1 số lỗi vespa LX của tôi gặp phải

piggy

Xe hơi
Xe e, nhập từ thời 2006-2007 gì đó, đi cũng ít nhưng dạo này mỗi lần nổ máy xe cứ kêu xòng xọc, đi khoảng 2-3km thì lại êm. Chả biết lỗi gì. Em hay sửa của anh Hoàn-piagio ở Kim Liên.

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
em thấy hệ thống nứoc làm mát mà không kiểm tra định kì cũng nguy hiểm lắm
LX làm gì có hệ thống nước làm mát, em đi 1 cái 150 nhập 2008 đến giờ vẫn ngon, chả phải sửa chữa nhiều, vừa mới đây em mua thêm 1 cái nhập 125ie, đăng ký cuối 2011, em mua cũ, nhưng cũng mới chạy dc hơn 4k km, em thấy chế điện nó hơi gầm gừ hơn chế thường, dỡ dc tý xăng :D

Hữu Ước

Xe tải
Vespa Lx
Động cơ 150 cc
Năm sx: 2010 ( không phun xăng điện tử )
Xe đi được 1 vạn km xảy ra các hiện tượng như sau:
-Chết bạc biên ( phải thay luôn cả biên vì biên liền bạc )
-Chết hệ thống cò.Dấu hiệu của hiện tượng trên là máy kêu cọc cọc.Khi ra thợ thì đã hỏng.Giải thích cho hiện tượng trên thì chưa có.
Thay xong 1 năm máy móc đã đi bình thường.Không vấn đề.
Bộ cò này thay cũng đắt ra phết mà có khi phải thay luôn cả trục cam, nhưng tiếng kêu cọc cọc có nhiều loại lắm em chỉ sợ cụ bị chém thôi.
-Côn đi hay bị giật ( cứ bảo dưỡng côn xong là lại chạy êm được 1 tháng )
Côn của pi là côn khô, không như các dòng xe khác khi chạy một thời gian sẽ bị mòn bi côn, búa côn.. Dẫn đến xe đi bị giật -> chưa xử lý đc dứt điểm cụ nhé
Đã thay toàn bộ bi côn và côn búa.Hiện tượng vẫn vậy.Từ ngày mua bảo dưỡng côn vài chục lần.Đến nay chưa có lời giải.
Anh em cho hỏi nguyên nhân trên là gì vậy?Có phải là thay dầu máy không chính hãng.Thấy các tiến sỹ vespa Mùa Xuân Hà Đông nói vậy.
Dầu thì trong hãng cũng chỉ có castrol
5w - 10w cụ cứ đổ dầu cho xe ga là đc hết không phải băn khoăn gì. 5w đi khoảng 3000km, 10w đi 1500 km lại thay

USRobotics

Xe buýt
Vespa S Việt Nam, mua 6-2010, trung bình mỗi năm đi 5 nghìn
không hỏng hóc gì, đến hạn thì mang ra thay dầu (máy, hộp số), lọc dầu, vệ sinh lọc gió thôi
mới thay cái lốp sau
để xe ko đi cả tháng đề vẫn ngon lành

dòng Piaggio chắc may hơn khôn, hoặc mình là dân văn phòng, đi lại cũng nhẹ nhàng, hiếm khi đi nhanh hay tăng tốc đột ngột, nên xe bền chăng

à, còn màu sơn thì vẫn mới lắm, chẳng có dấu hiệu bong tróc hay gì cả (quả đáng tội về nhà thì xe để trong nhà, đến cơ quan thì xe để trong hầm, chẳng phơi nắng mưa gì mấy nên sơn bền chăng)

SH thì chưa sở hữu, nhưng mình đã đi PS trong hơn 1 năm, thì thấy ưng con Vespa S này (tổng thể) hơn PS

Dunggirox

Đi bộ
Em di con lx 150 nhap doi 2007,dao gan day moi lan len ga la May rung va jat nhu ngua.di xe ma uc che lam..sua di sua lai may lan..o dau cung bao la do noi nhung sua roi di van vay...va e da biet de tiem Quang Sh chuyen ve noi cac dong xe ga.E den thu va cuc ki thay ok.ja ca dung,ko noi thach,bao tinh trang xe cho khach trc khi lam,bao hanh 12k cay dang hoang,di het 12k cay den ve sinh noi mien fi,e lam dung 20p ra xong chay thu cuc ki thich.xe boc nhu noi a,dia chi 17phan van tri f14,quan binh thanh.cac bac den thu di a.