1 Ex thường, 2 cái đinh, 3 Ex côn, 4 thằng hâm và 1800km...

buloonggi

Xe điện
Sáng sớm 3/8/2009, sau một đêm chập chờn ngủ gà ngủ vịt với những giấc mơ, những tưởng tượng muôn màu về cuộc Nam tiến, 4h30 sáng, chuông điện thoại gắt gỏng réo ầm ĩ, nó quáng quàng vùng dậy, dụi mắt, tay vớ kính, tay gạt phắt tí tơ vương còn sót lại bên mép. Chui ra khỏi cái đống chăn ấm đệm êm, nó vớ ngay điện thoại, khua một vòng đánh thức ba thằng MD còn lại. Yên tâm vì cả ba đã thức giấc và sẵn sàn lên đường, nó nhẹ nhàng mặc quần áo, âm thầm xách đồ đi xuống gác. Trước khi đi, nó cũng không quên nhẹ nhàng hôn tạm biệt cô công chúa bé nhỏ đang ngủ say sưa. Và cuối cùng cũng là tiếng chào uể oải ngái ngủ của gấu mẹ vĩ đại nhà nó "anh đi cẩn thận nhé".

Nhẹ nhàng khép cửa phòng, nó lò dò đi xuống gác, dò dẫm dắt xe ra khỏi nhà trong cái ánh đèn đường leo lét buổi sớm. 4h40' sáng, dắt xe ra đến đầu ngõ nó mới dám nổ máy, cả người và xe lao vút đi trong sương sớm, nhằm hướng nhà con Nouvo thẳng tiến. 4h50', nó đã có mặt trước của nhà con Nouvo... sau mấy cú điện thoại, con mụ Nouvo dở hơi mới lọ mọ ra mở cửa... ***, chả biết nó vệ sinh, yếm dãi ngồi bô gì mà lâu thế. Hai thằng lụi hụi chia đồ buộc đồ mãi, nó lại còn phải thay bộ đồ rider... mất đến 15-20' đồng hồ mà hai con mụ mặt giặc kia cũng chưa thấy đứa nào đến. 5h15', một thằng ăn mặc ** giống ai; quần rằn ri, chân đi bốt, thế nhưng trên lại mặc áo sơ mi kẻ carô, ngoài lại thêm quả gilê lính... nhảm thế... chả ai vào đây, cái dáng lòng khòng như con nhền nhện kia đích thị là con Pín.

Chờ mãi, nhấp nhổm mãi thì cuối cùng mụ Bọ cũng lò dò có mẹt. Chất đồ lên xe, kiểm tra lại dây buộc, check bộ đàm chì choẹt như người nhớn. Thế rồi mọi việc chuẩn bị cũng đâu vào đấy, anh em nai nịt gọn ghẽ chuẩn bị lên đường. Cơ mà lúc đó chả ai bảo ai nhưng cả mấy mụ đều thấy gấu mẹ vĩ đại nhà mụ Nouvo đang ngồi co ro bó gối ở cầu thang, mắt có vẻ thẫn thờ nhìn mấy thằng gói gói buộc buộc. Chậc, chắc con mụ Nouvo tối qua lại không chịu xoa bụng roài... rõ chán. Mình mặt gấu thấy tồi tội thế nào ý, anh em chả dám nhìn lâu, lý nhí chào chị rồi té gấp.

5h50' sáng, cuối cùng thì cũng xong, bốn con dở hơi đã nai nịt gọn ghẽ chuẩn bị lên đường. Trong cái ánh nắng hè oi ả của bình minh đầu ngày, trong khi bà con lũ lượt chạy về phía công tập thể dục buổi sáng thì có bốn thằng hâm, ăn mặc kín mít, lội ngược dòng nhắm hướng Văn Điển mà phi... rõ hâm.

Đúng là cái khí thế của ngày đầu xuất phát, bốn con hâm lên xe một cái là phi như điên. Rẹt cái là đã thấy đến bến xe nước ngầm, chầm chậm giảm tốc, quay đầu xe vượt qua cái đoạn đường đang ngổn ngang làm dở. Xóc nẩy người, gần ra đến đầu cao tốc thì tự nhiên bộ đàm léo nhéo tiếng con Bọ... "chậm thôi, chờ em tí...". Thế là ra đến đầu cao tốc, ba con dừng xe lại chờ con Bọ. Hóa ra do buộc lỏng, đồ đạc buộc phía sau tí rơi. Trong khi bà con còn đang mắt tròn mắt dẹt, nhìn bốn con như bốn sinh vật lạ thì con Pín lại muốn... bơm xe. ***, ở đời đôi khi cái thằng biết lắm thứ quá đôi khi lại quẫn như thằng trẻ con. Lôi được cái bơm dậm chân vừa tậu mới cứng ra thì mới ngã ngồi ra là con Pín nó mua phải cái bơm... xe đạp. Bố khỉ, may là vẫn còn cái đầu nối để bơm xe máy. Ấy cơ mà cái sự bơm nó cũng chả ra sao, con Pín hì hụi bơm xong, tháo vòi bơm thì lốp cũng xịt hết... nhảm thế cơ. Thế là rồi việc lại đến cái tay nó, tháo găng, nó lụi hụi cúi xuống, bơm bơm, dận dận mấy cái rồi cũng xong, bốn con lại lên xe, phóng như điên, nhắm hướng Phủ Lý thẳng tiến.

Chỉnh sửa cuối:

buloonggi

Xe điện

series3

Xe tăng
Hôm nay đã 18/8, 15 ngày trôi qua rồi mà bọn em còn chưa được nghe cụ kể đến đoạn đi ăn sáng :21: cụ dừng ở đoạn mặc quần áo chuẩn bị đồ đạc lâu quá, mong tin các cụ (b)

sunnyhanoi

Xe điện
Tiếp đi cụ Buloonggi ơi, có thêm tí ảnh nữa thì càng hay (b)(b)(b)

LuongMinhTam

Xe đạp
(k)(k)Cụ ấy đi Xiên Việt chưa về hay sao ấy..... Cụ ơi phóng sự tiếp đi cụ, E chuẩn bị làm chuyến Xiên Việt từ Nam ra Bắc bằng xe máy luôn nè, nên cần kinh nghiệm của cụ lắm, cụ nhanh giúp e nhá(l)(l)(l)(l)(l)(l)

minhth

Xe buýt
Léo chơi bắt chước văn của cụ Ẩu Hai đâu nhà gỉ nhá. Mà kể cái giề hay ho cho nổi cái hội MD lên đê (b):41:

khoinguyen

Xe điện
Sao chu thấy ảnh ọt gì thế các cụ? từong thuật mồm chán lắm.(b)

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Tiếp đi cụ Buloonggi ơi, có thêm tí ảnh nữa thì càng hay (b)(b)(b)

Làm gì có ai biết chụp ảnh mà có ảnh?? có cái máy ảnh lởm thì phải dùng kéo để làm tô vít vặn vặn, xoay xoay mỗi khi cần chụp.:21::21:

_F4_

Xe tăng
Hình như mí cụ đi vìa bị gấu bắt trả nợ nên mãi ứ up được hình :21::21::21: Up thêm tí hình cho sinh động cụ BU ơi (b)

buloonggi

Xe điện
Làm gì có ai biết chụp ảnh mà có ảnh?? có cái máy ảnh lởm thì phải dùng kéo để làm tô vít vặn vặn, xoay xoay mỗi khi cần chụp.:21::21:
Báo cáo với các cụ các mợ... bọn em đi tuyền chụp = mồm là chính, hơn nữa là chụp bằng máy phim :)) con Bọ (Scorpion2011) thì mang EOS-1 (con này có mang thêm EOS-1Ds đi nữa nhưng mờ tuyền bị kẹt màn chập :P), con Pin vác Zenit đi, em chụp = mồm :)) thía nên ảnh ọt hơi hiếm.

Các cụ các mợ cứ đọc chay tạm vậy nhá.... khi nào rửa phim, scan xong em sẽ hầu cả nhà...

Chi Chi

Xe điện
Hay thế không bit, tiếp đi anh Bugilỏng ơi (l)(l)(l)(l)(l)
Hoành tráng quá cơ!
chỉ có ở OF (l)(l)(l):6:

Hummer_C83

Xe tăng
cụ bu bu ơi ảnh ọt đâu rồi cụ găm lâu thế
thế lại phải đặt gạch mới dc coi hình à cụ (b)(b):):):)

AnhNB

Xe buýt
Uầy, các cụ đi xuyên Việt ợ? Các cụ đi đến đâu oy`??? Em thấy Ex thường và Ex côn, sao ở đây lại có Nouvo vậy???? Chắc đến Phủ Ný đổi xe :redface:
Mới đọc cái tiêu đề em lại liên tưởng mấy chú choai choai cưỡi 4 con Exciter ra Pháp Vân đua cơ chứ! :21::21::21:

buloonggi

Xe điện
Uầy, các cụ đi xuyên Việt ợ? Các cụ đi đến đâu oy`??? Em thấy Ex thường và Ex côn, sao ở đây lại có Nouvo vậy???? Chắc đến Phủ Ný đổi xe :redface:
Mới đọc cái tiêu đề em lại liên tưởng mấy chú choai choai cưỡi 4 con Exciter ra Pháp Vân đua cơ chứ! :21::21::21:
Nouvo ở đây là nick của bác Tuấn Anh ạ (Nouvo_RC) :P

buloonggi

Xe điện
Xe bọn em sử dụng là cái giống này :P

Không muốn hỏi đường nhiều thì bọn em dùng cái này :D