1 Tuần nữa thi mà em vẫn chưa biết lái!!

tungfrance

Xe hơi
thi cử tốt cụ ơi, thi xong ra nghiên cứu thêm để lái thực tế thôi. cứ thoải mái ko cần phải căng thẳng đâu. nếu cần tập thêm thì alo tớ. tớ ở loanh quanh khu phố cổ, hoặc sang thạch bàn việt hưng tập. có con xe số sàn lắp phanh phụ nhưng không treo biển tập lái, thoải mái vivu
ja cả cho tập lái xe bác là ntn ? e có bẳng rồi , muốn nâng cao tay nge 1 tý :D . đi trên phố hn bác nhé

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Không có gì phải căng thẳng quá cụ ạ. Thi với đi ngoài đường nó khác nhau hoàn toàn. Để có cảm giác xe vs nhuần nhuyễn các bài, cụ chịu khó bỏ tiền ra tập xe chip trước hôm thi nhiều nhiều 1 chút là quen ngay thôi. Đi cỡ 5-10 tiếng thì có mà nhắm mắt cũng thi qua thôi ạ :D
Còn đã cầm bằng rồi thì cũng không nên đi 1 mình ra đường ngay đâu cụ nhé, ngoài đường với trường thi khác nhau 1 trời 1 vực đấy cụ nhé :D

homepage

Xe tải
cụ học lái cũng hay nhỉ? học thế này sao mà ra đường lái được cơ chứ. như em học lái, mất 10 buổi trên đường phố, vài buổi đi cao tốc, mấy tiếng thuê xe chip ( 5 tiếng ), giờ lái ngon rồi ợ.

tman75hd

Xe hơi
Website
tman75hd.blogspot.com
Các cụ học lái ít buổi nhỉ, hồi nhà cháu học mất đúng 3 tháng, mỗi tuần 3 buổi, mỗi buổi 5 người/xe, học trong sân, ra đường trường, đi đường trung du - đèo núi, lái đêm...mãi mới được thi.

liargame

Xe máy
Đúng là mấy thầy ở các trung tâm dạy chán thật thảo nào ở VN nhiều tai nạn chết người
Thật ra e cũng muốn đi học đàng hoàng, dạy những cái cơ bản nhưng mà nó bảo cứ yên tâm nó dạy 10 ngày là lái ra đường ngon lành. chắc học xong e cũng phải bổ túc tay lái nhiều mới dám đi ra ngoài đường cụ ạ chứ sợ lắm ra đường đâm vào ng ta thì chết
Đây là cách dậy của mấy ông thầy dạy trong trường ý mà, tiết kiệm chi phí học của học sinh để tăng thu nhập cho các ông ý, tiền học mình vẫn đóng đủ mà chỉ được dạy lái để đỗ chứ ko phải dạy lái như thế nào cho an toàn.

Ngày xưa lúc em mới học lái, may là nhà có xe, em tự nộp hồ sơ vào trường rồi nhờ 1 chú hàng xóm chạy taxi chú chỉ cho 3 buổi để tập những thứ cơ bản. Sau những buổi đó em tự mang cọc trúc bé ra sân bóng của bọn trẻ con cắm thành chuồng rồi tập lùi tập tiến, xử lý các tình huống theo giả tưởng của mình. Xong dần dần em tập đi ra đường nhưng đường ko có người đi để tập xử lí tình huống hỗn hợp. Cái em tâm đắc nhất lúc chú hàng xóm dạy em là những thứ cơ bản nhưng cần thiết nhất của 1 người lái xe. Nào thì ko nên đánh lái chết, cách đi trời mưa, sấy kính, tiến bám lưng lùi bám bụng, 1 tay cua 1 tay lên số về số :-s . Nói chung sau 1 tháng thỉnh thoảng đi tập như thế, tay lái em tự tin lên hẳn. Em thi tay bo luôn ko bao luật lá gì cả , cuối cùng đỗ ko phải thi lại 1 lần nào, tổng thiệt hại đến lúc em cầm được cái bằng là hơn 6 chai cụ ợ

volume

Xe tăng
Tình hình là cách đây 3 tháng em đóng tiền học lái xe cho thằng em, nó bảo đầu tháng 8 thi nó dậy 10 ngày là lái được thi ngon.
Tự nhiên đến hôm nay nó gọi điện bảo mồng 8 này thi đến tận giờ này em vẫn chưa được động vào volang. Hix tâm trạng lo lắng quá. nó bảo từ mai đi học mỗi ngày 2 tiếng, ko biết liệu đến ngày thi có thi đc ko em lên đây tâm sự với các cụ mong nhận lời khuyên ợ. À nó bào là số tiền e nộp là chống trượt lý thuyết rồi chỉ tập lái thôi.
Biển số OF-53099;Mua xe ngày Dec 2009
Cụ mua xe, chém gió được mấy năm rồi mà giờ mới tập lái à =))

thuysinh.tl

Xe container
Tốt nhất là cụ nên hoãn thi sang đợt sau. Học cho nó tử tế ợ. Học cập rập rồi đến khi thi không chắc đã qua mà qua thì gây nguy hiểm cho người khác. Chậm mà chắc vẫn hơn. Phần lý thuyết cụ nên học kỹ để biết luật và chống mất tiền ngu sau này. Nhiều người bỏ tiền ra bao lý thuyết rồi sau này cái gì cũng ngây ngô khi ra đường rồi tạo điều kiện cho xxx hoành hành. Sau đó lại kêu xxx ăn bẩn. Mình không ngu thì sao nó vặt được của mình.
thằng em nó cũng bảo thi lại đóng 1 tr ạ

meoluoi

Xe điện
Hãy tập thật cật lực từ giờ đến lúc thi, nếu thấy ổn thì thi, nếu không đừng thi tốn tiền để đợt sau thi, tháng nào người ta chả tổ chức. Nếu thi đỗ rồi thì thuê thầy bổ túc thêm tay lái nhất là phần đường trường rồi háy tự mình lái ra đường

unknown.king

Xe tăng
cảm ơn cụ
Mình mang xe đi cũng đc à cụ sao lại thi xe số tự động
không phải là được thi bằng số tự động, mà chắc cụ í định nói là lần đầu lên xe số tự động bị làm sao đó. chỉ thi bằng xe của bãi chứ k mang xe mình vào đc cụ nhé. theo e thì cụ chấp nhận bỏ tiền vào bãi bò thật nhiều vào, cố thi lấy cái bằng cho ngon. xong cụ vào C500 thuê cái xe (90k/h đã bao gồm thầy, tiền xăng cụ tự chịu, ăn uống thì cụ phải chi, thầy đến đón cụ ở nhà cũng đc) để tập chạy ngoài đường. theo e dự thì cụ nên chạy ngoài đường tầm 25h-35h thì tay lái sẽ tạm tạm ổn, cụ về lấy xe nhà chạy cho đỡ tốn kém.
nếu cụ thấy khó lái xe *** dài, khó căn xe thì cụ mượn ai con xe tải tầm 1t mà chạy. chạy quen xe tải rồi chạy xe du lịch sẽ dễ hơn.

lamborghini_GT

Xe tăng
không phải là được thi bằng số tự động, mà chắc cụ í định nói là lần đầu lên xe số tự động bị làm sao đó. chỉ thi bằng xe của bãi chứ k mang xe mình vào đc cụ nhé. theo e thì cụ chấp nhận bỏ tiền vào bãi bò thật nhiều vào, cố thi lấy cái bằng cho ngon. xong cụ vào C500 thuê cái xe (90k/h đã bao gồm thầy, tiền xăng cụ tự chịu, ăn uống thì cụ phải chi, thầy đến đón cụ ở nhà cũng đc) để tập chạy ngoài đường. theo e dự thì cụ nên chạy ngoài đường tầm 25h-35h thì tay lái sẽ tạm tạm ổn, cụ về lấy xe nhà chạy cho đỡ tốn kém.
nếu cụ thấy khó lái xe *** dài, khó căn xe thì cụ mượn ai con xe tải tầm 1t mà chạy. chạy quen xe tải rồi chạy xe du lịch sẽ dễ hơn.
cảm ơn lời khuyên các cụ
Em vừa đi lái về nhà anh ý ở Chùa láng đánh ra khu nam trung yên tập
em gọi là anh vì ông này là em của thằng em rể nhưng lại nhiều tuổi hơn em
ông ý bảo em tập số nguội 1 lúc rồi ra nam trung yên cho nhảy lên xe
Xe em tập là Innova ông ý bảo em tập tiến lùi ở đoạn đường thẳng em đi ngoằn nghèo như con giun ý
mà các cụ cho e hỏi sao ông ý bảo em chỉ đi bằng côn chứ ko đi bằng ga
em bảo thế lúc đi thi xe khác thì thế nào. mà xe của ông ý ko cần ga cứ nhả côn ra là nó chạy rồi.
tập 1 lúc tiến lùi, cho e đi 1 vòng khu nam trung yên rồi cho em lái về chùa láng. kết quả thì thầy đánh giá em thì thấy sao mà khó thế. giun giun sợ sợ
mai lại tập tiếp ạ.

bangong

Xe máy
Buổi đầu học thế là đúng rồi cụ còn thắc mắc giề

Tình hình là cách đây 3 tháng em đóng tiền học lái xe cho thằng em, nó bảo đầu tháng 8 thi nó dậy 10 ngày là lái được thi ngon.
Tự nhiên đến hôm nay nó gọi điện bảo mồng 8 này thi đến tận giờ này em vẫn chưa được động vào volang. Hix tâm trạng lo lắng quá. nó bảo từ mai đi học mỗi ngày 2 tiếng, ko biết liệu đến ngày thi có thi đc ko em lên đây tâm sự với các cụ mong nhận lời khuyên ợ. À nó bào là số tiền e nộp là chống trượt lý thuyết rồi chỉ tập lái thôi.
Học nhanh hay chậm nó tùy tố chất từng người thôi cụ ạ
E dc ông bạn dạy học 10p là biết lái rồi. Ra đường trường làm 1 mạch lên Sơn Tây luôn
Nhưng mà phải tập cả tuần mới dám đi trong nội thành. Cụ nhờ ai dạy cho hoặc thuê con xe ra bãi tập chỗ chân cầu Thanh Trì mà tập cho nhanh

Quân Đuôi

Xe điện
cảm ơn lời khuyên các cụ
Em vừa đi lái về nhà anh ý ở Chùa láng đánh ra khu nam trung yên tập
em gọi là anh vì ông này là em của thằng em rể nhưng lại nhiều tuổi hơn em
ông ý bảo em tập số nguội 1 lúc rồi ra nam trung yên cho nhảy lên xe
Xe em tập là Innova ông ý bảo em tập tiến lùi ở đoạn đường thẳng em đi ngoằn nghèo như con giun ý
mà các cụ cho e hỏi sao ông ý bảo em chỉ đi bằng côn chứ ko đi bằng ga
em bảo thế lúc đi thi xe khác thì thế nào. mà xe của ông ý ko cần ga cứ nhả côn ra là nó chạy rồi.
tập 1 lúc tiến lùi, cho e đi 1 vòng khu nam trung yên rồi cho em lái về chùa láng. kết quả thì thầy đánh giá em thì thấy sao mà khó thế. giun giun sợ sợ
mai lại tập tiếp ạ.
Vào bãi kụ cũng chỉ cần sử dụng chân côn thôi , ( Có 2 lần sử dụng chân ga là lúc đề pa & đoạn đường tăng tốc ) . Kụ cố gắng làm chủ chân côn là ổn rồi ( Muốn nhanh chận nó ở cái lày ) . Trong bãi chỉ cần thế thôi kụ ợ , kụ mà dí chân ga lên tốc độ quá 25 cây chuối / h là nó trừ điểm đấy .

vitamint

Xe tăng
Học nhanh hay chậm nó tùy tố chất từng người thôi cụ ạ
E dc ông bạn dạy học 10p là biết lái rồi. Ra đường trường làm 1 mạch lên Sơn Tây luôn
Nhưng mà phải tập cả tuần mới dám đi trong nội thành. Cụ nhờ ai dạy cho hoặc thuê con xe ra bãi tập chỗ chân cầu Thanh Trì mà tập cho nhanh
ko phải là tố chất mà do nhiều người có quan tâm đến ô tô đâu, ko có niềm đam mê ô tô
như cụ chắc trc khi lái cụ cũng thích ô tô rùi
tìm hiểu cái ô tô là nó có cái cần số chân ga chân côn như nào mặc dù chưa đc lái thêm nữa là cụ nào biết đi xe máy côn nữa thì học lái ô tô lại càng dễ :))
chỉ khó khoản căn đường lúc đầu thôi chứ nhảy lên là đi đc ngay mà

Duytung

Xe buýt
Lý thuyết thì e ko lo lắm nó bảo chống rồi cụ ạ cái e quan tâm và lo sợ lúc này là nó dạy mình thế nào và mình có thi đc ko rồi có ra đường lái đc ko ý.
Nộp tiền cho nó rồi mới biết linh tinh chẳng lẽ lại thôi. e thấy bảo học ở c500 ra là lái đc luôn mà dạy dỗ cũng cần thận nhưng lúc biết thì e đóng tiền rồi nên chấp nhận theo nó thôi
Em vừa học C500 đây, thi 6/7, khóa 218 lấy bằng nhựa đầu tiên đây. Nói chung lái xe không khó, cụ mới lái cứ lo lắm làm gì. Cụ tự tin lên chứ. Nhóm em học 8 buổi, 4 người, cụ bảo thời gian mỗi người chỉ được có 1h mỗi ngày, thế mà thi đỗ hết.

Em thi đợt này, Cục Đường Bộ làm gớm lắm, 100% thí sinh đã nộp tiền chống trượt lý thuyết được trả lại tiền vì không làm gì được, thấy bảo hơn 100 cụ phải bỏ về ngay vì vụ này. Cụ xem lần này có thoát không nhé. Theo em mình phải học lý thuyết, nó giúp mình nhiều lắm, ít nhất khi đi xe máy cũng đúng luật hơn và nhường xe Oto hơn. Thiết thực cho bản thân lắm.

Nhóm em khi thi đường trường, mỗi thằng 1 lít, cho phong bì, đưa giám khảo. Bị mắng tới tấp, tí thì cho trượt cả lũ, may mà xin lỗi rồi cầm lại tiền. Giám khảo nói, lấy lại tiền, chia trả nhau ngay. Khiếp quá.

Nếu cụ thi trên sân Ngọc Hà, em có thể tư vấn từng bài và một số mẹo khi thi.

Lái xe ra đường em thấy không tự tin khi đi cao tốc thôi, chứ trong phố đi chậm, nhường nhịn thì cũng không có gì. Cụ phấn đấu lấy bằng đã, sau khi có xe, nhờ người ngồi cạnh vài ngày là OK thôi

volume

Xe tăng
Em vừa học C500 đây, thi 6/7, khóa 218 lấy bằng nhựa đầu tiên đây. Nói chung lái xe không khó, cụ mới lái cứ lo lắm làm gì. Cụ tự tin lên chứ. Nhóm em học 8 buổi, 4 người, cụ bảo thời gian mỗi người chỉ được có 1h mỗi ngày, thế mà thi đỗ hết.

Em thi đợt này, Cục Đường Bộ làm gớm lắm, 100% thí sinh đã nộp tiền chống trượt lý thuyết được trả lại tiền vì không làm gì được, thấy bảo hơn 100 cụ phải bỏ về ngay vì vụ này. Cụ xem lần này có thoát không nhé. Theo em mình phải học lý thuyết, nó giúp mình nhiều lắm, ít nhất khi đi xe máy cũng đúng luật hơn và nhường xe Oto hơn. Thiết thực cho bản thân lắm.

Nhóm em khi thi đường trường, mỗi thằng 1 lít, cho phong bì, đưa giám khảo. Bị mắng tới tấp, tí thì cho trượt cả lũ, may mà xin lỗi rồi cầm lại tiền. Giám khảo nói, lấy lại tiền, chia trả nhau ngay. Khiếp quá.

Nếu cụ thi trên sân Ngọc Hà, em có thể tư vấn từng bài và một số mẹo khi thi.

Lái xe ra đường em thấy không tự tin khi đi cao tốc thôi, chứ trong phố đi chậm, nhường nhịn thì cũng không có gì. Cụ phấn đấu lấy bằng đã, sau khi có xe, nhờ người ngồi cạnh vài ngày là OK thôi
Cụ có chém gió không đấy? Bằng nhựa đầu tiên á? Cụ lấy bằng chưa ? ~o)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tập tành cho cẩn thận rồi hãy thi ạ. Ngồi lên xe ô tô là bước 1 chân vào nhà Tù đấy ạ !

Duytung

Xe buýt
Cụ có chém gió không đấy? Bằng nhựa đầu tiên á? Cụ lấy bằng chưa ? ~o)
Cụ quen chém gió nên nghĩ ai cũng vậy à, khóa 218 lấy bằng nhựa hôn 18/7 rồi cụ nhé. Em đi công tác nên ngày 20/7 mới đến lấy, nộp 135 ngàn tiền làm bằng . Tin hay không tùy cụ mà, có ai bắt cụ phải tin đâu.

slaz8

Xe ba gác
cụ đến hẳn chỗ thi thuê luôn xe chip mà tập. đảm bảo đi được rồi thì đỗ luôn chả có gì mà lo

SPL

Xe container
Sợ nhất gặp mấy bác lấy bằng kiểu này, em học đâu ra đấy chán chê, đi sa hình nhão nhoét rồi mà đến lúc cầm bằng phi ra đường còn run nữa là. Tốt nhất cụ chủ cứ học luôn và ngay thật nhiều vào, chủ yếu học trong sa hình để thuộc bài đặng kiếm cái bằng còn khoản chạy ngoài đường thì tốt nhất có bằng xong thì học bồi dưỡng thêm.