đâm máy bay chính xác như đi xe đạp như vậy thì em cũng chưa hiểu lắm.
Cụ nào giải đáp cho em với.

Usher

Xe hơi
Chắc chắn người đâm vào tòa nhà này không phải phi công, vì nếu là phi công thì dù bị bắn vỡ sọ họ cũng không bao giờ làm thế.
Còn nếu là kẻ khủng bố thì để điểu khiển và đâm máy bay chính xác như đi xe đạp như vậy thì em cũng chưa hiểu lắm.
Cụ nào giải đáp cho em với.
Em nhớ không lầm thì bọn này là không tặc và đã được huấn luyện lái máy bay rồi...Kaka em cũng biết lái máy bay nè ( Mà máy bay bà già thôi:-")

architecto

Xe buýt
Em hôm đấy có tý biêng biêng, mở TV đúng bản tin cuối ngày, thấy cái máy bay đâm vào WTT (world trade tower) tưởng đang giới thiệu phim hành động sắp công chiếu. Sáng hôm sau ngủ vậy, đi phê pháo mới biết: ờ, à...
@các cụ có ý kiến là khó đâm trúng tòa tháp: Theo thiển ý của em (với kinh nghiệm hàng trăm giờ bay simulator và hàng trăm giờ làm giặc lái máy bay mô hình) thì việc này chắc chắn dễ hơn việc hạ cánh ợ (các teminator đã tham gia khóa học lái máy bay đàng hoàng rồi thì chắc chắn không phải vấn đề).

Chỉnh sửa cuối:

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em nhớ không lầm thì bọn này là không tặc và đã được huấn luyện lái máy bay rồi...Kaka em cũng biết lái máy bay nè ( Mà máy bay bà già thôi:-")
Cái này cháu có biết, đúng là có tên trong các khóa học máy bay thật.
Nhưng để lái thành thạo, lại chính xác tuyệt đối như vậy thì khó lắm.
Vì trong không gian, 2 cái tòa tháp đấy nhỏ bằng sợi tóc chứ bao nhiêu ạ.
Hic.

Usher

Xe hơi
Cái này cháu có biết, đúng là có tên trong các khóa học máy bay thật.
Nhưng để lái thành thạo, lại chính xác tuyệt đối như vậy thì khó lắm.
Vì trong không gian, 2 cái tòa tháp đấy nhỏ bằng sợi tóc chứ bao nhiêu ạ.
Hic.
Em cũng không rõ nữa thưa kụ nhưng em đi máy bay nhiều lần khi mà sắp hạ cạnh xuống sân bay. Em thấy cái nhà hai tầng nó cũng to đấy chứ, trong khi đây là tòa tháp đôi...Và lại em nhớ không lầm thì nó còn bay lượn xung quanh mới đâm mà, có phải một phát là đâm ngay đâu...

evka

Xe buýt

Em hay xem phim nên cũng nghĩ như cụ. Sau vụ 11.9 này Mẽo nó đi oánh khắp nơi, bao nhiêu mỏ dầu + các lợi ích khác ở Trung Đông rơi vào tay nó. Tính ra bọn nó lời chán. Nếu đúng thế thật thì quả là khốn nạn!

O Muong Te

Xe điện
Em hôm đấy có tý biêng biêng, mở TV đúng bản tin cuối ngày, thấy cái máy bay đâm vào WTT (world trade tower) tưởng đang giới thiệu phim hành động sắp công chiếu. Sáng hôm sau ngủ vậy, đi phê pháo mới biết: ờ, à...
@các cụ có ý kiến là khó đâm trúng tòa tháp: Theo thiển ý của em (với kinh nghiệm hàng trăm giờ bay simulator và hàng trăm giờ làm giặc lái máy bay mô hình) thì việc này chắc chắn dễ hơn việc hạ cánh ợ (các teminator đã tham gia khóa học lái máy bay đàng hoàng rồi thì chắc chắn không phải vấn đề).
Cụ nhầm nhọt rồi, bản tin cuối ngày của VTV không đưa. Đưa tin đầu tiên là HTV, em nhớ vì đang ngồi xem tổng hợp giải bóng đá Ý thì nó đưa tin, VTV chỉ sáng hôm sau mới đưa. Nói chung xem lúc đầu thấy rất khó tả

kh6d

Xe tăng
Cụ nhầm nhọt rồi, bản tin cuối ngày của VTV không đưa. Đưa tin đầu tiên là HTV, em nhớ vì đang ngồi xem tổng hợp giải bóng đá Ý thì nó đưa tin, VTV chỉ sáng hôm sau mới đưa. Nói chung xem lúc đầu thấy rất khó tả
E thì nghe thấy qua hệ thống đài phát thanh ở chỗ em ở :-B

evka

Xe buýt
Nhà cháu cũng nhớ như cụ. Đang xem bóng đá ở đài HN thì đưa tin này vào. Thằng nào nghĩ ra trò đâm máy bay vào nhà quả là tởm lợm!

Okane

Xe container
Bữa đó e qua nhà mấy sắp nhỏ chơi, chỉ cho chúng nó trên TV cái cảnh tòa tháp đôi bị máy bay đâm vào và đổ sập (trước đó coi internet thấy cũng bán tín bán nghi), chẳng đứa nào nó tin, vì chúng nó cứ tưởng đấy là FILM hành động của Mỹ :77:

Thế mà cũng được 10 năm òi :(

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hôm đấy em xem trên CNN, đúng hôm đang đá cup C1 ( không nhớ trận nào nên thức muộn) . Thế quái nào mà nó quay được cảnh máy bay đâm vào tòa nhà ( bảo là 1 người quay phim a ma tơ nào đó vô tình quay được đoạn đấy), hôm đấy được xem live luôn .