1 Tuần nữa thi mà em vẫn chưa biết lái!!

lamborghini_GT

Xe tăng
Tình hình là cách đây 3 tháng em đóng tiền học lái xe cho thằng em, nó bảo đầu tháng 8 thi nó dậy 10 ngày là lái được thi ngon.
Tự nhiên đến hôm nay nó gọi điện bảo mồng 8 này thi đến tận giờ này em vẫn chưa được động vào volang. Hix tâm trạng lo lắng quá. nó bảo từ mai đi học mỗi ngày 2 tiếng, ko biết liệu đến ngày thi có thi đc ko em lên đây tâm sự với các cụ mong nhận lời khuyên ợ. À nó bào là số tiền e nộp là chống trượt lý thuyết rồi chỉ tập lái thôi.

Minh Tu

Xe buýt
Tình hình là cách đây 3 tháng em đóng tiền học lái xe cho thằng em, nó bảo đầu tháng 8 thi nó dậy 10 ngày là lái được thi ngon.
Tự nhiên đến hôm nay nó gọi điện bảo mồng 8 này thi đến tận giờ này em vẫn chưa được động vào volang. Hix tâm trạng lo lắng quá. nó bảo từ mai đi học mỗi ngày 2 tiếng, ko biết liệu đến ngày thi có thi đc ko em lên đây tâm sự với các cụ mong nhận lời khuyên ợ. À nó bào là số tiền e nộp là chống trượt lý thuyết rồi chỉ tập lái thôi.
Trượt thì thi lại:-j

x.man

Xe điện
Thi để lấy bằng thì có thể. Nhưng như cụ em nói thật, cầm bằng rồi cũng đừng có lái ra đường.

sparkvan

Xì hơi lốp
thi cử tốt cụ ơi, thi xong ra nghiên cứu thêm để lái thực tế thôi. cứ thoải mái ko cần phải căng thẳng đâu. nếu cần tập thêm thì alo tớ. tớ ở loanh quanh khu phố cổ, hoặc sang thạch bàn việt hưng tập. có con xe số sàn lắp phanh phụ nhưng không treo biển tập lái, thoải mái vivu

liargame

Xe máy
Em kính cụ nếu thi bằng có đỗ cũng ko nên chạy ngoài đường luôn ợ. Vì cụ tuy có bằng nhưng kĩ năng lái và xử lý tình huống còn kém và chậm nên có thể sẽ gây nguy hiểm cho người khác hoặc bản thân cụ chủ, hoặc nhẹ nhất cũng thiệt hại về kinh tế nếu xảy ra xước xát. Dù biết là lái xe chuyện xước xát là ko tránh khỏi, nhưng cụ nên tập lái và xử lý cho nhuần nhuyễn rồi mới nên ra đường.

Thiết nghĩ bây giờ các trường thi , thầy dạy lái làm ăn tắc trách quá. Dạy lái, cấp bằng cho người ta mà ko chỉ bảo đến tận nơi tận chốn. Để học viên tự ra đời tự rút kinh nghiệm với những bài học đắt giá, có khi phải trả giá bằng sinh mạng. Em cũng có cậu em mới thi bằng xong, quả thực em rất buồn, thi bằng đỗ nhưng lên xe, đi gặp xe ngược chiều mà ko biết tránh như thế nào, trường hợp khẩn cấp bảo phanh gấp thì vẫn bình tĩnh dạp phanh từ từ để dừng cho "êm" ạ. Lỗi này là do chính thầy dạy lái ko chỉ dạy học viên tận nơi. Như kiểu ko chỉ cho học viên lúc ra đường phải biết nhìn gương, nhường đường hoặc cụp pha khi gặp xe ngược chiều. Chính những điều này gây mất an toàn cho người tham gia giao thông và cả chính bản thân họ nữa. Quá là đau lòng

Duytung

Xe buýt
Cụ ơi học ở trung tâm cũng có 8 buổi thôi. Cụ tự tin đã đã đỗ 90% rồi. Trong các ngày tập, cụ tập nguội để hiểu các chức năng của bộ phận cần thiết, cân bằng tay lái, lái xe đường trường. Cách ngày thi khoảng 3 ngày, cụ cứ đăng ký xe chip đi trong sa hình sân cụ sẽ thi là ổn, mỗi ngày 2 h. Sau khi có bằng, thuê 1 thầy lái cùng khoảng 6h là đi trong phố OK. Vấn đề cụn phải học lý thuyết, cài phần mềm để làm vài đề, những đợt thi ở HN thấy nói khó bao lý thuyết lắm, phải tự lực thôi

mrhoi

Xe buýt
Cứ như cụ thì bảo sao nhiều tai nạn.

Quân Đuôi

Xe điện
Em dự cụ phải mất ít nhất 1/2 buổi tập số nguội , 1 ngày tập với cái chân côn ... nào lùi , nào đê pa , Thi kiểu này 50/50 lại còn tâm lý nữa chứ mệt đấy có cái GPLX dắt lưng ra đường đi kiểu gì đây , Chỗ em có cụ học lái có GPLX 2 năm vẫm chưa dán ra đương đấy ! @-)

lamborghini_GT

Xe tăng
Em kính cụ nếu thi bằng có đỗ cũng ko nên chạy ngoài đường luôn ợ. Vì cụ tuy có bằng nhưng kĩ năng lái và xử lý tình huống còn kém và chậm nên có thể sẽ gây nguy hiểm cho người khác hoặc bản thân cụ chủ, hoặc nhẹ nhất cũng thiệt hại về kinh tế nếu xảy ra xước xát. Dù biết là lái xe chuyện xước xát là ko tránh khỏi, nhưng cụ nên tập lái và xử lý cho nhuần nhuyễn rồi mới nên ra đường.

Thiết nghĩ bây giờ các trường thi , thầy dạy lái làm ăn tắc trách quá. Dạy lái, cấp bằng cho người ta mà ko chỉ bảo đến tận nơi tận chốn. Để học viên tự ra đời tự rút kinh nghiệm với những bài học đắt giá, có khi phải trả giá bằng sinh mạng. Em cũng có cậu em mới thi bằng xong, quả thực em rất buồn, thi bằng đỗ nhưng lên xe, đi gặp xe ngược chiều mà ko biết tránh như thế nào, trường hợp khẩn cấp bảo phanh gấp thì vẫn bình tĩnh dạp phanh từ từ để dừng cho "êm" ạ. Lỗi này là do chính thầy dạy lái ko chỉ dạy học viên tận nơi. Như kiểu ko chỉ cho học viên lúc ra đường phải biết nhìn gương, nhường đường hoặc cụp pha khi gặp xe ngược chiều. Chính những điều này gây mất an toàn cho người tham gia giao thông và cả chính bản thân họ nữa. Quá là đau lòng
Đúng là mấy thầy ở các trung tâm dạy chán thật thảo nào ở VN nhiều tai nạn chết người
Thật ra e cũng muốn đi học đàng hoàng, dạy những cái cơ bản nhưng mà nó bảo cứ yên tâm nó dạy 10 ngày là lái ra đường ngon lành. chắc học xong e cũng phải bổ túc tay lái nhiều mới dám đi ra ngoài đường cụ ạ chứ sợ lắm ra đường đâm vào ng ta thì chết

lamborghini_GT

Xe tăng
thế cụ tập cho kỹ rồi ra dường nhé , không lại vài bữa nữa lên báo thì chít, em không học ở Vn mà khi em học em còn được học cả sơ cứu tai nạn , rồi tìm hiểu máy móc oto , rồi lái trong sa hình ngoài đường bét nhè mà thi mãi mới đậu.
vâng cảm ơn cụ các trung tâm đào tạo lái xe toàn kiểu này thì chẳng nhiều tai nạn.

lamborghini_GT

Xe tăng
Em dự cụ phải mất ít nhất 1/2 buổi tập số nguội , 1 ngày tập với cái chân côn ... nào lùi , nào đê pa , Thi kiểu này 50/50 lại còn tâm lý nữa chứ mệt đấy có cái GPLX dắt lưng ra đường đi kiểu gì đây , Chỗ em có cụ học lái có GPLX 2 năm vẫm chưa dán ra đương đấy ! @-)
cách đây 3 năm em máu me quá nhờ thằng bạn thuê con Kia dạy lái rồi cụ ợ
lái trong bãi phi ầm ầm rồi ra đường đi chầm chậm nhìn thấy mấy chú công an em sợ quá đạp chân phanh mà ko đạp côn nên nó khực khực chết máy luôn giờ chắc làm quen cũng nhanh thôi vì cũng hiểu chút ít nguyên lý :D học xong e cũng chẳng dám phi ra đường đâu còn phải bổ túc nhiều may ra mới dám cụ ạ

lamborghini_GT

Xe tăng
Cụ ơi học ở trung tâm cũng có 8 buổi thôi. Cụ tự tin đã đã đỗ 90% rồi. Trong các ngày tập, cụ tập nguội để hiểu các chức năng của bộ phận cần thiết, cân bằng tay lái, lái xe đường trường. Cách ngày thi khoảng 3 ngày, cụ cứ đăng ký xe chip đi trong sa hình sân cụ sẽ thi là ổn, mỗi ngày 2 h. Sau khi có bằng, thuê 1 thầy lái cùng khoảng 6h là đi trong phố OK. Vấn đề cụn phải học lý thuyết, cài phần mềm để làm vài đề, những đợt thi ở HN thấy nói khó bao lý thuyết lắm, phải tự lực thôi
Lý thuyết thì e ko lo lắm nó bảo chống rồi cụ ạ cái e quan tâm và lo sợ lúc này là nó dạy mình thế nào và mình có thi đc ko rồi có ra đường lái đc ko ý.
Nộp tiền cho nó rồi mới biết linh tinh chẳng lẽ lại thôi. e thấy bảo học ở c500 ra là lái đc luôn mà dạy dỗ cũng cần thận nhưng lúc biết thì e đóng tiền rồi nên chấp nhận theo nó thôi

lamborghini_GT

Xe tăng
Quá đau lòng cho 1 ofer, cụ cần nhận thức tốt hơn, lái và học lái như cụ thì chỉ nguy hiểm cho người khác
Em đã được học buổi nào đâu cụ đang lo lắng ko biết trong mấy ngày liệu có học và lái đc ko
Chỉ bực cái là mình ko đc học đàng hoàng mà phải vội vàng em có bảo nó lúc vừa đưa tiền là sao ko dạy luôn đi nếu chưa lái đc lúc gần thi còn học thêm để đến tận lúc sắp thi mới lái nó cứ bảo em là ông yên tâm thi đc hết Hixx chán.

LongLH

Xe điện
Chuẩn bị có vụ xe điên lên báo rồi

soida1989

Xe tải
Học để thi qua thì cụ không mất đến 1 tuần, tập lùi chuồng và đề pa là xong. Nhưng thi xong cụ phải tập thêm ngoài đường thì mới đi được, chứ không ra ngoài run là không đi được mà lại nguy hiểm cho người khác.

NXO 88

Xe đạp
hồi e đi học cũng chỉ học được 8b thôi, còn gần đến thi thì thuê xe chíp học cẩn thận thì thi cũng OK thôi cụ ạ, còn để lái xe được ra đường thì phải có thầy kèm thêm . Cá nhân e thấy bây giờ dạy Lx rất Linh tinh, e đi học thầy cho tập nguội rồi lên xe luôn, thi xong , mua xe rồi mà Vẫn ko biết gió trong gió ngoài, pha cos ra sao...phải nhờ Người kèm cẩn thận rồi mới dám ra đường cụ ạ. Lái xe ra đường an toàn mới khó chứ thi thì ko khó lắm đâu, cụ quen thì nhờ tìm xe mới ấy, có những xe đề pa ko bao giờ chết máy ..Chúc cụ thi tốt nhé.