[Thảo luận] 04/03/2011 - Tiếp viên HKg đâm xe chết 2 cảnh sát - Phố Thụy Khuê

f1_hn

Xe container
E đi đêm nhiều mà chẳng bao h bị CSCD hỏi nhỉ...hay tại mặt mình lành quá ;).

TÔN

Xe container
theo như thông tin em tìm hiểu và biết đc,thì trong vụ tai nạn này có cả 1 phần lớn lỗi của các chú CĐ
nếu các chú ý ko cố đấm ăn xôi thì đã chả bị tai nạn thê thảm thế này.chỉ vì 1 ít vật chất mà đánh đổi cả tính mạng của mình :77:

anhtho

Xe ngựa
theo như thông tin em tìm hiểu và biết đc,thì trong vụ tai nạn này có cả 1 phần lớn lỗi của các chú CĐ
nếu các chú ý ko cố đấm ăn xôi thì đã chả bị tai nạn thê thảm thế này.chỉ vì 1 ít vật chất mà đánh đổi cả tính mạng của mình :77:
Em ko cho là như vậy. CSCĐ có nhiệm vụ đi tuần đêm, thằng kia lái xe say rượu thì ai nó cũng táng chứ chẳng phải riêng CĐ. Có điều, các lực lượng này nên có xe chuyên dụng chứ em chỉ thấy toàn dream mới cả wave đi chậm mà ko an toàn.

PoBeo

Xe điện
Với mô tả của vụ lần này + địa điểm gây án thì em nghĩ là đúng lúc vào đoạn hơi cua thì cậu này có tăng tí ga cho khí thế, ai dè mắt mờ mờ, choáng váng, không nhìn được phía trước có người nên đã tông thẳng vào. Em nói thật chứ chả CSCD nào ngu đến mức thấy có thằng phóng 60-70km mà nhảy ra chặn xe đâu ạ.....

Em nghĩ đây là tai nạn ....rất tiếc thương cho 2 đồng chí công an....

TÔN

Xe container
Em ko cho là như vậy. CSCĐ có nhiệm vụ đi tuần đêm, thằng kia lái xe say rượu thì ai nó cũng táng chứ chẳng phải riêng CĐ. Có điều, các lực lượng này nên có xe chuyên dụng chứ em chỉ thấy toàn dream mới cả wave đi chậm mà ko an toàn.
Với mô tả của vụ lần này + địa điểm gây án thì em nghĩ là đúng lúc vào đoạn hơi cua thì cậu này có tăng tí ga cho khí thế, ai dè mắt mờ mờ, choáng váng, không nhìn được phía trước có người nên đã tông thẳng vào. Em nói thật chứ chả CSCD nào ngu đến mức thấy có thằng phóng 60-70km mà nhảy ra chặn xe đâu ạ.....

Em nghĩ đây là tai nạn ....rất tiếc thương cho 2 đồng chí công an....
hơ,các cụ vẫn nhìn đời thấy mầu hồng nhỉ :D
tổ công tác hôm ấy có 4 chú đi 2 xe cơ
chú chỉ huy tốp đó ko thúc chú em đóng lên chặn đầu xe thì chả xảy ra tai nạn,2 chú cùng tổ đến giờ vẫn còn run đấy ợ
@anhtho : sắm CB250 cho các chú ý thì quá đơn giản,nhưng xe đấy ứ bắt đua đc :D riêng chạy CB đuổi nhau với em trong HN,ko phải khoe nhưng em chấp nếu chạy phố cổ :D

TÔN

Xe container
mà sao bao nhiêu vụ CSCĐ đuổi người vi phạm giao thông dẫn đến việc người vi phạm bị tai nạn dẫn đến tử vong thì báo chí,và các cụ ko lên án nhỉ :s
em vẫn nhớ như in cách đây gần chục năm rồi.bọn em đi chơi tối,đang đùa giỡn thì 4 chú CĐ phi lên chặn đầu xe,bọn em chạy toán loạn.vì lần nào bị tóm chả mất tiền.bị cò quay đủ các kiểu.nói các cụ ko tin chứ bọn em tiền chẵn phải nhét vào sịp,tiền lẻ mới để ở túi quần.nếu ko găm thì cũng bị "trấn" mất.bao thuốc còn vài điếu cũng mất,đôi dép ngon 1 tý là cũng bị xin
thằng bạn em hôm ấy lại đi 1 mình 1 xe,nên bị lùa.bọn em thì chạy sau.đến đúng đoạn rẽ từ trường chinh vào phố vương thừa vũ,thằng bạn em rẽ vào.2 chú đi dream ( hồi ấy đang rộ dream chiến ) phi lên tạt đầu,chú ngồi sau dùng chân đạp vào đầu xe bạn em.bạn em bị ngã xe,đầu đập vào vỉa ba toa,hi sinh tại chỗ luôn.2 chú đấy thấy bạn em xòe,đá số té thẳng,chả thèm đứng lại xem tình hình thế nào.bọn em lúc đấy mới điên,1 tốp đứng lại đưa bạn đi cấp cứu thì ko kịp,1 tốp thì đóng xe đuổi theo tốp CĐ.nhưng các chú ý té thẳng 1 mạch,ko đuổi đc.quả đấy mà bọn em tóm đc thì xác con nhà bà định chúng nó luôn x-( sau cả cái tốp ấy ra chuyển hết sang bên cứu hỏa làm,sau 2 năm nghĩa vụ thì về vườn hết,ko chú nào đc đi học tiếp để đi chuyên nghiệp
em chơi với mấy thằng em bên C5,thỉnh thoảng vẫn kể chuyện này để làm bài học cho các chú khi ra đường

crown09

Xe đạp
chú chỉ huy tốp đó ko thúc chú em đóng lên chặn đầu xe thì chả xảy ra tai nạn,2 chú cùng tổ đến giờ vẫn còn run đấy ợ
@anhtho : sắm CB250 cho các chú ý thì quá đơn giản,nhưng xe đấy ứ bắt đua đc :D riêng chạy CB đuổi nhau với em trong HN,ko phải khoe nhưng em chấp nếu chạy phố cổ :D
cái này lạ dự hay là tin chuẩn đấy cụ?

anhtho

Xe ngựa
Thứ nhất: ko phải ai cũng lái giỏi như cụ !
Thứ hai: đi xe to chưa hẳn là để đuổi mà để oai và xe an toàn hơn nhiều, cụ đi xe máy chắc cụ rõ, đi xe PKL bánh to, phanh tốt xe đầm, khó ngã hơn xe dream nhiều.
Và cuối cùng là oai: nhân viên công vụ nó cũng phải khác, trong đi con dream (dạo này em thấy xxx đi nhiều quá) quả thực trông bệ rạc và giảm uy hơn nhiều.

kienbinh

Xe điện
Sáng ra rảnh, đọc báo hộ các cụ vậy...

- Sau khi anh tiếp viên hàng không lái chiếc xế hộp tông vào xe chở hai cảnh sát đang làm nhiệm vụ, một trong hai cảnh sát đã thiệt mạng. Lúc 1h45 ngày 4/3, tại khu vực gần nhà số 23, phố Thụy Khuê, quận Tây Hồ, Hà Nội, chiếc xe ô tô biển kiểm soát 29A- 095.10 do anh Nguyễn Huy Tùng (SN 1984, ở quận Tây Hồ, Hà Nội, là tiếp viên hàng không) điều khiển theo chiều đường Thanh Niên đi hướng đường Bưởi đã va chạm với xe mô tô biển kiểm soát 30H- 273... của hai cảnh sát thuộc Tổ tuần tra, Đại đội 2, Trung đoàn Cảnh sát Cơ động (Công an Thành phố Hà Nội) đang làm nhiệm vụ tuần tra trên đường Bưởi.
Khi xảy ra tai nạn, Thượng úy Lê Văn Sinh (SN 1979, ở huyện Chí Linh, Hải Dương) điều khiển chiếc mô tô, phía sau chở chiến sỹ Phương Văn Sơn (SN 1989, ở Xuân La, quận Tây Hồ, Hà Nội).
Vụ tai nạn khiến anh Sinh chết tại chỗ, anh Sơn bị đứt rời chân, được đưa vào Bệnh viện Việt Đức cấp cứu, đến 9h thì tử vong.
Sau vụ va chạm trên, Nguyễn Huy Tùng lái xe ô tô đâm tiếp vào cột điện ven đường.
Hiện, công an phường Thụy Khuê đã tạm giữ Nguyễn Huy Tùng để giải quyết vụ việc.

Link: http://www.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/11272/tiep-vien-hang-khong-dam-xe-chet-2-canh-sat.html
Ko hiểu sao những vụ như này em lại thấy vui các cụ ạ :(
Em có ác cảm với xxx cơ động chúng nó còn bẩn hơn cả xxx GT đi cứ liếc ngang liếc dọc xem ai hở gì ko để bắt nạt nhất là phụ nữ,người cao tuổi

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Thứ nhất: ko phải ai cũng lái giỏi như cụ !
Thứ hai: đi xe to chưa hẳn là để đuổi mà để oai và xe an toàn hơn nhiều, cụ đi xe máy chắc cụ rõ, đi xe PKL bánh to, phanh tốt xe đầm, khó ngã hơn xe dream nhiều.
Và cuối cùng là oai: nhân viên công vụ nó cũng phải khác, trong đi con dream (dạo này em thấy xxx đi nhiều quá) quả thực trông bệ rạc và giảm uy hơn nhiều.
các sếp to ko cần oai :D đi xe bé bắt đua cho dễ :6: PKL chưa hẳn chạy đường HN đã hiệu quả,mà lại tốn xăng lắm :)) tiền đâu ra mà đầu tư mua xe nữa :s
cụ biết xe bọn nó đi lấy đâu ra ko,toàn vác xe nhà đi đấy,xăng thì tự đổ
thật ra nhiều lúc cũng rất thông cảm với anh em,đi làm đêm hôm mưa rét vất vả,mang xe nhà đi phá,lại phải tự đổ xăng.mà tiền trợ cấp mỗi tháng đc vài trăm,chả bõ đi làm.thế nên mới sinh ra cò quay,lầm xấu hình ảnh của lực lượng.nhưng cái gì cũng 1 vừa 2 phải thôi,cái gì quá đáng cũng mất hay
em cũng từng chửi vào mặt tổ trưởng của 1 tổ.ko biết trên biết dưới,đm trong ngành còn cò quay,xin xỏ thì ăn nói cho tử tế.

anhtho

Xe ngựa
các sếp to ko cần oai :D đi xe bé bắt đua cho dễ :6: PKL chưa hẳn chạy đường HN đã hiệu quả,mà lại tốn xăng lắm :)) tiền đâu ra mà đầu tư mua xe nữa :s
cụ biết xe bọn nó đi lấy đâu ra ko,toàn vác xe nhà đi đấy,xăng thì tự đổ
thật ra nhiều lúc cũng rất thông cảm với anh em,đi làm đêm hôm mưa rét vất vả,mang xe nhà đi phá,lại phải tự đổ xăng.mà tiền trợ cấp mỗi tháng đc vài trăm,chả bõ đi làm.thế nên mới sinh ra cò quay,lầm xấu hình ảnh của lực lượng.nhưng cái gì cũng 1 vừa 2 phải thôi,cái gì quá đáng cũng mất hay
em cũng từng chửi vào mặt tổ trưởng của 1 tổ.ko biết trên biết dưới,đm trong ngành còn cò quay,xin xỏ thì ăn nói cho tử tế.
Thế mới chán. Lực lượng công quyền mà cứ lèo nhèo thế thì đuối quá. KHông còn ra thể diện gì. Chẳng phải ở nc' ngoài, ngay trong tp HCM em cũng thấy cảnh sát đi xe PKL nhiều và nghiêm túc. Họ cũng đuổi tội phạm, cướp giật, hoặc vi phạm luật GT nhiều đấy, em chứng kiến vài ba lần. Ngoài này mọi người ko để ý, cứ thế dần dần sa đà mất cả tư cách.., và tất nhiên là ko an toàn nữa.

ca_voi_xanh

Xe buýt
Mình xin phép quote 1 bài post từ bên webtretho:

Mình đã đi ra đi vào topic này nhiều lần,đã nhủ lòng là sẽ không viết j cả nhưng tâm trạng lúc này của mình buồn quá , có lẽ mình phải viết một cái j đấy thì mới ngủ được .

Mình là bạn gái thân nhất của chị ruột T các bạn a.2vc em gái mình lại là bạn cùng lớp của T nữa,nói vậy là mọi người cũng hiểu mức độ thân thiết giữa 2 gd rồi phải không? Đến lúc này đây mình vẫn mong nó chỉ là một cơn ác mộng thôi các bạn a.

Trước tiên mình khẳng định đây là một vụ tai nạn do phóng nhanh,không phải do vượt đèn đỏ bị cơ động chặn lại như 1 bạn đã đưa tin nhé. Nếu như do vượt đèn đỏ rồi đâm vào CSCD thì đã là chống người thi hành công vụ rồi.
Hiện T bị khép vào tội vi phạm về điều khiển an toàn giao thông đường bộ rồi.

Mọi người đừng nghĩ T là COCC hay gd T có thế lực dìm vụ này đi nhé.
Trước tiên là có 2 CSCD còn sống có thể làm chứng là T gây tai nạn như nào. thêm nữa,nếu như mọi người nghĩ rằng gd T lo lót gd nạn nhân để gỡ tội thì lại càng hiểu lầm hơn nữa. Đến bây giờ mình vẫn vô cùng cảm phục và biết ơn những j mà gd nạn nhân đã đối với gd T các bạn a.
Bố của nạn nhân đã nói với bố T : " GD tôi và gd ông thật vô phúc nên mới phải gặp nhau trong hoàn cảnh như này
":Crying .

Nếu như có thể mình xin tất cả mọi người hãy dừng topic này tại đây,mọi người có quyền trách mắng T nhưng đừng hiểu sai mọi chuyện đi nhé. GD nạn nhân và bố mẹ T đã quá đau khổ rồi các bạn a,mình xin phép ngưng tại đây .

Có lẽ mọi người nên dừng lại việc suy diễn lung tung.

kun_coi

Xe đạp
Mình xin phép quote 1 bài post từ bên webtretho:

Mình đã đi ra đi vào topic này nhiều lần,đã nhủ lòng là sẽ không viết j cả nhưng tâm trạng lúc này của mình buồn quá , có lẽ mình phải viết một cái j đấy thì mới ngủ được .

Mình là bạn gái thân nhất của chị ruột T các bạn a.2vc em gái mình lại là bạn cùng lớp của T nữa,nói vậy là mọi người cũng hiểu mức độ thân thiết giữa 2 gd rồi phải không? Đến lúc này đây mình vẫn mong nó chỉ là một cơn ác mộng thôi các bạn a.

Trước tiên mình khẳng định đây là một vụ tai nạn do phóng nhanh,không phải do vượt đèn đỏ bị cơ động chặn lại như 1 bạn đã đưa tin nhé. Nếu như do vượt đèn đỏ rồi đâm vào CSCD thì đã là chống người thi hành công vụ rồi.
Hiện T bị khép vào tội vi phạm về điều khiển an toàn giao thông đường bộ rồi.

Mọi người đừng nghĩ T là COCC hay gd T có thế lực dìm vụ này đi nhé.
Trước tiên là có 2 CSCD còn sống có thể làm chứng là T gây tai nạn như nào. thêm nữa,nếu như mọi người nghĩ rằng gd T lo lót gd nạn nhân để gỡ tội thì lại càng hiểu lầm hơn nữa. Đến bây giờ mình vẫn vô cùng cảm phục và biết ơn những j mà gd nạn nhân đã đối với gd T các bạn a.
Bố của nạn nhân đã nói với bố T : " GD tôi và gd ông thật vô phúc nên mới phải gặp nhau trong hoàn cảnh như này
":Crying .

Nếu như có thể mình xin tất cả mọi người hãy dừng topic này tại đây,mọi người có quyền trách mắng T nhưng đừng hiểu sai mọi chuyện đi nhé. GD nạn nhân và bố mẹ T đã quá đau khổ rồi các bạn a,mình xin phép ngưng tại đây .

Có lẽ mọi người nên dừng lại việc suy diễn lung tung.
tất cả đều là giả dối sư thật k pải như thế.ai muốn biết rõ thực hư tai nạn này ntn xin cứ hỏi e.cố tình đâm chết người đấy a.bạn e đã bị chết oan.

Cahtra2008

Xe tăng
Đúng là sao quả tạ.
Uống rượu nhiều rồi thì không nên lái xe.

antheo_noileo

Xe điện
tất cả đều là giả dối sư thật k pải như thế.ai muốn biết rõ thực hư tai nạn này ntn xin cứ hỏi e.cố tình đâm chết người đấy a.bạn e đã bị chết oan.
cụ tường thuật lại xem nào?

Tự nhiên ném hòn đá to đung thế này, ai mà tin nổi, cụ tỷ thế nào cụ nói rõ để anh em nghe bằng cả 2 tai xem thế nào. Thực sự là AE đã quá mất lòng tin nên chả biết tin ai, truyền thông thì muốn bênh người nhà mình, đổ lỗi cho lái xe...... và ngược lại. Trong vụ này, một con Yaris bé tẹo mà đam chết được 2 người thì em cho rằng có gì đó uẩn khúc, đến giờ thì em vẫn chưa được biết cụ thể là hai ĐC CS đi cùng chiều hay ngược chiều với ô-tô. Riêng em và một số AE trên diễn đàn này đã trang bị X-Driven để ghi lại toàn bộ sự vụ nếu có biến, nó sẽ là bằng chứng khó có thể chối cãi hay muôn đổi trắng thay đen của những người cố tình muốn làm điều đó.

cumoc

Xe tải
Mình không biết lỗi ntn nhưng bi chừ CSCĐ hay rình xe 4b vượt đèn đỏ vào ban đêm để chặn lại. Nhất là mấy chú nam định chạy taxi matiz thường hay đỗ ở trước cty mình mỗi tối rất hay bị bắt vì lỗi này.

Chia buồn cùng các gia đình nạn nhân.