[CCCĐ] 10 ngày đi tìm thiên đường đã mất, Venezuela!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Những nỗ lực trong vài năm qua để tăng nguồn cung ngũ cốc sản xuất trong nước, Venezuela đã đầu tư vào phát triển đa dạng các loại ngũ cốc như :ngô, lúa miến, gạo và đậu tương,... các kĩ sư nông nghiệp của Việt Nam cũng tham gia vào nỗ lực này. Đã có những kết quả đầu tiên.
Mùa thu hoạch ngô của năm 2018 bắt đầu, ước tính năm nay Venezuela sẽ thu được 1.940.000 tấn ngũ cốc, trong đó 1.300.000 là ngô.

Trong một diễn biến khác, chương trình Great Housing Mission Venezuela(GMVV) của chính phủ Venezuela đã sắp đạt đến con số 2.200.000 căn nhà. Đây là những căn nhà được xây và cấp cho những người dânVenezuela, trong mục tiêu hướng đến một đất nước mà tất cả mọi gia đình đều có một căn nhà của riêng mình. Người dân được nhận nhà mỗi tháng sẽ trả góp một khoản tiền rất nhỏ gần như cho không, điện và nước được trợ giá rất rẻ. Chính phủ Venezuela vẫn duyệt các khoản ngân sách lớn cho chương trình này bất chấp những năm khó khăn vừa qua.

http://vtv.mippci.gob.ve/se-inicio-cosecha-de-maiz-2018/
http://vtv.mippci.gob.ve/gmvv-arriba-a-la-vivienda-2-199-3…/

slaz8

Xe ba gác
Zời ạ, thế thì vác 100$ sang thì ăn chơi cả năm à cụ, không thể tin nổi :D. Vấn đề là mang đô mẽo sang đó có gì để mua không cụ.
EM hỏi bên đó quẹt thẻ thi dùng thẻ dó nước ngoài hay bank nội địa phát hành hả cụ , như Vísa, matttercard có ok không
?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Bên đó đúng là có những nông trại rộng mênh mông thật, có cả đường băng cho máy bay phun thuốc sâu hay gieo hạt giống. Tuy nhiên họ có là thế lực tài phiệt hay không thì em không rõ. Em chỉ nghĩ nếu họ giàu có từ sự thông minh, chăm chỉ là hoàn toàn chính đáng còn nếu họ giàu có kiểu thủ đoạn xấu, vi phạm pháp luật thì cần phải trừng trị ạ!
Các chủ đất thì không ai gọi tài phiệt cả, đó là những chúa đất mà trong tay có quân riêng, xe cơ giới riêng, cần là đóng cổng raò làng lập khu ngay.
Các nông dân mà có đất đẹp mà không có lực có thể bị diet toàn gia như chơi mà chả ai biết đâu mà trừng với trị.
Anh Tuân, anh Thuận nhà mình cứ thả ra một thời gian nữa thì cũng như chúa Vêne ngay.

cusao

Xe lăn
- Cơ sở vật chất có vẻ sơ xác vì thiếu sự chăm sóc chứ không phải sơ sài
- Cuộc sống có vẻ khó khăn nhưng không phải lầm than
- Đời sống kinh tế XH khó khăn là do chính sách của nhà nước không phù hợp chứ không phải là đất nước nghèo đói

Họ có nền tảng, sẽ sớm vực lên thôi

wave-tau

Xe container
Có cụ nào ở đây là tài phiệt hay liên đới thao túng triệt hạ Venezuela thì nhận đê. :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
V
Bên Ve bây giờ vẫn còn đầy các tài phiệt nông nghiệp, chủ đồn điền sở hữu diện tích đất rất lớn. Có những chủ đồn điền sở hữu diện tích to hơn tỉnh Bắc Ninh của mình. Bọn này nó sản xuất ra nó không bán cho nhà nước mà nhà nước chả làm gì được nó đâu.?
Vậy nó sản xuất ra bán đi đâu nhỉ? Em hơi băn khoăn.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
V
Vậy nó sản xuất ra bán đi đâu nhỉ? Em hơi băn khoăn.
Nó làm đủ xài với đủ nuôi quân nó, bán ra thị trường chợ đen ( thu bằng $)! Thừa thì nó đỏ vất đi chứ nhà nước méo dám thu của bọn này

slaz8

Xe ba gác
Em đã sang đó đâu mà Anh Nát hỏi em, em đang hỏi chủ thớt mờ:P:D
Thêm cảnh sinh hoạt ở đường phố

Hai bác tài va vào nhau, tranh luận một hồi nhưng không thấy chửi, đánh nhau như ở ta:

Mua bánh mì lúc trời đổ mưa

Thanh toán toàn dùng bằng thẻ hết!
cụ giả nhời phát , ở bển phải bắt buộc dùng thẻ tính dụng do bank nội địa phát hành à ?

cụ giả nhời phát , ở bển phải bắt buộc dùng thẻ tính dụng do bank nội địa phát hành à ?
Vâng chủ yếu dùng thẻ, các cửa hàng nhà nước bắt buộc dùng thẻ còn tư nhân thì 10 hàng 10 hàng dùng thẻ và đồng nội tệ còn 2 hàng trong đó ngoài thẻ, nội tệ chấp nhận tiền đô la Mỹ cụ ạ!

Mời cụ ly cho cụ viết thêm khí thế.
Nếu có dịp về HN thì em sẽ gọi 1 cụ òf ra để 2 cụ hỏi thăm nhau xem hồi xưa ông bà đi dân quân có quen biết gì nhau không nhé :D
Dạ giống nhau thế cơ à? Băn khoăn nhỉ?:D

TRANGDC

Xe tăng
Thớt hay quá, em đánh dấu để đọc dần, tks cụ chủ :)

Thớt hay quá, em đánh dấu để đọc dần, tks cụ chủ :)
Cảm ơn cụ đã quá khen, mọi chuyện mắt thấy, tai nghe em đều có cập nhật trong các link bài mới ở trang 1 đấy ạ. Nó khác nhiều so với những gì báo chí của ta chỉ ngồi nhà dịch báo tây rồi vẽ nên một bức tranh quá u ám về Venezuela! :)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Anh Nát định khi nào đi sang bển thế ;))
Vâng chủ yếu dùng thẻ, các cửa hàng nhà nước bắt buộc dùng thẻ còn tư nhân thì 10 hàng 10 hàng dùng thẻ và đồng nội tệ còn 2 hàng trong đó ngoài thẻ, nội tệ chấp nhận tiền đô la Mỹ cụ ạ!
Vậy em cứ có thẻ Master hoặc Visa là sang đó tiêu dùng thoải mái chứ cụ ;))

Anh Nát định khi nào đi sang bển thế ;))

Vậy em cứ có thẻ Master hoặc Visa là sang đó tiêu dùng thoải mái chứ cụ ;))
Em chưa thấy ai trong đoàn dùng thẻ kiểu đó mà mượn (rút được ít) hay thuê thẻ ngân hàng đk tên doanh nghiệp của TQ với giá 5usd/ ngày hạn mức tiêu quy từ bô ra chừng 100 đô/ ngày là kịch

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Muốn giầu có thịnh vượng trở lại thì gọi Mỹ quay lại là xong, sỹ diện hão mấy thằng lãnh đạo khốn nạn