1 số bức xúc và ý kiến về các chi cục thuế tại Hà Nội khi thu thuế trước bạ!

bcad

Xe buýt

hoangru

Xe tải
Lần sau đi nộp thuế kụ mang theo mấy cái khóa. Kụ cứ khóa *** cửa mấy cái WC lại cho bọn nó biết thế nào là chờ đợi kụ ợ

TSTA

Xe container
Em đi nộp thuế trước bạ ở Hoàng Cầu (Đống đa) thấy có gì đâu, vừa nhanh gọn vừa thoải mái. Chỉ mất khoảng 2 tiếng.
nơi tốt thì ít mà nơi bức xúc thì cũng nhiều cụ à,
nộp tiền cho nhà nước mà còn khổ thế đấy các bác ạ. Lấy tiền của nhà nước còn vất vả cực hình hơn.

TSTA

Xe container
Thông tin hữu ích lắm cụ chủ thớt ạ, nhưng tính chính xác có được 100% không cụ? Thank cụ!
em cũng đảm bảo 100%, là những người đi đăng ký thường xuyên, nhưng sự thật bọn em phải đối mặt là như vậy đấy. Chỉ có cùng nghề mới hiểu.

mrtran1201

Xe tải
Em cũng sắp phải thử vận may của mình như các cụ roài ợ. Chắc e sẽ đú theo xem nó hành e bao lâu. Đằng nào cũng định xin nghỉ hẳn 1 ngày đi nộp + đăng ký + đăng kiểm luôn thể.
Hy vọng là nó ko chơi e sang ngày thứ 2, chứ ko thì chết em.

Các cụ cho e hỏi thêm là muốn nộp ở đâu cũng dc hay phải đúng theo hộ khẩu ợ? E dính ngay số 1 Thanh Xuân ạ.
Mà cụ ơi chỗ dky giờ nằm ở đâu ý nhỉ?

ty phu nonan

Đi bộ
vodka thoai mai đi uong cho quen no nan di cu ah

TL_Vietnam

Xe lăn
Tự đi nộp cũng hay, zưng nhà cháu nhờ các kụ sâu trọn gói luôn, đỡ mất thời gian, chưa tính xe mới xxx nó dòm thấy thế nào cũng gọi vào xin tý - mệt !

bcad

Xe buýt
Em cũng sắp phải thử vận may của mình như các cụ roài ợ. Chắc e sẽ đú theo xem nó hành e bao lâu. Đằng nào cũng định xin nghỉ hẳn 1 ngày đi nộp + đăng ký + đăng kiểm luôn thể.
Hy vọng là nó ko chơi e sang ngày thứ 2, chứ ko thì chết em.

Các cụ cho e hỏi thêm là muốn nộp ở đâu cũng dc hay phải đúng theo hộ khẩu ợ? E dính ngay số 1 Thanh Xuân ạ.
Mà cụ ơi chỗ dky giờ nằm ở đâu ý nhỉ?
Nộp thuế Thanh Xuân mà ô tô thì cứ sẵn 200k tiền luật nhé! rùi sang kho bạc ghi giấy tờ cẩn thận đầy đủ cho đỡ phải sửa nh mất thời gian! còn đăng ký thì cụ ra Đương Nguyễn Khuyến - Hà Đông chỗ rẽ vào KĐT Văn Quán ngay đầu đường thôi!

toanthangcs

Xe điện
Chi cục Thuế Long Biên, em bị hai phát rùi:
1. Nộp thuế trước bạ cho xe máy: bắt mua bảo hiểm;
2. Nộp thuế trước bạ cho ôtô (mới 100%): có làm luật và bắt chờ từ : 8h sáng đến 10h30.

anhcubo239

Xe hơi
Chủ thớt nói chuẩn đấy. Nhà mình ở TX, cũng vài lần đi nộp thuế. Ở đó có lão già cụt ngón tay ngồi hoạnh họe kinh lắm> Xếp hàng cứ gọi là lâu vãi...

vihali

Xe container
Em tự đi đóng phí trước bạ ở Thanh Trì, em biết là 48tr nhưng họ tỉnh queo nói 48.1tr. Em cầm biên lai lên hỏi 48tr sao lại phải đóng dư 100K. Thế là con mụ ấy bảo "nếu anh không thấy thoải mái thì chúng tôi sẽ trả". Sau đó, con mụ cứ giả vờ lật đi lật lại giấy tờ để em quên. Khi cầm lại giấy tờ, em đưa tay ra bảo cho tôi lấy lại tiền. Nếu mà tươi tỉnh nói xin tiền uống nước thì em còn cho chứ trả lời thế thì còn lâu mới cho.

bcad

Xe buýt
Chi cục Thuế Long Biên, em bị hai phát rùi:
1. Nộp thuế trước bạ cho xe máy: bắt mua bảo hiểm;
2. Nộp thuế trước bạ cho ôtô (mới 100%): có làm luật và bắt chờ từ : 8h sáng đến 10h30.
Nộp thuế ở Long Biên tốt nhất là ko cho tiền! cứ mang đủ giấy tờ đi nó chẳng làm gì đc cả! đằng nào cũng lâu

tuyenvpt

Xe tăng
Em đi nộp thuế trước bạ ở Hoàng Cầu (Đống đa) thấy có gì đâu, vừa nhanh gọn vừa thoải mái. Chỉ mất khoảng 2 tiếng.
trước đây em đã làm um ở cái phòng thu thuế Hoàng Cầu này cam tội lề mề lại còn bắt phải mua bảo hiểm, nó chỉ em sang bàn bán hiểm bắt phải mua bảo hiểm trước rồi nộp thuế sau, các bà con ko hiểu đều răm rắp nghe theo, đến lượt em em đếch chịu, e hỏi quy định nào, xe tôi đã có đăng ký đâu mà mua bh, việc tôi ko mua bh đã có CSGT giải quyết... e chửi thêm cả cái tội vừa tiếp dân vừa nói chuyện, mấy bác già thấy e nói có lý hùa vào theo :D chắc sau vụ đó nó mới hết củ chuối đấy.

bcad

Xe buýt
trước đây em đã làm um ở cái phòng thu thuế Hoàng Cầu này cam tội lề mề lại còn bắt phải mua bảo hiểm, nó chỉ em sang bàn bán hiểm bắt phải mua bảo hiểm trước rồi nộp thuế sau, các bà con ko hiểu đều răm rắp nghe theo, đến lượt em em đếch chịu, e hỏi quy định nào, xe tôi đã có đăng ký đâu mà mua bh, việc tôi ko mua bh đã có CSGT giải quyết... e chửi thêm cả cái tội vừa tiếp dân vừa nói chuyện, mấy bác già thấy e nói có lý hùa vào theo :D chắc sau vụ đó nó mới hết củ chuối đấy.
Em thì em chưa bao h gặp khó ở Hoàng Cầu ý các bác ah! chỉ thi thoảng ở đây làm việc lâu la và khá lề mề tí thôi nhưng vẫn trong sức chịu đựng! Nói chung em thấy khoản bảo hiểm chỉ có chi cục thuế Ba ĐÌnh là hơi khó khăn vì toàn đòi bảo hiểm!

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
cái bọn thu thuế 24 cao bá quát , hà nội ,, dạm cà mau nó cũng thu như các bác nó ở đây , em cú lắm , mà ko làm gì được

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
mà ko có biển số , thì mua bảo hiểm cái giề

mrtran1201

Xe tải
Nộp thuế Thanh Xuân mà ô tô thì cứ sẵn 200k tiền luật nhé! rùi sang kho bạc ghi giấy tờ cẩn thận đầy đủ cho đỡ phải sửa nh mất thời gian! còn đăng ký thì cụ ra Đương Nguyễn Khuyến - Hà Đông chỗ rẽ vào KĐT Văn Quán ngay đầu đường thôi!
Vâng,cám ơn cụ đã chỉ bảo. Em là em cứ để xem thế nào.

bcad

Xe buýt
cái bọn thu thuế 24 cao bá quát , hà nội ,, dạm cà mau nó cũng thu như các bác nó ở đây , em cú lắm , mà ko làm gì được
cụ chỉ cần sk và sm cũng mua đc! nhưng ko nhất thiết phải kinh doanh kiểu bắt ép như thế đc! em bị hỏi thì toàn bảo là chủ xe mua cầm theo xe rồi!

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
cụ chủ thớt nói là đi nộp thuế nhiều mà còn post bài phản ánh bức xúc thế này kể cũng lạ, nếu cụ làm nhiều thì chắc chắn không bao giờ xảy ra tình trạng dẫn đến bức xúc này cả, người hiểu luật không bao giờ được phạm luật, đấy là điều hiển nhiên nên cụ nên học lại luật trước khi vào từng chi cục thuế. Bây giờ cái đấy là luật bất thành văn rồi. Một số chi cục cụ chỉ mất 100k, có chỗ 200k, có chỗ khi vào thu tiền cũng mất, có chỗ lại không ->luật đấy, cụ học kỹ sẽ không bức xúc nữa

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
Em thì em chưa bao h gặp khó ở Hoàng Cầu ý các bác ah! chỉ thi thoảng ở đây làm việc lâu la và khá lề mề tí thôi nhưng vẫn trong sức chịu đựng! Nói chung em thấy khoản bảo hiểm chỉ có chi cục thuế Ba ĐÌnh là hơi khó khăn vì toàn đòi bảo hiểm!
Bên Nguyễn khuyến cũng củ chuối, để xin tờ khai đăng ký nó cũng bắt phải có BHDS (?)