[Thảo luận] 1 lần đi khách Nội Bài về Hà Nội city

namhen

Xe buýt
Mie chúng nó, xin lỗi các cụ cho em chửi một câu. Chúng nó không quản lý được lại giở trò cấm đoán, người ta cho đi nhờ, đón khách lạ đến... làm gì là việc của người ta. Chứ xe kinh doanh vào đấy nằm chờ cướp khách của chúng nó cũng không lại với tiền phí gửi xe đâu. Năm ngoái em đi taxi Nội Bài vế tới pháp vân mà nó đóng có 40', xuống xe hai vc mặt tái mét, mà ko đi xe của mấy thằng đó thì không có xe khác để đi (em về buổi tối chứ ban ngày em lên tầng 2 chờ xe hãng khác ngay).

limy

Xe tải
Thế nào là đá hả cụ ? Mình đi tìm cơm không được sao ? Cụ giải thích đi ợ.
Nếu cụ cho người ta đi nhờ thì bản thân em thấy đó là việc tốt nhưng vẫn có vấn đề là rổ giá ở đây nên em thấy không hay thôi.
Tất nhiên là làm ăn có cạnh tranh nhưng một người thì cả ngày mới có một cuốc khách mà lại phải đóng tiền bến bãi, bộ đàm...
Còn cụ đã có chiều lên rồi thì chiều về giá nào chả được
Như thế là cạnh tranh không lành mạnh.

drumer

Xe tăng
cháu nghe cảnh báo nhiều nên toàn về xe không cho lành,dính vào mấy vụ này mất time lắm.

Lái xe quê

Xe buýt
Em mà gặp em nào xinh xinh là cho đi nhờ luôn, em chịu tất, thậm chí còn mời thêm: cafe, ăn uống....

namhen

Xe buýt
Nếu cụ cho người ta đi nhờ thì bản thân em thấy đó là việc tốt nhưng vẫn có vấn đề là rổ giá ở đây nên em thấy không hay thôi.
Tất nhiên là làm ăn có cạnh tranh nhưng một người thì cả ngày mới có một cuốc khách mà lại phải đóng tiền bến bãi, bộ đàm...
Còn cụ đã có chiều lên rồi thì chiều về giá nào chả được
Như thế là cạnh tranh không lành mạnh.
Thưa với cụ là chúng nó (bon taxi ở sân bay) nó chở khách về rồi chờ ở HN đón khách lên chứ không chạy xe không về đâu ạ. Cụ vào Đà Nẵng mà xem, họ có cần quản lý taxi đâu mà vẫn quy củ đấy thôi. Thái độ taxi mà tốt thì chả mấy ai đi xe ngoài cả.

honza

Xe tải
Trường hợp này thì cụ cũng không sai nếu chỉ cho đi nhờ! Nhưng nếu cụ và khách lại còn thỏa thuận rổ rá thì cụ sai vì như vậy cụ coi như đang kinh doanh vận tải hành khách trong nhà ga! Ai cũng nhự cụ thì có lẽ không ổn lắm!

Thiepk32

Xe tăng
ở đấy họ ăn chia hết với nhau rồi

ThanhTungTB

Xe điện
Kụ chủ cho đi nhờ để ông khách đỡ bị taxi nó chặt, có cái gì đâu mà có kụ nâng quan điểm bát cơm này nọ! Đi đâu xa lớ nga lớ ngớ, gặp đc người như kụ chủ thì may bỏ *** ra, cháu nói thật!

Kụ chủ cho cháu hỏi, đi từ HN lên đến sân bay, phải lên cái cầu cao cao qua sảnh tầng 2, rồi vòng xuống mới đi vào bãi xe phải không kụ? Cháu toàn đi taxi đến cửa xuống luôn, chưa tự lái lên đó bao h, nên chưa hình dung đi như nào!
Ko phải lên tầng 2 .bác đi thẳng ( ko rẽ lên tầng ) Qua chân cầu khoảng 100 m là có lối quay đầu ,quay ngược lại đi thẳng là nhìn thấy lối vào sân đỗ bác ah .

Quangve

Xe hơi
Nước ngoài "bắt khách như cụ chủ nhiều lắm", mỗi người hỗ trợ nhau 1 tý thôi mà. ( Việt Nam mình chỉ sân bay may ra dám cho đi như thế )
Em là em ủng hộ nhưng lần sau em nghĩ nên bắt hẳn bên ngoài cụ à. Khách nào biết sẽ đứng bắt ở ngay ngoài soát vé .

candymen1122

Xe tăng
bác nói thế ko đúng 1 tí nào .E ko quen và ko hề quen chủ thớt .Nhưng E thấy bác bình luận thế là ...đá nhau rồi .E hỏi bác vị khách kia hay bất ký khách đi xe nào khác ,là khách của riêng ai ko ?Thời buổi kinh tế thị trường cạnh tranh khốc liệt ,trong kinh doanh ,ai nhanh hơn ,may hơn ...thì người đó thắng .Đấy là E chưa nói đến việc chủ thớt cho đi nhờ ,giá sẽ thống nhất và rẻ hơn rất nhiều so với taxi ,chưa kể gần đây chuyện taxi lừa khách ,làm gia đang rùm beng lên .Như thế có phải tốt cho cả 2 ko ?Còn chuyện taxi chở khách thì tất cả các hãng 80% là do sự điều hành từ trung tâm ,10% khách quen ,và 10% gặp khách gọi .như thế bác ko thể nói chủ thớt đá này đá nọ được .Mà thời buổi kinh tế cạnh tranh này đá được là tốt chứ sao ?
Bác hiểu sai vđ rồi. Cụ chủ sai 100% rồi. Cụ chủ có lí của cụ chủ, bên sân bay ngta có lí của người ta. Thế nào là khai thác. Họ đã đấu thầu, mất tiền mua sảnh. Họ phải tận dụng để kinh doanh chứ. Nên họ sẽ cấm tất cả phương tiện nào ở ngoài vào khai thác. Trừ khi cụ đc khách đặt trước, hoặc là ng quen. Với cụ chủ, cụ có mặc cả giá tiền,nên đó là 1loại hợp đồng miệng rồi. Đc 2 bên đồng ý. Mà đen cho cụ là cụ bị rích. Lần sau cụ đưng làm vậy. Như em tháng phải 15 ngày đi sb. Nhưng không bao giờ đón

kubi82

Xe điện
Nước ngoài "bắt khách như cụ chủ nhiều lắm", mỗi người hỗ trợ nhau 1 tý thôi mà. ( Việt Nam mình chỉ sân bay may ra dám cho đi như thế )
Em là em ủng hộ nhưng lần sau em nghĩ nên bắt hẳn bên ngoài cụ à. Khách nào biết sẽ đứng bắt ở ngay ngoài soát vé .
ngoài soát vé cấm dừng đỗ rồi cụ ơi!

CrazyDog

Xe hơi
Cụ có xe chứng tỏ cũng khá vậy mà cụ làm thế anh em taxi kiếm cơm sao dc?
Taxi vất vả lắm cụ à

Hapro_kiha

Xe buýt
Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm!!!

gavacao

Xe hơi
Ông Định này là an ninh sân bay hả cụ chủ? Nếu vậy thì An ninh sân bay làm éo gì có thẩm quyền kiểm tra giấy tờ bằng lái ?

Chị Cũ

Xe tải
Nếu mình đỗ trong bãi xe có người xin đi nhờ thì có sao ko các cụ. Em nhiều lần đi NB toàn về không, kể cũng lãng phí nhưng chả muốn dây dưa vào nồi cơm của người khác, rách việc.

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
em thì hay bắt luôn ở tầng 2 ,, chứ ko bắt tầng 1 bao giờ

giá chung là 150N về HN (2013)

unknown.king

Xe tăng
cụ vào bảo đây là khách quen, anh ấy gọi tôi lên đón. tôi không tranh giành khách của ai cả. xem có cứng họng lại không? mà em nghe nói cánh taxi hay có hàng nóng trong xe hở cụ ;;)

Kayakbike Tours

Xe hơi
Website
kayakbike.com
Em cũng có mấy con xe chạy du lịch, thường xuyên tiễn khách Nội Bài và nếu không kết hợp được chuyến đón nào nữa thì về xe không, tuyệt đối không cho lái xe tự đón khách riêng. Vừa không quản lý được mà không cẩn thận dính với mấy anh An ninh Nội Bài cũng mệt !

vienboca

Xe tải
Đúng cái gì mà đúng cụ! đó là do đâu tạo ra, bọn taxi vào đó phải chi ...chúng ta nuôi nhau mà!!!
Thực ra ng ta làm vậy cũng đúng, tránh trường hợp xe dù đón khách, phá giá nữa ấy mà. Nếu cụ chạy taxi có khi sẽ hiểu. Nhưng những ng có lòng tốt như cụ thì lại không ai hiểu được. Hài thật