[Thảo luận] 10/6/2011 - xxxx lại bắt láo em trên đường Trần Duy Hưng và lại thua

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Theo cái mục 3 thì cụ chủ thớt sai lè. Em đảm bảo cụ đi đường này nhanh hơn khối xe đi giữa và bên trái. Em nhớ chỗ này không có biển phân làn nhưng lại có vạch sơn chỉ đường nên không rõ cụ chủ thớt có đúng thật không.
Nhưng em là em cực kỳ ghét ô tô (4 bánh) mà đi vào làn trong cùng bên phải. Các cụ cứ kêu ca xe máy họ đi lung tung nhưng chính các cụ đi như vậy đã làm cho xe máy không còn đường đi, buộc lòng phải đi sang chỗ khác + lên hè.
Em mà đi đường (đang làn giữa - đi thẳng) mà gặp ông nào 4 bánh choi choi lên bên phải, là em tì không cho lên được nữa, đến giữa ngã tư em lại cho vượt thoải mái, lúc ấy lại cóc dám vượt.
Các cụ khác cứ nghĩ lại cái hình ảnh đấy mà xem: đến ngã tư, xe ô tô dàn hàng ngang chiếm hết lòng đường thì là đúng hay sai??
Em nghĩ là cái thằng xxx tóm cụ nó hiền quá, non quá, không thuộc luật, nên gặp cụ nó choáng thôi chứ cụ chả hay ho gì khi đã đi bậy, lại còn biện minh cho mình.
Nói chung, ở đời nên nhìn nhận mình là ai, không nên cố gắng len lỏi bằng mọi cách, chả sớm hơn gì được dăm bảy phút đâu.
Em nghĩ cụ tỏ ra rất văn minh :) nhưng đọc kỹ thấy cụ rất cục cằn, nóng tính. Cụ sống ở HN thì cũng nên biết đi xe đúng luật VÀ đúng cả theo thực tế đường sá. Cứ chiểu theo luật thì làn đường trong cùng bên phải của đường TDH dành cho xe thô sơ, tức là cả ô tô và xe máy đều ko được đi vào. Nhưng thực tế ko phải như vậy. Giờ cao điểm, xxx ko bắt, nhưng giờ khác vắng xe xxx mới bắt, cái này là xxx làm việc tùy tiện ko nghiêm nên phải trách lỗi xxx là chính. Còn việc cụ chèn xe người khác, trên diễn đàn nói cứng thế chứ đi ngoài đường cẩn thận có ngày ăn củ đậu hoặc hoa cải cụ ạ.

nnc_vn

Xe tải
Cụ chủ thớt giống em, xxx bắt em ở ngã 4 Tân Xuân-Phạm Văn Đồng. Hôm ý em đi làn trong cùng theo hướng đi Nội bài, không có đèn tín hiệu rẽ trái nhưng có mũi tên chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái. Em đi sau 1 xe camry (khi đỗ chờ đèn đỏ ko có tín hiệu rẽ trái), khi đèn xanh thì xe trước chạy em bám theo, qua vạch dùng thì xe trước có tín hiệu rẽ trái thế là em phải chuyển vào làn giữa có tín hiệu và quan sát. Tuy nhiên, bắt đầu hết ngã 4 thì 1 xxx chạy ra chặn xe em. Em tấp vào lề đường.
xxx: chào và em chào lại, và xxx yêu cầu xuất trình giấy tờ
E: đồng chí cho tôi hỏi tôi phạm lỗi gì ko
xxx: anh chuyển làn trong ngã 4 (khác cụ chủ thớt là chuyển hướng)
E: xin lỗi đồng chí tôi đi thẳng làn trong cùng, khi qua vạch dừng xe trước có tín hiệu rẽ trái và làn bên kia đông xe nên xe trước chưa sang đường đc nên tôi bật signal sang phải, trong luật có ghi là khi xe trước có tín hiệu chuyển hướng tại ngã 3, 4 thì tôi được quyền chuyển làn chứ?
xxx: anh có thấy xe nào rẽ đâu nhỉ (đuối lý rồi)
E: anh ko nhìn thấy con Camry biển 30P xxx à.
xxx: làm gì có
E: chắc chắn có, anh ko tin gọi ông ngồi ghế trước xe em xuống mà hỏi.
(ông bạn em xuống nói đúng như thế)
xxx: nhưng tôi có quyền ktra giấy tờ xe của anh
E: được thôi
xxx xem xong trả lại giấy tờ cho em và lại với thêm 1 câu " ngã 3 ngã 4 em ko đc chuyển làn như thế ra nguy hiểm vì đông người"
E: Vâng cám ơn anh, bọn em biết khi chuyển làn cần quan sát chứ ko cần anh nhắc ạ.

Em ngày nào cũng đi qua đây, nhưng thấy cũng nhiều xe bị bắt ko biết có phải là bắt lỗi giống em không. Chán thật, chẳng nhẽ lại mắng cho trận vì làm mất thời gian.

dang_tim_xe

Xe điện
Em nghĩ cụ tỏ ra rất văn minh :) nhưng đọc kỹ thấy cụ rất cục cằn, nóng tính. Cụ sống ở HN thì cũng nên biết đi xe đúng luật VÀ đúng cả theo thực tế đường sá. Cứ chiểu theo luật thì làn đường trong cùng bên phải của đường TDH dành cho xe thô sơ, tức là cả ô tô và xe máy đều ko được đi vào. Nhưng thực tế ko phải như vậy. Giờ cao điểm, xxx ko bắt, nhưng giờ khác vắng xe xxx mới bắt, cái này là xxx làm việc tùy tiện ko nghiêm nên phải trách lỗi xxx là chính. Còn việc cụ chèn xe người khác, trên diễn đàn nói cứng thế chứ đi ngoài đường cẩn thận có ngày ăn củ đậu hoặc hoa cải cụ ạ.
Hì, em k chèn, mà em chỉ đơn giản là bám sát xe trước và không tạo ra khoảng trống bên phải đủ lớn để ng ta lách lên được thôi, chứ nếu đường rộng thì em cũng chẳng bao giờ tạt vào phải để k cho ng ta lên cả, vì làm thế nếu có va chạm là em sai lè. Chắc tại cách hành văn của em không rõ ràng nên cụ hiểu nhầm í em, đại loại là em không né sang trái để nhường cho ông đi sai vượt lên thôi. Mời rượu cụ đã nhắc nhở em nhé!!

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Ủng hộ cụ chủ thớt vụ cái 3x, nhưng cụ đi vào làn trong cùng như thế là ko đúng rồi. Dù sao có cái logo OF ở *** thì nên đi lịch sự, đừng để nó chửi là bọn OF đi láo.
Hôm đó đường vắng, thấy mấy ô tô khác họ đã đi vào làn đó rồi em mới vào theo. Nhưng em nhất trí với bác là sẽ tránh đi vào làn trong cùng.

3Lazang

Xe tăng
Về luật là cụ chủ thớt sai 100% vì cụ đã đặt xe vào làn đường dành cho xe thô sơ ( đường có phân làn nhé) nên không có gì tự hào cái vụ cãi thắng 3x cả .
3x vụ này quá non và ngu nên không sử lý được , nếu cho qua thì thôi còn khi đã thổi thì xử cụ chủ chết là quá dễ.
Tóm lại vụ này em rút ra kinh nghiệm là khi vào ngã tư nên đi đúng làn tránh mất t/g vô ích .

3Lazang

Xe tăng
Về luật là cụ chủ thớt sai 100% vì cụ đã đặt xe vào làn đường dành cho xe thô sơ ( đường có phân làn nhé) nên không có gì tự hào cái vụ cãi thắng 3x cả .
3x vụ này quá non và ngu nên không sử lý được , nếu cho qua thì thôi còn khi đã thổi thì xử cụ chủ chết là quá dễ.
Tóm lại vụ này em rút ra kinh nghiệm là khi vào ngã tư nên đi đúng làn tránh mất t/g vô ích .

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Buồn cười cái đoạn chú xxx bảo "chuyển hướng trong ~4" quá, trong ~4 không cho chuyển hướng thì rẽ trái, rẽ phải đi vào mắt à. Cơ mà Cụ chủ cũng rút kinh nghiệm, mặc dù đường không phân làn phương tiện nhưng 4B cũng không nên đi vào làn trong cùng nhường đường cho 2B.

duongha00711

Xe tải
cháu cũng chiến được 1 lần, không phạt được cháu, hehe

30zet

Xe tải
Em xin kể tóm tắt sự việc để các anh em OF biết và đề phòng. Hôm thứ 6, 10/6, khoảng 2h chiều, em đi trên đường Trần Duy Hưng theo hướng ra bùng binh Phạm Hùng-Khuất Duy Tiến. Đường TDH chia làm ba làn, trước khi đến ngã tư giao với Hoàng Minh Giám, em chuyển làn từ làn giữa vào làn trong cùng (vì thấy nó đang vắng xe), và dừng xe do có đèn đỏ.

Hết đèn đỏ, em từ từ đi vào ngã tư và đến khi sang đến bên kia ngã tư thì xe em đi vào làn giữa. 1 chú trung úy xxxx vung gậy chỉ vào xe em. Em ngoan ngoãn tạt vào lề.

Em: Có việc gì hả em?
xxxx: Anh cho xem giấy tờ.
Em: Em cho anh biết vì sao em dừng xe của anh? Anh thấy anh ko đi sai gì cả.
xxxx: Anh đi vào làn xe thô sơ, cắt vạch liền, vượt phải, chuyển hướng trong ngã tư.
Em: Em nói thế là sai rồi. Anh chẳng thấy có biển phân làn theo từng loại xe trên đường này, mà đường này anh đi làm hàng ngày đấy nhé. Còn anh chuyển làn từ trước khi có vạch liền cơ, em đứng đây có nhìn thấy không? Đường TDH này phân làm 3 làn, ai ở làn nào đi theo làn đấy cho nên em ko thể nói là anh vượt phải được. Khi anh vào ngã tư xe máy đi lộn xộn thế kia thì anh phải tránh, em ko thể nói là anh chuyển hướng trong ngã tư được. Đáng lẽ ra em phải điều khiển giao thông và nhắc nhở những người đi xe máy nữa chứ. Nếu em khăng khăng bắt anh, bây giờ anh sẽ ghi âm lại và khiếu nại nhé. (Nói xong, em lấy điện thoại ra và bật chế độ ghi âm lên)
xxxx: Đường xá đông xe, tôi nhắc nhở anh đi cho đúng luật, còn có thể anh nhiều tuổi hơn, cãi nhau giỏi hơn nên hôm nay tôi thua, tôi sẽ ko kiểm tra gì anh và ko phạt gì anh cả. Nhưng anh cũng nên xem lại mình và đi đứng cho cẩn thận.
Em: OK thôi, anh đi đây. (hehe)

Cuộc đối thoại thực ra dài hơn, nhưng em tóm tắt các ý chính để các cụ, mợ OF nếu bị bắt trong tình huống tương tự thì cứ mấy ý đó mà cãi thật lực. Vấn đề ở đây là xxxx thực sự là bắt láo, nhưng em đâu có phải là con mồi dễ ăn của các chú hehe.
Cũng chẳng biết bác chủ thớt phạm lỗi gì ở đoạn này cả?

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em nhất trí với những lời nhắc nhở của các cụ, nhưng mà cũng phải nhắc đến 1 thực tế là ở ngã 3, ngã 4 vẫn có rất nhiều ô tô đi vào làn trong cùng bên phải :), em sẽ hết sức cố gắng ko đi theo đám đông nữa :)

nnperav

Xe tăng
Ở chỗ này mấy thằng xxx hay bắt bậy lắm ạ, em dính 1 lần như cụ chủ thớt, nó cũng k dám phạt, cũng nói mẫy câu vớ vẩn như nói với cụ chủ thớt. Ông anh cùng cơ quan cũng dính 02 lần, mà ông ấy còn chửi chúng nó như c.hó ấy thế mà nó vẫn làm bậy. Toàn ăn bẩn, bắt nạt người yếu bóng vía thôi!
Cho em xin phép: ĐCM lũ c.hó!

zoro1970

Xe container
Kụ chủ thớt thoát dc chỗ này là "Giỏi "đấy , Làn trong cùng dành cho người rẽ phải. Em nhớ ko nhầm trên đường TDH có vài chỗ có vẽ ký hiệu làn trong cùng dành cho x e thô sơ . Qua bên phía Big C kụ đi làn trong cùng mà xem,100% bị vịn @};-

BonBonTT

Xe điện
Chú xxx này ngày xưa đi học chắc mua điểm rồi, lại có cả lỗi: Chuyển hướng trong ngã tư. Bó tay với xxx. Vote cụ chủ thớt

Mazda CX9

Xe điện
Mấy chú xxx choai choai mới ra đường kiếm tiền đè đc mặt ai là nó làm thôi. Chúc mừng cụ chủ thớt

spyface

Xe hơi
chắc nhìn bác chủ giừ quá nên xxx sợ đôi co bác ý lại quen bác nào già hơn thì mất việc 8-}

kieuvanhau

Xe đạp
ai mà cũng như cụ chủ thớt nhà mình thì 3x ăn cháo à.dạo này cái gì cũng tăng nên 3x phải tăng cường kiếm ăn mang tiền về cho vợ,bít đâu hoa mắt bắt nhầm chủ thớt:D

cuongdt86

Xe tăng
Ở chỗ này mấy thằng xxx hay bắt bậy lắm ạ, em dính 1 lần như cụ chủ thớt, nó cũng k dám phạt, cũng nói mẫy câu vớ vẩn như nói với cụ chủ thớt. Ông anh cùng cơ quan cũng dính 02 lần, mà ông ấy còn chửi chúng nó như c.hó ấy thế mà nó vẫn làm bậy. Toàn ăn bẩn, bắt nạt người yếu bóng vía thôi!
Cho em xin phép: ĐCM lũ c.hó!
Các cháu nó còn vợ dại con thơ, các cụ hạ hỏa tí, nhắc nhở cháu nó nhẹ nhàng 1,2 lần thôi...
Dưng mà...
Nó bắt mất dạy đến lần thứ 3,4,...,n thì chửi bủ mợ nó đi các cụ ạ,=)) lũ khốn nạn! x-(

NguyenChiVan

Xe tăng
XXX giờ gặp toàn cao thủ nên đói meo :). Vodka cụ Phạm awake nhé :)
nó không đói đâu vì trường hợp đó không nhiều , nếu không thì lấy đâu ra 30kk/tháng nộp sếp và còn thu vốn nữa.

son_rua_sanbay

Xe buýt
như thường lệ xxx già ko hỏi thăm hả cụ chủ thớt.