[Thảo luận] 11-07-2013 8h40 Taxi đóng tem BKS vào Porsche

QuynhDuong

Xe hơi
Vote cụ nhóe!
Lý do vote đây :
Điều 24.Nhường đường tại nơi đường giao nhau

Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;

2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;

3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Kết luận : Dù ở trường hợp nào thì Porche cũng sai.
- Bẩm các cụ. Hai đường này là giao nhau đồng mức. Đường có 4 mét thoai. Rất vắng.
- 2 cụ này như nhà cháu thấy Taxi khoảng 15 Km/h Pọt khoảng 20km.
- 2 Xe cùng tiến đến ngã tư là gần giống nhau. Pọt tiến lên ngã tư khoảng chừng nửa bánh xe thoai.
- Đoạn này giao nhau khó quan sát. Xe ô tô phải tiến bánh vào ngã tư mới thấy xe giao cắt
- Với tốc độ trên hai xe đang lưu thông tối thiểu là 4m/s. Quá khó để xử lý
- Tại Pọt khỏe quá đạp ga cố vượt nên mới có một vết xước dài tính từ mép biển bị đóng xuống cụ ạ. Thế nên Pọt mới nằm phần đường bên kia.
- Cả 2 cùng sai vì không làm chủ đc tốc độ
CÁC CỤ ĐI QUA NGÃ TƯ KIỂU GIỐNG THẾ NÀY THÌ NHỚ VỀ 5km/h THOAI

Chỉnh sửa cuối:

doghate

Xe hơi
Chắc cụ ở bên Mẽo mới về Thiên Đường chơi phải ko ạ! Người đi bộ sang đường ko đúng nơi quy định mà bị kẹp chết thì ko phải đền phải ko cụ! Em fun tí!
Chuẩn đới cụ. Người đi bộ đi sang đường mà ko đi trên vạch kẻ đường mà bị đâm thì phải hoàn toàn chịu trách nhiệm. Luật đơi mời cụ.

Điều 32.Người đi bộ

1. Người đi bộ phải đi trên hè phố, lề đường; trường hợp đường không có hè phố, lề đường thì người đi bộ phải đi sát mép đường.

2. Người đi bộ chỉ được qua đường ở những nơi có đèn tín hiệu, có vạch kẻ đường hoặc có cầu vượt, hầm dành cho người đi bộ và phải tuân thủ tín hiệu chỉ dẫn.

3. Trường hợp không có đèn tín hiệu, không có vạch kẻ đường, cầu vượt, hầm dành cho người đi bộ thì người đi bộ phải quan sát các xe đang đi tới, chỉ qua đường khi bảo đảm an toàn và chịu trách nhiệm bảo đảm an toàn khi qua đường.

4. Người đi bộ không được vượt qua dải phân cách, không đu bám vào phương tiện giao thông đang chạy; khi mang vác vật cồng kềnh phải bảo đảm an toàn và không gây trở ngại cho người và phương tiện tham gia giao thông đường bộ.

5. Trẻ em dưới 7 tuổi khi đi qua đường đô thị, đường thường xuyên có xe cơ giới qua lại phải có người lớn dắt; mọi người có trách nhiệm giúp đỡ trẻ em dưới 7 tuổi khi đi qua đường.

Passionvms

Xe máy

AndyTran

Xe hơi
Vote cụ nhóe!
Lý do vote đây :
Điều 24.Nhường đường tại nơi đường giao nhau

Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;

2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;

3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Kết luận : Dù ở trường hợp nào thì Porche cũng sai.

Ps : Nhà cháu quên mất một điều nữa là : Nếu trường hợp Porche vào giao lộ trước thì...Taxi sai vì ko nhường đường. Nhưng cũng ko có căn cứ hay hình ảnh nào chứng minh đc là porche vào giao lộ trước hay là cậy "xe sịn" đến giao lộ thì tăng ga. Công bằng mà nói nếu có camera hành trình thì việc xác đinh ai đúng ai sai là điều hoàn toàn đơn giản.
Cụ trích dẫn rất chính xác. Nhưng trong trường hợp này không áp dụng được cụ ạ. Em vừa tham khảo lại tài liệu thì em có thể nói rằng bác taxi sai. Các cụ xem hình bên dưới là sẽ hiểu thôi ạ:

Nhìn hình trên thì các cụ chọn câu 1 hay câu 2 ạ? Em thì em chọn câu 1 :D
Bởi vì chiếc xe kia tuy là đi ở đường nhánh ra (phải nhường đường cho xe ở đường chính) nhưng xe đó đã ra đến điểm giao cắt trước nên vẫn đc ưu tiên đi trước!
Như vậy cũng tương tự như trường hợp xe Porsche và xe Taxi. Nhìn là biết ngay là xe Porsche đã ra đến điểm giao cắt trước xe taxi.
Nếu em là lái xe Porsche thì em sẽ chứng minh điểm này cho công an :D

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Bởi vì chiếc xe kia tuy là đi ở đường nhánh ra (phải nhường đường cho xe ở đường chính) nhưng xe đó đã ra đến điểm giao cắt trước nên vẫn đc ưu tiên đi trước!
Như vậy cũng tương tự như trường hợp xe Porsche và xe Taxi. Nhìn là biết ngay là xe Porsche đã ra đến điểm giao cắt trước xe taxi.
Em thì lại nghĩ là cả hai xe đều đến ngã tư sàn sàn như nhau, chú Porsche cậy xe đẹp và khỏe nên cứ thế phi, đương nhiên sẽ vào trung tâm ngã tư trước, chú taxi thì không làm chủ tốc độ, phanh không lại nên phang ngang thân chú Porsche. Nhìn mức độ va chạm thấy rõ ràng là taxi không chạy quá nhanh, đầu Vios cũng có bị biến dạng nhiều đâu. Nói chung trăm tội cũng là vì chẳng ai nhường ai.
Ở bên châu Âu chuyện nhường đường cho xe bên phải ở các giao điểm đồng cấp được sử dụng khá thường xuyên, ở nhà mình em nghĩ hầu như ít người để ý, mạnh ông nào ông đấy đi thôi.

thangaudio

Xe buýt
Xe hiệu có khác, Bị đâm như thế mà nhìn qua Ảnh thì chỉ thấy lõm tý ti. Em Tâxi vụ ni đền ốm rồi. Không biết là qua giao lộ xe được ưu tiên hay không ưu tiên nhưng đầu em Po đã lọt rồi mà CP đâm vào hông em nó thì coi như chú CP kia xong rồi

thanhnamdinh

Xe tăng
qua vụ này các cụ cứ xe hịn mà mua

30L 4588

Xe buýt
Taxi biển đểu hay sao mà lại dính luôn vào em Pót chề thế nhỉ

Dolla2011

Xe buýt
Chắc biển số của cụ đi taxi này rụng lên rụng xuống nhiều lần rồi. Mấy cụ taxi hay lái ẩu lắm. Tai nạn nghề nghiệp mà.

buratin0

Xe tải
quả tem này đóng hơi đắt cụ nhỉ

getz 1.6

Xe buýt
Vàng anh bị hấp diêm =))

Civic TN

Xe lăn
Chú tãxi quả này vàng mắt rồi

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm nay có cả lô 09 và 25 nhưng em không đánh :(

doghate

Xe hơi
Cụ trích dẫn rất chính xác. Nhưng trong trường hợp này không áp dụng được cụ ạ. Em vừa tham khảo lại tài liệu thì em có thể nói rằng bác taxi sai. Các cụ xem hình bên dưới là sẽ hiểu thôi ạ:

Nhìn hình trên thì các cụ chọn câu 1 hay câu 2 ạ? Em thì em chọn câu 1 :D
Nhà cháu đồng ý với quan điểm của cụ. Chỉ cần nhìn ảnh và xem vết xước trên xe Porsche nhà cháu xin đưa ra ý kiến chủ quan là Porsche vào giao lộ trước. Vì vậy, theo luật thì ...Taxi sai.

Chỉnh sửa cuối:

soul 9133

Xe tăng
Đúng đường thì còn đỡ. Sai đường thì quả này chú Taxi ốm nặng

x.man

Xe điện
hôm qua mà đâm thì xơi cả cặp 25-52 kụ nhỉ :)) quá đen cho cả 2 xe #-o
Pos 27425 các cụ ơi hôm nay Lô kiểu gì cũng có 25 đánh mạnh đi các cụ!!![-O<
Các cụ mắt tinh nhìn hộ cháu xem taxi có phải biển 29A586.09 không để nhà cháu làm con đề?
Đề về 07 các cụ ạ :)). Chứng tỏ siêu xe rất thiêng nhá

candymen1122

Xe tăng
Sinh nghề tử nghiệp. Hết đời lái xe rồi^:)^