10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY VN

toan1477

Xe điện
Cái ví dụ dở hơi hết chỗ nói mà cũng chém như đúng rồi.
Bây giờ em hỏi các cụ : trong cuộc thi sắc đẹp , thì người ta chọn 1 cô gái ăn mặc hợp thời trang đúng mốt hay chọn 1 cô ăn mặc như con dở , chả có tí hình thức nào?

beamnhi

Xe buýt
Cái ví dụ dở hơi hết chỗ nói mà cũng chém như đúng rồi.
Bây giờ em hỏi các cụ : trong cuộc thi sắc đẹp , thì người ta chọn 1 cô gái ăn mặc hợp thời trang đúng mốt hay chọn 1 cô ăn mặc như con dở , chả có tí hình thức nào?
Còn tùy cụ ạ. Thi áo tắm thì chọn khác, thì thời trang kinh dị thì chọn khác, thi áo dài thì chọn khác. Còn thể loại tự chọn thì tùy giám khảo.
Còn thế nào là thời trang dúng mốt thì quá khó ~X(

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
Mấy cái ví dụ cho fun ý mà, các cụ đừng để tâm qua, Cave thì cũng lấy được chồng Đài Loan mà!( Lấy vợ nó khác làm giám khảo Hoa Hậu nhiều)
Em thấy các cụ bên OS chém nhau chất lượng lắm, đầu tư rất nhiều thời gian và chất xám:
http://www.otosaigon.com/forum/Chia-...-m4002663.aspx <= link tham khảo cho các cụ chuẩn bị mua xe Hàn, cụ nào mua rồi thì thôi!

Chỉnh sửa cuối:

imbenley

Xe tải
em bắt gặp cụ Junyong đang dìm hàng hãng khác. nếu ko cạnh tranh được thì ko nên dìm hàng nhau như thế, dữ tí liêm xỉ đê. đẳng cấp phải tự thể hiện chứ ném đá sau lưng ko tốt đâu nhé. trong cái thớt đó có mấy đồng chí đã chửi bọn sales bán hàng cho toy tạch vì thói dìm hàng , ko ăn thì đạp đổ.

10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé

junyong

Xe buýt
em bắt gặp cụ Junyong đang dìm hàng hãng khác. nếu ko cạnh tranh được thì ko nên dìm hàng nhau như thế, dữ tí liêm xỉ đê. đẳng cấp phải tự thể hiện chứ ném đá sau lưng ko tốt đâu nhé. trong cái thớt đó có mấy đồng chí đã chửi bọn sales bán hàng cho toy tạch vì thói dìm hàng , ko ăn thì đạp đổ.
Hic! Em là cán bộ nhà nước cơ mà! sale đâu mà sale!

tommykp

Xe buýt
ặc, sao toàn thấy nhược điểm thế này, ít thì kụ cũng nên cho 1 ưu điểm vào cho sinh động bài viết chứ :P

dưng kụ đưa ra toàn điểm đúng :(

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
Còn tùy cụ ạ. Thi áo tắm thì chọn khác, thì thời trang kinh dị thì chọn khác, thi áo dài thì chọn khác. Còn thể loại tự chọn thì tùy giám khảo.
Còn thế nào là thời trang dúng mốt thì quá khó ~X(
Áo dài hay áo tắm nó cũng có mốt của nó đấy cụ ạ, còn tự chọn cung có người mặc đẹp người mặc trông như dở hơi.

Chỉnh sửa cuối:

imbenley

Xe tải
10 cảm nhận của em sau 6 tháng dùng xe của TOY:

1. Má Phanh:
+ TOY để lâu khoảng 3 đến 4 ngày không đi có thường có hiện tượng sau Bó phanh sau (nhất là trường hợp vừa rửa xe hoặc đi mưa về) gọi điện đến hãng chúng bảo do khí hậu tại VN không tốt, để lâu nên má phanh dãn nở không đều nên mới có hiện tượng đó.
+ Má phanh bốc lên mùi lưu huỳnh khét lẹt khi xe đề pa lên dốc.

2. Mùi, không khí:
Thỉnh thoảng mùi thum thủm rất là lạ mặc dù em vệ sinh, nước hoa thường xuyên, đặc biệt có dùng cả hút mùi, khử mùi nhưng vẫn thế. (làm nhiều lúc ngồi trên xe người nọ nghi ngờ người kia *** ngại chít đi được).

3. Giảm sóc:
Khi đi qua chỗ sóc thì ôi dồi đau hết cả mình, cả mẩy, vai văng sang trái sang phải...

4. Sơn:
Sơn rất nhanh bị mờ, không có hiện bóng và rất rễ bị xước kể cả cụ lướt nhẹ móng tay. Hôm vừa rồi đem ra hàng rửa xe không hiểu thằng rửa xe phun vòi nước kiểu gì mà bong một mảng sơn to bằng đốt ngón tay (sơn gin nhé các kụ)

5. Vô lăng:
khi đánh hết lái thường có hiện tượng cạch cạch rất khó chịu. có người góp ý em lót cái đệm cao su vào là hết. Bó tay.

6. Ghế:
+ Đi thường xuyên có hiện tượng Kọt kẹt do bị lỏng bu lông đã có vặn lại nhưng vẫn bị hiện tượng cũ (lỗi này kỹ sư Tạch có nói do bị lỗi con bu lông).
+ Phần điều khiển ghế hay tuột do lắp không chắc chắn.
+ Cái để ghạt tàn thuốc lá đã bị gẫy chốt do nhựa kém hay do em không biết dùng.
+ Một số thanh day trược ghế đã có hiện hen rỉ.
+ Phần tựa lưng thì không ôm sát đầu so với một số dòng xe khác nên nếu chạy dường dài rất rất mỏi cổ.

7. Vỏ:
Không hiểu có tiếng gì mà em chưa tìm được nguyên nhân, nhưng chỉ thấy cạch cạch khi chạy ở tốc độ cao.

8. Roăng cao su cửa:
Có một số roăng không còn độ mút nữa nên đóng cửa không được mút như hồi mới mua.

9. Hệ thống lưới tản nhiệt ở Ba đờ sốc:
Chưa bị đâm phát nào nhưng em phải lấy dây thép buộc vào không nó rơi. (nguyên nhân hèm nhựa rất mỏng yếu)

10. Hiện tượng Say xe:
Đi xe cảm giác chòng chành như đi thuyền nên rất có cảm giác say xe đặc biệt là người lái.

Đó là cảm nhận rất thực tế của em, các kụ cần kiểm chứng thì alo em nhé

thế hóa ra 10 cảm nhận của cụ là do cụ mặc áo quần ko đúng cách hả cụ

Chỉnh sửa cuối:

aivoges

Xe đạp
Sao TOY nội làm chất lượng tệ thế nhỉ. Bên Bắc Mỹ chỗ em thì TOY và Honda luôn là lựa chọn hàng đầu nếu muốn 1 cái xe bền đẹp. Mấy loại GM, Ford, Chrysler thì mặc định là hao xăng, nhanh hỏng, chất lượng kém. Em đi con Corolla 98 đến 280.000km rồi mà vẫn chưa có vấn đề gì cả.

imbenley

Xe tải
Sao TOY nội làm chất lượng tệ thế nhỉ. Bên Bắc Mỹ chỗ em thì TOY và Honda luôn là lựa chọn hàng đầu nếu muốn 1 cái xe bền đẹp. Mấy loại GM, Ford, Chrysler thì mặc định là hao xăng, nhanh hỏng, chất lượng kém. Em đi con Corolla 98 đến 280.000km rồi mà vẫn chưa có vấn đề gì cả.
.

Ở trong nước xe toy đã được anh tạch chứng nhận cho cả nước biết rồi cụ ạ, ở viietj thì toy lại đi ngược lại toy mỹ cụ ạ.

SmallRiver

Xe điện
Nói gì thì nói, mặc dù em không dùng Toy nữa nhưng đúc kết lại: Toy Tạch vẫn là dòng xe lành, kể cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng!

imbenley

Xe tải
em cũng đồng í toy tạch đều lành, đặc biệt là giá chừ chất lượng , nội ngoại thất thì lởm thôi, em thấy anh tạch bảo thế .

Isu_zu

Tháo bánh
em cũng đồng í toy tạch đều lành, đặc biệt là giá chừ chất lượng , nội ngoại thất thì lởm thôi, em thấy anh tạch bảo thế .
Cụ vẫn chưa đổi được Ỉn sang Cà rem à?

Rickyman

Xe điện
Cần bán gấp Crolla Altis 2011- đăng ký tư nhân chính chủ giá 600tr X_XX_XX_X

Tài mới

Xe tăng
Em không biết thế nào nhưng em để ý con Camry 3.5Q của xếp em mua từ năm 2009 tới giờ nhìn nước sơn bạc phếc.

RAVA

Xe ba gác
Em không biết thế nào nhưng em để ý con Camry 3.5Q của xếp em mua từ năm 2009 tới giờ nhìn nước sơn bạc phếc.
-Ơ thế bác ko biết à, 1 phần là do nước sơn Toy LD là 1 trong những nước sơn lởm nhất trong các hãng xe LD tại VN, phần nữa là do cái màu đen của Cam LD nó thế, nó ko đen nhánh như Cam nhập đâu?~X(

Isu_zu

Tháo bánh
Cái này e đồng ý với cụ, nước sơn Toy LD cực lởm. Chứ sơn của LE, cọ vào gốc cây mà chả sao cả!