1 Chút Kinh Nghiệm Thi Bằng Lái B2 (For Newbie Only)

cocsku

Xe cút kít
Em đọc đoạn trên có 1 bác nói nếu thi trượt lý thuyết có thể xóa kết quả làm lại. Bác nào biết vụ này mách cụ thể nhé!

ghetcongaixau

Xe tăng
Xóa cái file kết quả bác ạ, nhưng em mới làm thử ở nhà, chưa thử ở phòng thi nên không biết có làm được không.

Luv U

Xe máy
bài viết hay quá,mà trang web thi thử lí thuyết cũng hay nữa,chỉ có em là tệ,thi thử toàn trượt :'(:'(

vw3311

Đi bộ
Xin phép các cụ, nhà cháu oánh dấu phát.b

cocsku

Xe cút kít
run gì bác!bác cứ đi cẩn thận là được!!!!!hết sức cẩn thận!!ẩu là chít ngay!chúc bác thi tốt nhé!e chỉ có mỗi cái xi nhan lúc về đích đừng để nó nhảy nhé!trả lái thẳng mới xi nhan!!!e bị trừ phát này đó!!!hihi!
Em thấy kinh nghiệm lớn nhất là không vội. Lúc nào thấy xử lý không kịp thị phanh luôn lại, xử lý xong đi tiếp.
Bài kết thúc cũng vậy, em rất hay bị nhảy xi nhan lúc về. Cuối cùng em dùng bài phanh đứng luôn xe lại, đánh lái tại chỗ cho thẳng, bật xi nhan phải lúc đó mới nhả côn qua vạch kết thúc. He chẳng bao giờ mất điểm ở chỗ đó nữa.

FutureCar

Xe hơi
Xóa cái file kết quả bác ạ, nhưng em mới làm thử ở nhà, chưa thử ở phòng thi nên không biết có làm được không.
Phòng thi có thể xóa được nhưng bác phải biết cách không cho nó in kết quả ra bàn giám khảo thì mới được.

Phải có hai điều kiện mới làm bài lại được mà giám khảo không biết. Em biết cách nhưng vẫn ôn thi luật để bổ ích cho tay lái sau này, an toàn cho mình và mọi người.

Thân*-)

WHITE TIGER

Xe container
Phòng thi nó có 1 máy chủ quản lý và liên kết với các máy con,trừ khi bác trực tiếp xóa bài ở máy chủ chứ không xóa được từ máy con đâu

Minh Đạo

Đi bộ
:41::41: iem đang cần cái này, sắp thi rồi mà ko có tờ méo :))

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo mình kinh nghiệm tốt nhất để thi lây bằng lái xe là phải thực hành nhiều, nhiều và nhiều, nhiều tới mức tối đa có thể . Tốt nhất là ngoài học ở trường thì cần có kinh phí dự trù để thuê xe bổ túc lái, hơi tốn kém nhưng đảm bảo sau khoảng 5-10 h thuê xe bổ túc lái là thấy khác biệt và tự tin hơn hẳn. Thi trong sa hình thì chỉ cần cẩn thận và đi chậm rãi và quan trọng nhất là tâm lý tốt là đỗ . Tuy nhiên nếu chỉ để lấy bằng thì theo quan sát của tôi qua những người đã có bằng thì khá nhiều người thi cái đỗ ngay nhưng lái xe thực tế thì loạng quạng lắm . Cần thực hành nhiều mới được, đủ tự tin và bình tĩnh để xử lý khi đi thực tế . Tâm lý thi cử cực kỳ quan trọng, bản thân mình khi đi học cũng thực hành nhiều, đi sa hình nhanh lắm, chỉ khoảng 10-12 phút 1 lần và thường 90-95 điểm . Đi trên đường cũng ngon lành và rất bình tĩnh, tự tin . Lúc học còn hướng dẫn cho vài học viên khác thi đỗ hết. Ấy vậy mà mình bị tâm lý thi cử nên vào thi thấy cuống, chết ngay ở trong chuồng mà lỗi này chưa bao giờ bị khi đi học và luyện cả. Lúc được mời về đánh xe về vạch xuất phát bảo thầy giáo là e trượt rồi thầy còn không tin cứ tưởng mình nói đùa . Ông bạn cùng học với mình lái thì cập rập, số má còn chưa thạo nhưng lão cẩn thận nên đi chậm rãi, nắn nót, nên lúc thi lại ngon . Tóm lại là cứ thực hành nhiều, cẩn thận và KHÔNG chủ quan khi bạn đã lái thực tế ngon lành.

Mình học ở trường trung cấp nghề 10-10 của quân đội thấy đội ngũ giáo viên ở đó dạy cẩn thận, chu đáo. Tuy nhiên kinh phí thì các nơi chắc cũng không chênh nhau nhiều . Tiền nộp cho trường khoảng 3 triệu. Nếu muốn thi sớm thì phải nộp tiền xếp chỗ, cái đó thì tùy nhưng chắc cũng khoảng vài ba bốn triệu . Nhưng nếu không quen biết mà ko có khoản này thì chắc chờ lâu đấy. Hồi mình học thì tiền xăng xe thầy thu một cục khoảng 3 triệu/người cho khoảng 15 buổi gì đó, xe toyota đời 2001, đi còn ngon, 1 xe 3 người . Còn bia bọt mời thầy khi đi dã ngoại thì tùy . Có thể nói mình cũng biết nhiều về cái khoản thi B2 này . Các sân tập thì tốt nhất là sân Chèm (Trung tâm Ngọc Hà), ở đó toàn xe lanos khá mới, sân đẹp, đi ngon, mỗi lần thuê xe tập thì bồi dưỡng cho người hướng dẫn khoảng 30k-50k là được chỉ bảo chu đáo. Sân Sài Đồng cũng được, rất giống với bãi thi trên Sơn Tây, đi xe Kia Spectra, sân bãi thì ko tốt bằng, nhưng cũng được, không quá đông, trừ những dịp sát ngày thi . 2 sân này thì bây giờ chắc giá cũng khoảng 200k-220k/1h tập . Nên tập 2 sân này . Còn 1 sân nữa của học viện an ninh thì phải đi theo đường láng hòa lạc khoảng 4-5km gì đó, nhưng sân này xe cũ, sân bãi xấu, giá rẻ hơn tý nhưng ko nên tập . Ai cần thông tin gì cứ hỏi nhé và nếu có xe thì mình cũng có thể hướng dẫn đảm bảo thi đỗ luôn. (c)

Hung_than

Xe buýt
Phòng thi nó có 1 máy chủ quản lý và liên kết với các máy con,trừ khi bác trực tiếp xóa bài ở máy chủ chứ không xóa được từ máy con đâu
Đúng là không xóa được ở máy con đâu ợ. Nhưng mà nếu cụ nào có cửa lo vụ thi lý thuyết thì vào fòng thi chẳng fải làm rì sất. Cứ ngồi im, đến khi gần hết giờ là sẽ có bài thi y đáp án được chèn vào máy của cụ. Chuẩn luôn!(b)

thichlexus

Xe điện
Đúng là không xóa được ở máy con đâu ợ. Nhưng mà nếu cụ nào có cửa lo vụ thi lý thuyết thì vào fòng thi chẳng fải làm rì sất. Cứ ngồi im, đến khi gần hết giờ là sẽ có bài thi y đáp án được chèn vào máy của cụ. Chuẩn luôn!(b)
Vụ này thì em không biết, nhưng ở chỗ em thi thì thấy vẫn nhắc thủ công. Bác nào đã chống trượt lý thuyết thì có ông đến tận nơi nhắc bài, mấy phút là xong. Không chống trượt thì tự thân vận động, ngồi mốc mép cũng chẳng có ai nhắc bài cho đâu.

Hung_than

Xe buýt
Vụ này thì em không biết, nhưng ở chỗ em thi thì thấy vẫn nhắc thủ công. Bác nào đã chống trượt lý thuyết thì có ông đến tận nơi nhắc bài, mấy phút là xong. Không chống trượt thì tự thân vận động, ngồi mốc mép cũng chẳng có ai nhắc bài cho đâu.
Vụ nhắc bài này thì từ hồi còn thi trắc nghiệm viết đã có roài cụ ơi. Hồi đấy em thi ngồi mãi mà chưa thấy được nhắc cũng run tưởng wả này teo roài, mãi đến khi gần hết giờ mới có ông đến chỉ:18:. May mà được thầy bảo là cứ ngồi im chờ, có mấy cụ tí toáy tự làm thế là không được nhắc những câu đã làm. 1 cụ fải thi lại.:21:

cocsku

Xe cút kít
Theo mình kinh nghiệm tốt nhất để thi lây bằng lái xe là phải thực hành nhiều, nhiều và nhiều, nhiều tới mức tối đa có thể . Tốt nhất là ngoài học ở trường thì cần có kinh phí dự trù để thuê xe bổ túc lái, hơi tốn kém nhưng đảm bảo sau khoảng 5-10 h thuê xe bổ túc lái là thấy khác biệt và tự tin hơn hẳn. Thi trong sa hình thì chỉ cần cẩn thận và đi chậm rãi và quan trọng nhất là tâm lý tốt là đỗ . Tuy nhiên nếu chỉ để lấy bằng thì theo quan sát của tôi qua những người đã có bằng thì khá nhiều người thi cái đỗ ngay nhưng lái xe thực tế thì loạng quạng lắm . Cần thực hành nhiều mới được, đủ tự tin và bình tĩnh để xử lý khi đi thực tế . Tâm lý thi cử cực kỳ quan trọng, bản thân mình khi đi học cũng thực hành nhiều, đi sa hình nhanh lắm, chỉ khoảng 10-12 phút 1 lần và thường 90-95 điểm . Đi trên đường cũng ngon lành và rất bình tĩnh, tự tin . Lúc học còn hướng dẫn cho vài học viên khác thi đỗ hết. Ấy vậy mà mình bị tâm lý thi cử nên vào thi thấy cuống, chết ngay ở trong chuồng mà lỗi này chưa bao giờ bị khi đi học và luyện cả. Lúc được mời về đánh xe về vạch xuất phát bảo thầy giáo là e trượt rồi thầy còn không tin cứ tưởng mình nói đùa . Ông bạn cùng học với mình lái thì cập rập, số má còn chưa thạo nhưng lão cẩn thận nên đi chậm rãi, nắn nót, nên lúc thi lại ngon . Tóm lại là cứ thực hành nhiều, cẩn thận và KHÔNG chủ quan khi bạn đã lái thực tế ngon lành.

Ai cần thông tin gì cứ hỏi nhé và nếu có xe thì mình cũng có thể hướng dẫn đảm bảo thi đỗ luôn. (c)
Bác thi trượt bác lại khuyên ai muốn thi đỗ thì hỏi bác là sao? Buồn cười quá!

linhdo

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
:) cứ bình tĩnh,ôn luyện kĩ,trước khi thi thuê xe chạy vài vòng sa hình là ok ngay,các bác đừng lo.

WHITE TIGER

Xe container
Gặp phải hôm có thanh tra đến đuổi hết giám thị ở trong phòng thì nhắc bằng niềm tin hả cụ.Lần trước em thi cũng gặp cảnh tương tự,các thày trước lúc thi bảo yên tâm vào nhắc hay có người vào nhắc nhưng hôm đó thanh tra vào đuổi hết chỉ để 1 em ở lại làm in giấy thi

Hung_than

Xe buýt
Gặp phải hôm có thanh tra đến đuổi hết giám thị ở trong phòng thì nhắc bằng niềm tin hả cụ.Lần trước em thi cũng gặp cảnh tương tự,các thày trước lúc thi bảo yên tâm vào nhắc hay có người vào nhắc nhưng hôm đó thanh tra vào đuổi hết chỉ để 1 em ở lại làm in giấy thi
Công nghệ mới roài cụ ợ! Bây giờ nó có cần fải cho người đến tận nơi nhắc bài đâu, công nghệ lạc hậu roài:)). Nó làm hết ở máy chủ roài, enter 1 fát là xong.:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

soya_milk

Xe tải
Bài của bác bổ ích lắm.
E mới thi tháng 9/2008 tại trường thi Ngọc Hà, sau 3 tháng học tại C500.

Xin có 1 số kinh nghiệm gửi mọi người:

1/ Cẩn thận vớ phải xe hỏng chip (hiện tượng cùng 1 xe mà 4 người bị knock out tại cùng bài 2: đề ba leo dốc.

2/ Bổ xung một số kinh nghiệm khác,
K/nghiệm này chỉ áp dụng cho thi tại TT Ngọc Hà, xe Lanos và đảm bảo là bác đã đọc bài của bác chủ topic.

Bài 1. Xuất phát

Kiểm tra dây an toàn đã được cài chưa, quên là trừ 5 điểm.

Bài 2. Dừng xe nhường đường cho người đi bộ

ko có gì bổ xung.:21:

3. Dừng xe, khởi hành trên dốc lên

Đường ở Ngọc hà, có 3 làn, nên chọn làn sát hè bên phải. để căn cho chuẩn.

5. Đi xe qua đường vuông góc (chữ Z)

Căn chỉnh sao cho cây cau trước mặt nằm đúng tâm vô lăng

6. Đi xe qua đường vòng quanh co (chữ S)

Cẩn thận, chẹt chết mấy con nhái :21:

7. Ghép xe vào nơi đỗ (lùi chuồng)
Chuẩn ko phải chỉnh :21:

9. Tăng tốc, tăng số

Xe của TT Ngọc Hà là xe Lanos, mình 2 lần thi đều ko vào số 2 được. Chuối thế. Tốc độ thì đủ, mà vẫn mất 5 điểm.

11. Dừng xe nguy hiểm

TT Ngọc Hà có 3 điểm phải dừng nguy hiểm. Nếu bác nào đi học thì đều được thầy chỉ, đến gần chỗ đó thì tay chuẩn bị để vào công tắc "tam giác đỏ". 3 điểm đó là:

1/ là đường thẳng, đoạn sau khi đi bài chữ S và trước khi vào bài đường sắt.
2/ đoạn sau bài tăng tốc, tăng số.

3/ nếu sau điểm 2 mà ko có thì chắc chắn điểm thứ 3 sẽ có, đó là đoạn thẳng trước đèn đỏ cuối cùng để kết thúc bài thi.

Quan trọng là đừng hồi hộp quá. Hôm trước e ấn mạnh quá, nó lại tự nẩy công tắc ra. Trừ 5 điểm vì tội tắt đèn trước hiệu lệnh.:'(

12. Cho xe qua ngã tư có đèn tín hiệu điều khiển giao thông

Trốn bài. Thấy đèn sắp đỏ thì đừng vào bài này vội. Đứng trước bài (vạch vàng) mà chờ!

Thi Thực Hành đường trường

Lên xe, chào hỏi cho lễ phép! (l)

Chỉnh sửa cuối: