10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY VN

Pelorus

Xe buýt
Mục tiêu của Toy là sản xuất xe bình dân, nhắm đến những khách hàng có thu nhập trung bình, nên chất lượng xe cũng ở mức trung bình thôi ạ, e nghĩ xe Toy mọi thứ đều trung bình như hình dáng, chất lượng, nội thất v..v, vì về VN thuế cao, ( cách KD của Toy nữa) nên giá cao so với thu nhập của đa số ng dân ta, có thể các cụ chưa hào lòng với số tiền bỏ ra so với chất lượng chiếc xe:D. e thấy ở VN ta dùng Toy cũng là phù hợp ạ.

i_am_gulo

Xe hơi
Nói chung em nói không với Toy vì điều đầu tiên là giá quá đắt so với một con xe cùng phân khúc khác của Ford, Kia. Huyndai, điều thứ hai là đi không sướng bằng (em không tính hàng cao cấp nhá). Toy giờ kém hơn trước nhiều rồi, nó hoành hành thế cũng vì chính sách bảo hộ của VN mình thôi, ai bảo vay ODA lắm vào, ke ke:-"

tuvit77

Xe tăng
em cũng có toy an tít 2003 cảm nhận lành , đồ dễ thay thế , đi ko sướng lắm , còn màu sơn mỗi năm em đổi một màu từ hồi mua xe đến giờ em đổi 3 lần rồi lên lúc nào cũng mới...........:D

pbinh979

Xe tăng
Em cũng có con Wave an pha đời đầu của vợ em, cảm nhận đi là lành, < 2l/100 km đồ đạc rẻ. Đi thì chán, nhưng sau gần 10 năm bán lại vẫn > nửa giá lúc mua. Chán.
em cũng có toy an tít 2003 cảm nhận lành , đồ dễ thay thế , đi ko sướng lắm , còn màu sơn mỗi năm em đổi một màu từ hồi mua xe đến giờ em đổi 3 lần rồi lên lúc nào cũng mới...........:D

Mr.BoomBa

Xe tải
Em thấy có vấn đề gì đâu nhỉ. Hay là em ăn may dính phải xe không có nhiều lỗi :P

vqtph

Xe đạp
Chời! B đổi màu xe như ...tắc kè vậy ah? Thủ tục xin xỏ bên công an rồi làm lại càvẹt có tốn k B, B chỉ giáo cho A E biết đi chứ B sơn đổi màu mà k làm lại cavet lúc gặp mấy tay CSGT nó phạt ốm.:-?

tuvit77

Xe tăng
Chời! B đổi màu xe như ...tắc kè vậy ah? Thủ tục xin xỏ bên công an rồi làm lại càvẹt có tốn k B, B chỉ giáo cho A E biết đi chứ B sơn đổi màu mà k làm lại cavet lúc gặp mấy tay CSGT nó phạt ốm.:-?
chỗ em cứ quẳng đăng ký cho thợ sơn xe làm luôn mất thêm có mấy trăm ngàn thôi........:P

tuananh030393

Xe buýt
Nói chung em nói không với Toy vì điều đầu tiên là giá quá đắt so với một con xe cùng phân khúc khác của Ford, Kia. Huyndai, điều thứ hai là đi không sướng bằng (em không tính hàng cao cấp nhá). Toy giờ kém hơn trước nhiều rồi, nó hoành hành thế cũng vì chính sách bảo hộ của VN mình thôi, ai bảo vay ODA lắm vào, ke ke:-"
Chính thế nên 70 năm TOY o lỗ luôn lãi to duy nhất 2009 lỗ do thu hồi nhiều quá nhất là vụ chưn ga!

Chỉnh sửa cuối:

bacqldt

Đi bộ
Mình định mua con altis 1.8 mt
Đọc topic này thấy chán quá, ko biết có nên chuyển sang dòng nhập khẩu không
Xe nhập khẩu thì mua chỗ nào uy tín các cụ nhỉ?

phuongtv_76

Xe container
Mình định mua con altis 1.8 mt
Đọc topic này thấy chán quá, ko biết có nên chuyển sang dòng nhập khẩu không
Xe nhập khẩu thì mua chỗ nào uy tín các cụ nhỉ?
E cũng khuyên cụ đừng mua, bây h mà ra xếp hàng thì còn lâu mới đến lượt cụ, cụ làm thế toy nó lên mặt ko chiều chúng e nữa thì toi, thôi cụ chuyển sang hàng xẻng đi, vừa rẻ vừa đẹp vừa nhiều option, vừa đc khen là thông minh, vừa tiết kiệm cho xã hội, nói tóm lại là tất cả trong 1

Chỉnh sửa cuối:

meoblack

Xe tải
Em xin có ý kiến, cụ chê vậy thì thử tìm hiểu sang các hãng khác xem, em thấy còn tồi hơn Toy, Cụ thử chyển hản sang Merc rồi vào gara bảo dưỡng xem có khá hơn không, Em thì em nghĩ dân mình đi xe gì cũng bỏ ra số tiền không thỏa đáng với chất lượng từ Toy, đến các hãng xe của Hàn xẻng... ý kến em vậy xin các cụ chỉ giáo

Tyhuu88

Xe buýt
gấu nhà e Vios 1.5G at, e đi thấy buổi sáng vòng tua cao nếu đợi xuống mức b/t hơi lâu phải tầm 2 phút còn nếu vào số luôn xe hơi giật nếu ko rà phanh thì lao đi vùn vụt-nóng máy thì lại bình thường từ từ bon bon, nếu đánh lái hết đúng là có tiếng kêu cạch cạch cảm giác như bị cố tiếng kim loại nên hơi ghê răng, các xe khác thì khi đánh hết lái có tiếng kịch nghe êm ái hơn.thay dầu của toy thì nó toàn bơm vào thành ra cũng chả biết là loại gì, ko đổ từng hộp như các hãng xe khác.vô lăng trợ lực điện nên di chuyển trong phố ngọt ngào nhẹ nhàng-ra cao tốc cảm giác rất phẽo, độ vọt hơn cả altis bởi xác xe nhẹ, altis 1.8G cảm giác vo lăng sượng ko nuột bằng vios.

RAVA

Xe ba gác
-Hồi năm 2002, em bán con Land Cruiser 4500 LD mua Ford Escape, khi mang xe vào Ford HN bảo dưỡng, gặp mấy bác thợ hỏi: "Sao anh lại đổi xe, con Land nó tốt gấp mấy lần con Escape", em chả tin, nhưng sau khi chạy 2 con Escape với 5,5 năm sử dụng thì thấy đúng thật nên em lại quay về với Toy.:-"

kid_xx

Xe đạp
e đang đinh múc e inova mà h đắn đo quá cụ à

cuongscb

Xe tăng

xedapdien89

Xe hơi
thôi thôi xin đừng dìm hàng em nó nữa. sao dạo này thớt nào cũng thấy dìm hàng toy thế nhỉ. mà cụ đi xe toy thì mua hẳn camry mà đi xem có chán ko, mua vios vs ỉn vào đây mà chửi thì có chửi đến sang năm

zin3_cau

Xe tải
Em xin mạn phép bàn về 3 cái gạch đầu dòng của cụ như sau:
Gạch thứ 1: Của bền tùy người cụ à, đừng đổ trước cho hãng. Khu của em dễ có đến gần 30 chú Altis mua cùng khoảng thời gian xêm xêm nhau nhưng cũng xuất hiện nhiều kiểu ngả màu và ố màu khác nhau. Việc này có thể nhiều nguyên nhân:
+ Rửa xe ở chỗ "xịn", nó xài Ô mô hoặc tide sáng trắng hoặc thứ chất tẩy gì đấy của anh Hồ Cầm Đồ thì sơn xe cụ khả năng ra đi là rất cao.
+ Đi mưa về không xịt hết nước mưa đi mà để luôn xe như vậy hoặc thấy vết chim ị cũng không lau đi -> gây ố lốm đốm trên bề mặt sơn. Tại sao thì để cụ nào chuyên hóa giải thích, em gà cái này nên không dám phán bừa.
-> Việc chăm sóc nội ngoại thất của xe không phải là dễ, muốn đẹp thì phải biết cách và chịu làm, không thể phán bừa đổ lỗi cho chất lượng sơn được đâu thưa cụ. Cái đó người ta gọi là họ Đổ tên Thừa đấy b-( Trong diễn đàn mình có rất nhiều thông tin cũng như kinh nghiệm chăm sóc xe, cụ tìm hiểu sẽ biết tại sao xe cụ lại xuống màu như thế.

Gạch thứ 2: Không phải bênh nhưng mấy cái lẫy nhựa đấy nó thuộc dạng phụ tùng "hiếm", đặt hơi lâu nên nếu khách hàng không yêu cầu thì thường thường anh em thợ họ sẽ lấy ốc vít siết lại cho khách lấy xe về vì chẳng lẽ bắt khách để xe lại 2-3 ngày chỉ vì chờ mấy cái lẫy nhựa mặc dù sơn tút đã xong?

Gạch thứ 3: em nghe các cụ cao tay bẩu rằng xe phải sau 10 ngàn cây thì mới ổn định, còn mới đầu cũng hay bị như thế. Tình trạng của cụ em cũng thấy nhưng chỉ vào lần nổ máy đầu tiên của buổi sáng và số đang ở P thôi. Nếu xe cụ đã hết thì có thể máy đã ổn định rồi.

Vài dòng của em, các cao thủ đi ngang thấy sai chỉ thêm cho em chứ đừng ném đá em tội nghiệp /:)
Chúc cụ ngày mới tốt lành.
Cụ là ngừoi ở TOY ah nếu rảnh cụ ghé cái thớt ALTIS lỗi phanh trả lời giúp e cái :)
Còn với e các lỗi cụ chủ nói ra ,e cũng thấy trên cái xe Toy của e ạ#:-s

imbenley

Xe tải
10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé
em up cho cụ
chủ , em hay mượn con inova V của ông cậu em đi chơi cũng có cảm nhận y như cụ, em rất khó chịu với tiếng cạch cạch khi đánh lái hoặc vào chỗ xóc. còn độ ồn thì thôi rồi đóng kín kính mà vẫn nghe rõ tiếng xe giao thông bên ngoài.