1 số bức xúc và ý kiến về các chi cục thuế tại Hà Nội khi thu thuế trước bạ!

bcad

Xe buýt
Bên Nguyễn khuyến cũng củ chuối, để xin tờ khai đăng ký nó cũng bắt phải có BHDS (?)
*Tờ khai đăng kí mà phải đến đấy mới xin thì gọi gì là sâu nữa! chắn hẳn luôn! cái tờ khai đăng ký lên mạng cũng in ra đc chưa kể là xin mấy cụ sâu đi đăng ký ở đấy có khi các cụ ý cho vài tờ!
* Nói thật với cụ là cụ hơi xúc phạm chút chứ em nghĩ cụ chỉ biết nó có đơn giản và ngắn thế thui! chứ cụ thử đi nộp thuế mà đã 200k rồi mà vẫn ngồi chờ cả tiếng xem có ức chế ko? và rùi cụ để tiền rùi mà vẫn bị moi thêm và hành thêm thủ tục xem cụ có khó chịu ko nhé? đừng tưởng đi nộp nhiều biết luật là đã OK đâu!

SHD

Xe điện
Không gây khó khăn thì làm sao các bác công quyền sống được bằng lương và cho con du học??????

hoalocvung

Xe điện
Thế là bác lại chưa học thuộc câu Hành là Chính rồi[-(

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
*Tờ khai đăng kí mà phải đến đấy mới xin thì gọi gì là sâu nữa! chắn hẳn luôn! cái tờ khai đăng ký lên mạng cũng in ra đc chưa kể là xin mấy cụ sâu đi đăng ký ở đấy có khi các cụ ý cho vài tờ!
* Nói thật với cụ là cụ hơi xúc phạm chút chứ em nghĩ cụ chỉ biết nó có đơn giản và ngắn thế thui! chứ cụ thử đi nộp thuế mà đã 200k rồi mà vẫn ngồi chờ cả tiếng xem có ức chế ko? và rùi cụ để tiền rùi mà vẫn bị moi thêm và hành thêm thủ tục xem cụ có khó chịu ko nhé? đừng tưởng đi nộp nhiều biết luật là đã OK đâu!
Đấy là ngày xưa mới vào nghề thôi chứ giờ thì xin đầy rẫy tờ khai mà cụ, đúng là chờ thì ức chế thật, em chưa gặp phải bị moi nhưng mà nếu bị moi thêm thì ức chế chắc không chịu được

tuyenvpt

Xe tăng
Chưa có cái XH nào như thế này, đi lĩnh tiền bị hành còn có thể chấp nhận được đằng này đi nộp tiền vào ngân sách NN cũng bị hành, cũng phải lót tay ~X(

bcad

Xe buýt
Chưa có cái XH nào như thế này, đi lĩnh tiền bị hành còn có thể chấp nhận được đằng này đi nộp tiền vào ngân sách NN cũng bị hành, cũng phải lót tay ~X(
KHông lót tay thì ngồi chờ lâu nữa nhé, bị củ hành cho thì chạy mệt người bác ah. không hiểu sao mình nhiều khi nghĩ là chắc chắn và đầy đủ hết các thứ rồi mà vẫn thua các bác thủ tục đó khoản vặn vẹo

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lưu ý: Phí chước bạ chư không phải thuế!

Cụ mới nộp phí chước bạ ô tô mà đã kêu. Biểu phí chước bạ ô tô tương đối chuẩn đới. Khi nào cụ đi nộp phí chước bạ bất động sản chắc cụ còn kêu gấp 10 lần.
Cho em hỏi phí trước bạ hay chước bạ ạ, em sợ em nhầm

bcad

Xe buýt
Lệ phí Trước bạ bác ah!

sontungtran

Xe máy
em nộp mấy lần rồi lần nào muốn nhanh cũng phải lót tay, không thì củ hành củ tỏi mệt lém. Ở VN bây h làm cái j cùng phải có hoa hồng. Mà sao không chọn hoa này làm quốc hoa các bác nhỉ???

Kamala

Xe hơi
Nhân tiện E hỏi chút là có kụ nào có bảng giá tối thiểu tính thuế, tính lệ phí trước bạ không? Hoặc chỗ nào để E tìm và download được, vì hiện tại, E ngó nghiêng, hỏi giáo sư gúc gồ nhg mà ra toàn cái cũ :-s.

bcad

Xe buýt
Nhân tiện E hỏi chút là có kụ nào có bảng giá tối thiểu tính thuế, tính lệ phí trước bạ không? Hoặc chỗ nào để E tìm và download được, vì hiện tại, E ngó nghiêng, hỏi giáo sư gúc gồ nhg mà ra toàn cái cũ :-s.
Cái biểu tính thuế em nghĩ tốt nhất bác muốn biết xe gì sang hỏi mấy sâu tại box của hãng xe đấy ý chứ còn làm gì có ở đâu up đc cái đấy

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Cái này rất hay ợ, thank cụ chủ thớt!
Em thường hay phải đi đăng ký xe ở Quận Thanh Xuân. Ngày trước ở chi cục thuế TX đóng tiền luôn ở bàn trong cùng còn đỡ lâu.
Nhưng giờ lại phải qua bên Kho bạc bên cạnh, mỗi lần đi nộp thì thôi rồi chờ dài cổ, qua 3-4 cái cửa, vòng đi vòng lại...... điên ruột cực các cụ ợ!!

hungkooi

Xe hơi
Cụ ơi, bên cơ quan thuế là cơ quan gia đình cụ ạ. Toàn anh em họ hàng, con ông cháu cha thôi ạ. Âu cũng là cái liễn. Cụ chịu khó vậy. Cụ nêu như vậy để bọn em biết đường đi nước bước trong các thủ tục. Cám ơn cụ nhiều.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Thủ tục VN là gì các cụ không biết ah. Hành ...... chính mừ . Cứ học cách sống chung với lũ là Ok hết

bcad

Xe buýt
Thủ tục VN là gì các cụ không biết ah. Hành ...... chính mừ . Cứ học cách sống chung với lũ là Ok hết
Cũng may là lũ tiểu chứ đại hồng thủy chắc có nước điên rồ ngồi chửi nhau với mấy bố cơ quan nhà nước mất

tieunhilang

Xe điện
Có thằng cò mồi ở sẵn các chi cục rồi mà. 1 phát nó làm từ A đến Z cho. Nó chèn hồ sơ lên đầu rồi ra Kho bạc nộp tiền luôn cho cụ, cụ chỉ việc ngồi cà phê thôi.

bcad

Xe buýt
Có thằng cò mồi ở sẵn các chi cục rồi mà. 1 phát nó làm từ A đến Z cho. Nó chèn hồ sơ lên đầu rồi ra Kho bạc nộp tiền luôn cho cụ, cụ chỉ việc ngồi cà phê thôi.
Tiền mất gấp mấy lần so với mình tự bồi dưỡng cán bộ hả cụ?

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Mai em lại đi đăng ký cái xe nữa, chắc đến chi cục thuế TX từ 7h sáng để "được" đóng phí trước bạ ợ! Mất tiền mà còn "được" cơ đới các cụ ợ, cám cảnh quá! lại chờ đợi dài cổ :-ss

seadogs

Xe tăng
Đi nộp tiền cho nhà nước cũng phải lót tay, đến chịu về tệ nạn tham nhũng ở VN

inovavgj

Xe container
Cục thuế và Kho bạc Thanh Xuân đúng là đứng số 1 đấy cụ ạ.

mình đi nộp thuế mà vẫn phải XIN NỘP ,Ngân sách NN luôn bị bội chi, cán bộ thuế lại ko muốn thu, chả hiểu nổi vậy mà trên đường em hay thấy có cái biển

THUẾ LÀ NGUỒN THU CHÍNH CỦA NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC