10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY VN

vuquoclap

Đi bộ
Xe TOY kém qua sao nhiều người vẫn mua nhiều thế "Toyota vẫn dẫn đầu thị trường với 761 xe bán ra trong tháng 11"

Vincentblack

Xe tải
5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

Bác kiểm tra thước lái đi, altis LD hay bị lỗi này lắm. Xe em cũng bị hiện tượng này, hôm rồi vừa phải thay thước lái mới, cũng may là còn bảo hành nên không mất xèng nào cả.

c0oll30y

Xe máy
cụ làm con avalon limited mà đi ạ=)).

mach nha

Xe tải
10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé
Lại anh em nhà bác Tạch đây mà! Không có việc gì nên đi bôi nhọ nhà Toy.

ttn2009

Xe tải
Toy LD tệ dữ vậy Bác? hay Bác á cảm từ khi Bác Tạch tố cáo, em chưa dùng qua LD lần nào, có đi quá dang thử camry LD 2010 của bạn thấy không thích mấy, kể cả so với camry le 2005, cam usa nội thất nghèo nàn vậy nhưng xài OK bác

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
Xe TOY kém qua sao nhiều người vẫn mua nhiều thế "Toyota vẫn dẫn đầu thị trường với 761 xe bán ra trong tháng 11"
Mới có 1 Kụ Tạch thôi Kụ ơi :-B

Lại anh em nhà bác Tạch đây mà! Không có việc gì nên đi bôi nhọ nhà Toy.
Kụ có họ hàng với Chủ tịch của Toy VN hay sao vậy? Kụ cũng không có việc gi làm à :-&

Toy LD tệ dữ vậy Bác? hay Bác á cảm từ khi Bác Tạch tố cáo, em chưa dùng qua LD lần nào, có đi quá dang thử camry LD 2010 của bạn thấy không thích mấy, kể cả so với camry le 2005, cam usa nội thất nghèo nàn vậy nhưng xài OK bác

Hàng xuất US mờ cụ :P

Chỉnh sửa cuối:

giatoyen

Đi bộ
Em thấy các bác mỉa mai cụ Tạch quá.

Xin kể một câu chuyện để gửi những người bạn” thông thái”, câu chuyện có tên “Đống phân xinh đẹp”:

“Một buổi sáng đẹp trời, khi các bạn bước ra khỏi nhà với một bộ quần áo sạch sẽ, đi một đôi giày đắt tiền, bạn bước trên con đường nhựa đẹp đẽ, bạn chợt nhìn thấy ”Một đống phân xinh đẹp” nằm ngay giữa con đường bạn đi. Một chút lưỡng lự, bạn bước qua, mỉm cười tự mãn với suy rằng “Bạn thật là thông thái”.

Bạn nhẹ nhàng bước tránh qua. Bạn đủ thông minh để chẳng dại gì mang cái bực bội với kẻ đã sản sinh ra cái đống xinh đẹp này làm gì cho khổ! Chắc chắn ở trên đời này sẽ có một người không quen biết, tội nghiệp nào đó dại dột xử lý đống phân xinh đẹp này, bạn chậc lưỡi mặc kệ ai đó xui xẻo đạp phải cái đống của nợ này”.

Ngay lập tức bạn quên đi cái chuyện vụn vặt, vớ vấn này, đi ra chiếc xe sang trọng của gia đình bạn, ngồi trong xe thưởng thức một bản nhạc êm ái, chờ đợi vợ, con của bạn ra xe, để thực hiện một chuyến Picnic hứa hẹn vui vẻ.

Khi cả nhà bạn đã yên vị trên xe, bạn đóng các cửa kính, bật điều hoà, nổ máy. Ngay lập tức bạn chợt nhận thấy một mùi quen quen gì đó trong chính chiếc xe của bạn. Bạn quay lại kiểm tra đôi chân nhỏ bé của con bạn, kinh ngạc nhìn lên khắp mặt của thảm sau của xe…”.

Em ở hcm ko họ hàng thân thích gì cụ Tạch

Kien Nguyen

Xe máy

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Cụ cho em hỏi là xe cụ đang đi là xe mới và đi được 6 tháng, hay là xe cụ mua lại và có 10 tuổi đời và cụ comment em nó sau 6 tháng sử dụng ạ? :-s

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
Cụ cho em hỏi là xe cụ đang đi là xe mới và đi được 6 tháng, hay là xe cụ mua lại và có 10 tuổi đời và cụ comment em nó sau 6 tháng sử dụng ạ? :-s
Chẳng mới j đâu kụ ơi, Em chỉ đặt hàng có 2 tháng kể từ ngày chính thức nó ra biển 5X

tuananh030393

Xe buýt
Em chả tin cụ SANGO, xe TOY tiếng là lành như thế mà cụ nói như xe TÀU ấy chán nhể, o có lẽ xe TOY lại o được như ca ngợi:-? hay cụ bị lừa nó rút ruột xe cụ mà o biết nên nó mới có 6 tháng sử dụng mà như đã 6 năm rồi, o hiểu nổi?

Kien Nguyen

Xe máy
Chẳng mới j đâu kụ ơi, Em chỉ đặt hàng có 2 tháng kể từ ngày chính thức nó ra biển 5X
Vậy xe của cụ là trường hợp đặc biệt ạ? Em không sở hữu xe Toy nhưng đã mượn xe ông anh đi, cảm nhận thấy không đến nỗi tệ như bác đánh giá. Sau này đổi xe, xe Toy là lựa chọn hàng đầu của em.
Em chả tin cụ SANGO, xe TOY tiếng là lành như thế mà cụ nói như xe TÀU ấy chán nhể, o có lẽ xe TOY lại o được như ca ngợi:-? hay cụ bị lừa nó rút ruột xe cụ mà o biết nên nó mới có 6 tháng sử dụng mà như đã 6 năm rồi, o hiểu nổi?
Em cũng nghĩ như cụ đấy ạ!:D

lmtuan

Xe tăng
Vậy xe của cụ là trường hợp đặc biệt ạ? Em không sở hữu xe Toy nhưng đã mượn xe ông anh đi, cảm nhận thấy không đến nỗi tệ như bác đánh giá. Sau này đổi xe, xe Toy là lựa chọn hàng đầu của em.

Em cũng nghĩ như cụ đấy ạ!:D
Mỗi cây mỗi hoa mỗi xe mỗi kiểu thôi mà cụ, đâu phải xe nào cũng không lỗi và đâu phải xe nào lỗi cũng giống nhau. Để em kể cho các cụ nghe cái lỗi hiếm có trên 1 con xe mới như em nhá:
Vào một ngày nọ, con vợ 2 em bữa lại giở chứng cái dây an toàn, cài rồi mà báo chưa, đèn trên taplo không tắt, vừa đi vừa gào làm em nhức 1 tai (tai còn lại bị gấu hành :(( ) Điên tiết em chôm giờ cơ quan phi ra hãng, anh dịch vụ đang làm phiếu nhận xe thì có anh thợ thấy em chạy ra định "chém gió" với em cho vui. Biết chuyện, ảnh vô xe, rờ rờ chỗ cái ghế, thế là lại im ru bà rù. Em oánh xe ra về trong sự ngỡ ngàng của anh dịch vụ và của em luôn :-<

ThichToy

Xe tải

1. Má Phanh:

2. Mùi, không khí:

3. Giảm sóc:

4. Sơn:

5. Vô lăng:

6. Ghế:

7. Vỏ:

8. Roăng cao su cửa:

10. Hiện tượng Say xe:

Qua bài báo cáo của bác, em đoán rằng, bác đang đi inova đời cũ được 6 tháng, 80% khả năng bác mua phải xe taxi =)). Em gặp rất nhiều xe Toy đời cũ có hiện tượng này, cụ thể xe từ 2007 trở về trước !

gia doi

Xe điện
Cụ nêu những nhược điểm thì cụ phải phọt vài bức ảnh chứng tỏ liên quan đến xe cụ cho khách quan nếu không rất dễ bị hiểu nhầm

Loong Phoong

Xe điện
Up lên cho mọi người cùng vào chém nhé

phongsiva

Xe buýt
TOY gì vậy cụ. Cam à hay nồi đồng cối đá?

tuanna0510

Xe tải
toàn lõi thế này thì chết à, mất an toàn cho những ng ngồi trên xe...haizz