[Thảo luận] 10/6/2011 - xxxx lại bắt láo em trên đường Trần Duy Hưng và lại thua

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Em không muốn ném đá, nhưng cụ nói thế này thì chết anh em lái xe, cái đoạn đỏ đỏ kia chả khác nào biện minh cho việc xxx bắt láo là luôn đúng^:)^. Cụ có thể trích dẫn điều Luật nào cho phép CSGT là người không cần đưa ra bằng chứng vi phạm còn người bị luận tội thì phải đưa ra bằng chứng ngoại phạm không???

Em cũng xin nói thêm là ở đây rất nhiều cụ phát biểu cảm tính, không căn cứ vào điều luật cụ thể, tình huống cụ thể, toàn phán như đúng rồi. Xin thưa các cụ là tại vị trí dừng xe chờ đèn ở các ngã ba, ngã tư, không bao giờ có khái niệm phân làn theo loại xe (trừ khi có lối đi riêng hoặc cấm loại xe nào đó), mà chỉ có thể có hoặc không phân làn theo hướng đi. Thử hỏi nếu phân làn theo loại xe thì ô tô muốn rẽ phải hay xe máy muốn rẽ trái sẽ phải trèo lên đầu nhau mà đi à, có mà loạn cả ngã tư lên. Do vậy, tại các ngã 3 ngã tư các cụ đừng bao giờ nghĩ rằng làn này là của 4b, làn kia là của 2b rồi chửi oan người ta, 2b họ dừng trước mũi 4b cũng chẳng sai, mà 4b chiếm chỗ 2b cũng vẫn đúng . Cụ chủ dừng chờ đèn đỏ ở làn bên phải không có biển và mũi tên phân làn theo hướng đi, theo Luật cụ chủ không sai. Tuy nhiên đi như thế là không hợp lý, mà tốt nhất xe đi thẳng cứ làn giữa mà đi, không vướng xe rẽ trái, không cản xe rẽ phải.
Vote cụ này phát, cụ thể hiện rất chuẩn.

xanha78

Xe buýt
Cụ mà nói em sai thì em thề lâ ít nhất 1/3 lái xe ở HN sai, vì phải căn cứ vào thực tế cụ ạ. Tất cả các đường HN, nhất là giờ tan tầm, cụ xem có chỗ nào ô tô ko đi vào làn trong cùng bên phải ko? Cụ ko tin em, xin mời cụ đi thực tế 1 hôm và cụ có dám thề với em là chưa bao giờ cụ đi như thế không? Em sợ nhất cái loại ngụy quân tử, đạo đức giả, tiêu chuẩn kép.
E thề, E hứa, E đảm bảo chưa bao giờ E đi như cụ chủ thớt.... Còn E nghĩ trong TH này Cụ chủ ko sai, nhưng cũng ko nên....