1 chuyến bay

GPS của cụ bật chế độ offline, ko cần sóng vệ tinh ạ?
Thiết bị của em là thiết bị thu tín hiệu từ vệ tinh, ko phát ... em ko bật lên thì sóng vệ tinh nó cũng vẫn ảnh hưởng tới máy bay như thường

Tây Độc

Xe điện
Em cũng có con BT335 logger. Hôm qua bay từ HCM ra cũng bật. Nhưng có một đoạn không thấy nó nhận được tín hiệu là sao các bác nhỉ?

Cái bộ Nadict của bác Noza đẹp thế? Có bản đồ chi tiết không hay chỉ ở mức cao? Mà bác có phải dí nó sát cửa sổ để còn lấy tín hiệu không?

3. Đây là chỗ anh ấy rẽ vào đất liền đoạn giữa Huế và Đà Nẵng (có lẽ là Lăng Cô), ko có GPS thì chỉ có ngồi ngủ chứ chịu ko biết lúc nào anh ấy rẽ mà chụp :D
ơ bác kg nhận ra lô đất nhà em đã khoe với bác à? :21::21:
Đây là vịnh CHÂN MÂY ở TT-Huế. Mũi đất nhô ra là cảng Chân Mây (của Vinashin). Góc trên bên phải là đèo Phú Gia (trước khi đổ xuống vùng Lăng Cô - trước khi vào đèo Hải Vân)

6. Cảnh đẹp, ko biết đây là sông gì mà to thế. Chảy từ Tây Nguyên or Lâm Đồng xuống
Em bay qua vùng này nhiều lần rồi. Chệch tý là thấy hồ thủy điện Trị An.
Chắc đó là LA NGÀ. (b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

sunnyhanoi

Xe điện
Cụ Nô có nhiều đồ chơi hay quá nhỉ? Mà hôm rồi cụ bay chắc thời tiết đẹp và trời ít mây nên ảnh cụ chụp nét dã man :77:

Mazspeed

Xe container
Bay từ HAN vào SGN thì rẽ 3 hoặc 4 phát cơ bác Noza ạ. Cất cánh NBA tùy hướng phải quẹo đi Hải Hậu Nam Định để ra biển. Ra đến biển rồi thì rẽ phải để bay dọc theo bờ biển vào Huế - Đà Nẵng. Từ ven biển Huế - Đà Nẵng rẽ phải thẳng lên Pleiku. Đến Pleiku rẽ trái đến SGN.

Nhưng phải công nhận lái máy bay nhàn cực, em ngồi ****pit mấy lần thấy các bác ấy chả phải làm gì, toàn chuyến bay việc duy nhất là thỉnh thoảng ghi ghi chép chép các thông số vào các bảng thống kê. Còn lại là buôn chuyện với các phi công trên chuyến bay khác hoặc bình luận, tán tỉnh các em TV:).

Lập Tái

Xe điện
Ặc ...thế thì Mợ Nô đổi nịck thành Lão Tôn mất :102:

Tây Độc

Xe điện
Em thấy rẽ cũng không nhiều lắm. Bay thẳng tưng. Trừ phi phía trước có mây lớn thì phải rẽ để tránh.

Đây, mời các bác xem toàn bộ log Nội Bài - Tân Sơn Nhất - Nội Bài em ghi lại được. Cho vào Google Earth xem ngon choét. (Bị mất một chút thông tin lúc bắt đầu cất cánh ở Nội Bài và mất một đoạn sau khi đã cất cánh ở HCM được một lúc). Em định làm cái screen capture nhưng mà trông nó ko rõ lắm. Bác nào trình cao thì capture rồi post lên hộ em phát.

http://www.yousendit.com/download/UmNJWGJONEhsUjhLSkE9PQ

thanhkhong

Xe hơi
cái máy của bác dùng là gì mà hiện đại thế? nhìn mà them...:41:

Maybach Tàu

Xe container
Bay từ HAN vào SGN thì rẽ 3 hoặc 4 phát cơ bác Noza ạ. Cất cánh NBA tùy hướng phải quẹo đi Hải Hậu Nam Định để ra biển. Ra đến biển rồi thì rẽ phải để bay dọc theo bờ biển vào Huế - Đà Nẵng. Từ ven biển Huế - Đà Nẵng rẽ phải thẳng lên Pleiku. Đến Pleiku rẽ trái đến SGN.

Nhưng phải công nhận lái máy bay nhàn cực, em ngồi ****pit mấy lần thấy các bác ấy chả phải làm gì, toàn chuyến bay việc duy nhất là thỉnh thoảng ghi ghi chép chép các thông số vào các bảng thống kê. Còn lại là buôn chuyện với các phi công trên chuyến bay khác hoặc bình luận, tán tỉnh các em TV:).
Lái máy bay dễ thế sao mấy ông tài xế lương cao thế nhỉ? Nếu nói về chở tính mạng nhiều người thì đâu có nhiều bằng tầu hỏa:69:

Cái GPS của bác Nô bao xiền thế ạ? bác có còn ở Xì gòn không (c) or(b) với chúng em đi

enti

Xe đạp
trước em cũng nghĩ như cụ ...ko dám bật cái gì hết...từ sau khi chuyến bay mẽo về, e thấy bọ khoai tây no xài thả ga có ai noi gì dau ah..nào la laptop..máy game, máy chup hình các thứ cả dt khi máy bay đang bay ah....e nghỉ người ta chỉ cấm khi cất cánh và hạ thôi ah :^):^) cứ xài thả ga, bắn vô tư:21::21::21::21:
Ảnh đẹp lắm ah..vote cu chủ thớt
Bác nên đọc hướng dẫn an tòan bay. Các thiết bị điện tử không phát và thu sóng thì được sử dụng khi bay. Còn các thiết bị điện tử có thu phát sóng thì trong khi bay cũng không được sử dụng, còn khi cất cánh và hạ cánh thì ko được sử dụng thiết bị nào cả, em bay đường dài vẫn dùng laptop thôi, nhưng tắt wireless đi. Còn DTDD nếu có flight mode thì vẫn bật được.
Đúng là quy định nhưng làm hay không là tùy ý thức mỗi người thôi.

yupee

Xe hơi
Thiết bị của em là thiết bị thu tín hiệu từ vệ tinh, ko phát ... em ko bật lên thì sóng vệ tinh nó cũng vẫn ảnh hưởng tới máy bay như thường
Úi, không phát thì sao vệ tinh nó biết bác ở đâu

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
máy bay nó cũng cần thu sóng GPS nữa cơ mà :), e nghe phát thanh chỉ thấy k được sử dụng "thiết bị thu sóng FM" lúc cất/hạ cánh thôi chứ, chưa thấy nhắc đến "sóng GPS" (hay là Luật chưa bổ sung các bác nhỉ!?!)

thanggieng

Xe tải
Mà em thấy OF rất hay, độ xe tốn bao nhiêu xèng post lên chẳng thấy ai vote. Chụp mấy cái ảnh lăng nhăng thì lại nhận được rõ lắm vote ... chả biết thành cái gì nữa rồi ... :D :D
Theo em nghĩ, vì độ xe chỉ cần có xiền là làm được. :69::)). Còn mấy cái lăng nhăng của bác, có xiền mà k biết chụp thì cũng không ăn thua :21::21:

Thế là bác biết bác thành cái gì rồi chứ :))

raklei

Xe điện
Úi, không phát thì sao vệ tinh nó biết bác ở đâu

Cái gps nó chỉ nhận tín hiệu từ 3 hay 4 cái vệ tinh rồi tính ra tọa độ của nó. không có phát gì cả bác ạ.
Nhìn chung các loại thiết bị thu phát sóng như đtdd, gps... chả ảnh hưởng gì đến máy bay cả e thấy khi cất cánh tiếp viên có đứa nó vẫn còn buôn chuyện cơ mà.
Vì lý do đảm bảo tuyệt đối an toàn và tránh những ảnh hưởng có thể ngoài ý muốn mà người ta yêu cầu tắt các thiết bị điện tử trong thời gian cất cánh, thế thôi.

HoaiVan

Xe hơi
chính xác là chỉ cấm thiết bị thu phát sóng FM.
Bác chủ thớt ngồi sau chắc say lắm nhỉ:D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Có hôm em bay đêm, lúc máy bay cất cánh, nhìn từ trên cao xuống, SG lung linh ánh đèn đẹp thật.

huutv

Xe đạp
Em xin lỗi cụ chủ thớt 1 chút. Cụ không nên bật thiết bị điện tử lúc hạ cánh như thế. Quá nguy hiểm. Cụ phải nghĩ đến các hành khách khác nữa chứ. Đâu phải cụ bất chấp quy định hàng không như vậy là dũng cảm đâu nhé.

Max cabin

Xe tải
Phóng sự của Bác NOZA hay và ấn tượng thật(b)