[Thảo luận] 11-07-2013 8h40 Taxi đóng tem BKS vào Porsche

speed266

Xe điện
Thôi xong, không biết do em nào nhưng xót xa cho em vàng...

speed266

Xe điện
Thôi xong, không biết e nào sai nhưng xót xa cho e vàng...

Ngo nho

Xe tăng
Taxi dù đi ẩu nhưng hầu hết đều sẽ tránh mấy xe xịn dư lày cho lành.
Tình huống này e dự Porsche cậy công suất lớn, nhú ga để vọt nhưng ko thoát.

AndyTran

Xe hơi
Porsche ra điểm giao cắt trước => Taxi sai.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Ông vàng bị vướng bên phải nhưng chú TX táng giữa xe thế thì lại mệt rồi.

gameover1107

Xe tăng
tem niêm phong thế kia ai nỡ dám bóc :))

doghate

Xe hơi
Nhà cháu mà đã có tiền mua porche panamera thì dính quả này cũng cam chịu mà tha cho anh taxi kia. Các cụ cho nhà cháu fun tí.

seeyou

Xe điện
Taxi quả này có mà cày cả năm.

Phương Nga

Xe lăn
hết tầm bao nhiêu tiền cho vụ này các cụ nhỉ?

hieunv.b12

Xe tải
Em cứ làm gia cát dự là một trong hai xe sẽ sai. hjhj, nhưng em nghĩ hồ sơ sẽ làm con vàng sai để được sửa chữa, chứ làm em TAXI sai thì bảo hiểm có đền đủ không nhẩy.

cwise

Xe container
k quan sát và k nhường nhau.

coixay

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ kinh nghiệm off đầy mình, nhưng chưa hiểu đúng luật. Tình huống này Porsch đi qua ngã tư trên đường ngõ hẹp, còn taxi đi trên đường lớn. Thông thường đương lớn là đường chính ngõ là phụ. Nhưng nếu không có biển đường chính (hình thoi vuông vàng viền trắng) phụ (tam giác ngược, trắng viền đỏ) hoặc vạch kẻ đường chính phụ, thì ở đây là giao đồng mức--> Porsch phải nhường xe tới từ phía tay phải.

Kết luận: trong mọi trường hợp Porsch sai, phải đền cho taxi!

Vote cho cụ fuxe:
em pót chờ sai rồi, qua ngã tư không nhường em bên phải mình :-? phải không các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Dolla2011

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ kinh nghiệm off đầy mình, nhưng chưa hiểu đúng luật. Tình huống này Porsch đi qua ngã tư trên đường ngõ hẹp, còn taxi đi trên đường lớn. Thông thường đương lớn là đường chính ngõ là phụ. Nhưng nếu không có biển đường chính (hình thoi vuông vàng viền trắng) phụ (tam giác ngược, trắng viền đỏ) hoặc vạch kẻ đường chính phụ, thì ở đây là giao đồng mức--> Porsch phải nhường xe tới từ phía tay phải.

Vote cho cụ fuxe:
Ơ,thế em đi từ đường phụ ra,quan sát rất kĩ rồi,bỗng từ đâu tới 1 em taxi fang vào thì em vẫn sai a?
Em dự chú taxi này bỏ nghề mất thôi. Đền ốm!

coixay

Xe buýt
Ơ,thế em đi từ đường phụ ra,quan sát rất kĩ rồi,bỗng từ đâu tới 1 em taxi fang vào thì em vẫn sai a?
Em dự chú taxi này bỏ nghề mất thôi. Đền ốm!
Quan sát kỹ đến mức không thấy em taxi đang chạy đến thì lái xe Porsch này chắc vừa mua bằng vừa mua phiếu khám sức khỏe rồi cụ ạ!

AcidS

Xe điện

Vote cho cụ fuxe:
Cụ có học kỹ luật đó không ạ? Đường ưu tiên hay đường không ưu tiên thì nguyên tắc đầu tiên cũng là phải nhường cho xe đã vào giao lộ trước... Đâm ngang xe thế này, taxi chưa qua hêt giao lộ, Pors đã qua hết thì taxi đi chết đi

doghate

Xe hơi

Vote cho cụ fuxe:
Vote cụ nhóe!
Lý do vote đây :
Điều 24.Nhường đường tại nơi đường giao nhau

Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;

2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;

3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Kết luận : Dù ở trường hợp nào thì Porche cũng sai.

Ps : Nhà cháu quên mất một điều nữa là : Nếu trường hợp Porche vào giao lộ trước thì...Taxi sai vì ko nhường đường. Nhưng cũng ko có căn cứ hay hình ảnh nào chứng minh đc là porche vào giao lộ trước hay là cậy "xe sịn" đến giao lộ thì tăng ga. Công bằng mà nói nếu có camera hành trình thì việc xác đinh ai đúng ai sai là điều hoàn toàn đơn giản.

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
em pót chờ sai rồi, qua ngã tư không nhường em bên phải mình :-? phải không các cụ ?
Nhưng em thấy chú xe xịn này đã vào và đi gần hết bùng binh mà chú taxi mới bắt đầu vào bùng binh thôi nên chú taxi mắc lỗi chứ ạ!

Dolla2011

Xe buýt
Vote cụ nhóe!
Lý do vote đây :
Điều 24.Nhường đường tại nơi đường giao nhau

Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;

2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;

3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.

Kết luận : Dù ở trường hợp nào thì Porche cũng sai.
Chắc cụ ở bên Mẽo mới về Thiên Đường chơi phải ko ạ! Người đi bộ sang đường ko đúng nơi quy định mà bị kẹp chết thì ko phải đền phải ko cụ! Em fun tí!