[Thảo luận] 04/03/2011 - Tiếp viên HKg đâm xe chết 2 cảnh sát - Phố Thụy Khuê

bobo2211

Xe tải
don't drink and drive, PLEASSSEE

đây chính là tội giết người

TÔN

Xe container
Các cụ thử dự xem thằng sát thủ tiếp viên hàng không nhận án bao nhiêu năm bóc lịch nhỉ?
tai nạn nó là cái điều ko may xẩy ra,ngoài ý muốn của mọi người.ko thể vì gây tai nạn chết người mà gọi là sát thủ đc
chính người trong ngành còn bảo nghề này bạc lắm,nhất là CSCĐ.CSCĐ ăn tiền bẩn nhất trong ngành công an.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
sao cứ phải đưa tin là 1 tiếp viên hàng không nhỉ
thế anh xây dựng gây ra thì bảo là 1 kỹ sư xây dựng ạ
đây chỉ đơn giản là 1 vụ tai nạn giao thông mà thôi

NoWD

Xe Cứu Trợ
2 người còn trẻ thiệt mạng, 1 người mất nghiệp + tù lao, thế là buồn rồi.
Nhân đây em chia xẻ thêm về cái nghề dễ bị tèo của các anh cagt.
Hôm rồi em bị dính bắn tốc độ ở cái đường nhánh rẽ lên đường 1B đoạn Bắc giang-Bắc ninh, đoạn này có 40, em đi vội lúc đêm vắng mà ko thuộc đường nên bị dính, chắc khoảng 60/40 gì đó. Có điều khi em thấy ánh đèn hiệu lệnh là thấy 2 đ/c nhảy bổ ra đầu xe ngay, miệng thì gào lên "vào ngay, vào ngay". Em hạ kính xuống bảo với tay ca già là "anh cứ từ từ, hiệu lệnh cs là tôi chấp hành, nhưng trời mưa mù đường trơn, tôi nhìn ko rõ đâu, mạng người là quan trọng". Em đưa 1t cho nhanh, chú trẻ mới đầu thì lên gân đòi ghi biên bản, nhưng sau cũng chạy lại xin phép chú già, chú già thì sột xẹt bộ đàm hỏi chỉ tiêu gì đó. Thấy chú trẻ đứng co ro run run lắm, em hỏi là sao phải chặn đầu kinh thế, trời mưa mù đường trơn, nhỡ ko phanh kịp thì sao. Chú trẻ cười bảo em là thì chịu vậy thôi, lái xe nhiều người quái lắm, ko liều ko ko tóm được, mà như em đây đang sốt đến ca cũng phải dậy mà đi làm, ko thể nghỉ được!

tuthang

Xe tăng
2 người còn trẻ thiệt mạng, 1 người mất nghiệp + tù lao, thế là buồn rồi.
Nhân đây em chia xẻ thêm về cái nghề dễ bị tèo của các anh cagt.
Hôm rồi em bị dính bắn tốc độ ở cái đường nhánh rẽ lên đường 1B đoạn Bắc giang-Bắc ninh, đoạn này có 40, em đi vội lúc đêm vắng mà ko thuộc đường nên bị dính, chắc khoảng 60/40 gì đó. Có điều khi em thấy ánh đèn hiệu lệnh là thấy 2 đ/c nhảy bổ ra đầu xe ngay, miệng thì gào lên "vào ngay, vào ngay". Em hạ kính xuống bảo với tay ca già là "anh cứ từ từ, hiệu lệnh cs là tôi chấp hành, nhưng trời mưa mù đường trơn, tôi nhìn ko rõ đâu, mạng người là quan trọng". Em đưa 1t cho nhanh, chú trẻ mới đầu thì lên gân đòi ghi biên bản, nhưng sau cũng chạy lại xin phép chú già, chú già thì sột xẹt bộ đàm hỏi chỉ tiêu gì đó. Thấy chú trẻ đứng co ro run run lắm, em hỏi là sao phải chặn đầu kinh thế, trời mưa mù đường trơn, nhỡ ko phanh kịp thì sao. Chú trẻ cười bảo em là thì chịu vậy thôi, lái xe nhiều người quái lắm, ko liều ko ko tóm được, mà như em đây đang sốt đến ca cũng phải dậy mà đi làm, ko thể nghỉ được!
nghe chuyện của bác thì thấy nghề nào cũng bạc cả bác ạ, chẳng riêng gì công an. Cũng vì miếng cơm manh áo, không làm không được.

minhvh1999

Xe đạp

Ural

Xe tải
Vụ này chả thấy mấy ai lên án tai lái 4B kia nhỉ?

TÔN

Xe container
sáng xuống xuân la,gặp đám tang của chú binh nhất này,đông phết
1 xe tải chở toàn vòng hoa trắng

CuongDKH

Xe buýt
Chú lái 4 bánh chắc vừa vào bar tập làm cơ trưởng,lúc về lái xe vẫn còn phê

HieuNguyenTrung

Đi bộ
Bác tiếp viên này chắc nghĩ mình đang lượn trên máy bay bà già hay sao ấy.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chả ưa các chú, quay tiền và ăn bẩn kinh!

angkorwat

Xe container
Người OF
CSCD em cũng chạm vài lần ,các chú ấy còn trẻ nên ko dc no đủ như xxx >> ăn uống ko sạch sẽ lắm . Không biết có phải vì vậy mà tử nạn ko ? Dù sao thì cũng xin chia buồn với gia đình người xấu số .

cafeda5

Xe tải
Dạo này yaris hay "kẹt chân ga" ccs cụ nhỉ
chia buồn...

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Việc đâm chết người là quá rõ là ông kễnh uống rượu say đâm chết người rồi.
Còn ông í làm cái gì thì lỗi do cái bọn báo mạng làm hàng thôi. Tôi nghĩ thông tin chủ thớt đưa ra mang tính cảnh báo các cụ cùng tham gia diễn đàn hãy chú í tham gia giao thông ko nên uống rượu nhiều.

boeing-777

Xe máy
các bác người lớn mà cư xử thật là không văn minh!!! 2 mạng người có ít đâu,thử hỏi là ngừoi thân của mình xem các bác nghĩ thế nào,không thông cảm thì thôi còn nói này nói nọ!còn bị CSCD hỏi thăm thì phải có lỗi gì thì người ta mới hỏi chứ! nếu các bác bức xúc chuyện ăn tiền sao không ghi rõ số hiệu,thời gian bị phạt mà gửi đến các CQ có trách nhiệm! nực cười,làm người mà không nói tiếng người

chie85

Xe tải
Các bác nói đúng là vui nhỉ....như lý thuyết luôn, bác gửi đến cơ quan chức năng thì tiền và công của bác để giải quyết quá tội, còn quá nhiều vướng mắc để fairplay mọi chuyện nên đa số các vụ bà con ta cứ chọn giải pháp abcxyz..
Em nói ví dụ trường hợp của em: Bị tóm ở phố gần nhà đúng là em sai vì ko đội MBH, em xuống nhận lỗi vì mình nghĩ cùng lắm vác xe lên phường hoặc phạt tại chỗ 150k...thế mà mấy thằng oắt con lúc đấy lại giở giọng thôi cho bọn mình xin ít tiền uống nước phạt hoặc lên phường mất thời gian cả 2. Nhì nhằng dọa dẫm mãi mãi mình ok cho 100k cho xong, chả nhẽ lúc đấy lại giơ máy đt lên xin kiểu ảnh để làm bằng chứng ? Bọn nó đâu có stupid như thế
Nói chung lý thuyết và cơ cấu tổ chức để thực hiện pháp luật nó chưa đi tương xứng với sự phát triển và phức tạp của sự vận động trong xã hội.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Các bác nói đúng là vui nhỉ....như lý thuyết luôn, bác gửi đến cơ quan chức năng thì tiền và công của bác để giải quyết quá tội, còn quá nhiều vướng mắc để fairplay mọi chuyện nên đa số các vụ bà con ta cứ chọn giải pháp abcxyz..
Em nói ví dụ trường hợp của em: Bị tóm ở phố gần nhà đúng là em sai vì ko đội MBH, em xuống nhận lỗi vì mình nghĩ cùng lắm vác xe lên phường hoặc phạt tại chỗ 150k...thế mà mấy thằng oắt con lúc đấy lại giở giọng thôi cho bọn mình xin ít tiền uống nước phạt hoặc lên phường mất thời gian cả 2. Nhì nhằng dọa dẫm mãi mãi mình ok cho 100k cho xong, chả nhẽ lúc đấy lại giơ máy đt lên xin kiểu ảnh để làm bằng chứng ? Bọn nó đâu có stupid như thế
Nói chung lý thuyết và cơ cấu tổ chức để thực hiện pháp luật nó chưa đi tương xứng với sự phát triển và phức tạp của sự vận động trong xã hội.
.
Cuối cùng vẫn thỏa hiệp thì cụ còn kêu cái gì. Tôi chẳng thấy cái ví dụ của cụ đi vào thực tế bài viết này gì cả. Thân!